เมษายน 27, 2024, 09:10:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ซับไทย Suzu Honjo บำบัดด้วยกีคืนคนดีสู่สังคม STARS-879  (อ่าน 14096 ครั้ง)
SuperAok
AV Columnist
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« เมื่อ: สิงหาคม 20, 2023, 11:38:04 PM »

ซับไทย
https://drive.google.com/file/d/1wOWENpngf5J9OlcfmGcCGxm6e5dwjmug/
https://www.mediafire.com/file/w6mkycd2zio3d58/STARS-879.srt/file

เนื้อเรื่อง
สาวแต่งงานแล้วที่รักการทำงานอาสาสมัครมาตั้งแต่สมัยเรียน จนปัจจุบันเธอทำหน้าที่ดูแลคนที่เป็น "ฮิกิโกะโมริ" โดยเธอจะคอยไปหาที่บ้าน ช่วยให้เขาปรับตัวเข้าสู่สังคม ทำกิจวัตรประจำวันได้อย่างไม่โดดเดี่ยวตัวเอง แต่สิ่งที่เธอทำพิเศษกว่านักบำบัดคนอื่น ๆ คือเธอนั้นช่วยให้เขาผ่อนคลายโดยการช่วยปลดปล่อยความต้องการทางเพศให้ในเคสที่เธอดูแล ทั้งนี้ก็ทำแบบไม่ให้สามีรู้เสียด้วย จนเวลาผ่านคนผู้ถูกบำบัดของเธอหายดีกลับคืนสู่สังคม และก็ยังไม่ลืมที่จะแอบไปมีอะไรกับเธอที่บ้านเรื่อย ๆ

คำทับศัพท์ที่ใช้
引きこもり ฮิกิโกะโมริ = คนที่ถอนตัวจากสังคม ไม่สุงสิงกับใคร เก็บตัวอยู่แต่ในที่ส่วนตัวของตัวเอง
さくらく会 ซากุระกูกาอิ = องศ์กรที่ช่วยเหลือดูแลผู้ป่วยและผู้เปราะบางในสังคม
ただいま  ทาไดมะ = กลับมาแล้ว
おかえりなさい  โอคาเอรินาไซ กลับมาแล้วเหรอ, ยินดีต้อนรับกลับบ้าน
こんにちは คอนนิจิว่ะ เป็นกล่าวทักทายที่ใช้ได้ตลอดทั้งวันหมายถึง “สวัสดีค่ะ/สวัสดีครับ ” ในภาษาไทย
こんばんは  คอมบังว่ะ เป็นคำกล่าวทักทายในช่วงหลังเที่ยงไปถึงตอนเย็นหรือหมายถึง “สวัสดีตอนบ่าย”  ซึ่งประโยคเต็มๆ ในภาษาญี่ปุ่นคือ “คอมบังว่ะ โยย บัง เด ซิ เน่ (今晩はよい晩ですね。)”
初めまして ฮาจิเมมัดเตะ = ยินดีที่ได้พบคุณ
お願いします โอเนงไงชิมัส = ได้โปรด
やだ ยาดะ = ไม่นะ
お帰り โอไคริ = ขอต้อนรับกลับบ้าน
お久しぶりです โอฮิชาชิบูริเดสสึ = ไม่ได้เจอกันนานเลยนะ.
久しぶり ฮิชาชิบูริ = ไม่ได้เจอกันนานเลยนะ.
行ってきます อิตเตะคิมัส = ไปแล้วจะกลับมานะ
いってらっしゃい อิตเตะรัชไช = ขอให้เดินทางปลอดภัย
ただいま  ทาไดมะ = กลับมาแล้ว
おかえり(なさい)  โอคาเอริ(นาไซ) = กลับมาแล้วเหรอ, ยินดีต้อนรับกลับบ้าน
はじめまして ฮะจิเมะมะชิเตะ = ยินดีที่ได้รู้จัก” ใช้ในกล่าวทักทายกับคนที่เราเพิ่งรู้จักเป็นครั้งแรก
いただきますอิตะดะคิมัส = จะรับประทานอาหารแล้วนะ
ごちそうさまでした โกะจิโซซะมะเดะชิตะ แปลว่า ขอบคุณอาหารที่เราได้ทาน
嬉しい อุเรชิ เป็นคำคุณศัพท์ที่หมายถึงความสุขและความรื่นรมย์ คำว่า ureshii มักใช้ในช่วงเวลาหรือความรู้สึกสั้น ๆ ของความสุข ชอบคนที่มีความสุขในการทำบางสิ่งบางอย่างในวันนี้ให้
キレイ คิเหระ = สวยงาม
恥ずかしい ฮาซูกาชิ = อาย, น่าอาย
だめ ดาเมะ = เป็นได้ทั้งประโยคคำสั่ง คือ อย่านะ ไม่นะ ไม่ได้นะ หรือประโยคบอกเล่าว่า ไม่ดีนะ ไม่ไหวแล้วนะ ขึ้นกับบริบทตอนนั้น เป็นทั้งการห้ามตัวเองไม่ให้เผลอใจไปตามความกระสัน หรือไม่ให้เสร็จ
気持ち คิโมจี๊ = เป็นคำย่อ มาจากคำว่า 気持ちがいい คิโมจี๊กะอี้ หมายถึงความรู้สึกดี ๆ
行く อิกุ, หีกุ, หีกู = บรรลุจุดสุดยอด คำอธิบายโดยละเอียดให้ดูจากโพสท์ของท่าน CyberXmax

แนะนำว่าต้องหา FHD 1080p มาดูเลย (ใน VIP มีแจก) ดูแบบชัดๆได้อารมณ์กว่ามาก

***ในห้อง VIP มีเวอร์ชั่น De-Censored แจกด้วยนะ

สุดท้ายฝากไว้เช่นเคย อย่าลืมคำ ขอบคุณ เป็นกำลังใจให้ผู้แปลซับด้วยนะครับ

-------------------------------------

แจกตัวหนัง FHD คมชัดโหลดง่ายเต็มสปีดให้แล้วในห้อง VIP [FHD MP4 5.66 GB]

https://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=236918.0

ในห้อง VIP มีหนังเอวีซับไทยรวมไว้เยอะมากนับร้อยเรื่อง ใครสนใจก็บริจาคช่วยเหลือเวบได้ครับ

---------------------------------------------

ส่วนสมาชิกทั่วไปหาดูออนไลน์ได้จาก https://mixdrop.co/f/zpn0rj88splxvp

จะได้ไฟล์ขนาด 1.1 GB คุณภาพพอใช้ แล้วเปลี่ยนชื่อหนังให้ตรงกับชื่อไฟล์ซับ เปิดดูได้เลย

หรือจะลองหาในกูเกิ้ลในเวบดูออนไลน์เวบอื่นๆก็ได้ครับ เผื่อจะสามารถดึงลงมาได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2023, 11:24:01 PM โดย AVC Presidente » บันทึกการเข้า
agg001
AV Devotor (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2023, 12:12:56 AM »

ขอบคุณครับ
zero2519
AV Distinctive (VIP)

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2023, 06:27:26 AM »

ขอบคุณครับ
naipeesaj
AV Dedicator (VIP)

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2023, 08:24:17 AM »

Shocked Shocked Grin Grin ขอบคุณท่าน SuperAok มากๆครับ  Grin Grin Cool Cool
ใครไม่เงี่ยน เราเงี่ยน

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2023, 08:52:05 AM »

ขอบคุณครับ

avhub88
วุฒิสมาชิกเอวี
**

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2023, 10:20:42 AM »

ขอบคุณครับ
Crabpoo
เสนาธิการเอวี
*

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2023, 12:38:15 PM »

ขอบคุณครับ
Azura_Guy
AV DecadonoR++ (VIP)
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2023, 02:41:15 PM »

ขอบคุณครับ

Life isn't about being perfect. It's about accomplishing your dream's.
MON7088

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2023, 08:42:08 PM »

ขอบคุณครับ
Samurai Berger
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2023, 09:14:34 PM »

ขอบคุณมากครับ Cheesy Cheesy Cheesy
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์