พฤษภาคม 29, 2024, 03:06:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อีกหนึ่งทางเลือกสำหรับคนสะสม AV..  (อ่าน 13360 ครั้ง)
jakkajee
AV DecadonoR++ (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

« เมื่อ: มกราคม 29, 2016, 02:14:20 PM »

สำหรับคนสะสม AV เรามีทางเลือกมากมายในการได้มาซึ่งแผ่นที่เราอยากได้ ง่ายสุดคือ torrent ลำบากขึ้นมาอีกหน่อยคือดาวน์โหลดตรงๆ มีเวบไซต์มากมายมีพวกนี้ให้เราได้เลือกโหลดกัน สำหรับคนสะสมแผ่นแท้ ยังมีคนรับหิ้วให้ซึ่งมั่นใจได้ว่าเราได้แผ่นแน่ๆ ไม่เสี่ยงถูกศุลกากรยึด
แต่แผ่นเก่าๆละ? แผ่นที่ torrent ตายแล้ว ลิ้งก์ดาวน์โหลดตายแล้ว เราก็ยังมี R18 ให้ได้เช่า ได้ซื้อดู แถมยังมีบริการซื้อแผ่นมือสองของญี่ปุ่นอีก โอย.. ทางเลือกเยอะแยะเต็มไปหมด แต่มันยังมีอีกหนึ่งทางเลือกสำหรับแผ่นที่ลิ้งก์ตายแล้ว จะเช่าใน R18 ก็ไม่มี (R18 ไม่มีกราเวียร์ เป็นต้น) หรือจะซื้อเป็นแผ่นมือสองก็แพงเกินไป

ผมรู้จักคนญี่ปุ่นคนหนึ่งซึ่งเขารับดูดไฟล์ให้เรา ริปดีวีดีให้เรา คิดค่าบริการแค่เรื่องละ 500 เยน ส่งเป็นไฟล์ผ่าน mega.nz

คุณอาจคิดว่า เอ๊ะ! เดี๋ยวนะ! ตั้ง 500 เยน บ้าไปหรือเปล่า??? แผ่นใหม่ๆล้วนมีให้โหลดฟรีๆ แผ่นเก่าๆเยอะแยะขายมือสองกันไม่ถึง 100 เยน ห้าร้อยเยนนี่แพงเกิ๊นนน..
งั้นเรามาทำ math กันดูครับ

ผมอยากได้กราเวียร์แผ่นนี้ของ Yuri Yoshida มานาน (ติดใจเธอมาตั้งแต่โหลดงานของเธอมาจาก javpop)

แผ่นนี้ลิ้งก์ตายหมดแล้ว R18 ก็ไม่มีให้เช่า ถ้าจะซื้อแผ่นมือสอง ราคาอยู่ที่ 1500 เยน บวกค่าส่ง 300 เยน บวกค่าส่งกลับไทยเพิ่มเข้าไปอีก

แต่สิ่งที่คนญี่ปุ่นคนนี้ทำได้ คือเขาเช่าดีวีดีแผ่นนี้ได้ในราคาแค่ 180 เยน แล้วเอามาริปให้เรา บวกค่าบริการของเขา 500 เยน เท่ากับคุณจ่ายแค่ 680 เยน
ประหยัดกว่ากันถึงสามเท่า.. (แถมไม่ต้องเก็บแผ่นให้รกบ้าน)

อีกตัวอย่างนะครับ

แผ่นเก่าแผ่นนี้ผมเล็งมานาน Kurumi Morishita นางเอกรุ่นคลาสสิคเล่นประตูหลังครั้งแรกและครั้งเดียว มันน่าสะสมใช่ไหม แต่ราคาแผ่นมือสองสูงถึงเกือบสองพันเยน บวกค่าส่งของ DMM บวกค่าส่งกลับไทยอีกต่อ รวมเป็นเท่าไรเข้าไปแล้ว แผ่นนี้ R18 ไม่มีอีกเช่นกัน
ส่ิงที่คนญี่ปุ่นคนนี้ทำได้ มหัศจรรย์อีกแล้ว เขาสามารถเช่าดีวีดีแผ่นนี้มาได้ในราคาแค่ 80 เยน บวกค่าส่ง 290 เยน รวมเป็น 370 เยน บวกค่าบริการของเขา 500 เยน เท่ากับ 870 เยน ถูกกว่าซื้อเองเกือบสามเท่า
(ตอนนี้เจ๋งยิ่งไปกว่านั้น เขาหาเช่าเรื่องนี้ได้ในราคาแค่ 25 เยน บวกค่าส่ง 320 เยนต่อสองแผ่น ถูกลงไปอีก)

หมอนี่เป็นคนญี่ปุ่นเลยซื่อสัตย์ ตรงเวลา ขยันหาข้อมูลให้ คบไว้ไม่เสียหายครับ วันหลังเราไปญี่ปุ่นยังอาจพึ่งพาให้พาไปเที่ยวได้ แฮ่ม..

เขารับติดต่อทางไลน์ ID akiyppe แต่ให้เสิร์ชโดยใช้โปรแกรม LINE บน Windows เท่านั้น ถ้าเสิร์ชจากมือถือ หรือแมค จะไม่เจอ
หรือไม่ก็ติดต่อเขาทางอีเมล์  [email protected] เดี๋ยวเค้าจะ invite คุณเอง..

ใครสนใจ ลองติดต่อกันดูนะครับ ผมไมได้ค่าโฆษณาอะไร แค่เห็นว่าในบางเรื่อง เขาช่วยเราได้มากจริงๆ
เขาคุยอังกฤษได้ครับ ไม่ต้องคุยญี่ปุ่น Smiley

แถมหมอนี่ยังบ้าหนัง Outdoor เก็บไว้เต็มฮาร์ดดิสก์ ใครอยากได้ เขาขายให้เรื่องละ 500 เยนเช่นกัน ไม่คิดค่าต้นทุนซื้อมาด้วยซ้ำ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 21, 2016, 12:40:34 PM โดย jakkajee » บันทึกการเข้า

อบเชยเฉยๆ
AV Publisher

อบเชยเด็กนครปฐม

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 29, 2016, 02:16:54 PM »

จะชำระเงินกับเขายังไงครับ ?

ปล.ผมไม่มีบัตรเครดิต =___=

กลุ่ม Telegram แจก Torrent Decensored
งานแก้เซ็นเอวีญี่ปุ่นจากคนจีนของพรี้ Darknight และ WG101
ราคา 49 บาทต่อเดือน ถ้าสนใจติดต่อ PM มาในบอร์ดได้เลย
อยากให้มาลองก่อนสัก 1 เดือน ชอบไม่ชอบค่อยว่ากัน
jakkajee
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 29, 2016, 02:22:01 PM »

จะชำระเงินกับเขายังไงครับ ?

ปล.ผมไม่มีบัตรเครดิต =___=

รับ PayPal ครับ (ซึ่งคุณคงต้องมีบัตรเครดิตก่อนมั้ง ถึงจะทำ PayPal ได้)

Hiryo
AV Dedicator (VIP)

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 29, 2016, 02:34:17 PM »

ขอถามรายละเอียดเพิ่มครับ

1. คำว่าเช่าแผ่นของเขา หมายถึงเช่า DVD หรือ บลูเรย์ครับ

2. 500 เยน ทุกเรื่องไม่ว่าจะเป็น HD หรือ SD หรือเปล่าครับ หรือนี่เฉพาะ DVD อย่างเดียว

3. เค้า rip แบบไหนใช้โปรแกรมอะไรครับ เพราะถ้า rip แบบที่เอามาแจกกัน คุณภาพมันแย่มากๆเลย(ไอ้พวกโลโก้จีนแปะมาน่ะครับ สักแต่ว่าจะทำออกมาเร็วๆ คุณภาพห่วยมากๆ -*-)

ถามเองตอบเอง ผมเดาว่าเค้าคงหมายถึง เฉพาะหนัง DVD (ที่ไม่มีใน r18) ใช่มั้ยครับ

มีหลายเรื่องที่ไม่มีใน r18 ผมอาจลองใช้บริการดู ขอบคุณมากครับ

Kiboom7
*

I love Bukkake

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 29, 2016, 02:47:07 PM »

คุยภาษาอะไรครับ  Grin Grin
อบเชยเฉยๆ

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 29, 2016, 02:54:12 PM »

เอิ่มค่าบัตร 500 ปะครับ มีบัญชีกสิกรอยู่  Grin

กลุ่ม Telegram แจก Torrent Decensored
งานแก้เซ็นเอวีญี่ปุ่นจากคนจีนของพรี้ Darknight และ WG101
ราคา 49 บาทต่อเดือน ถ้าสนใจติดต่อ PM มาในบอร์ดได้เลย
อยากให้มาลองก่อนสัก 1 เดือน ชอบไม่ชอบค่อยว่ากัน
jakkajee
*

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 29, 2016, 02:55:52 PM »

ขอถามรายละเอียดเพิ่มครับ

1. คำว่าเช่าแผ่นของเขา หมายถึงเช่า DVD หรือ บลูเรย์ครับ

2. 500 เยน ทุกเรื่องไม่ว่าจะเป็น HD หรือ SD หรือเปล่าครับ หรือนี่เฉพาะ DVD อย่างเดียว

3. เค้า rip แบบไหนใช้โปรแกรมอะไรครับ เพราะถ้า rip แบบที่เอามาแจกกัน คุณภาพมันแย่มากๆเลย(ไอ้พวกโลโก้จีนแปะมาน่ะครับ สักแต่ว่าจะทำออกมาเร็วๆ คุณภาพห่วยมากๆ -*-)

ถามเองตอบเอง ผมเดาว่าเค้าคงหมายถึง เฉพาะหนัง DVD (ที่ไม่มีใน r18) ใช่มั้ยครับ

มีหลายเรื่องที่ไม่มีใน r18 ผมอาจลองใช้บริการดู ขอบคุณมากครับ

1. แผ่นที่ผมอยากได้เป็นดีวีดี ก็เลยไม่เคยถามเสียด้วยครับว่าเขามีเครื่องบลูเรย์หรือเปล่า คือเขารับบริการ อะไรที่เรายอมจ่าย เขาทำให้ได้หมดครับ ผมเคยอยากได้เรื่องที่เป็น VHS เขายังเคยเสนอซื้อเครื่องเล่น ซื้อสายต่อเข้าคอมเพื่อริปให้เลย (แน่นอน เราออกค่าใช้จ่ายทั้งหมด)
2. ตามข้อ 1 ครับ ไม่แน่ใจเพราะเคยถามแต่ดีวีดี (คือผมมีความรู้สึกว่าอะไรที่เป็นบลูเรย์ มันอาจจะเกินกำลังเขาไปด้วย)
3. เท่าที่ลองให้เขาแคปเจอร์วีดิโอจาก DMM มาให้ดู คุณภาพใช้ได้เลยครับ ถ้าไม่แน่ใจอย่างไร ลองแอดไลน์เขา แล้วคุยกับเขาดูได้ครับ คุยแล้วเดี๋ยวมันจะไปกันใหญ่เอง  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 29, 2016, 02:58:15 PM โดย jakkajee » บันทึกการเข้า

jakkajee
*

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 29, 2016, 02:56:35 PM »

คุยภาษาอะไรครับ  Grin Grin

อังกฤษครับ งูๆปลาๆไปได้ ไม่ต้องกลัวครับ  Grin

jakkajee
*

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 29, 2016, 02:57:24 PM »

เอิ่มค่าบัตร 500 ปะครับ มีบัญชีกสิกรอยู่  Grin

ทำบัตรน่าจะฟรีนะครับ ถ้าเรากินเงินเดือนประจำอยู่แล้ว ทำง่ายครับ ควรมีไว้คนละบัตรเป็นอย่างน้อย..

อบเชยเฉยๆ

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 29, 2016, 03:01:52 PM »

อ่าครับ

โดยรวมผมว่าน่าสนใจนะครับ (ผมนี่สนเลยแหละ แต่ต้องรอเวลาสักหน่อย)
สำหรับคนสะสมของเก่า เพราะว่ามันหาโหลดจากที่ได้ไม่ได้แล้ว เป็นทางเลือกที่ดีเยี่ยม

1 ราคาถูก ถ้าเทียบจริงๆคงแผ่นละไม่กี่ร้อย..
2 ง่ายมากๆ สั่งเรื่องที่ชอบ แล้วรอโหลดอย่างเดียว Cheesy

ปล.แล้วเค้าอัพไฟล์เว็บอะไรครับ ?

หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์