มิถุนายน 16, 2024, 02:13:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8 9 10 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: พันเถียนเถียน ดีที่สุดของ AV จีน ที่ต้องจากไปอย่างรวดเร็ว  (อ่าน 93861 ครั้ง)
jacky
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #60 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2021, 08:41:28 PM »

ต้องรอพัฒนาต่อไปครับ มุมกล้องกับเนื้อเรื่องอาจจะเริ่มอินเตอร์ขึ้นครับผม++ Cheesy Cheesy Cheesy
momomilk
AV Dedicator (VIP)
ผู้ชำนาญการเอวี

« ตอบ #61 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2021, 09:44:50 PM »

av จีน บางคนก็สวย บางคนก็ดูสก๊อยมาเลย แต่ก็โอเคในระดับนึง เสียอย่างเดียว มึงจะเอาใจสปอนเซอร์ อะไรขนาดนั้น  Grin
Controlling
AV Distinctive (VIP)
โอตาคุกิติมศักดิ์

« ตอบ #62 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2021, 12:48:22 AM »

ขอบคุณ จขกท ที่มาแนะนำครับ

Nusakorn
ปลิงน้อย

« ตอบ #63 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2021, 06:35:49 AM »

ไม่ได้เข้าใจผิด และไม่ได้เถียงข้างๆ คูๆ เลย
91 เป็นค่ายจีน
ถ้าเป็นของไต้หวันก็เยอะ เช่น swag

จีนทำหนังโป๊ผิดกฏหมาย ใช่ครับ
จำหน่ายก็ผิดกฏหมาย อันนี้แน่นอน ไม่เถียงเลยครับ
แต่เค้ามีวิธีหลบอยู่ เช่นตอนถ่ายทำ ก็ถ่ายไม่ให้โดนจับได้คาหนังคาเขา
และอย่าดังเกินไป อย่าโจ๋งครึ่ม อย่ามีคู่กรณี และอย่าไปผิดกฏหมายข้ออื่นๆ
เช่น Kris Wu 吴亦凡 ที่โดนจับไป ก็เพราะมีคู่กรณี และดันไปพรากผู้เยาว์
หรือนัก Live Show ที่มีแฟนๆ เสียเงินดูมากรายหนึ่ง ใช้นามแฝงว่า ลี้คิมฮวง 李寻欢
กำลังทำเงินอยู่ดีๆ วันนึงโดนสาวที่มา Live แจ้งความจับ แบบนี้น่ะครับ จะไม่รอด

การจำหน่าย สมัยนี้มันเป็น online หมดแล้ว ก็แค่ server ไม่อยู่ในจีนก็จบ
ผมเองอยู่จีนมานาน ก็ไม่เคยสั่งซื้อแบบเป็นแผ่นเป็นเล่มเองได้ ต้องข้ามไปซื้อที่ฮ่องกง
เมื่อก่อนยังพอสั่ง 写真 หรืออัลบั้มภาพจากไต้หวัน จากญี่ปุ่นมาได้บ้าง
แต่เดี๋ยวนี้ศุลกากรคุมหนักมาก ทำให้คนขายหลายร้านก็ไม่กล้าส่งแล้ว

จีนแบนเว็บโป๊ ดังๆ แทบทุกเว็บ
แต่คนที่อยู่ในจีนเค้าใช้ VPN กันทั้งนั้น

เรื่อง Wechat ถูกต้อง มันใช้ในไต้หวันได้
แต่คนไต้หวันส่วนมากจะใช้ LINE เป็นหลัก
ยกเว้นจำเป็นต้องติดต่อกับคนที่อยู่ในจีนจริงๆ
เพราะคนจีนใช้ LINE, FB ไม่ได้ (ยกเว้นจะผ่าน VPN)

Weibo ที่บอกว่า คนต่างประเทศใช้มากกว่าคนจีน
เออ อันนี้น่าสนใจ ผมก็ไม่เคยหาข้อมูลเหมือนกัน
แต่เท่าที่ทราบ Weibo ที่คนต่างชาติใช้ จะเป็น Weibo International
เหมือนกับ Tiktok ที่แบ่งเป็นสองเวอร์ชั่น
และของ Tiktok ดูข้ามกันไม่ได้นะครับ
ผมเองก็มี Tiktok ทั้งของจีน และของ International

กลับมาเรื่องหนังที่ผมโพสต์ในกระทู้นี้
ซึ่งมาจากค่าย 91制片厂
ถ้าเป็นไต้หวันทำ ผมว่าต้องใช้ตัวเต็ม คือ 91製片廠
ภาษาที่ใช้ในเรื่องก็เช่นกัน มันคือคนจีนแผ่นดินใหญ่
ไม่ใช่สำเนียง หรือคำที่พูดกันในไต้หวัน

จริงๆ มัน debate กันได้ ว่าจะดูที่ไหนดี?
เช่นจะดูที่คนผลิต ดูที่ดารา ดูที่เนื้อเรื่อง ดูที่ตลาด ดูที่ภาษาที่ใช้ ฯลฯ
ผมบอกว่า ผมดูทั้งหมดเหล่านี้แล้ว สำหรับค่าย 91 มันคือจีน
ผมอาจจะผิดก็ได้ จริงๆ ผมก็ชอบอ่านความเห็นต่าง
ถ้าจะมาคุยกันเพื่อแสวงหาความรู้ ผมก็ยินดีคุย
นี่มาถึงก็ด่ากันเลย หาว่าผมมั่ว หาว่าผมแถ
ผมไม่ได้ไปว่าท่านสักคำ แค่บอกว่าผมคิดยังไงเฉยๆ

เห็นหลายท่านเริ่มเบื่อที่มาเถียงกัน
ผมก็ขออธิบายครั้งสุดท้ายละกันครับ

ส่วนเพื่อนๆ ที่อยากได้ซับเรื่องต่างๆ ที่ว่ามา ไว้ผมแปลให้นะครับ

WeWee
นักสะสมเอวี

« ตอบ #64 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2021, 09:22:00 AM »

ขอแวะเข้าเรื่องน้องละกัน
ตอนแรกผมไม่สนใจเลย เพราะเคยดูเห็นเธอสักตรงเนินนม
ผมไม่ชอบสาวที่ไปนอนทับหนังสือพิมพ์ครับ เลยดูไม่ทันจบก็ลบทิ้งไป
มาตอนล่าสุดนี่ อ้าวไม่ได้สักนี่ ที่แท้เรื่องที่แล้วเป็นสติกเกอร์
เออ แบบนี้ค่อยน่าดูหน่อย  Grin
kingz9
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #65 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2021, 10:35:32 AM »

ยังไงก็ขอบคุณ จขพ ด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2021, 11:33:28 AM โดย kingz9 » บันทึกการเข้า

รับงานแปลหนัง AV สนใจทักส่วนตัวมาถามรหัส+ราคาก่อนได้

http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=226970.0
galsexyth
AV Distinctive (VIP)
ปลิงควาย

« ตอบ #66 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2021, 01:44:10 PM »

ขอบคุณครับ ตามหามานาน
greenfish
โอตาคุเอวี
*

« ตอบ #67 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2021, 02:12:27 PM »

อาจจะนอกเรื่องไปซักนิด อยากสอบถามผู้รู้ทั้งหลาย ถ้าถ่ายทำ AV ในจีนแล้วเอาไปขายที่ไต้หวัน ผิดกฎหมายจีนไหมครับ คนในหนังกับทีมงานกองถ่ายจะโดนอะไรไหมถ้าสมมติว่าคนเหล่านี้เป็นคนจีนที่ไม่ใช่ไต้หวันครับ

ผิดกฎหมายตั้งแต่ถ่ายทำในจีนแล้วครับ คือถ้าเป็นการถ่ายทำ AV ไม่ใช่พวกถ่ายคลิปแล้วหลุด โดนกันทั้งกองนักแสดงยันทีมงาน(ถ้าเป็นคนจีนนะ)
greenfish
โอตาคุเอวี
*

« ตอบ #68 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2021, 02:30:15 PM »

ไม่ได้เข้าใจผิด และไม่ได้เถียงข้างๆ คูๆ เลย
91 เป็นค่ายจีน
ถ้าเป็นของไต้หวันก็เยอะ เช่น swag

จีนทำหนังโป๊ผิดกฏหมาย ใช่ครับ
จำหน่ายก็ผิดกฏหมาย อันนี้แน่นอน ไม่เถียงเลยครับ
แต่เค้ามีวิธีหลบอยู่ เช่นตอนถ่ายทำ ก็ถ่ายไม่ให้โดนจับได้คาหนังคาเขา
และอย่าดังเกินไป อย่าโจ๋งครึ่ม อย่ามีคู่กรณี และอย่าไปผิดกฏหมายข้ออื่นๆ
เช่น Kris Wu 吴亦凡 ที่โดนจับไป ก็เพราะมีคู่กรณี และดันไปพรากผู้เยาว์
หรือนัก Live Show ที่มีแฟนๆ เสียเงินดูมากรายหนึ่ง ใช้นามแฝงว่า ลี้คิมฮวง 李寻欢
กำลังทำเงินอยู่ดีๆ วันนึงโดนสาวที่มา Live แจ้งความจับ แบบนี้น่ะครับ จะไม่รอด

การจำหน่าย สมัยนี้มันเป็น online หมดแล้ว ก็แค่ server ไม่อยู่ในจีนก็จบ
ผมเองอยู่จีนมานาน ก็ไม่เคยสั่งซื้อแบบเป็นแผ่นเป็นเล่มเองได้ ต้องข้ามไปซื้อที่ฮ่องกง
เมื่อก่อนยังพอสั่ง 写真 หรืออัลบั้มภาพจากไต้หวัน จากญี่ปุ่นมาได้บ้าง
แต่เดี๋ยวนี้ศุลกากรคุมหนักมาก ทำให้คนขายหลายร้านก็ไม่กล้าส่งแล้ว

จีนแบนเว็บโป๊ ดังๆ แทบทุกเว็บ
แต่คนที่อยู่ในจีนเค้าใช้ VPN กันทั้งนั้น

เรื่อง Wechat ถูกต้อง มันใช้ในไต้หวันได้
แต่คนไต้หวันส่วนมากจะใช้ LINE เป็นหลัก
ยกเว้นจำเป็นต้องติดต่อกับคนที่อยู่ในจีนจริงๆ
เพราะคนจีนใช้ LINE, FB ไม่ได้ (ยกเว้นจะผ่าน VPN)

Weibo ที่บอกว่า คนต่างประเทศใช้มากกว่าคนจีน
เออ อันนี้น่าสนใจ ผมก็ไม่เคยหาข้อมูลเหมือนกัน
แต่เท่าที่ทราบ Weibo ที่คนต่างชาติใช้ จะเป็น Weibo International
เหมือนกับ Tiktok ที่แบ่งเป็นสองเวอร์ชั่น
และของ Tiktok ดูข้ามกันไม่ได้นะครับ
ผมเองก็มี Tiktok ทั้งของจีน และของ International

กลับมาเรื่องหนังที่ผมโพสต์ในกระทู้นี้
ถ้าเป็นไต้หวันทำ ผมว่าต้องใช้ตัวเต็ม คือ 91製片廠
ภาษาที่ใช้ในเรื่องก็เช่นกัน มันคือคนจีนแผ่นดินใหญ่
ไม่ใช่สำเนียง หรือคำที่พูดกันในไต้หวัน

จริงๆ มัน debate กันได้ ว่าจะดูที่ไหนดี?
เช่นจะดูที่คนผลิต ดูที่ดารา ดูที่เนื้อเรื่อง ดูที่ตลาด ดูที่ภาษาที่ใช้ ฯลฯ
ผมบอกว่า ผมดูทั้งหมดเหล่านี้แล้ว สำหรับค่าย 91 มันคือจีน
ผมอาจจะผิดก็ได้ จริงๆ ผมก็ชอบอ่านความเห็นต่าง
ถ้าจะมาคุยกันเพื่อแสวงหาความรู้ ผมก็ยินดีคุย
นี่มาถึงก็ด่ากันเลย หาว่าผมมั่ว หาว่าผมแถ
ผมไม่ได้ไปว่าท่านสักคำ แค่บอกว่าผมคิดยังไงเฉยๆ

เห็นหลายท่านเริ่มเบื่อที่มาเถียงกัน
ผมก็ขออธิบายครั้งสุดท้ายละกันครับ

ส่วนเพื่อนๆ ที่อยากได้ซับเรื่องต่างๆ ที่ว่ามา ไว้ผมแปลให้นะครับ

91 เป็นค่ายจีน ถ้าเป็นของไต้หวันก็เยอะ เช่น swag

>> ทั้งสองค่ายเป็นของไต้หวันครับ ไม่มีค่าย AV ในจีนและไม่เคยมีด้วย

>> ไม่มีวิธีหลบที่ใช้ได้ และนำมาใช้ครับ ถ้าเป็น 6-7 ปีก่อนอาจจะยังพอมี แต่ 3-4 ปีให้หลังมานี้กวาดล้างกันเหี้ยนหมดแล้วครับ
จับกันแบบปูพรม ที่เห็นๆกันนั่นบริษัทของไต้หวันทั้งหมดครับ ไปหาข้อมูลเพิ่มเติมได้เลยที่กูเกิ้ล ผมมั่นใจว่าถ้าคุณหาจริงๆไม่อ่านจากบอร์ดนั่นบอร์ดนี่(ที่หลายอันเค้าไม่รู้เลย มั่วว่าเป็นของจีน)  คุณจะเจอที่ัมันบอกว่าเป็นไต้หวัน

แล้วก็ยกตัวอย่าง คริส วู มาทำไมครับ มันเกี่ยวกับ AV ตรงไหน แล้วคุณบอกว่าไม่ได้แถข้างๆคูๆ แต่ยกตัวอย่าง คริส วูเนี่ยนะ
คริส วู โดนคดีเรื่องมอมยาสาว ข่มขืน พรากผู้เยาว์ และใช้ชื่อเสียงหลอกหลวงเหยื่อครับ(ว่าเรียกมาแคสต์ตัวนักแสดง)
เรื่อง Live Show ที่จีนไม่ได้เคร่งครับ เพราะมันตามยาก ส่วนใหญ่คนจีน Live Show 18+ 20+ เยอะแยะแต่เค้าใช้ แพลตฟอร์มอื่น ซึ่งอันนี้ผมก็รู้สึกว่าไม่ได้เกี่ยวกับ AV ที่เป็นประเด็นเลย

>> เข้าใจผิดแล้วครับ ตัวเต็มของทั้งฮ่องกง ไต้หวัน เค้ามักจะใช้กันในบ้านเค้า เช่นซับไตเติ้ลในหนัง หรือโทรทัศน์ หรือหนังสือพิมพ์นิตยสาร แต่ถ้าเป็นสิ่งที่เค้าต้องการขายคนนอกประเทศ เค้าก็ใช้ตัวจีนกลางครับ
ยิ่งภาษาที่ยิ่งบ้าบอใหญ่เลย จะละครทีวี หรือหนังใหญ่ เค้าก็มีพากย์จีนกลางทั้งนั้น เพราะเค้าต้องการขายคนนอกประเทศ

เหตุผลอันนี้แหละครับที่เรียกว่าข้างๆคูๆ แบบนี้ สินค้าของฝากของไต้หวัน กับ ฮ่องกง ทั้งขนมเครื่องดื่ม หลายยี่ห้อก็ใช้ภาษาจีนกลางแบบนี้ ต้องบอกว่าเป็นของบริษัทจีนด้วยเหรอครับ คุณดูหนังไต้หวัน หรือ ซีรี่ย์ไต้หวัน เค้าพูดจีนกลางกันหลายเรื่องมากๆ
เพราะว่าเค้าจะขายคนจีนไงครับ

หลายท่านที่เค้าเบื่อกันเพราะคุณอ้างเหตุผลมาให้น้ำหนักความเชื่อตัวเองแบบตะแบงๆอะครับ เช่น ตัวเองอยู่จีนอะไรงี้
หลายๆคนในนี้ที่เค้าชี้แจง เค้าก็มีประสบการณ์ทำงาน อยู่อาศัย เรียน และต่างๆนาๆ กับ ทั้งฮ่องกง ไต้หวัน จีน ญี่ปุ่น ครับ

คือ เหตุผลที่คุณว่ามันอ่อนมากๆ และไม่น่าจะยกมาใช้เลย ตัวอักษรจีนกลาง พูดจีนกลาง ใช้ wechat
แถมยกตัวอย่าง คริส วู มาทำไมไม่เกี่ยวกับค่ายหนัง AV เลย
คนก็เลยบอกว่าคุณเถียงข้างๆคูๆไงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2021, 08:06:03 PM โดย next2277 » บันทึกการเข้า
ICHITAN
โอตาคุกิติมศักดิ์

« ตอบ #69 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2021, 02:31:52 PM »

เนียนโคตรร 
หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8 9 10 พิมพ์