มิถุนายน 07, 2024, 05:13:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 ... 16 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เวบกลับมาใช้งานได้ปกติ 100% แล้ว ขอบคุณทุกแรงใจ  (อ่าน 22247 ครั้ง)
AVC Presidente
Anti-Capitalism !!!
AV Master
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

ประธานาธิบดีแห่งสาธารณรัฐเอวีซี

« เมื่อ: ธันวาคม 13, 2021, 04:13:26 PM »

บทนำ

หลังจากเหนื่อยมากว่า 10 วัน กู้เวบที่ดาต้าเบสใหญ่มาก (อายุ 12 ปี) ฐานข้อมูลตารางกว่า 80 ล้านโรว์ ขนาดเกือบ 8 GB

วันนี้ขอแจ้งกับทุกคนว่าเวบเรากลับมาทำการปกติแล้ว ก่อนจะเดินหน้าต่อไปอย่างมั่นคง ขอนั่งพักเหนื่อยเล่าความเป็นมา

ว่าเกิดอะไรขึ้น และตอนนี้มีอะไรที่ต้องทำต่อไปบ้าง ขอขอบคุณทุกกำลังใจ ที่ทำให้เราผ่านวันที่ยากลำบากมาได้

เหตุแห่งการล่ม

เหมือนฟ้าผ่าลงมากลางดึกวันที่ 2 ธ.ค. เซิร์ฟที่เราเช่าไว้เก็บเวบเกิดล่มอย่างไม่คาดฝัน หลังจากไม่เคยเกิดขึ้นมานานแล้วหลายปี

ครั้งนี้ล่มนานหลายชั่วโมงและหลายตู้พร้อมๆกัน จนเป็นเหตุให้ฐานข้อมูลเสียหายหนัก หนักสุดคือไอดีผมซึ่งเป็นแอดมินหายไปด้วย

จะด้วยว่าจำนวนสตาฟดูแลมีไม่เพียงพอ หรือเหตุอันใดก็แล้วแต่ ทำให้โฮสต์ไม่สามารถกู้ได้ทันเวลาของตัวแบคอัพรายสัปดาห์ของมัน

ทางเลือก

ทำให้ ณ จุดนั้น ผมมีทางเลือกไฟท์บังคับอยู่ 2 ทางคือ หนึ่งใช้แบคอัพที่ตัวเองมีอยู่แต่ข้อมูลทุกอย่างจะย้อนไป 3 เดือน

หรือสองพยายามซ่อมตารางที่เสียโดยการคีย์คำสั่งตรงทีละจุดผ่านตัวจัดการฐานข้อมูลซึ่งเป็นวิธีที่แมนวลมากแต่แก้ไขได้ตรงจุด

ในที่สุดผมเลือกทางที่สอง ซึ่งยากและใช้เวลาซ่อมนานกว่า ตรงนี้ขอขอบคุณผู้ที่คอยช่วยเหลืออยู่เบื้องหลังทุกท่านมา ณ ที่นี่ด้วย

รางวัลแห่งความมุ่งมั่น

ต้องยอมรับว่า 10 กว่าวันที่ผ่านมาไม่มีวันไหนที่ผมได้หลับเต็มอิ่มเต็มตา หัวสมองคิดแต่ทำอยางไรจะทำให้เวบกลับมาได้ครบถ้วน

เพื่อน ๆ เป็นเหมือนกันไหม เวลาตอนเช้าไม่ได้เสพข่าวสารข่าวเอวี กลางคืนไม่ได้ลุ้นดูซับไทยว่าวันนี้จะมีเรื่องอะไรมาลง

เหมือนชีวิตขาดหายอะไรไปบางอย่าง แต่เมื่อเวบเราฟื้นกลับมาเป็นปกติ แค่วันธรรมดา ๆ ก็เหมือนเป็นวันพิเศษอีกครั้ง

ผลข้างเคียง

หลัก ๆ ที่เห็นคือจะพบว่ามีสมาชิกบางท่านชื่อหายไปจากระบบ ตรงนี้ไม่ต้องตกใจผมสามารกู้กลับมาให้ได้

สมาชิกที่ user หายให้แจ้งผมมาได้เลยที่เพจหรือที่เมล์ได้เลย ถึงตอนนี้ผมไล่กู้กลับมาให้แล้วหลายสิบราย

ส่วนเรื่องอื่น ๆ เท่าที่เห็นมีกระทู้สูญหายไปบ้าง แต่ก็เพียงหลักหน่วย ถือว่าน้อยมากจากข้อมูลทั้งหมดที่เวบมี

อนาคต

จากนี้จะหมั่นแบคอัพให้บ่อยขึ้น อาจมีบางบางเวลาดึก ๆ ที่เวบอาจต้องเปิดโหมดบำรงรักษาเพื่อสำรองข้อมูลเวบบอร์ด

และที่สำคัญที่สุด ขอให้เพื่อนสมาชิกที่พอมีกำลัง ร่วมสนับสนุนทุนทรัพย์เพื่อเป็นทุนในการรักษาเวบของเราให้มีอยู่ได้ต่อไป

เพราะการดูแลเวบที่ข้อมูลใหญ่หนึ่งเวบย่อมมีต้นทุนรายดือนที่สูง ใครเคยที่บริจาคแล้ว สนใจอัพยศเพิ่มก็ยินดี ผมมีน้ำใจตอบแทน

เป็นคอนเทนท์ VIP ให้อย่างจุใจ ไม่ว่าจะเป็น "โปรแกรมโหลด R18" กว่าสามแสนเรื่อง พาสเวบดีๆอย่าง "Jsexnetwork" และ

เวบดี ๆ อื่น ๆ อีกเพียบ ตามที่ทราบ ๆ อยู่แล้ว เป็นวีไอพีเป็นแล้วเป็นตลอดชีพ สบายใจหายห่วงแน่นอนครับ

ใครเป็นยศสูงสุดเคยบริจาคมานานแล้ว ก็สามารถสนุบสนุนอีกครั้งได้เช่นกัน ตามกำลังเลยครับ

----------------------------------------------------------------------------
สนใจอัพเกรดยศ ติดต่อที่ผมได้โดยตรงทั้งทาง pm อีเมล์ และทางเพจ หรืออ่านเพิ่มเติมจากกระทู้นี้
http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=229865.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2021, 05:26:10 PM โดย AVC Presidente » บันทึกการเข้า

AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ วานเพื่อน ๆ ช่วยกดติดตามด้วยนะ ==>  
รักเวบนี้ ชอบเวบนี้ เชิญบริจาคสนับสนุนค่าเซอร์เวอร์ของเวบ เพื่อให้สังคมเอวีเข้มแข็งอยู่ได้ต่อไป สังคมแห่งการให้โดยไม่หวังผลตอบแทน
hamii
AV Dedicator (VIP)
เสนาธิการเอวี

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2021, 04:22:22 PM »

กลับมาแล้ววว ดีใจ  Grin
halflife3733
AV DecadonoR++ (VIP)
โอตาคุเอวี
*

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2021, 04:26:31 PM »

ขอบคุณสำหรับความพยายามครับ
lekkiki
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2021, 04:42:24 PM »

ขอบคุณครับ ดีใจมาก
fuji5218
ปลิงกิติมศักดิ์

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2021, 04:43:36 PM »

ขอบคุณในความตั้งใจและพยายามครับ ดีใจที่ได้กลับมา
nagijo
กรรมมาธิการเอวี

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2021, 04:45:18 PM »

ขอบคุณสำหรับความพยายามและความทุ่มเทนะครับ ขอบคุณมากๆจริงๆ ดีใจมากๆครับ
Captain Hook
นักสะสมเอวี
*

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2021, 04:48:34 PM »

ดีใจมากที่กลับมาได้แบบสมบูรณ์ ขอบคุณท่านประธานที่เหนื่อยเพื่อเรา

ขอบคุณมากๆ ครับ ^^
tanakidpop
ปลิงควาย

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2021, 04:50:38 PM »

สุดยอดมากๆครับท่านประธาน​ สามารถ​ donate เ​พิ่มได้ทางไหนบ้างครับ​ เห็นใจท่านประธานเลย​ ขอบคุณมากๆครับ​  Smiley
อบเชยเฉยๆ
AV Publisher
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

อบเชยเด็กนครปฐม

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2021, 04:50:45 PM »

ดีแล้วครับ วันๆไม่ได้ทำไร ตอบ pm เพื่อนๆที่ส่งมาว่าท่านประธานหายไปไหน จนหัวจะปวด นี่บอกไปว่าเว็บระเบิดแกจะไปไหนได้ ก็ซ่อมเว็บสิวะไอ้เปรต

กลุ่ม Telegram แจก Torrent Decensored
งานแก้เซ็นเอวีญี่ปุ่นจากคนจีนของพรี้ Darknight และ WG101
ราคา 49 บาทต่อเดือน ถ้าสนใจติดต่อ PM มาในบอร์ดได้เลย
อยากให้มาลองก่อนสัก 1 เดือน ชอบไม่ชอบค่อยว่ากัน
3BUGS
ปลิงกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2021, 04:51:41 PM »

ขอบคุณครับ นับถือในความพยายามจนสำเร็จ
หน้า: [1] 2 3 ... 16 พิมพ์