มิถุนายน 08, 2024, 04:25:34 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ดารา AV ที่หายไปเป็นพักๆ หรือว่า retire ไป คุณคิดว่า เขาไปทำอะไร ??  (อ่าน 13679 ครั้ง)
k_taro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 21, 2015, 07:40:20 AM »

เห็นมีnaruse kokomiตอนนี้ทำงานอยู่ที่โรงพยาบาลสัตว์
fireman7
AV Dedicator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 21, 2015, 10:21:29 PM »

ที่ผมเคยได้ยินผ่านๆมา  คือ  Rola Misaki อะไรเนี่ยแหละครับ

เห็นว่า retire ไปครั้งนึง  เพราะว่า  คนไม่ฮิต  คนวิจารณ์เยอะ   เรื่องเสียร้อง

ก็เห็นว่า  กลับไปทำอาชีพเดิมครับ  อยู่ที่  เค้าเรียกชื่อว่า อะไรไม่แน่ใจครับ  ประมาณ snow land อะไรเนี่ยแหละครับ
และเห็นว่า  ราคา up ขึ้นกว่าตอนก่อนเล่น av เยอะนะครับ    คนทั่วๆไปนี่  ไม่มีโอกาสได้เข้าถึงนะครับ
Makenki48
แฟนคลับ AKB48
AV Donator (VIP)

I Love airi suzumura

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 22, 2015, 01:12:31 AM »

เคยดูสารคดีเกี่ยวกับวัยรุ่นญี่ปุ่นหลังจากจบม.6
ซึ่งส่วนมากจะเลือกเรียนต่อมหาลัย แต่ต้องหาค่าใช้จ่ายค่าเทอมเอง
แล้วก็มีส่วนมากจะเป็นนี้ต คือพักเรียนไว้แล้วทำงานหาเลินเลย
มีทั้งเป็นเลเบอร์ เด็กเสิร์ฟ พนักงานร้านสะดวกซื้อ ทำตลาดปลาอะไรเงี้ย

คิดว่าดาราเอวีอายุ 19-20 ก็คือนี้ตพวกนี้ แต่ทำในเล้าจ์แล้วก็ผับ
จนมาเจอแมวมองพามาเข้าวงการ พอเลิกเล่นก็กลับไปทำผับใหม่
บางคนเก่งขึ้นมาขายนวดอยู่ตามโคมแดง ราคามหาโหด
บางคนก็อยู่เงียบ ๆ พักนึง ต่อมาได้สามีเป็นคนในวงการเดียวกันน่ะแหละ

ตัวอย่างดาราที่เลิกเล่นแล้วได้ดิบได้ดี อย่างน้อง Yua Sakuya
ตอนแรกก็เป็นเด็กเสิร์ฟเบียร์ในร้าน  หลังจากเลิกเล่นหนัง(5-6เรื่อง)
กลับไปเป็นแอมบัสเดอร์ของเบียร์ให้เค้าเลย

เลิกเล่นไปแล้วหรอเนี่ย ผมกำลังจะตั้งกระทู้ถามพอดีเลยครับ ขอบคุณมากๆเลยครับถึงว่าหายไปไหน

แล้วมีสารคดีเด็ก ม. 6 ของญี่ปุ่นมั้งไหมครับผมอยากดู

KeneMoko
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 22, 2015, 01:44:14 AM »

เลิกเล่นไปแล้วหรอเนี่ย ผมกำลังจะตั้งกระทู้ถามพอดีเลยครับ ขอบคุณมากๆเลยครับถึงว่าหายไปไหน

แล้วมีสารคดีเด็ก ม. 6 ของญี่ปุ่นมั้งไหมครับผมอยากดู

https://www.youtube.com/watch?v=Zl0yt5zxQ6M

Mayu Okamoto    NNPJ-318
oxfoldz
โอตาคุกิติมศักดิ์

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 23, 2015, 08:27:27 AM »

เคยดูสารคดีเกี่ยวกับวัยรุ่นญี่ปุ่นหลังจากจบม.6
ซึ่งส่วนมากจะเลือกเรียนต่อมหาลัย แต่ต้องหาค่าใช้จ่ายค่าเทอมเอง
แล้วก็มีส่วนมากจะเป็นนี้ต คือพักเรียนไว้แล้วทำงานหาเลินเลย
มีทั้งเป็นเลเบอร์ เด็กเสิร์ฟ พนักงานร้านสะดวกซื้อ ทำตลาดปลาอะไรเงี้ย

คิดว่าดาราเอวีอายุ 19-20 ก็คือนี้ตพวกนี้ แต่ทำในเล้าจ์แล้วก็ผับ
จนมาเจอแมวมองพามาเข้าวงการ พอเลิกเล่นก็กลับไปทำผับใหม่
บางคนเก่งขึ้นมาขายนวดอยู่ตามโคมแดง ราคามหาโหด
บางคนก็อยู่เงียบ ๆ พักนึง ต่อมาได้สามีเป็นคนในวงการเดียวกันน่ะแหละ

ตัวอย่างดาราที่เลิกเล่นแล้วได้ดิบได้ดี อย่างน้อง Yua Sakuya
ตอนแรกก็เป็นเด็กเสิร์ฟเบียร์ในร้าน  หลังจากเลิกเล่นหนัง(5-6เรื่อง)
กลับไปเป็นแอมบัสเดอร์ของเบียร์ให้เค้าเลย

มาขอแย้งแค่เรื่องนีทแล้วกันครับ NEET เนี่ย มาจากคำว่า "Not in Education, Employment, or Training" แปลตามตัวเลยก็ไม่เรียน แล้วก็ไม่ทำงานนั่นเองครับ พูดง่ายๆก็คือเกาะที่บ้านกินนั่นเอง เพราะงั้นพวกนีทเนี่ย เรื่องให้ไปทำงานเนี่ยเป็นไปไม่ได้ครับ เพราะงั้นตามสารคดีน่าจะไม่ใช่พวกนีทนะครับ คงเป็นแค่เด็กทั่วไปธรรมดาครับ

คนในรูป Profile ชื่อ RaMu (ラム) วง Kiss Bee Zero
KeneMoko
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 23, 2015, 09:56:44 AM »

มาขอแย้งแค่เรื่องนีทแล้วกันครับ NEET เนี่ย มาจากคำว่า "Not in Education, Employment, or Training" แปลตามตัวเลยก็ไม่เรียน แล้วก็ไม่ทำงานนั่นเองครับ พูดง่ายๆก็คือเกาะที่บ้านกินนั่นเอง เพราะงั้นพวกนีทเนี่ย เรื่องให้ไปทำงานเนี่ยเป็นไปไม่ได้ครับ เพราะงั้นตามสารคดีน่าจะไม่ใช่พวกนีทนะครับ คงเป็นแค่เด็กทั่วไปธรรมดาครับ

ขอบคุณครับ ...
เพราะผมเห็นเด็ก ม.6 หยุดเรียนสักพักก่อนจะเข้ามหาลัย บางคนก็อยู่บ้าน บางคนก็ทำจ๊อบ
ผมไม่รู้จะเรียกพวกนี้ว่าอะไร ก็เรียนเหมาเอาซะเป็นนี้ตหมดเลย

Mayu Okamoto    NNPJ-318
fireman7

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 23, 2015, 10:12:13 PM »

เอาอันนี้ไปดูครับ  Nude 2010 Full Movie (Eng Subs)
https://www.youtube.com/watch?v=ycGHy2ro1Rs

เป็นเรื่องราวของดารา av คนหนึ่งที่  เข้ามาสู่วงการนี้ โดยการเดินไปแล้วมีคนมาแจกใบปลิว
แต่โดยส่วนตัวผมเชื่อว่า  มันมาจากทางอื่นมากกว่า
Katsura Ae
AV Thailand
AV Donator (VIP)

I'm Hitomi's Fan

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 26, 2015, 11:07:37 AM »

เอาเท่าที่ผมเห็น แต่ละคนก้อมีทางไปจากวงการเอวี ไม่เหมือนกันนะ
บางคนรู้สึกอิ่มตัวก้อรีไทร์ ไปเข้าวงการบันเทิงบนดิน เป็นดารา นักร้อง อย่าง Sora หรือ Yuma ที่ผันตัวไปเป็นนักร้อง หรือ Saori Hara ที่เปลี่ยนชื่อใหม่ไปเริ่มต้นแสดงเป็นนักแสดงปกติ

บางคนก้อรีไทร์ ไปแต่งงาน มีครอบครัว มีชีวิตส่วนตัว

บางคนก้รีไทร์ไปทำงานปกติ มีชีวิตปกติธรรมดา

บางคน ก็รีไทร์ ไปทำงาน เป็นสาวโฮสเตสตามไนท์คลับ แต่บางคนก็โรยลา งานหด ก็เลยต้องไปเป็นสาวโฮส เหมือนกัน
(แต่บางคนก็เป้นสาวโฮสเตสด้วย แต่ก็ยังมีงานแสดงเอวีอยู่บ้าง

ประมาณนั้น

AV Columnist report コラムニストリ ポーター
หน้า: 1 [2] พิมพ์