เมษายน 29, 2024, 12:42:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มาเที่ยวญี่ปุ่นครับ  (อ่าน 3748 ครั้ง)
vpdarkside
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: ตุลาคม 30, 2015, 07:33:44 PM »

trip นี้ มีเวลาอยู่ akibahara ทั้งวัน เดินเพลินมาก และหมดตังค์หนักมาก
เมื่อก่อนเวลาไป จะเดินเส้นหลัก คราวนี้เดินเส้นรอง ของถูกกว่าเส้นหลักมาก
DVD idol เส้นหลักจะ 3400-3800y /แผ่น ร้านที่ไปชื่อ mulan
ราคา 2200-2500y เลยซื้อมาเยอะเลย

ท่านอื่นที่เชี่ยวชาญ มีแนะนำร้านที่ถูกๆมั้ยครับ ไว้จะได้ไปคราวหน้า
ถ้าสาย gravure ผมว่าหาร้านที่มีเยอะยากนะ (หรือผมไม่รู้แหล่ง) ถ้า av นี่ เพียบมีทุกร้าน

แอบถ่ายรูปอันดับหนังที่ร้าน Mulan มาฝากครับ

jakkajee
AV DecadonoR++ (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2015, 10:19:38 AM »

ไม่อยากไปญี่ปุ่นเลย ไปคงหมดตัวเช่นกัน  Smiley

ไม่รู้ว่า PS4 ถูกกว่าเมืองไทยเยอะมั้ย? (แต่เอ มันต้องมีหม้อแปลงไฟด้วยนี่หว่า ถ้าซื้อที่ญี่ปุ่น..)

9AKIBA
AV Dedicator (VIP)

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2015, 03:29:13 PM »

ร้าน Mulan จะขายแผ่นมือสองที่ชั้นสอง และแผ่นมือหนึ่งที่ชั้นสาม ท่านซื้อจากชั้นไหนเหรอครับ

vpdarkside
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2015, 05:23:30 PM »

ร้าน Mulan จะขายแผ่นมือสองที่ชั้นสอง และแผ่นมือหนึ่งที่ชั้นสาม ท่านซื้อจากชั้นไหนเหรอครับ

ทั้ง 2 ชั้น 555
9AKIBA

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2015, 11:54:30 PM »

เห็นถูกกว่าพันกว่าเยน คิดว่าน่าจะเป็นแผ่นมือสอง ถ้าเป็นแผ่นมือหนึ่งถูกขนาดนี้ร้านขายดีเป็นเทน้ำเทท่าแน่

แต่แผ่นมือสองถ้าเลือกได้ดีก็ไม่ต่างจากแผ่นมือหนึ่งเท่าไหร่ครับ

vpdarkside
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2015, 07:53:06 PM »

เห็นถูกกว่าพันกว่าเยน คิดว่าน่าจะเป็นแผ่นมือสอง ถ้าเป็นแผ่นมือหนึ่งถูกขนาดนี้ร้านขายดีเป็นเทน้ำเทท่าแน่

แต่แผ่นมือสองถ้าเลือกได้ดีก็ไม่ต่างจากแผ่นมือหนึ่งเท่าไหร่ครับ

มิน่า ข้างบนแพงกว่า แต่วันที่ผมไปมี promotion ซื้อทุก 3 แผ่น ลด 800y
(ซื้อมา 5 แผ่น เห็นบิลแล้วเพิ่งรู้ เสียใจ TT)

มีแนะนำร้านอื่นอีกมั้ยครับ ขอแบบมีเยอะ จัดเป็นระเบียบหน่อย
เดินเพลินมากเลย ชอบคับชอบ
9AKIBA

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2015, 10:38:57 AM »

ร้าน Mulan นี่ถือเป็นหนึ่งในร้านใหญ่ ข้อดีคือเดินง่ายเพราะหนังทั้งหมดทุกค่ายอยู่ในชั้นเดียวกัน แถมมีแผ่นมือสองด้วย

อีกร้านใหญ่ก็คือ Lammatarra Media World Akiba ร้านนี้แยกออกเป็นสามสี่ชั้นแต่จัดแยกตามค่าย ถ้าหาดีวีดีค่ายเล็กๆบางทีต้องเดินวนขึ้นๆลงๆ ข้อดีของร้านนี้คือมักจะมีของแถมเป็นรูปโพลารอยด์หรือรูปขนาด L/2L

ที่เหลือจะเป็นร้านขนาดไม่ใหญ่หรือมีดีวีดีไม่มากครับ

หน้า: [1] พิมพ์