มิถุนายน 09, 2024, 02:03:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปรัชญา ธรรมะ สาระ และอื่นๆ ว่าด้วยเอวีไปกับเพจ "บัน ชาวไร่ นักธรรมเอวีแดนสยาม"  (อ่าน 8849 ครั้ง)
บัน ชาวไร่
นักธรรมแห่งเอวี
AV DecadonoR++ (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

« เมื่อ: ธันวาคม 06, 2016, 10:21:12 PM »

สวัสดีมิตรสหายที่รักทุกท่านนะครับ ในฐานะที่ผมเองก็เป็นสมาชิกของเว็บนี้มานาน ติดตามเรื่องเอวีมาก็มาก เห็นเพื่อนๆ บางท่านก็มีเพจเฟซบุ๊กแชร์ข่าวสารเรื่องเอวีกัน ผมก็มีไอเดียอยากทำเพจเฟซบุ๊กเกี่ยวกับเรื่องเอวีบ้าง แต่ก็จะขอทำในแบบมีสไตล์ของตัวเอง ออกมาเป็นเพจนี้ที่ชื่อว่า "บัน ชาวไร่ นักธรรมเอวีแดนสยาม" โดยนอกจากจะพูดคุยเรื่องทั่วไปเกี่ยวกับเอวีแล้ว เราจะพูดในสิ่งที่คนบางคนอาจคิดไม่ถึงว่า "เอวี" กับ "ธรรมะ" ไปด้วยกันได้อย่างไร เราจะพูดถึงคุณค่าของเอวีที่มีต่อความจริง ความดี และความงามอย่างไร มันเป็นสิ่งที่ผมค้นพบและรู้สึกว่ามันมีความหมายมาก จะเป็นการส่งเสริมทัศนคติใหม่ๆ ที่ดีต่อเอวีมากขึ้น เพราะอย่างไรก็ตาม "เซ็กส์" คือเรื่องธรรมชาติที่เราต่างต้องการ แล้วเหตุใดต้องมองว่าเอวีที่นำเสนอเรื่องเซ็กส์ เป็นความมืดที่ต้องห้ามเด็ดขาดเสมอไป

ขอเชิญมิตรสหายร่วมติดตามอุดมการณ์ความรักที่มีต่อเอวี ได้ที่เพจ

"บัน ชาวไร่ นักธรรมเอวีแดนสยาม"
https://www.facebook.com/bunchaorai/?fref=ts

โพสต์แรกที่แนะนำตัวในเพจของบัน ชาวไร่

"สวัสดีครับมิตรสหาย ผม "บัน ชาวไร่" ประชาชนธรรมดาคนหนึ่งที่มีความสนใจเรื่องหนังเอวี (Adult Video) ญี่ปุ่น หรือ JAV อย่างจริงจังมานานกว่า 8 ปี ซึ่งเชื่อว่าในประเทศไทยคงมีชายไทยจำนวนไม่น้อยที่สนใจเรื่องเดียวกันกับผม สำหรับความบันเทิงประเภทนี้ที่เต็มไปด้วยสาวสวยน่ารักระดับนางฟ้ากับลีลาที่ถึงใจ มันเป็นอะไรที่ประทับใจอย่างมิรู้ลืม

บางคนอาจจะมองว่ามันเป็นเพียงเรื่องความบันเทิงใคร่ๆ ไม่มีสาระอะไร ยิ่งกว่านั้นในความคิดเดิมๆ ก็มองว่าเป็นเรื่องลามกอนาจารที่ต้องห้าม แต่ใครจะรู้บ้างว่าเรื่องธรรมชาติที่หลายคนเห็นว่าเป็นเรื่องผิด มันมีสาระ มีเรื่องชวนคิดให้กับชีวิตเราได้เช่นกัน เพจนี้จึงตั้งขึ้นเพื่อเป็นส่วนหนึ่งในการพูดคุยเรื่องเอวีรวมถึงเรื่องอื่นที่เกี่ยวข้องเท่าที่เผยแพร่ได้ แบ่งปันความรู้ที่มีสาระ และข้อคิดจากหนังเอวี ที่ใครๆ อาจนึกไม่ถึงว่ามันมีอยู่!

สำหรับชื่อของผม "บัน ชาวไร่" นั้นมีที่มาจากตัวละครสมมติในคลิปตลกของ Bananamax TV ที่ชื่อว่า "จอห์น ชาวไร่" คุณลุงนักสาวแหน ที่ไม่เคยทำให้จิ๋มของใครต้องเดือดร้อน "บัน ชาวไร่" ก็เป็นผู้สืบทอดอุดมการณ์ของลุงที่พึ่งตนเอง ไม่เคยมีเซ็กส์แม้แต่ครั้งเดียวในชีวิต ใครว่าความหื่นจะทำให้คนเจ้าชู้ ออกไปข่มขืน สักแต่เที่ยวผู้หญิง ไม่ใช่แต่อย่างใด ยังมีคนที่ "หื่นอย่างมีคุณธรรม" อีกมากมาย

เอวีไม่ใช่ทั้งความสว่างและความมืด มันเป็นการทดแทนเรื่องธรรมชาติอย่าง "เซ็กส์" เท่านั้นเอง"

สมาชิกสมาพันธ์คนรักสาวผมสั้นแห่งเอวีคอลเลกเตอร์

ผู้สานต่ออุดมการณ์สาวแหน ไม่ทำให้จิ๋มของใครต้องเดือดร้อน

พบกับ "บัน ชาวไร่" ได้ที่นี่ https://www.facebook.com/bunchaorai/?fref=ts
AVC Presidente
Anti-Capitalism !!!
AV Master
*

ประธานาธิบดีแห่งสาธารณรัฐเอวีซี

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2016, 10:25:50 PM »

มาเป็นกำลังใจให้ครับ เพจมีแนวทางและตัวตนชัดเจน เป็นเอกลักษณ์ดีครับ ชื่นชมจากใจ

AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ วานเพื่อน ๆ ช่วยกดติดตามด้วยนะ ==>  
รักเวบนี้ ชอบเวบนี้ เชิญบริจาคสนับสนุนค่าเซอร์เวอร์ของเวบ เพื่อให้สังคมเอวีเข้มแข็งอยู่ได้ต่อไป สังคมแห่งการให้โดยไม่หวังผลตอบแทน
teezombie
สู่ความเวิ้งว้างอันไกลโพ้น
AV Columnist
เสนาธิการเอวี

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2016, 10:53:04 PM »

มาให้กำลังใจท่านบันด้วยคนครับ ^^

BIGALOW
AV MOVIE REVIEW
AV Dedicator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2016, 10:55:36 PM »

ยินดีที่ได้รู้จักครับ

เนื้อหาในเพจ เจ๋งดีครับ

ลุงหมาง

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2016, 11:32:16 PM »

ร่วมอุดมการ์ณ หื่น แต่ไม่เดือดร้อนใครครับ
จะ30 แล้วยังเวอร์จิ้นอยู่เลย 5555555+
CrazyBear

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2016, 12:31:40 AM »

เป็นกำลังใจให้ท่านบันด้วยอีกคนนึงนะแจ้   

play...
AV Dedicator (VIP)

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2016, 01:35:28 AM »

แบบท่าน บัน ชาวไร่  นี่แหละแฟนพันธ์แท้AVตัวจริง Wink 

ไม่เหมือนผมยอมรับว่าเป็นขาจร ถึงจะวนเวียนอยู่ประจำ แต่ก็มาเสพเฉพาะสิ่งที่ชอบแบบไม่แคร์อะไรแล้วจากไปเฉยๆ 
pong55
*

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2016, 01:57:17 AM »

FC ท่านบัน ชาวไร่ครับผม มาเป็นกำลังใจให้ครับ 

okko

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2016, 02:07:38 AM »

จัดไปครับ  Cool
oBGo
++AVเพื่อการบำบัดและผ่อนคลาย++
*

Noa Eikawa++Sora Shiina++Ayumu Ishihara++

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2016, 07:43:18 AM »

ขอบคุณครับ สำหรับ เพจ และ ความรู้สาระ ถ้าไงก้ออัพลงบอร์ดดก้วยนะครับ
บางทีเพจ จะบิน T_T

สเปคสาว เด็ก ๆ ใส ๆ ครับท่าน ผมสั้นได้ ผมยาวก็ได้
-BG-sub-
"เราเป็นหนี้นางเอกเอวีมากมายมหาศาล ที่ช่วยพาเราพบความสุขมานับครั้งไม่ถ้วน โดยที่ไม่ต้องเสียเงินเลย"
- Cr.รองประธานAVCเอวีจงเจริญ
หน้า: [1] 2 พิมพ์