เมษายน 28, 2024, 12:08:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เนตบ้านที่ใช้ๆกันอยู่ โหลดได้ความเร็วสูงสุดเท่าไหร่ครับ  (อ่าน 716 ครั้ง)
Hiryo
ประธานชมรมคนรักอาหมวย
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« เมื่อ: มกราคม 22, 2024, 07:58:46 PM »

ของผมใช้ทรู 1.5 GB อัพโหลดที่ 500 mbps

แต่โหลดได้สูงสุดเฉลี่ยอยู่ที่ 30-50 mbps เท่านั้น ได้ไม่ถึงครึ่งเลย เรื่องซัพพอร์ทความเร็วเนต ผมว่าอุปกรณ์ของผมก็พร้อมนะ

ของแต่ละท่านได้ความเร็วเต็มกันมั้ยครับ มีใครโหลดได้ ถึง 100 mbps มั้ย
อบเชยเฉยๆ
AV Publisher

อบเชยเด็กนครปฐม

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 22, 2024, 08:23:48 PM »

ขึ้นอยู่กับโฮสด้วยครับ ประเทศไทยเน็ตมันแรงเฉยๆ แต่โฮสทั่วไปไม่ปล่อยให้เราดาวน์โหลด
ความเร็วเท่าความแรงเน็ตไทยเราอยู่แล้ว ไหนจะเรื่องความห่างจากชุมสาย เวลาที่ใช้ บลาๆ
มันวิ่งไม่เต็มอยู่แล้วครับ โอกาสวิ่งเต็มมีน้อยมาก

ถ้าวิ่งเต็ม 1500gigabit/8byte = 187.5 MB/s ผมว่าฮาร์ดดิกส์ระเบิดก่อน
สมมุตติว่าโหลดลงฮาร์ดดิกส์ก็แล้วกัน

HDD 5,400 rpm
อ่านข้อมูล = 100 MB/s เขียนข้อมูล ~100 MB/s
HDD 7,200 rpm
อ่านข้อมูล = 120 MB/s เขียนข้อมูล ~120 MB/s

แต่มันไม่ระเบิดหรอก เพราะมันก็จะปรับให้เหลือ 100 หรือ 120 MB/s อยู่ดี

เอาเป็นว่ามันมีหลายปัจจัยมากๆ แต่ถ้าวันไหนรู้สึกว่ามันช้าผิดปรกติ
โทรไปบอกว่าตูจะย้ายค่ายเดี๋ยวมันก็แรงเอง

กลุ่ม Telegram แจก Torrent Decensored
งานแก้เซ็นเอวีญี่ปุ่นจากคนจีนของพรี้ Darknight และ WG101
ราคา 49 บาทต่อเดือน ถ้าสนใจติดต่อ PM มาในบอร์ดได้เลย
Hiryo

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 22, 2024, 08:46:15 PM »

ขอบคุณครับ ผมโหลดได้แค่ 30-50mbps แต่ต้องจ่ายราคาระดับ 1.5 GB ก็เลยรู้สึกว่าเสียเปรียบไปหน่อย เพราะเต็มที่ทางทฏษฏีคือ 187.5 MB/s อย่างที่ท่านอบเชยว่า ผมไม่เอาขนาดนั้น แต่ให้มันเกินครึ่งซักหน่อยก็ยังดี ซัก 70-90 mbps

ทนใช้แบบนี้มาเกือบปีล่ะ เพราะผมขี้เกียจโทรไปคุย แต่เดี๋ยวจะโทรไปลดแพคเกจลงล่ะครับ

แต่อยากถามด้วยว่าแต่ละท่านใช้เนตเท่าไหร่ โหลดได้เท่าไหร่กันบ้าง เผื่อเป็นข้อมูลเสริมครับ
อบเชยเฉยๆ
AV Publisher

อบเชยเด็กนครปฐม

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 22, 2024, 08:53:26 PM »

https://www.nperf.com/r/3493747598758642-oJb5vO9u

ผมไม่รู้ความเร็วแพ๊คที่ผมสมัครแล้วอะ มันอัปเดทให้เรื่อยๆ
แต่จ่าย 600 กว่าบาทต่อเดือน น่าจะแพ๊ค 590 บาทล่ะมั้ง

ในลิงก์คือยิงไป Singapore เพราะมีเน็ตไว้เล่นเกม 555+

กลุ่ม Telegram แจก Torrent Decensored
งานแก้เซ็นเอวีญี่ปุ่นจากคนจีนของพรี้ Darknight และ WG101
ราคา 49 บาทต่อเดือน ถ้าสนใจติดต่อ PM มาในบอร์ดได้เลย
Hiryo

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 22, 2024, 10:44:31 PM »

อันนี้ speed test ของผม เหอๆ นี่มันเนตควา่มเร็วแค่ 300 mbps ชัดๆ ไม่ใช่ 1500 mbps

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 22, 2024, 10:46:10 PM โดย Hiryo » บันทึกการเข้า
play...

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 22, 2024, 11:19:25 PM »

ผมว่ามันต้องมีอะไรผิดพลาดตรงไหน  ถามผู้ให้บริการดูครับ
ผมเคยเจอนะไม่ตรงความเร็วที่ตกลงก็มี ต้องไปบอกเขาถึงแก้ให้

ของผมใช้เน็ต nt แพคเกจ 300 mbps นี่แหละ  โหลดเร็วเท่ากันเลย  แถมแอบเร็วกว่านิดๆ
maload ผํ้ต้องการรับจ้างทำซับหนัง

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 23, 2024, 08:20:12 AM »

โคตรเเจ้ม  177 m  เเปลว่าอะไรหว่า  เคยเห็นโหวตบิทเเบบปิด เต็มที่ได้  13 เมก
เเต่เมื่อคืน ดูยูทูบไม่ได้ตอนสองทุ่ม  โหลดน้องมิอุ4พีมาดู โหลดไม่เสร็จอะ   Grin

ประวัติศาสตร์การดูหนังของข้าพเจ้า https://lastnightav.blogspot.com/
เราต้องการรับจ้างทำซับหนังเรื่องต่างๆ  ยกเว้นหนังดึบิ้ว
พีเอ็มคุยกันเล่นได้
Hiryo

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 23, 2024, 10:14:20 AM »

ผมว่ามันต้องมีอะไรผิดพลาดตรงไหน  ถามผู้ให้บริการดูครับ
ผมเคยเจอนะไม่ตรงความเร็วที่ตกลงก็มี ต้องไปบอกเขาถึงแก้ให้

ของผมใช้เน็ต nt แพคเกจ 300 mbps นี่แหละ  โหลดเร็วเท่ากันเลย  แถมแอบเร็วกว่านิดๆ

ผมโทรไปแจ้งลดสปีดลงเหลือ 500mbpsล่ะครับ เขาบอกจะให้ช่างมาดูให้แต่ผมไม่เอาแล้ว โหลดไฟล์ได้ซัก 30-40 mbpsผมว่าก็พอแล้ว

ที่ผมปรับไปเป็น1500mbpsเพราะมันมี4Kมา เลยใจร้อนอยากโหลดไวๆ ตอนแรกมันก็ไวจริงหลังๆสปีดลดลงเรื่อยๆจนเหลือเท่าที่เห็น   แต่เพราะขี้เกียจโทรไปคุยกับไม่ได้รีบ เลยปล่อยคาราคาซังมานาน

โคตรเเจ้ม  177 m  เเปลว่าอะไรหว่า  เคยเห็นโหวตบิทเเบบปิด เต็มที่ได้  13 เมก
เเต่เมื่อคืน ดูยูทูบไม่ได้ตอนสองทุ่ม  โหลดน้องมิอุ4พีมาดู โหลดไม่เสร็จอะ   Grin

ของท่านน่าจะหนักกว่าของผมอีกนะเนี่ย555 เดี๋ยวนี้มันมีด้วยเหรอครับเนตความเร็ว200mbps ผมว่าขั้นต่ำมันน่าจะเป็น300mbpsแล้วนะ ผมก็ไม่ค่อยได้ติดตามเรื่องความเร็วอินเตอร์เนตเท่าไหร่ พึ่งมาเชคของตัวเองนี่แหละ ปล่อยให้ทรูตีเนียนมาตั้งนาน
หน้า: [1] พิมพ์