เมษายน 28, 2024, 02:14:23 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่า FHD จะกลับมาไหมคับ  (อ่าน 10541 ครั้ง)
Emotione
โอตาคุเอวี
*

« เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2015, 12:53:20 PM »

ตามหัวข้อเลยมันหายไปเกือบเดือนแล้ว คิดว่าจะกลับมปล่อยเหมือนเดิมไหมครับ

คือส่วนตัว จะดูแต่ 1080 P เท่านั้น 720 P นี้รอจำเป็นเท่านั้น

MAXjav ก็ปล่อยช้ามากช่วงนี้มีแต่หนังเก่าเอามาทำ FHD   

ถ้าไม่มีจริงๆคงต้องซื้อ แผ่นแท้ไม่ก็โหลดเสียเงินกับทาง DMM 18   

Noyaku
AV Donator (VIP)
วุฒิสมาชิกเอวี

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2015, 02:29:24 PM »

maxjav อาการหนักเลย เห็นมีคนรีเควส เรื่องเก่าๆให้ทำ HD นะช่วงนี้
ผมคนนึงที่กลับไปดู avi ไม่ได้แล้ว มันติดซะแล้ว
UHD
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2015, 03:29:37 PM »

เฉยๆ ไม่ตื่นเต้น เดี๊ยวถึงเวลาเขาอยากปล่อยมันก็มาเอง

ของเก่าที่อยากได้ยังโหลดไม่หมด ของใหม่มาก็โหลดไม่ทัน

ที่สำคัญเรามาจุดนี้ได้ยังไงที่ฮาร์ดดิสเต็มเร็วมาก 

HDWMV Collector
Hiryo
ประธานชมรมคนรักอาหมวย
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2015, 03:49:36 PM »

ไม่รอล่ะครับ ซื้อเอาแล้ว
zeondash
ผู้ชำนาญการเอวี

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2015, 05:17:29 PM »

คิดว่ามีอันไหนให้ดูก็ดูอันนั้นไปก่อน แล้วถ้าเรื่องไหนชอบก็รอ FHD มันลดราคาแล้วค่อยซื้อ

เผลอๆเว็บขายบางเว็บ มี FHD ขายแบบดูได้ไม่เกิน2อาทิตย์ แค่300-500เยน ก็เอามาแปลง

ก็ได้ดูแบบถูกๆแล้วครับ แต่ต้องรอหน่อย ถ้าดูSDไม่ได้ ดูได้แต่ FHD ก็รอ FHD มันลดราคาแล้วค่อยซื้อ

ส่วนที่ว่า FHD จะกลับมาไหม ผมก็ไม่รู้ แต่ผมไม่รอ มีอะไรให้ดู ก็ดูๆไปก่อน เมื่อก่อนไม่มี FHD ยังดูได้เลย

มันเพิ่งจะมีมาให้โหลดช่วง 2-3 ปีหลังนี้เอง
Emotione
โอตาคุเอวี
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2015, 05:25:47 PM »

แบบ SD  . AVI นะไม่ไหวจริงๆครับไม่มีความรู้สึกว่าไม่คุ้นเลย  ไม่ใช้แค่ AV  พวก หนัง การ์ตูน MV พกวนี้ผมก็ติดไปแบบ FHD แล้ว   คือถ้าเป็น AV คือแบบว่ายังไงล่ะคือมันต้องชัดถึงรูขุมขน สำหรับผมน่ะ ยิงถ้าเล่นกับคอมพวกที่จอ มันเป็นFHDหรือ 2K ละก็น่ะบอกเลยโคตรๆฟิน 
หมูดำรำพัน
AV Columnist
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

โลกสวยด้วยมือเรา..และหนังอีก 6TB!

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2015, 06:11:14 PM »

ปัญหาใหญ่คือเรื่อง unDRM ที่ยังทำไม่ได้ครับ อย่างดีก็คือ record หน้าจอมาแปลงเอา เสียเวลาน่าดูและมี lossด้วย
แต่หวังว่าจะมีใครที่ทำได้ซะทีครับ

ahhhhhhhh
วุฒิสมาชิกเอวี

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2015, 06:24:35 PM »

ไม่รอล่ะครับ ซื้อเอาแล้ว

ซื้อจากที่ไหนครับ จะตามไปซื้อบ้าง  Smiley
zeondash
ผู้ชำนาญการเอวี

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2015, 12:27:19 AM »

AV ช่วงนี้หนังน่าสนใจน้อยถึงน้อยมาก ดาราเก่าๆสวยๆ หุ่นดีกว่าAVยุคนี้มีเยอะแยะ

แต่ส่วนใหญ่หนังจะเป็น SD จริงๆ ผมก็ชอบ HD ลงทุนซื้อของแท้มาตั้งเป็น สิบๆเรื่องมาแปลง

เวลาดูหนัง ดูการ์ตูน ก็ดูแต่ HD ตลอด  แต่ถ้าผมเอาแต่คิดว่า ต้องดูแต่ HD เท่านั้น ไม่ชัดไม่อยากดู

ผมก็อดดูดาราเก่าๆที่ชอบๆ  ดังนั้นผมเรื่องมากไม่ได้

ส่วนเรื่อง UNDRM ก็ซื้อเว็บอื่นก็ได้ ไม่ง้อ R18
Emotione
โอตาคุเอวี
*

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2015, 03:50:35 PM »

AV ช่วงนี้หนังน่าสนใจน้อยถึงน้อยมาก ดาราเก่าๆสวยๆ หุ่นดีกว่าAVยุคนี้มีเยอะแยะ

แต่ส่วนใหญ่หนังจะเป็น SD จริงๆ ผมก็ชอบ HD ลงทุนซื้อของแท้มาตั้งเป็น สิบๆเรื่องมาแปลง

เวลาดูหนัง ดูการ์ตูน ก็ดูแต่ HD ตลอด  แต่ถ้าผมเอาแต่คิดว่า ต้องดูแต่ HD เท่านั้น ไม่ชัดไม่อยากดู

ผมก็อดดูดาราเก่าๆที่ชอบๆ  ดังนั้นผมเรื่องมากไม่ได้

ส่วนเรื่อง UNDRM ก็ซื้อเว็บอื่นก็ได้ ไม่ง้อ R18

ดาราเก่าๆ ตอนนี้ maxjav นำกลับมาทำ FHD เพียบครับ   มีเว็บไหนหรอครับที่ไม่ใช้ R18 อีก

ผมเห็นแต่ DMM R18 เท่านั้นที่ซื้อได้   
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์