มิถุนายน 04, 2024, 05:55:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยครับ ผมมีไฟล์รวมๆประมาณ 30 TB เก็บมา ร่วมๆ 20 ปี จะปล่อยแบบไหนดี  (อ่าน 2186 ครั้ง)
kakaka895
AV Dedicator (VIP)
หื่นไร้ศิลปะ

« เมื่อ: เมษายน 08, 2024, 05:14:28 PM »

ซึ่งก็กะว่าจะปล่อยเรื่อยๆ เป็นช่วงๆ ให้หมดทีละ 1 TB แล้วค่อยเริ่มใหม่ แต่ผมลงได้แค่ rapidgator ซึ่งกว่าจะหมดน่าจะนาน  กับ ปล่อยไปด้วย แล้วใครสนใจก็ PM มาแล้วผมจะอัดลง HDd 1 TB ไปเลย ขอแค่ค่า Hdd คืนบ้าง จะดีใหมครับ จะผิดกฎอะไรหรือเปล่า (ซึ่งผมก็อ่านแล้วนะ) หรือจะเป็นรูปแบบลงโฆษณาในนี้ไปแล้วให้ใครสนใจก็คลิ๊กสอบถาม สั่งด้วยเลย จะดีใหมครับ ใจก็อยากจะให้เพื่อนๆเก็บๆไว้ เสียดายหากมีวันใดวันหนึ่งผมต้องลบทั้งหมด    ** หนังผมส่วนมากมาจากเวบนอกนะครับ ช่วงสมัย 2001-2015 เสียเงินไปกับ rapidshare  rapidgator หลายหมื่นอยู่ (เติมบ่อย ใช้โหลดอย่างเดียว ไม่อัพเลย เสียดาย) >_<   ส่วนมากเป็นพวก teen hardcore ฝรั่ง tarra white , victoria rose , katsumi ,  tia tanaka , Meggan malone  , Danni Cole , Alexis love , Veronique Vega , Riley Mason , Sandy Sweet , Lexi Belle , Ellie Idol   แล้วก็ av ยุค  ai nagase ,  mihiro   sora  , maria ozawa  ประมาณนี้ ไฟล์ก็เลยมีขนาด 288 p  ,  480p  , 720p  เป็นส่วนมาก    แต่ของใหม่ก็เก็บ เป็น 1080p อยู่ เช่น Alina Li , Lulu chu , Izzy Bell    Av  Sora Shiina , แล้วก็พวก reduce mosaice ต่างๆ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2024, 05:35:26 PM โดย kakaka895 » บันทึกการเข้า
AVC Presidente
Anti-Capitalism !!!
AV Master
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

ประธานาธิบดีแห่งสาธารณรัฐเอวีซี

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 08, 2024, 05:30:11 PM »

แนะนำลองอัพขึ้น https://send.cm (เก็บได้ไม่จำกัด แต่เงื่อนไขคือ ต้องมีคนโหลดไฟล์นั้นในรอบ 30 วัน จึงจะไม่ถูกลบ)

แล้วโพสเป็นกระทู้แจกฟรีไว้ที่ห้อง Movie sharing เรื่อยๆครับ จะมีโอกาสที่คนมากดเรื่อย ๆ เพื่อให้ไฟล์คงอยู่ครับ

AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ วานเพื่อน ๆ ช่วยกดติดตามด้วยนะ ==>  
รักเวบนี้ ชอบเวบนี้ เชิญบริจาคสนับสนุนค่าเซอร์เวอร์ของเวบ เพื่อให้สังคมเอวีเข้มแข็งอยู่ได้ต่อไป สังคมแห่งการให้โดยไม่หวังผลตอบแทน
kkunurat

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 08, 2024, 06:50:12 PM »

30 TB เยอะมากเลยนะครับ

ผมมีไม่มากขนาดนั้น เลยลองใช้ Terabox แบบฟรี ได้ 1 TB ครับ
สมัคร 3 ID (gmail, hotmail, yahoo) ได้รวม 3 TB
เหมือนฝากไฟล์ไว้ใน cloud เปิดดูออนไลน์ได้ ยังไม่เคยใช้เมนูแชร์

ข้อเสียคือ ขนาดไฟล์ใหญ่สุดได้ 4 GB

ปล.ผมลองแชร์ไฟล์มา 2 ไฟล์ แปะลิงค์ไว้ ลองทดสอบโหลดให้หน่อยครับว่าแชร์ได้ไหม

รูป 8 MB
https://terabox.com/s/1eo-LQP0Tu6lNt2nHb5Ag9w

หนัง 640 MB
https://terabox.com/s/1lRQ0k_5iv0thZgTGpNE2TA

Ameri Ichinose RBD-291 https://avsubthai.me/632
CLUB-044
kakaka895

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 08, 2024, 10:03:53 PM »

ครับ คือสมัยนั้น ตอนเย็นก็โหลด bit หรือใช้พวก rapidshare  rapidgator ตั้งโหลดไว้ใส่เลยครับ ตอนเช้าก็ค่อยปิดคอม บางทีก็ไม่ปิดเลย (ขนาดเน็ตสมัยนั้น ช้ามากนะเทียบกับตอนนี้) ไฟล์เอาจริงแทบไม่ได้เช็ก เน้นโหลดไว้ก่อน 1 อาทิตย์ ก็หมดแล้ว hdd 1 tb (เพราะผมโหลดพวกเกมส์ series หนัง ซิตคอมทั่วไปด้วย) พอมาแยกจัดการอีกทีใช้ hdd 2 tb ไปน่าจะเกือบๆ 40 ลูกๆ (ลบไฟล์ไปเยอะแล้ว ไฟล์ซ้ำ เกมส์ที่เล่นจบ หรือโหลดมาแต่ไม่อยากเล่นแล้ว) ตอนนี้ก็เลยมาเรียงๆใหม่ หา Hdd 1 TB มือสองใหม่ๆ ช่วง 1-3 ปีมา เลือก back up ลงครับ   และช่วง 4 ปี หลังนี่ ผมโหลดน้อยมากครับ มีก็หาพวก remastered ดีๆ โหลด กับนักแสดงใหม่ๆไม่กี่คนครับ และผมก็ไม่เคยใช้พวก cloud ด้วยครับ  มันก็เลยเยอะ
เขย่งเยส
AV DecadonoR++ (VIP)
*

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 08, 2024, 10:22:00 PM »

ปล่อยแบบ peer to peer บิทเลยครับ

Devilart
AV DedicataR+ (VIP)
ตะกวดไซเบอร์
*

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 09, 2024, 07:47:18 AM »

TERABOX ก็ดีครับ คนที่มี Premium ก็โหลดได้ไว ข้อเสียข้อเดียวคือดูออนไลน์แล้วกรอไม่ได้นี่แหละ
ฝากไฟล์ 18+ แบบส่วนตัวไม่โดนลบ ถ้าเป็น OneDrive นี่แป๊บเดียวโดนลบแล้ว
jakkajee
*

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 10, 2024, 05:49:13 PM »

ไม่ลองลิสต์ JAV รุ่นเก่าๆที่มี เผื่อมีคนสนใจ หนังเก่าหลายต่อหลายเรื่อง หาไม่ได้แล้ว

rie42
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 10, 2024, 10:23:03 PM »

ของผม ก็ มีเกือบ 20 ลูกแล้ว ครับ แต่ละลูก ก็ 1 TB, 2TB, 4TB, และ 5TB

ไม่มีที่เก็บแล้ว ครับ 5555
TonyHorii
คือลือและเบิ้มๆ
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

เบิ้มๆและคือลือ

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 10, 2024, 11:05:45 PM »

ปรัชญาเดียวกับผมเลย วิธีการเก็บรักษาไฟล์ที่ดีที่สุดในโลกคือแชร์ให้ผู้อื่นช่วยเก็บ 5555

ผมก็อยากหาวิธีดีๆเหมือนกัน

~วิธีเก็บไฟล์ที่คงทนที่สุด ก็คือแบ่งปันให้ผู้อื่น~
kakaka895

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 23, 2024, 03:42:58 PM »

สอบถามเพิ่มครับ จะทำให้อัพโหลดเป็นคิวได้มั๊ยครับ send.cm นี่  ตอนนี้วางทีละไฟล์ อัพเสร็จแล้วค่อยอัพอีกไฟล์ มันดูช้าจัง  ลอฃวางหลายๆไฟล์เหมือนจะได้ แต่พอเสร็จหมดเห็นแค่ไฟล์แรก หรือต้องไปตั้งค่าตรงไหนครับ
หน้า: [1] 2 พิมพ์