เมษายน 30, 2024, 03:44:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: จะเอาคลิปหรือรูปภาพจากมือถือไปใส่คอมทําอย่างไรครับ  (อ่าน 2238 ครั้ง)
ชอบดูเอวี
กรรมมาธิการเอวี
*

« เมื่อ: มีนาคม 19, 2016, 02:12:25 PM »

ต้องมีอุปกรณือะไรบ้างแล้วต้องทําอย่างไรครับ
medehan
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 19, 2016, 08:32:14 PM »

เอาที่ผมทำนะ ถ้าเป็น smartphone ก็เข้าแอพเฟสบุ๊ค อัพรูปขึ้นเฟสไป (ถ้าไม่อยากให้ใครเห็นก็ตั้งค่าเป็นส่วนตัวเอาก็ได้) จากนั้นค่อยมาเข้าเฟสทางคอม เซฟภาพลงเครื่อง Wink
DeoRx
เสนาธิการเอวี
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 19, 2016, 08:35:48 PM »

เสียบสายต่อกับคอม ลากรูปหรือคลิปลงคอมได้เลยคับ หรือจะทำแบบคุณ medehan ก็ได้คับ เอาลงเฟสตัวเองตั้งค่าเป็นส่วนตัวก็ได้ละคับ
xsundark
AV Dedicator (VIP)
วุฒิสมาชิกเอวี

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 19, 2016, 10:18:14 PM »

เอาสายต่อ น่าจะไวสุดครับ

แต่ถ้าขี้เกียจเสียบสาย ก็อัพลงพวกโปรแกรมต่างๆครับ แล้วโหลดลงคอมเอา เช่น Dropbox

หรือบางทีมันจะมีโปรแกรมจัดการลงรูปจากมือถือในคอมให้เลย เช่น MyphoneExplorer ผมใช้บ่อย

นี่คร่าวๆครับ ติดขัดตรงไหนมาถามดีกว่า จะได้ตรงใจ อิอิ

metallica
เหลนไฟใจสยิว
*

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 20, 2016, 08:17:43 AM »

เสียบสายง่ายสุดแล้วครับ
ชอบดูเอวี
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 20, 2016, 07:06:03 PM »

ขอบคุณทุกความเห็นครับ
หน้า: [1] พิมพ์