เมษายน 30, 2024, 01:22:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยไปซื้อมือถือ 3 จีของทรูที่เซเว่นบ้างครับ  (อ่าน 1120 ครั้ง)
ชอบดูเอวี
กรรมมาธิการเอวี
*

« เมื่อ: มีนาคม 02, 2016, 01:44:00 PM »

วันนี้ไปซื้อมือถือทรูที่เซเว่น เพราะของซัมซุงฮีโร่โทรออกไม่ได้แล้วครับไม่มีสัญาณแล้ว คาดว่าเขาคงจะเปลี่ยนให้เป็น 3 จีไม่มี 2 จีแล้วใช่ไหมครับ แต่ตอนไปซื้อที่แรกตอนใช้บัตรประชาชนตัวเองลงไม่ผ่านครับ เพราะของเดิมลงทะเบียนกับซิมทรูอยุ่ต้องต่างค่ายถึงจะใช้ได้ครับ เลยขอยืมบัตรประชาชนพี่สาวที่ใช้ดีแท็คไปลงทะเบียนแทนปรากฎว่าผ่านครับ รู้สึกจะม่ให้เลือก 2 รุ่น รุ่น 3 จี 690กว่าบาท กับรุ่น 4 จี 1900 กว่าบาท ผมเลือก 3 จีเพราะเงินน้อยครับ

แต่แปลลกใจที่ตอนเดินไปลองถามราคา บางเซเว่น 3 จี 600กว่าบาท แต่เซเว่นนสาขาที่ผมซื้อเหลือแค่ 300 กว่าบาทครับ ทั้งๆที่รุ่นเดียวกัน เหมือนกันไม่รู้ว่าทําไมราคาถูกกว่ากัน พี่ๆน้องๆคนไหนซื้อทรู 3 จีจากเซเว่นมาเล่าให้ฟังกันได้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2016, 01:46:40 PM โดย avfever888 » บันทึกการเข้า
หน้า: [1] พิมพ์