มิถุนายน 01, 2024, 11:41:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเล่นฟิตเนสมั่งครับ  (อ่าน 1712 ครั้ง)
jswodniwx
ปลิงกิติมศักดิ์
*

« เมื่อ: กันยายน 25, 2015, 11:16:08 PM »

เล่นมานานแล้วกล้ามไม่ขึ้นซักที  Cry Cry Cry
ใครมีเทคนิคไรบ้างครับให้ขึ้นไวๆ
_BIG_boy
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 26, 2015, 01:31:03 AM »

แนะนำให้เล่นคลาส Body Pump ครับ เมื่อก่อนผมหนักแค่ 50 เองตอนเรียนมหาลัยจนเรียนจบสักพัก (ผมเตี้ยแค่ 170) แต่เป็นคนกินอะไรก้ไม่อ้วน จริงๆ แล้วดี แต่ก็อยากอ้วน อยากหนา พอเล่นฟิตเนส ทีแรกก็เกลียดการเข้าคลาส แต่พอเล่น Body Pump อาทิตย์ละครั้งเป็นอย่างน้อย ติดต่อกันสามปี โอ้โห เปลี่ยนไปเลยครับ ทุกคนทัก ตอนเล่นนั่นมีซิกซ์แพ็กด้วยซ้ำ มันดีตรงที่เป็นการใช้เวลาแค่ชม.เดียวที่ฟิตเนส แต่ออกกำลังกายครบส่วน จบคลาสคุณก็ซิตอัพเพิ่ม ก่อนคลาสก็วิ่งสัก 15 นาที รับรองผลครับ ตัวหนา กล้ามขึ้น แต่ขึ้นแบบคนปกตินะครับ ไม่ได้แบบนักกล้ามขนาดนั้น ไม่ต้องพึ่งพีทีครับ เสียดายตังค์

Busty Master
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 26, 2015, 12:52:52 PM »

กล้ามจะขึ้น หรือไม่ขึ้นอยู่ที่อาหารการกิน 70% อีก 30% คือการฝึกครับ

อยากล้ามใหญ่ อยากล่ำ แต่กินข้าวเท่าอาหารแมว มันก็ไม่ขึ้นมาครับ

ผมเป็นคนนึงที่ก็ฟิตกล้ามอยู่ ต้องปรับเปลี่ยนวิถีชีวิต และอาหารการกินพอสมควร แต่ก็ได้ผลดีทีเดียว
1198R
AV Donator (VIP)
หื่นไร้ศิลปะ

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 28, 2015, 10:13:01 AM »

ที่บอกว่าเล่นมานาน นานเท่าไหร่แล้ว เป้าหมายเป็นยังไง นักเพาะกาย,นายแบบ หรืออะไร ?

แล้วตารางฝึกเป็นยังไง กินยังไง นอนยังไง ต้องบอกมาด้วยครับ

หน้า: [1] พิมพ์