พฤษภาคม 22, 2024, 06:55:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: .  (อ่าน 5898 ครั้ง)
Hiryo
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

.
« เมื่อ: เมษายน 01, 2021, 03:53:50 PM »

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 16, 2024, 01:42:59 PM โดย Hiryo » บันทึกการเข้า
KeneMoko

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 2021, 05:38:37 PM »

ลองสร้างแอคเค้าท์ดูแล้วครับ ไม่อ่อนโยนต่อคนต่างชาติเลย
ดีที่อ่านคาตาคานะได้บ้าง เลยรู้ว่าตรงไหนควรใส่อะไร

สมัครผ่านไปทีละสเต็ป แล้วก็ต้องไปกดรับในเมลทุกครั้ง
มีความยุ่งยากพอประมาน ก็ทำไปจนใส่เลขบัตร

ซื้อแล้วได้พ้อยต์มา 343 พ้อยต์

หนังมาอยู่ในไอดีเราแล้ว  ช่องบนคือดูผ่านเน็ทหรือสตรีม
ช่องล่างคือโหลดลงเครือง

ดูผ่านเน็ทคุณภาพต่ำมากครับ แค่ 300 kb เอง

ตอนนี้เลยจะโหลดลงเครื่อง แต่ไม่รู้ต้องทำยังไง
มันบังคับให้ใช้ 3rd party App ในการโหลด

แต่กดโหลดแล้วมันไม่ซิ้งค์กัน ว่างเปล่าเลย
หนังที่เราซื้อในเว็บไม่ตามมาอยู่ในโปรแกรม

Mayu Okamoto    NNPJ-318
KeneMoko

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 01, 2021, 06:15:42 PM »

ผมโหลด MGS Player มาลงแล้วครับ
ลอกอินเข้าโปรแกรมแล้ว แต่ไม่มีหนังที่ซื้อไว้ครับ

แล้วที่หน้าเว็บนี่ เวลาผมกดดู หรือกดโหลด จะได้ไฟล์เล็ก ๆ มาครับ
ไม่รู้จะทำยังไงกับไฟล์นี้ดี

KeneMoko

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 01, 2021, 07:07:03 PM »

น่าจะมีปัญหานะครับ   
กดโหลดแล้วไฟล์เต็มมันไม่มา มันได้แต่ไฟล์นามสกุล .mgsvr
ซึ่งไม่รู้จะทำยังไงกับไฟล์นี้ดี

KeneMoko

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 01, 2021, 08:16:52 PM »

ผมกำลังจะโพสวิธีแก้เลย
ใช้วิธีลงแอปในมือถือหรือแท็บเลต แล้วก็แคสต์ขึ้นจอ
หรือใครมีทีวีที่ลงแอปได้ก็ดูผ่านแอปได้เลย
สะดวกสบายกว่าคอมตรงที่ไม่ต้องเปิดโปรแกรมหลายตัว

สรุปคือ MGS ยังใช้ยาก ไม่รู้ว่าวันไหนมันจะบล็อคคนใช้ต่างประเทศ
อย่างคนจีนหรือไต้หวันที่ดู AV ก็มีเยอะ พวกคนญี่ปุ่นเองใน ตปท.ก็ไม่สนเลยเหรอ

KeneMoko

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 01, 2021, 08:46:06 PM »

ปรับ Timezone ก็ยังไม่มานะครับ
กดโหลดแต่ได้ไฟล์ mgsvr ลงเครื่องเหมือนเดิม

ช่างบิดามันแล้ว เมื่อไม่ให้โหลดก็จะไม่โหลด อยากสนับสนุนนะแต่เหมือนเค้าไม่อยากขายให้

เพื่อนสมาชิกที่เข้ามาอ่านอย่าพึ่งกดซื้อหนังนะครับ ลองสมัครไอดีดูก่อน แล้วเข้าไปดูหนังตัวอย่างแบบยาวที่มันให้ฟรี
เออถ้าได้ก็ดีไป ถ้าไม่ได้ก็จะมีปัญหาแบบเรานี่แหละ

อบเชยเฉยๆ
AV Publisher

อบเชยเด็กนครปฐม

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 01, 2021, 09:04:08 PM »

mgs นี่ใช้ยากระดับแม้แต่คนญี่ปุ่นเองยังเซ็งอะครับ
ถ้า mgs คิดการใหญ่จริงๆตามที่คนในบอร์ดนี้ลงความเห็นกัน
คงต้องลื้อทั้งระบบอะครับ

ส่วนตัวรอมันใช้งานง่ายๆ แล้วถึงมาซื้ออีกทีครับ ตอนนี้โหลดเถื่อนดูอย่างภาคภูมิใจ ปรับปรุงเมื่อไหร่ไว้ค่อยคุยกันใหม่เลย

กลุ่ม Telegram แจก Torrent Decensored
งานแก้เซ็นเอวีญี่ปุ่นจากคนจีนของพรี้ Darknight และ WG101
ราคา 49 บาทต่อเดือน ถ้าสนใจติดต่อ PM มาในบอร์ดได้เลย
อยากให้มาลองก่อนสัก 1 เดือน ชอบไม่ชอบค่อยว่ากัน
KeneMoko

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 01, 2021, 09:04:50 PM »

ผมลงโปรแกรมใหม่เลยครับ แล้วก็รีเครื่องแล้ว ก็ยังเหมือนเดิม
เปลี่ยนบราวเซอร์แล้วด้วย

ขอบคุณที่แนะนำครับ ปล่อยให้เป็นปัญหาของคนขายไป(ฮา) ผมไม่ใส่ใจประเด็นนี้แล้วครับ

อันนี้ในแอปมือถือมีครบนะครับ แต่ในแอป PC ยังว่างเปล่า

MAXMAXSIMUM
AV DecadonoR++ (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ
*

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 01, 2021, 10:10:19 PM »

ผมลงโปรแกรมใหม่เลยครับ แล้วก็รีเครื่องแล้ว ก็ยังเหมือนเดิม

ขอบคุณที่แนะนำครับ ปล่อยให้เป็นปัญหาของคนขายไป(ฮา) ผมไม่ใส่ใจประเด็นนี้แล้วครับ

อันนี้ในแอปมือถือมีครบนะครับ แต่ในแอป PC ยังว่างเปล่า

มันต้องรอสักพักครับหนังถึงจะเข้า โคตรน่าหงุดหงิดเลยครับ

naruxy
ผู้ชำนาญการเอวี

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 01, 2021, 10:52:40 PM »

มันต้องรอสักพักครับหนังถึงจะเข้า โคตรน่าหงุดหงิดเลยครับ

เรื่องที่2 นี่มีรหัสไว้ดูออนไลน์ไหมครับ ชอบทรงนี้555 Shocked
หน้า: [1] 2 พิมพ์