เมษายน 30, 2024, 01:42:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครรู้จัก เครื่อง VR มั๊ยครับ  (อ่าน 4462 ครั้ง)
inimeg11
AV DecadonoR++ (VIP)
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

« เมื่อ: มีนาคม 05, 2016, 01:06:22 PM »

เห็นกำลัง ฮิต ขึ้นมาเรื่อยๆ เลยอยากรู้ว่ามันทำอะไรได้บ้าง
ใครเคยเล่นแล้วบ้าง แนะนำหน่อยครับ
007inwza
AV Dedicator (VIP)
ตะกวดไซเบอร์

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 05, 2016, 02:57:09 PM »

มีแว่น VR ที่ใช้มือถือใส่ลงไปครับ
-ก็มีพวกเกม
-มีหนังพวก 3D ที่แปลงมาให้ดู
-หนังโป๊ที่ถ่ายทำมาสำหรับ VR ก็มีครับดูแบบแทนมุมมองของผู้ชายในเรื่องครับ หันไปหันมาได้ แต่ดูแล้วงั้นๆเพราะ ผช. มันขยับอะไรมาได้ม่ได้ครับได้แค่ยืนหรือนั่งอยู่กับที่เพราะ เรื่องของเทคนิคการถ่ายทำมันยังยากอยู่ครับ

และที่สำคัญคือ ความละเอียดของภาพครับ มือถือ FullHD พอแบ่งครึ่งจอเป็นภาพ 2 ฝั่งละยังถูกขยายผ่านเลนส์ของ VR อีก
ทำให้ภาพที่รับชมมัน แตกๆเบลอๆครับ แต่ตอนนี้มันจุดเริ่มต้นครับ ผมว่าอีกหน่อย มันเริ่มแพร่หลายคงสนุกกว่านี้ครับ

แต่ดูแล้วก็ตื่นตาตื่นใจดีครับเพราะ 3D มันรุ้สึกดีจริงๆ แต่ดูนานๆไม่ไหวครับ แว่นมันหนักหัวละก็รุ้สึกมึนๆด้วยครับ

ถ้าจะซื้อมาลองก็ได้อยู่แว่นไม่แพงมาก แต่มือถือต้องมีตัว ไจโร ที่แม่นๆหน่อยนะครับ
เดิมผมใช้ Nexus 5 ไม่มีปัญหาอะไร ลื่นมาก แต่ตอนหลังต้องใช้ 2 sim เลยเปลี่ยนมา Huawei honor 6 plus ไจโรมันเพี้ยนๆ ใช้แล้ว หงุดหงิดชีวิตมาก เลยเลิกใช้ไปเลย

inimeg11
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 05, 2016, 03:28:25 PM »

ขอบคุณครับ

มือถือผม SONY คงไม่น่ามีปัญหาเรื่องระบบ

น่าสนใจมากขึ้นไอ้ตรง หนังโป๊ VR นี่แหละ 555
มีแนะนำมั๊ยครับ ว่ารหัสไหน จะได้หามาเก็บไว้ลอง
spwan
AV Distributor
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 05, 2016, 09:44:11 PM »

สนใจหนังโป๊ VR เหมือนกัน มองได้รอบทิศขนาดไหน
อย่างน้อยก็เลือกเฉพาะส่วนได้ เช่น ส่องแต่จิ่๊มไรเงี้ย 555
เพราะ 3d แบบเก่ามันได้แค่ความลึกเหมือนดูคนเอากันผ่านบานกระจกเปลี่ยนมุมมองไม่ได้

เอวีแปลไทย
javsubtitle.uni.me/
xsundark
วุฒิสมาชิกเอวี

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 05, 2016, 09:54:02 PM »

https://www.youtube.com/watch?v=AWHoemDyFFg

เพิ่งดูคลิปนี้ไปครับ ลองดูบรรยากาศ ดูฟีลคนที่ดูหนังโป๊ที่มองผ่าน Occulus น่าสนใจอยู่เหมือนกัน

ผมเคยดูหนังโป๊ VR เนี่ย ด้วยอุปกรณ์ที่ถูกที่สุด คือ Google CardBoard สั่งจากอีเบย์มา น่าจะเป็นของปลอมจีนแดงแหละ ราคาไม่กี่ร้อย

มันจะเป็นกระดาษแข็งที่ตัดเป็นรูปแว่นตา เราเอามาประกอบ ใส่มือถือเราลงไป เปิดหนังดู ก็โอเคนะครับ

อีกหน่อยถ้าแพร่หลายมากกว่านี้จะดีครับ น่าสนใจ
ขุ่นแม่ยูกิริน
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 05, 2016, 09:55:17 PM »

VR แบบแท้ๆก็ตัวนี้เลย ราคาก็ไม่ถูกครับ 599$ ผมเก็บตังซื้ออยู่ 555 พรีออเดอร์วันนี้ ได้ของเดือน ก.ค.

https://www.oculus.com/en-us/rift/

007inwza
ตะกวดไซเบอร์

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 05, 2016, 11:48:00 PM »

หนังโป๊ VR เคยโหลดบิทมา หาเอาใน google นี่แหละครับ ตามเว็ปบิทนอก
ที่ผมเคยโหลดมา เหมือนจะเป็น มัดรวมหนังจากค่ายที่ทำหนังโป๊ VR นี่แหละครับ
ไฟล์ทั้งหมดใหญ่มาก แต่ผมลองกดโหลดๆมา 2-3 ตอน ดูแล้วเฉยๆนะครับ

อย่างที่บอก ผช. จะไม่ขยับเลยดูแล้วค่อนข้างน่าเบื่อ - -*
YUYUYUYU
โอตาคุเอวี
*

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 06, 2016, 02:36:55 AM »

ไม่แนะนำได้ไหมครับ ผมรับ VR Cardboard มาจำหน่ายอยู่หลายรุ่นครับ
แต่จะว่าๆ เริ่มจะ มี  APP และเกมส์แนวนี้แล้วด้วย

https://www.facebook.com/UNILADTech/videos/1700854130192301/
inimeg11
*

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 06, 2016, 11:43:00 AM »

https://www.youtube.com/watch?v=AWHoemDyFFg

เพิ่งดูคลิปนี้ไปครับ ลองดูบรรยากาศ ดูฟีลคนที่ดูหนังโป๊ที่มองผ่าน Occulus น่าสนใจอยู่เหมือนกัน

ผมเคยดูหนังโป๊ VR เนี่ย ด้วยอุปกรณ์ที่ถูกที่สุด คือ Google CardBoard สั่งจากอีเบย์มา น่าจะเป็นของปลอมจีนแดงแหละ ราคาไม่กี่ร้อย

มันจะเป็นกระดาษแข็งที่ตัดเป็นรูปแว่นตา เราเอามาประกอบ ใส่มือถือเราลงไป เปิดหนังดู ก็โอเคนะครับ

อีกหน่อยถ้าแพร่หลายมากกว่านี้จะดีครับ น่าสนใจ

คลิปนี้เจ๋งมาก ทำให้น่าซื้อขึ้นอีกเยอะ 555
X-Sy
ปลิงควาย
*

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 06, 2016, 10:53:14 PM »

ผมเคยจะทำ review เพราะเคยลองใช้ทั้ง Gear VR และ Oculus rift ในเรื่องของหนัง VR ค่าย japan ยังไม่ออกมามีแต่ demo นิด ๆ หน่อย ๆ แต่ค่ายฝรั่งเริ่มมีหลายค่ายละครับ มีทั้งแบบ 180 องศา และ 360 องศา พวกมือถือนี่ใช้การเคลื่อนของไจโร ถ้าเป็น gear vr จะมี ไจโรของแว่นที่ค่อนข้างแม่นยำ แต่มันก็ขยับดูได้แต่ บน ล่าง ซ้ายขวาครับ ด้วยข้อจำกัดมันมีแค่นั้น แต่เจ้า Oculus rift ที่ราคาแรงใช่ย่อย นอกจากความละเอียด ยังเพิ่มในส่วนของ head tacking คือการจับการเคลื่อนไหวที่หัวแทนไจโร ข้อดีของมันคือมันละเอียดมาก และไม่ทำให้มึนเวลาหันซ้ายขวา เวลาเรายื่นหน้าเข้าไปใกล้ ๆ ภาพมันจะขยายตามด้วย ก้มมองของตัวเอง ตะแคงดู หรือจะแอบดูนมภาพมันปรับตามครับ ถ้าเป็นหนังขยับมาก ภาพมันจะเพี้ยน ๆ อยู่ แต่ถ้าเป็นพวกเกม 3D นี่แทบจะอวตารตัวเองลงไปในเกมเลย ตอนนี้เกมค่าย jap อย่างค่าย Ilusion มี patch VR 3-4 game ละครับ

ถ้าซื้อมาดูหนัง xxx ตอนนี้ยังเพิ่งเริ่มครับ รอค่าย Jap ออกก่อนผมมองว่าค่อยไปหามาเล่น การถ่ายทำที่เหมือนตัวเองไปเล่นเองทำให้มันไม่มีขยับอะไรมากแบบที่ คห. บน ๆ ว่าครับ อีกอย่างเพราะมันมีแต่ฝรั่งจะให้อินนี่คงยากครับ ก้มมองของตัวเองใหญ่เบ่อเร่อมันไม่ใช่ละครับ
หน้า: [1] 2 พิมพ์