มิถุนายน 16, 2024, 11:03:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ความรู้เกี่ยวกับการเลือกถุงยางอนามัย  (อ่าน 8834 ครั้ง)
Feitan
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2015, 11:35:33 PM »

Smiley เนื่องจากผมเห็นว่ามีสมาชิกหลายคนในนี้อายุยังน้อย แล้วมีกระทู้ถามเรื่องไปขึ้นครูเรื่อยๆ
อยากจะทำ Review ในการใช้ถุง เนื่องจากตอนผมยังเด็กนั้น ตอนดูหนังมันก็ censor แล้วก็ไม่มีฉากตอนมันใส่ให้ดู
แถมพอเราไปซื้อมันมีเลือกตั้งหลายขนาด เราจะเลือกอันไหนยังไง ลองผิดลองถูกมั่วไปหมดบางทีก็ตลกดี

จะนำเสนอแบบโหดสักหน่อยจะว่าอะไรไหมครับ เพราะรุ่นผมนี่ถ้าไม่ถามเพื่อนซึ่งมันก็รู้พอๆกับเราก็มั่วเอาเอง
หยิบมั่วๆมาเลย
น้องเจสไลออนฮาร์ท
แล้วพวกหร่อนจะต้องเสียใจที่ไล่ชั้นออก
สหายร่วมหื่น
*

นั่นจู๋จริงๆหรอคะ เจสตลกค่ะ

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2015, 12:12:37 AM »

มาเลยข่ะ เจสรอดู
ปล. เจสยังเคืองอยู่นะคะที่พี่หาว่าเจสมิใช่ ญ แท้

สวยม๊ากมาก และท่ายากก็เยอะ
TaeYeon_SS
เรียกเราว่า แทยอน นะคะ ^ ^
ปลิงน้อย
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2015, 03:02:21 PM »

แทจะรอดูนะคะพี่ErectionForEver
/กดF5รัวๆ

Feitan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2015, 08:38:09 PM »

ก่อนอื่นเลย ตื่นน้องทุกคนนะครับ ไม่ว่าจะลองกับเพื่อน แฟน หรือไปเที่ยวอ่าง ถ้าไม่อยากติดโรคหรือเป็นพ่อคนก่อนใส่ถุงทุกครั้งนะครับ ผมมีกรณีเพื่อนผมนะครับ พาลูกค้าญี่ปุ่นไปเที่ยวสุดท้ายไปต่อ ตอนนั้นมันเมาครับเลยไม่ได้ใส่ถุง
สุดท้าย ตรวจสุขภาพประจำปีครับ พบว่าติดโรคไปแล้วเรียบร้อย โชคดีที่ไม่ใช่เอดส์แต่ก็รักษานานอยู่

เริ่มเลยละกัน
1.ในถุงยางเนี่ยจะมีสารหล่อลื่นครับเอาไว้ช่วยเวลาทำกิจกรรม
จะมีทั้งแบบแบบที่มีสารหล่อลื่นก็ยังแบ่งเป็นแบบสารหล่อลื่นธรรมดา และแบบที่มีตัวยาฆ่าเชื้อ เช่น nonnoxynol-9 หรือ N-9
จึงช่วยให้ผู้ร่วมเพศ ไม่เจ็บได้ระดับนึงนะ

2.มีทั้งแบบผิวเรียบ มีปุ่ม แล้วแต่ความชอบเลยครับ

3.ขนาด อันนี้สำคัญมากๆๆๆๆถ้าไม่ตรงกับขนาดตัวเองแล้วมันจะขาดจะรัดหรือไม่ก็หลุดเลยครับ คงไม่มีใครอยากเที่ยวเสร็จพอตอนจะถอดถุงชักออกมาถุงขาดนะครับ
Feitan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2015, 08:50:15 PM »

วิธีดูขนาดบนกล่องนะครับ บางคนยังเด็กอายรีบๆหยิบ อ่านก่อนครับเลือกเลยใครจะมองยังไงช่างมัน ผมว่าเด็กมันซื้อป้องกันดีกว่ามันไปสดๆกันนะครับ สำหรับตามห้างเรียงยังไงผมไม่รู้ แต่ที่ 7 11 ด้านบนจะขนาดใหญ่กว่าชั้นด้านล่าง
ส่วนใหญ่ 52mm จะอยู่ด้านบน และ 49mm จะอยู่ด้านล่าง ซึ่งเป็นอันที่ๆคนซื้อบ่อยมั้งเห็น 7 11 มีขายแต่ขนาดนี้

ซึ่งส่วนใหญ่แล้ว ที่วางขายจะมี 49 52 53 54 56 mm (มิลลิเมตร)

ตัวเลขมันจะอยู่ด้านหลังกล่องครับ

ถามว่า ถ้าหากอยากได้แบบใหญ่กว่านี้นิด เล็กกว่านี้หน่อย มันมีแบบ .5 นะครับแต่ต้องไปเลือกๆเอาตามห้างหรือร้านขายยา

อันนี้ ตัวอย่างกล่องที่หายากหน่อยตาม 7 ถ้าคนไหนจะใช้ต้องไปหาเอาตามห้างทั่วไปครับ
(ขอเตือนว่า ไม่ใหญ่จริงอย่าไปพยายามมโนเองว่าใส่ได้นะครับ ใหญ่ไปหลุดนี่เรื่องใหญ่เลยนะครับติดโรค กับ ท้องได้เลย)

Feitan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2015, 09:34:38 PM »

จากนั้นก็มาวัดของเรากันเลย ถ้าไม่มีสายวัดแบบมาตราฐานการวัดขนาดน้องชาย ก็หาสายวัดธรรมดาๆก็ได้เพราะเราจะวัดรอบ
*ควรวัดตรงกลางลำนะครับตามรูปถึงว่าสูงไปนิด

เมื่อวัดแล้วอ่านค่าจากรูปได้ประมาณ 11.8 cm เอาไปคูณสิบ = 118 mm
จากนั้นเอาไปหาร 2 จะได้ 118/2 = 59
(จากที่ผมอ่านมาหลายเว็บขาใช้หาร 2 กันซึ่งผมคิดว่าไม่น่าจะใช่นะครับ มันไม่ตรงโดยหลายๆเว็บเขามีคนมาตอบให้เหตุผลว่า
มันจะยืดได้อีกครับ แต่โดยส่วนตัวผมว่าไม่ใช่ น่าจะหาร 2.xx ต้องลองคำนวณดู)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2015, 07:24:12 PM โดย ErectionForEver » บันทึกการเข้า
Feitan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2015, 09:46:09 PM »

มาดูตอนใส่กันครับ ที่ผมเลือกมานี่เป็นขนาด 53 mm ซึ่งผมใช้แล้วรู้สึกมันโอเคสุดไม่คับไปไม่ใหญ่ไป
(ผมใช้ 52 52.5 53 โอเคครับอันไหนก็ได้ไม่ค่อยรู้สึกต่างกันมาก แต่หลังๆใช้ 53บ่อยกว่า)

สังเกตุว่าตอนใส่ถ้ามันขนาดพอดีกับของเรา ส่วนหัวมันจะเกือบๆพอดีครับจะฝืดๆหน่อยๆแต่ไม่มาก

จากนั้นรูดเลยครับค่อยๆรูดให้สุดโคนนะ มันจะตึงๆนิดนึงถ้าพอดี ถ้ารู้สึกว่ารูดลงยากให้เปลี่ยนขนาดเลยครับ
เพราะมันมีโอกาสขาดมากมันคับเกิน ถ้ามันง่ายไปมันจะหลุดครับ

สังเกตุพอใส่เสร็จแล้ว อย่าให้มีฟองอากาศระหว่างลำนะครับมันจะแตกเอา
แล้วถ้ามันรู้สึกคับติ้วตึงเกินก็แสดงว่าขนาดไม่ได้แล้ว ถ้ามีอันใหม่ควรเปลี่ยนครับ

อันนี้คือตัวอย่างที่ใส่ size ที่ควรใส่ได้นะครับ เดี๋ยวผมมีตัวอย่างแบบผิดๆด้วย
Feitan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2015, 10:02:40 PM »

ตัวอย่างอันนี้ เป็นขนาด 56mm ซึ่งผมได้บอกเป็นตอนแรกแล้วว่าไม่ใช่ขนาดที่วางขายมาก
เพราะคนทั่วไปขนาดไม่ถึงแล้วจะเป็นอย่างนี้ครับ
(อย่างสมัยยังเรียนผมเคยเข้าไปหยิบมาแบบกลัวๆรีบเข้าร้านหยิบๆมาปรากฎว่าได้อันนี้ พอลองใส่คืนนั้นอดครับ ไม่ได้จริงๆ)

แค่ตอนรูปใส่ตอนแรกมันไม่ฝืดเลยครับสำหรับขนาด 56mm รูดเข้าหัวได้ง่ายๆเลย

รูดใส่ทั้งลำนี่จะง่ายมากๆ จะสังเกตุว่ามีฟองอากาศอยู่เต็ม เพราะมันใหญ่ไปนั่นเอง
จากรูปดูมันไม่เกาะไม่แนบสนิดกับเนื้อเลย ซึ่งถ้าเอาไปใช้ ย. จริงๆนี่หลุดแน่ๆครับ ความซวยจะมาเยือนเอา

หากใครไม่เชื่อผมลองทดสอบการใช้การจากจำลอง(ไม่กล้าเอาอย่านี้ไปใช้จริงนะครับ)
แค่ขยับชักรัวๆสักพัก จากการที่มันใหญ่ไปมันไม่แนบสนิดพอดีไม่ ฟองอากาศเยอะทำให้มันเสียรูปครับ

ฟองอากาศบริเวณหัวนี่เพิ่มขึ้นมาก เอาง่ายๆคือมันจะหลุดอยู่แล้ว

ปล. อันนี้ผมใช้ 56mm แบบมีปุ่มนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2015, 07:24:50 PM โดย ErectionForEver » บันทึกการเข้า
Feitan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2015, 10:05:08 PM »

จะเห็นได้ว่าจากการที่ หาร2 ผมได้ 59mm นั้นไม่ตรงกับการใช้งานจริงนะครับซื้อตามนั้นเลยไม่ได้
Feitan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2015, 10:32:15 PM »

กรณีแบบเลือกผิดอย่างที่ 2 คือเล็กไปครับ ตัวอย่างนี้ที่เลือกมาคือ 49 mm
จะเห็นได้ว่าจากที่ผมบอกตอนแรกถ้าขนาดมันพอดี เมื่อวางก่อนสวมมันจะเกือบๆพอดีหัวบาน แต่นี้แค่เอาเข้าหัวยังลำบาคเลยครับ
รัดหัวผมแทบแตก เจ็บนิดๆ

กว่าจะรูดลงหมดหัวบานนี่ลำบากเหมือนกันครับ รัดมากๆพอจะรูดลงทั้งลำก็ฝืดมากๆเช่นกัน

เมื่อรูดจนสุดแล้ว สังเกตุได้ว่ามันเล็กไปมากคับมาก ยางมันรัดจนเนื้อผมย่นเลย
อีกทั้งรัดจนหนังปลายหุ้มขึ้นมาตรงหัวบาน

สำหรับคนที่ชอบใช้แบบ คับๆ เมื่อก่อนผมก็ชอบนะครับมันดูมั่นใจดีว่าไม่หลุด แต่พอเจอ
"ถุงขาด" ถึงกับเลิกเลยครับ โชคดีใช้กับแฟนตัวเองไม่ได้ใช้ตอนไปเที่ยว

ผมเคยตั้งกระทู้บ่นเกี่ยวกับ 49 mm ไปรอบนึงแล้ว พอดีช่วงนั้นมันราคาถูกกว่าอันอื่นมากๆครับครึ่งๆเลยหยิบมา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2015, 07:25:26 PM โดย ErectionForEver » บันทึกการเข้า
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์