เมษายน 29, 2024, 08:01:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิว tenga flip hold (silver) สีเทานั่นแหละ + เปิดตัวเป็นน้องใหม่เว็บ AVC  (อ่าน 17705 ครั้ง)
falokata
พยาธิตัวเหงียน
*

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2015, 02:48:09 PM »

Grin สวัสดีครับ กระผมเป็นเด็กเพิ่งเข้ามาใหม่ไอดีชื่อ falokata (ฟาโรกาต้า) แต่เรียกสั้นๆว่า ฟาโร ก็ได้ครับ

เนื่องจากกระผมเพิ่งเข้ามาใหม่ประมาณ 3 วัน นั่งเป็นปลิงอ่านกระทู้ตั้งแต่หน้าแรกยันหน้าสุดท้ายของห้องนี้ แล้วได้เจอรีวิว

tenga flip hole white ของท่าน REAL STEEL มา หรือกระทั้ง จิ๋มเทียมต่างๆนาๆ ของท่านประธานและท่านอื่นๆ จึงเกิดอาการใคร่อยากได้มาครองสักตัวครับ เลยได้ค้นคว้าหาข้อมูลทั้งวันทั้งคืนเลยทีเดียว...

ซึ่งผมได้อ่านไปมาเจอ tenga flip hole black เข้าให้ครับพร้อมกับตัว silver ด้วยเลยลังเลใจเสียนานข้ามวันว่าควรจะเอาตัวไหนดี อีกอันเขาก็ว่าฟิตเหมือนมีชีวิต แต่อีกอันดูโครงสร้างภายในก็น่าจะเสียวน่าดู ไปๆมาๆก็เลยได้ตัว silver มาครับพร้อมกันลูกน้องทั้งหลายแหล่ (จากเว็บสปอนเซอร์ zapcondom ขอบคุณมากจริงๆครับถามเขาทั้งวันทั้งคืนแต่ก็ยังอุสาห่ลุกขึ้นมาตอบนะครับ)

ซึ่ง ณ เวลา 12.00 น ของวันนี้ ผมก็ได้มันมาครองจนได้ + กับสภาพกล่องที่แสนยับเยินจนแอบสั่นเล็กว่าจะเป็นไรหรือเปล่า

มีมากกว่านี้อีกครับแต่ไม่อยากให้ ชื่อ เสีย ไปรษณีย์ไทยให้มันมากไปกว่านี้เลยขอหยุดแค่นี้นะครับ...

มาดูของงทั้งหมดที่ผมสั่งมากันเลยดีฝ่า!!

จากในรูปที่มีก็คือ 1.TENGA Flip hold sillver
                      2.TENGA Double hold cup
                      3.TEBGA Hole warmer
                      4-5.Nuru Gel Standard - Hard
                      6.dumong condom
                     7.TENGA EGG WAVY (ปล.อันนี้ผมลืมตัวว่าถือไว้ตอนถ่ายเลยไม่มีให้เห็นครับ)
ซึ่งรวมราคาทั้งหมดก็อยู่ที่ 5,506 บาท แต่พี่เค้าตัดเศษให้เลยเหลือ 5,500 บาทถ้วนครับ

และไหนๆก็ไหนๆผมมาก็มาสิงสักพักนึงแล้วเลยอยากทำให้ตัวเป็นประโยชน์มั่งไม่อยากถูกด่าว่าเป็นปลิงเกาะดูดเลือด(ฮ่าๆๆ)ก็เลยกะมารีวิว TENGA FLIP HOLD SILVER!! ในมุมมองต่างๆแบบน่ารักๆไม่โหดโชว์หำนะครับ (เพราะจะให้โหดแบบพี่ๆเค้าก็ใจไม่กล้าพอ 555)

เอาล่ะงั้นเรามาเข้าเรื่องกันเลยดีกว่านะครับนี่คือค่ากราฟของไอ้เจ้าตัวเงินแทงนี้น่ะครับ

ซึ่งจากรายละเอียด ค่า Smoothness หรือความนุ่มนวลอยู่ในระดับสูงเท่าตัวขาวเลยครับ แต่มีค่า Solidity และ Suction คือค่าของความกระชับและบีบรัดในระดับลองมาจากสีดำหน่อยนึงเพียงเท่านั้นครับ ส่วนค่า Side,Stimulation หรือการกระตุ้นจากด้านข้าง และ การกระตุ้นนั้นอยู่ในระดับที่ค่อนข้างน้อยและปานกลางในส่วนตรงกลางครับ

ซึ่งในส่วนนี้เจ้าตัวสีเงินนี้เหมือนกับการเอาข้อดีของทั้ง สีขาว-ดำ มารวมกันนั่นเองครับ

ต่อมาเรามาดูรูปตอนแกะกล่องกันแล้วนะครับ

อยากจะบอกว่าพอแกะออกมาแล้วกลิ่นยางซิลิโคนนี่ปลิวว่อนเข้าจมูกเลยครับพอได้เริ่มจับก็รู้สึกถึงความนุ่มนิ่มและความลื่นมันๆตามแบบฉบับของยางซิลิโคนในทันที(มั้งนะ)

ซึ่งเค้าก็แถมเจลมาให้เราสามสีด้วยกันซึ่งในส่วนนี้ผมขออณุญาติไว้ใช้รีวิวเกี่ยวกับเรื่องเจลในภายหลังนะครับ ^^

พอมาดูใกล้ๆเหมือนมีรอยขีดข่วนรอยตำหนิเล็กๆ(ไม่เล็กหรอกยาวจนเห็นชัดเลยแหละ)ซึ่่งไม่รู้ว่าท่านอื่นๆเป็นกันหรือเปล่านะครับแต่ผมว่ามันก็ไม่น่าจะมีปัญหาในการใช้เท่าไหร่เลยขอข้ามไปเลยก็แล้วกันเฮ่!!

ส่วนต่อไปคือรูที่เราจะเสียบเข้าไปนะครับ ซึ่งถ้าคิดเล่นๆก็คงคิดว่าเป็นรูตูด ผญ ได้เลยนะครับเนี่ยฮ่าๆๆ

อันนี้เป็นความผิดพลาดของผมเองครับที่ถ่ายไม่ค่อยชัดเท่าไหร่ มันคือด้านหน้าตอนเปิดแล้วครับจะเห็นว่าตรงที่ผมวงไว้จะมีที่กั้นอยู่เห็นว่าไว้กันเจลหล่อลื่นไหลออกมาครับแต่ส่วนตัวผมมันเหมือนช่วงที่ปิดประกบกันไว้ให้สนิทเพื่อเมื่อถึงเวลาเราเริ่มต้นดันน้องชายเข้าไปทำให้เรารู้สึกแน่นและฟิตครับ

ต่อไปนี่เป็นด้านในของเจ้าสีเงินตัวนี้ซึ่งผมว่าด้านนี้น่าจะเป็นส่วนบนครับ

ทุกท่านจะเห็นในส่วนที่ผมวงนะครับผมคิดว่าน่าจะเป็นส่วนของความรู้สึกครับ ซึ่งด้านบนสุดมันจะมี ซิลิโคน ทรง ปิรามิด เล็กๆ 2 อันขนาบข้าง ส่วนตรงกลางหัวปิรามิดจะหันมาตรงช่องรูปล่อยน้ำของน้องชายเราครับซึ่งถ้าของใครยาวจริงเมื่อชนปลายผมว่ามีร้องเสียงหลงแน่นอนครับ ส่วนต้องด้านหน้าวงใหญ่สุดเป็นจุดเริ่มครับถ้าเกิดเราถอกหักน้องชายก่อนเข้าไปก็เสียวได้ตั้งแต่เริ่มเลยครับ!

ส่วนนี้คือส่วนด้านล่างตรงช่วงผ่ากลางเส้นสองสลึงครับ

ท่านจะเห็นส่วนที่ผมวงเอาไว้ส่วนนั้นคือส่วนที่เป็นรูปสามเหลี่ยนปิรามิดนี่นูนขึ้นมาในมุมสูงครับซึ่งถ้าใครเห็นจะสังเกตุได้ว่ามันอยู่รวมกันที่จุดกลางหมดเลยหรือในความหมายก็คือในด้านนี้ มันมีไว้เพื่อกระตุ้นให้คุณเกิดความเสียวซ่านแบบสุดๆเลยละครับ โดยเฉพาะจุดที่ 2 จากด้านล่างเป็นจุดที่สูงที่สุดครับซึ่งไม่ว่าของเราจะเล็กหรือใหญ่ยังไงก็ต้องผ่านจุดนี้แน่นอนยิ่งเพิ่มความเสียวซ่านมากขึ้นไปอีกครับ

สรุป!
หลังจากนั้นผมก็ได้ทดลองใช้โดยทำทุกวิธีทางให้น้องชายผมแข็งเพื่อทำการทดลองครับสรุปได้ว่า...

ผมคิดถูกครั้งในเรื่องของด้านล่างและด้านบน จุดล่างมีหน้าที่กระตุ้นให้เรารู้สึกเสียวโดยเน้นตรงกลางของหำเรานั่นเอง
ซึ่งหลังจากผมใช้ไปตอนนี้ผ่านมา จน 14.36 น ผมยังรู้สึกเสียวตรงจุดปลายตรงกลางหัวน้องชายอยู่เลยครับ
ซึ่งสำหรับผม ผมว่ามันเป็นครั้งแรกที่น่าประทับใจอย่างยิ่งและแน่นอน

มาต่อกันที่ข้อดีข้อเสียนะครับ
ข้อดี!
1 ซิลิโคนเป็นแบบนิ่มและค่อนข้างกระชับ
2 ตัวสีเงินนี้มีไว้เพื่อคนที่ชอบถูกกระตุ้นจากตรงกลางโดนเฉพาะ
3 เมื่อลองกดตัวดูดทั้ง 3 ปุ่มแล้วพบว่าซิลิโคนทรงปิรามิดมันจะแทงเข้าไปตรงเส้นสองสลึงของเราพอดิบพอดีจนรู้เสียวจนตัวสั่น
4 เหมาะกับคนที่ชอบความนุ่มนวลแบบสีขาวแต่มีความฟิตแบบสีดำครับ!
5 เหมาะสำหรับคนหำยาวเพราะตรงส่วนไคล์แมกส์หัวเราจะโดนแบบเต็มๆครับ

ข้อเสีย!!
1 ถึงจะว่ากระตุ้นดีแบบนั้นก็เหอะแต่พอมาเป็นด้านข้างกับรู้สึกถึงการกระตุ้นที่ไม่มีค่อยเยอะมากแต่ก็ถูกทดแทนที่ตรงส่วนปลายหัวและตรงกลางแทน แต่ก็นะพอมันไม่โดนรอบ all-around ละมันรู้สึกขาดๆเกินๆ
2 ฟีลลิ่งยังให้มาไม่ชัดมากพอ พอโดนบางจุดอาจไม่รู้สึกอะไร
3 ถ้าไม่มีจุดปิรามิดอันใหญ่สุดคงจะไม่ทำให้รู้สึกดีขนาดนี้ครับ

คะแนน 8.5/10
ข้อตัด 1.5 คะแนน ในเรื่องที่ไม่มีในส่วนรอบๆหรือจุดกระตุ้นตรงส่วนรอบข้างนะครับและบางจุดผมยังไม่รู้สึกถึงฟีลมันเท่าไหร่ อาจจะเพราะว่าเป็นครั้งแรกที่ใช้และยังกระตุ้นหำของตัวเองไม่ดีพอครับถ้าเกิดผมใช้ในตอนที่ของตัวเองใหญ่เต็มที่อาจจะคิดใหม่ให้คะแนนเพิ่มก็ได้ครับ

ก็ขอจบการรีวิวทั้งหมดของ TENGA Flip Hole Silver แต่เพียงเท่านี้หวังว่าข้อมูลที่ผมเขียนจะสามารถสร้างทางเลือกใหม่ให้ผู้ใช้หน้าใหม่หลายๆคนได้ครับ และนี่เป็นครั้งแรกที่ผมรีวิวและเพิ่งใช้ครั้งแรกครับถ้าเกิดมีใครใช้รุ่นนี้และเห็นไม่ตรงกันสามารถชี้โต้แย้งหรือแจ้งข้อมูลเสริมได้นะครับ

และสุดท้ายนี้ขอขอบคุณพี่จากเว็บ zapcondom ที่ให้ข้อมูลหลายๆอย่างนะครับ และเจอกันในรีวิวหน้าจะเป็นอะไรไว้ดูกันใหม่นะครับ และขอฝากเนื้อฝากตัวอย่างเป็นทางการ สวัสดีครับ Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 21, 2015, 02:51:31 PM โดย falokata » บันทึกการเข้า
รองประธานAVC รีเทิร์น !!!
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

มาร่วมกันแบ่งปันความเสียว แล้วเอาไปเหนี่ยวกันให้สบายตัวจ้า ^__^

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2015, 04:02:21 PM »

รีวิวเจ๋งเวปแซ่บแจ๋วจริงจ้า 
medehan
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2015, 06:51:57 PM »

รีวิวเจ๋งครับรายละเอียดดี เห็นแล้วอยากจัดรีวิวzxyที่ผมใช้ประจำมั่งขึ้นมาเลย แต่เอาไว้มีเวลาและใช้งานมันมากกว่านี้อีกหน่อยค่อยรีวิวดีกว่า ในส่วนของเทงก้าผมมองว่ากระตุ้นเสียวดีกว่าzxyอยู่หน่อยๆครับ แต่ความนุ่มนี่ผมใช้ตัวสีดำมันเลยไม่นุ่มเท่า ไม่รู้ตัวขาวถ้าเทียบกันจะนุ่มเท่าzxyรึเปล่า ก้อเด่นไปคนละแบบครับแต่ละผลิตภัณฑ

แต่ขอเสริมข้อเสียของเทงก้าอีกอย่างที่ผมรู้สึกว่าzxyโอเคกว่าครับและผมเห็นในรีวิวของจขกท.ด้วยน่าจะเป็นทุกรุ่น คือ เทงก้าเนี่ยตอนจะใช้่งานต้องชักให้จรวยเราแข็งก่อนถึงใส่ได้ เพราะถ้าใส่ไม่ตรงจุด(ให้อวัยวะเราเข้ากับไอ้พวกหยักๆข้างในได้เป้ะๆซึ่งจะเป้ะก้อต้องเเข็งตัวเตมที่ก่อน)มันก้อจะไม่เสียวเท่าไร ผมคิดว่าค่อนข้างเสียเวลาพอควรได้เลยแต่กับzxyแล้วท่านใส่เจลแล้วทาุถูๆให้ชุ่มก้อใส่จรวยได้เลยไปปั่นให้แข็งเอาข้างใน(ซึ่งแข็งเร็วมากเพราะความรู้สึกมันดีมากๆไม่ห่างเทงก้าซักเท่าไหร่เลย) กะอีกอย่างคือเนื่องจากเทงก้ามันออกแบบมามีจุดเสียวกำหนดชัดเจนทำให้ถ้าพลิกแพลงกระป๋องไปใส่ตะแคงข้าง ผิดจากที่กำหนดไว้มันก้อไม่เสียว ถ้าใช้มากๆอาจคิดว่าความรู้สึกมันเหมือนเดิมซ้ำๆจนเบื่อก้อเปนได้เหมือนกัน สรุปจุดด้อยข้อนี้น่าจะเปนที่การออกแบบที่ทำให้พลิกแพลงได้ไม่เยอะและการเตรียมการใช้งานก้อยุ่งยากไปด้วยนี้ละครับ ทำให้ผมไม่ค่อยใช้เทงก้าเท่าไหร่ จะหยิบมาใช้นานๆทีตอนจะเปลี่ยนบรรยากาศ กะซื้อใช้นานๆทีแต่เก็บไว้ยาวๆหลายปัีโน่นเลย

แต่ข้อดีของเทงก้าที่ดีกว่าzxyคือทนทาน และการล้างทำความสะอาดและตากทำได้ง่ายมากถ้าเปิดกระป๋อง ตั้งวางตากและประกอบกลับเป็น ซึ่งzxyผมมองว่าทั้ง2เรื่องเป็นปัญหาใหญ่ของคนใช้เลยทีเดียว แต่ละตัวก้อมีข้อดีข้อเสียแตกต่างกันไปจริงๆครับ
falokata
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2015, 09:09:53 PM »

รีวิวเจ๋งครับรายละเอียดดี เห็นแล้วอยากจัดรีวิวzxyที่ผมใช้ประจำมั่งขึ้นมาเลย แต่เอาไว้มีเวลาและใช้งานมันมากกว่านี้อีกหน่อยค่อยรีวิวดีกว่า ในส่วนของเทงก้าผมมองว่ากระตุ้นเสียวดีกว่าzxyอยู่หน่อยๆครับ แต่ความนุ่มนี่ผมใช้ตัวสีดำมันเลยไม่นุ่มเท่า ไม่รู้ตัวขาวถ้าเทียบกันจะนุ่มเท่าzxyรึเปล่า ก้อเด่นไปคนละแบบครับแต่ละผลิตภัณฑ

แต่ขอเสริมข้อเสียของเทงก้าอีกอย่างที่ผมรู้สึกว่าzxyโอเคกว่าครับและผมเห็นในรีวิวของจขกท.ด้วยน่าจะเป็นทุกรุ่น คือ เทงก้าเนี่ยตอนจะใช้่งานต้องชักให้จรวยเราแข็งก่อนถึงใส่ได้ เพราะถ้าใส่ไม่ตรงจุด(ให้อวัยวะเราเข้ากับไอ้พวกหยักๆข้างในได้เป้ะๆซึ่งจะเป้ะก้อต้องเเข็งตัวเตมที่ก่อน)มันก้อจะไม่เสียวเท่าไร ผมคิดว่าค่อนข้างเสียเวลาพอควรได้เลยแต่กับzxyแล้วท่านใส่เจลแล้วทาุถูๆให้ชุ่มก้อใส่จรวยได้เลยไปปั่นให้แข็งเอาข้างใน(ซึ่งแข็งเร็วมากเพราะความรู้สึกมันดีมากๆไม่ห่างเทงก้าซักเท่าไหร่เลย) กะอีกอย่างคือเนื่องจากเทงก้ามันออกแบบมามีจุดเสียวกำหนดชัดเจนทำให้ถ้าพลิกแพลงกระป๋องไปใส่ตะแคงข้าง ผิดจากที่กำหนดไว้มันก้อไม่เสียว ถ้าใช้มากๆอาจคิดว่าความรู้สึกมันเหมือนเดิมซ้ำๆจนเบื่อก้อเปนได้เหมือนกัน สรุปจุดด้อยข้อนี้น่าจะเปนที่การออกแบบที่ทำให้พลิกแพลงได้ไม่เยอะและการเตรียมการใช้งานก้อยุ่งยากไปด้วยนี้ละครับ ทำให้ผมไม่ค่อยใช้เทงก้าเท่าไหร่ จะหยิบมาใช้นานๆทีตอนจะเปลี่ยนบรรยากาศ กะซื้อใช้นานๆทีแต่เก็บไว้ยาวๆหลายปัีโน่นเลย

แต่ข้อดีของเทงก้าที่ดีกว่าzxyคือทนทาน และการล้างทำความสะอาดและตากทำได้ง่ายมากถ้าเปิดกระป๋อง ตั้งวางตากและประกอบกลับเป็น ซึ่งzxyผมมองว่าทั้ง2เรื่องเป็นปัญหาใหญ่ของคนใช้เลยทีเดียว แต่ละตัวก้อมีข้อดีข้อเสียแตกต่างกันไปจริงๆครับ

สวัสดีครับท่านรอง ขอบคุณที่มาเจิม ได้ข่าวว่าเคยเที่ยวแฮปใช้ไหมฮะอยากจะบอกว่าบ้านผมอยู่ตึกตรงข้ามทางเข้าเลยครับอิอิ  Tongue

สวัสดีครับท่าน medehan ดูท่าว่าท่านจะชอบรุ่น zxy มากเลยนะครับ(ผมเองก็แอบเทใจไปฝั่ง meiki เหมือนกัน)
ส่วนตัวผมก็อยากได้สักตัวมารีวิวเล่นเหมือนกันฮะ อาจจะเอารุ่นเปิดฉันสิ หรือไม่ก็ Meike Rola << อยากกบอกว่าอยากโดนรุ่นนี้มากครับไม่รู้ว่ามีใครใช้อยู่ไหมมาบอกทีว่ารู้สึกยังไง >>

ส่วนด้านความเห็นนั้น..ใช่ครับตามที่ท่านว่า tenga ตามที่ผมคิดมันเหมือนจะสร้างให้ดูเป็นจุดขายมั้งครับ คือ ตัวนี้ทำงานแบบนี้ อีกตัวนั้นเป็นอีกแบบ เหมือนเป็นการชักชวนคนที่ไม่เคยใช้หรือเคยใช้รุ่นใดรุ่นหนึ่งเกิดความอยากได้มากขึ้นมั้งฮะ ประมาณว่า ถ้าเบื่อก็ลองซื้อสีอื่นมาใช้ให้ครบวงจรไรเงี้ย ก็ว่าไปนั่น 5555

แต่ผมว่าจุดเสียวของแต่ละคนมันต่างกันครับบางคนซื้อมาแต่มันไม่ใช่ ยังไงก็ต้องหาที่ดีกว่าอยู่แล้วครับ แต่ถ้าพวกที่ซื้อมาและเจอว่านี่ใช่เลยเป็นจุด G-sport ของฉันให้ตายยังไงผมก็ไม่คิดว่าสิ่งที่เป็นจุดกระตุ้นตรงส่วนเดิมๆจะทำให้กลายเป็นการทำให้เบื่อหรอกครับ เผลอๆจะกลายเป็นว่าไปใช้รุ่นอื่นอาจจะไม่ถูกใจซะด้วยซ้ำไปครับ เพราะความเคยชินละถูกกระตุ้นในจุดที่ถูกต้องที่สุดของเค้าคนนั้นครับ

แต่ผมก็อยากรู้เหมือนกันนะฮะจิ๋มเทียม zxy ของท่านจะเป็นแบบไหนโครงสร้างภายในมันเหมือนจริงมากหรือเปล่า(ถึงแม้จะเคยเห็นรีวิวมารอบนึงก็เถอะ)สงสัยต้องมาสลับเปลี่ยนกันใช้มั่งซะแล้วสิฮะอิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 21, 2015, 09:16:48 PM โดย falokata » บันทึกการเข้า
medehan
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2015, 10:06:38 PM »

สวัสดีครับท่านรอง ขอบคุณที่มาเจิม ได้ข่าวว่าเคยเที่ยวแฮปใช้ไหมฮะอยากจะบอกว่าบ้านผมอยู่ตึกตรงข้ามทางเข้าเลยครับอิอิ  Tongue

สวัสดีครับท่าน medehan ดูท่าว่าท่านจะชอบรุ่น zxy มากเลยนะครับ(ผมเองก็แอบเทใจไปฝั่ง meiki เหมือนกัน)
ส่วนตัวผมก็อยากได้สักตัวมารีวิวเล่นเหมือนกันฮะ อาจจะเอารุ่นเปิดฉันสิ หรือไม่ก็ Meike Rola << อยากกบอกว่าอยากโดนรุ่นนี้มากครับไม่รู้ว่ามีใครใช้อยู่ไหมมาบอกทีว่ารู้สึกยังไง >>

ส่วนด้านความเห็นนั้น..ใช่ครับตามที่ท่านว่า tenga ตามที่ผมคิดมันเหมือนจะสร้างให้ดูเป็นจุดขายมั้งครับ คือ ตัวนี้ทำงานแบบนี้ อีกตัวนั้นเป็นอีกแบบ เหมือนเป็นการชักชวนคนที่ไม่เคยใช้หรือเคยใช้รุ่นใดรุ่นหนึ่งเกิดความอยากได้มากขึ้นมั้งฮะ ประมาณว่า ถ้าเบื่อก็ลองซื้อสีอื่นมาใช้ให้ครบวงจรไรเงี้ย ก็ว่าไปนั่น 5555

แต่ผมว่าจุดเสียวของแต่ละคนมันต่างกันครับบางคนซื้อมาแต่มันไม่ใช่ ยังไงก็ต้องหาที่ดีกว่าอยู่แล้วครับ แต่ถ้าพวกที่ซื้อมาและเจอว่านี่ใช่เลยเป็นจุด G-sport ของฉันให้ตายยังไงผมก็ไม่คิดว่าสิ่งที่เป็นจุดกระตุ้นตรงส่วนเดิมๆจะทำให้กลายเป็นการทำให้เบื่อหรอกครับ เผลอๆจะกลายเป็นว่าไปใช้รุ่นอื่นอาจจะไม่ถูกใจซะด้วยซ้ำไปครับ เพราะความเคยชินละถูกกระตุ้นในจุดที่ถูกต้องที่สุดของเค้าคนนั้นครับ

แต่ผมก็อยากรู้เหมือนกันนะฮะจิ๋มเทียม zxy ของท่านจะเป็นแบบไหนโครงสร้างภายในมันเหมือนจริงมากหรือเปล่า(ถึงแม้จะเคยเห็นรีวิวมารอบนึงก็เถอะ)สงสัยต้องมาสลับเปลี่ยนกันใช้มั่งซะแล้วสิฮะอิอิ

ใช่ครับผมว่าบางทีจุดขายเทงก้าเขาคงจะเปนแบบนั้น (แอบเป็นการตลาดด้วยในตัวให้คนตามซื้อเยอะๆอิๆ  Grin) ส่วนเรื่องเบื่อนี่อาจแล้วแต่คนก้อได้ครับ ที่พูดแค่จากประสบการส่วนตัวที่เมื่อก่อนเคยใช้ตัวนึงนานมากๆแล้วเหมือนเบื่อๆไม่ดีเหมือนเดิม ช่วงนัน้ผมเปลี่ยนsex toyเปนว่าเล่นเลยครับ แต่ตอนนี้zxyใช้มา2ตัวติดต่อกันแล้วก้อยังไม่เป็นนะครับ แต่ก้ออึดได้นานขึ้นแล้ว อาจเพราะชินกับความรู้สึกด้วยทำให้ผมหวาดๆอยู่เหมือนกันว่าต่อไปข้างหน้าจะเป็นเหมือนเดิมหรือป่าวน่ะครับ

ส่วนรุ่น open my pussy ส่วนตัวถ้าเปนนักลงทุนระยะยาวไม่แนะนำเท่าไรคับ ผมเคยใช้อยู่ dual layer มันลอกง่ายมาก ผมจำได้ใช้ครั้งแรกแล้วล้างเอาผ้าเช็ดตัวควานไปเข้ารูเช็ดๆๆๆแค่นั้นและlayerหลุดติดผ้าออกมาก้อน2ก้อนเลยครับ zxyก้อมีลอกแต่นานกว่ามาก นี้ใช้มา4-5เดือนแล้วยังเหลือlayerติดเพียบ แต่ompตอนนั้นผมใช้1-2เดือนมั้ง แล้วลอกไปเยอะมากไม่เสียวเหมือนเดิมเลยครับ อีกอย่างรูปร่างภายนอกก้อคล้ายzxy ภายในก้อเปนdual layerคล้ายกันอีก ผมว่าถ้าซื้อตัวนี้ก้อรวมเงินอีกเท่าตัวนึงซื้อzxyไปเลยดีกว่า เสียวกว่าและอายุใช้งานนานกว่าแน่ถ้าถนอมดีๆ

สำหรับrola ผมเองไม่เคยใช้ครับ แต่ดูรีวิวเว้บนอกกะแสไม่ค่อยดี เค้าว่ามันเปราะพังง่าย ใช้ไม่กี่ครั้งก้อฉีก ที่จริงzxyก้อมีปัญหานี้นะครับ เรียกว่าเปนปัญหาของรุ่นmeiki เลยละครับเพราะเปนซิลิโคน แต่เห็นเว้บนอกนิยมzxyมากกว่าเยอะอยู่ดีเค้าว่าไงๆก็ทนกว่าrolaพอควรเลย อีกอย่างrolaไม่ใช่dual layer ไม่แน่ว่าความเสียวอาจเทียบzxyไม่ได้(อันนี้คหสต.นะครับ)

อีกอย่างอันนีจากประสบการส่วนตัว พวกรุ่นแพงๆแต่อันเล็กๆของmeiki ผมมองว่ามีความเสี่ยงจะเกิดปัญหาผลิตไม่ได้รูปทรงมาตรฐานตามนี้ครับ อันนี้เจอเองเลย "Meiki มิยาบิที่ท่าน medehan บอกด้านนอกรั่วนี่ รุ่นนี้มีปัญหาทางด้านการผลิตเยอะครับ "ช่องคลอดเอียง" ครับ เป็นอาการของมัน ผนังด้านนึงจะบาง เพราะมันเอียง แต่ไม่ได้เป็นทุกตัวนะครับบางตัวรอด ถ้าโชคดีจริงๆจะได้ตัวช่องคลอดตรงมาครับ ซึ่งผมไม่กล้าเสี่ยงครับบอกตรงๆ ไม่ชอบลุ้น ลองสอดนิ้วดูครับว่าเอียงหรือเปล่าครับ" http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=184934.20 เล่นเอาผมเข็ดพวกตัวบางๆไปเลยยิ่งrolaที่มีกะแสว่าบางขาดง่ายนี่ส่วนตัวผมขอผ่านดีกว่า แหะๆๆๆ
falokata
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2015, 10:19:59 PM »

ใช่ครับผมว่าบางทีจุดขายเทงก้าเขาคงจะเปนแบบนั้น (แอบเป็นการตลาดด้วยในตัวให้คนตามซื้อเยอะๆอิๆ  Grin) ส่วนเรื่องเบื่อนี่อาจแล้วแต่คนก้อได้ครับ ที่พูดแค่จากประสบการส่วนตัวที่เมื่อก่อนเคยใช้ตัวนึงนานมากๆแล้วเหมือนเบื่อๆไม่ดีเหมือนเดิม ช่วงนัน้ผมเปลี่ยนsex toyเปนว่าเล่นเลยครับ แต่ตอนนี้zxyใช้มา2ตัวติดต่อกันแล้วก้อยังไม่เป็นนะครับ แต่ก้ออึดได้นานขึ้นแล้ว อาจเพราะชินกับความรู้สึกด้วยทำให้ผมหวาดๆอยู่เหมือนกันว่าต่อไปข้างหน้าจะเป็นเหมือนเดิมหรือป่าวน่ะครับ

ส่วนรุ่น open my pussy ส่วนตัวถ้าเปนนักลงทุนระยะยาวไม่แนะนำเท่าไรคับ ผมเคยใช้อยู่ dual layer มันลอกง่ายมาก ผมจำได้ใช้ครั้งแรกแล้วล้างเอาผ้าเช็ดตัวควานไปเข้ารูเช็ดๆๆๆแค่นั้นและlayerหลุดติดผ้าออกมาก้อน2ก้อนเลยครับ zxyก้อมีลอกแต่นานกว่ามาก นี้ใช้มา4-5เดือนแล้วยังเหลือlayerติดเพียบ แต่ompตอนนั้นผมใช้1-2เดือนมั้ง แล้วลอกไปเยอะมากไม่เสียวเหมือนเดิมเลยครับ อีกอย่างรูปร่างภายนอกก้อคล้ายzxy ภายในก้อเปนdual layerคล้ายกันอีก ผมว่าถ้าซื้อตัวนี้ก้อรวมเงินอีกเท่าตัวนึงซื้อzxyไปเลยดีกว่า เสียวกว่าและอายุใช้งานนานกว่าแน่ถ้าถนอมดีๆ

สำหรับrola ผมเองไม่เคยใช้ครับ แต่ดูรีวิวเว้บนอกกะแสไม่ค่อยดี เค้าว่ามันเปราะพังง่าย ใช้ไม่กี่ครั้งก้อฉีก ที่จริงzxyก้อมีปัญหานี้นะครับ เรียกว่าเปนปัญหาของรุ่นmeiki เลยละครับเพราะเปนซิลิโคน แต่เห็นเว้บนอกนิยมzxyมากกว่าเยอะอยู่ดีเค้าว่าไงๆก็ทนกว่าrolaพอควรเลย อีกอย่างrolaไม่ใช่dual layer ไม่แน่ว่าความเสียวอาจเทียบzxyไม่ได้(อันนี้คหสต.นะครับ)

อีกอย่างอันนีจากประสบการส่วนตัว พวกรุ่นแพงๆแต่อันเล็กๆของmeiki ผมมองว่ามีความเสี่ยงจะเกิดปัญหาผลิตไม่ได้รูปทรงมาตรฐานตามนี้ครับ อันนี้เจอเองเลย "Meiki มิยาบิที่ท่าน medehan บอกด้านนอกรั่วนี่ รุ่นนี้มีปัญหาทางด้านการผลิตเยอะครับ "ช่องคลอดเอียง" ครับ เป็นอาการของมัน ผนังด้านนึงจะบาง เพราะมันเอียง แต่ไม่ได้เป็นทุกตัวนะครับบางตัวรอด ถ้าโชคดีจริงๆจะได้ตัวช่องคลอดตรงมาครับ ซึ่งผมไม่กล้าเสี่ยงครับบอกตรงๆ ไม่ชอบลุ้น ลองสอดนิ้วดูครับว่าเอียงหรือเปล่าครับ" http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=184934.20 เล่นเอาผมเข็ดพวกตัวบางๆไปเลยยิ่งrolaที่มีกะแสว่าบางขาดง่ายนี่ส่วนตัวผมขอผ่านดีกว่า แหะๆๆๆ
แสดงว่านี่น่าจะเป็นปัญหาหลักของ จิมิเทียม เลยใช่ไหมครับเนี่ยเรื่องผิวลอกงี้ผมว่าต้องลองศึกษาเยอะๆก่อนเพราะราคาก็ใช่เล่น
แต่ถ้าลองใช้ Tenga warmer เพื่อสร้างความร้อนใน zxy มันอาจจะได้ฟีวเหมือนของจริงเลยเชียวหล่ะ 555 ประดุจดั่งจิมิอุ่นๆจริงๆเลยครับ และฟังจากปัญหาที่ว่า ก็คงต้องดูหลายๆรุ่นเชียวครับ ขอบคุณท่าน medehan ที่มาเล่าประสบการณ์ให้ฟังฮะ เอาซะผมอยากจะลองใช้เลยทีเดียว อิอิ   Grin
medehan
*

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2015, 11:19:52 PM »

แสดงว่านี่น่าจะเป็นปัญหาหลักของ จิมิเทียม เลยใช่ไหมครับเนี่ยเรื่องผิวลอกงี้ผมว่าต้องลองศึกษาเยอะๆก่อนเพราะราคาก็ใช่เล่น
แต่ถ้าลองใช้ Tenga warmer เพื่อสร้างความร้อนใน zxy มันอาจจะได้ฟีวเหมือนของจริงเลยเชียวหล่ะ 555 ประดุจดั่งจิมิอุ่นๆจริงๆเลยครับ และฟังจากปัญหาที่ว่า ก็คงต้องดูหลายๆรุ่นเชียวครับ ขอบคุณท่าน medehan ที่มาเล่าประสบการณ์ให้ฟังฮะ เอาซะผมอยากจะลองใช้เลยทีเดียว อิอิ   Grin

ก้อไมเ่ชิงครับ คือจะเป็นเฉพาะตัวที่เปนdual layerเท่านั้นซึ่งก้อคือเป็นรุ่นพิเศษที่ข้างในเป็นซิลิโคนเคลือบด้วยเยื่อสีชมพูคับ ไอ่เยื่อนี้ละที่เรียก dual layerที่จะลอกได้ ส่วนรุ่นหลายรุ่นที่ข้างในเปนซิลิโคนปกติเช่น มิยาบิหรือrola ก้อไม่มีปัญหาครับ แต่สำหรับzxyผมใช้มา4-5เดือน ก้อลอกนะแต่ส่วนใหญ่ยังเหลือเพียบ ความเสียวไม่รู้สึกเปลี่ยนเลยครับ แต่ompนี้เปลี่ยนเห็นได้ชัด มันเปนปัญหาจริงแต่ผมมองว่าไม่เท่าไหร่คับ ปัญหาหลักจริงๆของmeikiคือความเปราะบางของซิลิโคนและความยุ่งยากในการล้างมากกว่าต้องทะนุถนอมดีๆครับ

ส่วนเรื่องtenga warmerแหม่ท่านพูดซะผมสนใจต้องลองไปหาดูเลย แต่อ่านแล้วอยากถามหน่อยครับไอ้ที่เว้บเค้า http://www.zapcondom.com/product/376/tenga-hole-warmer-%E0%B9%81%E0%B8%97%E0%B9%88%E0%B8%87%E0%B9%83%E0%B8%AB%E0%B9%89%E0%B8%84%E0%B8%A7%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B8%A3%E0%B9%89%E0%B8%AD%E0%B8%99-2 บอกว่าใหหักแผ่นอะลุมิเนียมตอนใช้นี้ืคือตรงไหนอ่ะ แล้วข้างในมีเจลนิ หักแล้วเจลมันจะรั่วออกมาหรือป่าวยิ่งเวลาเอาไปต้มน้ำอะไรด้วยแล้ว ผมอ่านละยังงงๆ หรือหักแล้วมันปิดกลับไปใหม่ได้หว่า

อีกอย่างที่ว่าเวลาจะใช้ใหม่ให้เอาไปต้มน้ำนี่ยังไงอ่ะ ใส่หม้อตั้งไฟต้ม หรือว่าผมเอาไปใส่เครื่องทำน้ำร้อนที่ใช้ชงกาแฟก้อต้มได้เหมือนกันป่าว จะมีปัญหาไรป่าวคับ 
falokata
*

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2015, 12:20:03 AM »

ก้อไมเ่ชิงครับ คือจะเป็นเฉพาะตัวที่เปนdual layerเท่านั้นซึ่งก้อคือเป็นรุ่นพิเศษที่ข้างในเป็นซิลิโคนเคลือบด้วยเยื่อสีชมพูคับ ไอ่เยื่อนี้ละที่เรียก dual layerที่จะลอกได้ ส่วนรุ่นหลายรุ่นที่ข้างในเปนซิลิโคนปกติเช่น มิยาบิหรือrola ก้อไม่มีปัญหาครับ แต่สำหรับzxyผมใช้มา4-5เดือน ก้อลอกนะแต่ส่วนใหญ่ยังเหลือเพียบ ความเสียวไม่รู้สึกเปลี่ยนเลยครับ แต่ompนี้เปลี่ยนเห็นได้ชัด มันเปนปัญหาจริงแต่ผมมองว่าไม่เท่าไหร่คับ ปัญหาหลักจริงๆของmeikiคือความเปราะบางของซิลิโคนและความยุ่งยากในการล้างมากกว่าต้องทะนุถนอมดีๆครับ

ส่วนเรื่องtenga warmerแหม่ท่านพูดซะผมสนใจต้องลองไปหาดูเลย แต่อ่านแล้วอยากถามหน่อยครับไอ้ที่เว้บเค้า http://www.zapcondom.com/product/376/tenga-hole-warmer-%E0%B9%81%E0%B8%97%E0%B9%88%E0%B8%87%E0%B9%83%E0%B8%AB%E0%B9%89%E0%B8%84%E0%B8%A7%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B8%A3%E0%B9%89%E0%B8%AD%E0%B8%99-2 บอกว่าใหหักแผ่นอะลุมิเนียมตอนใช้นี้ืคือตรงไหนอ่ะ แล้วข้างในมีเจลนิ หักแล้วเจลมันจะรั่วออกมาหรือป่าวยิ่งเวลาเอาไปต้มน้ำอะไรด้วยแล้ว ผมอ่านละยังงงๆ หรือหักแล้วมันปิดกลับไปใหม่ได้หว่า

อีกอย่างที่ว่าเวลาจะใช้ใหม่ให้เอาไปต้มน้ำนี่ยังไงอ่ะ ใส่หม้อตั้งไฟต้ม หรือว่าผมเอาไปใส่เครื่องทำน้ำร้อนที่ใช้ชงกาแฟก้อต้มได้เหมือนกันป่าว จะมีปัญหาไรป่าวคับ 
กะว่าจะไว้รีวิวอีกทีนะครับแต่บอกก่อนเลยก็แล้วกันแต่ไม่มีรายละเอียดรูปนะครับมืดแล้วขี้เกียจเปิดไฟ 55+

ท่านจะเห็นมันเป็นแท่งๆใช่ไหมครับ ในนั้นมันจะมีเม็ดสีเงินๆอยู่ ครั้งแรกที่ใช้ให้เราใช้เล็บจิกมันแล้วบีบมันเสียงมันดัง กึ๊ก! ครับ
แล้วมันจะเหมือนว่ามันหักแล้วจะมีสารบางอย่างขึ้นมาครับอุ่นๆร้อนๆแต่ไม่มากครับ

ซึ่งสารนั้นมันจะแข็งตัวเหมือนเราเอาน้ำเปล่าแช่น้ำแข็งเลยครับแต่ว่ามันแข็งแบบร้อนไม่ใช่แข็งแบบเย็นครั้ง

จากนั้นก็เอาไปใส่ใน จิมิกระป๋องของเราสักพักนึงประมาณ 5-10 นาทีครับแล้วดึงออกมาจะให้ความรู้สึกอบอุ่น นุ่มๆเลยแหละครับซึ่งให้ฟีลลิ่งที่ดีมากๆเลยครับ

เมื่อใช้เสร็จให้ไปล้างน้ำครับมันจะแข็งตัวอย่างงั้นแหละครับแต่ความร้อนมันจะไม่ออกมาแล้ว

เมื่อท่านต้องการใช้ใหม่ให้ เอาไปต้มในน้ำเดือดครับหรือใส่กระติกน้ำร้อนหรือจะเอาหม้อน้ำใส่น้ำมาต้มก็ได้ครับสัก 5 นาที
แล้วไอสารแข็งๆนั่นจะละลายหายไปเหมือนเดิม แล้วให้เราทำการหักไอเม็ดนั่นตรงจุดเดิมใหม่อีกครั้งสารนั่นก็จะปล่อยออกมาอีกแล้วใช้ตามวิธีเดิมเลยครับ

ซึ่งเห็นเข้าบอกว่าใช้ได้ประมาณ 30-40 ครั้งครับซึ่งถือว่าคุ้มกับการได้จิมิอุ่นๆมาใช้ครับ Cheesy
zapcondom
วุฒิสมาชิกเอวี
**

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2015, 10:31:01 AM »

รีวิวได้สุดยอดมากครับ

ครั้งหน้าผมให้โปรโมชั่นพิเศษเลยครับสำหรับรีวิวดีๆ ให้แบบนี้ ^^ 

จำหน่าย ถุงยางอนามัย กระป๋อง Tenga นำเข้าจากญี่ปุ่น
สามารถชมสินค้าได้ที่
www.zapcondom.com

ติดต่อสอบถามได้ที่ โทร.094-3300-876
EMAIL : [email protected]
medehan
*

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2015, 11:07:25 AM »

กะว่าจะไว้รีวิวอีกทีนะครับแต่บอกก่อนเลยก็แล้วกันแต่ไม่มีรายละเอียดรูปนะครับมืดแล้วขี้เกียจเปิดไฟ 55+

ท่านจะเห็นมันเป็นแท่งๆใช่ไหมครับ ในนั้นมันจะมีเม็ดสีเงินๆอยู่ ครั้งแรกที่ใช้ให้เราใช้เล็บจิกมันแล้วบีบมันเสียงมันดัง กึ๊ก! ครับ
แล้วมันจะเหมือนว่ามันหักแล้วจะมีสารบางอย่างขึ้นมาครับอุ่นๆร้อนๆแต่ไม่มากครับ

ซึ่งสารนั้นมันจะแข็งตัวเหมือนเราเอาน้ำเปล่าแช่น้ำแข็งเลยครับแต่ว่ามันแข็งแบบร้อนไม่ใช่แข็งแบบเย็นครั้ง

จากนั้นก็เอาไปใส่ใน จิมิกระป๋องของเราสักพักนึงประมาณ 5-10 นาทีครับแล้วดึงออกมาจะให้ความรู้สึกอบอุ่น นุ่มๆเลยแหละครับซึ่งให้ฟีลลิ่งที่ดีมากๆเลยครับ

เมื่อใช้เสร็จให้ไปล้างน้ำครับมันจะแข็งตัวอย่างงั้นแหละครับแต่ความร้อนมันจะไม่ออกมาแล้ว

เมื่อท่านต้องการใช้ใหม่ให้ เอาไปต้มในน้ำเดือดครับหรือใส่กระติกน้ำร้อนหรือจะเอาหม้อน้ำใส่น้ำมาต้มก็ได้ครับสัก 5 นาที
แล้วไอสารแข็งๆนั่นจะละลายหายไปเหมือนเดิม แล้วให้เราทำการหักไอเม็ดนั่นตรงจุดเดิมใหม่อีกครั้งสารนั่นก็จะปล่อยออกมาอีกแล้วใช้ตามวิธีเดิมเลยครับ

ซึ่งเห็นเข้าบอกว่าใช้ได้ประมาณ 30-40 ครั้งครับซึ่งถือว่าคุ้มกับการได้จิมิอุ่นๆมาใช้ครับ Cheesy

โอ้ขอบคุณที่แนะนำครับผม นี้ผมเตรียมสั่งไว้แล้วเดี๋ยวผมนี่โอนเงินเลย 555 แต่รบกวนถามอีกหน่อยนะครับไม่แน่ใจแฮะว่าซิลิโคนจะมีปัญหากับความร้อนไม๊ สงสัยว่าเวลาร้อนๆเนี่ยอุณหภูมิมันพอๆกะร่างกายคนเรารึป่าว ถ้าพอๆกันซิลิโคนก้อคงไม่มีปัญหาเพราะมันก้อนาบจรวยอยู่ทุกครั้งที่ใช้555

อีกอย่างที่บอกว่าให้ต้มนี่ผมอ่านดูแล้วเหมือนแค่ทำให้เจลกลับสภาพเดิม งั้นแบบนี้ถ้าใช้เสร็จแล้่วเราล้างแล้วต้มเลย แล้วไปเก็บ รอจนจะใช้แล้วค่อยเอามาหักอีกที จะได้เหมือนกันป่าว เพราะผมกลัวความร้อนจากน้ำเดือดการต้ม ถ้าต้มเสร็จใช้เลยความร้อนของน้ำเดือดมันอาจจะไปโดนซิลิโคนจะมีปัญหาเอาได้  
หน้า: [1] 2 พิมพ์