มิถุนายน 17, 2024, 02:31:20 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 8 ... 11 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไงดีครับ ผมไม่สามารถหยุดโหลดหนังโป๊ได้ จนกระทบกับชีวิตประจำวัน  (อ่าน 12140 ครั้ง)
sattawat1979
ตะกวดไซเบอร์
*

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2024, 11:11:10 AM »

จริงๆว่าจะตอบ ปัญหาคือสมัยนี้เน็ทมันเเรง  มันโหลดไว เเปปเดียว เเล้วไฟล์ฺมันก็ใหญ่ขึ้นทุกวัน
ก็จนใจจะให้คำปรึกษาจริงๆ อย่างเราตอนนี้ หันมาดูปกเเทน ดูตัวอย่างเเทน หรือนั่งดูในเน็ท อ่านเรืองเสียวให้เวลามันหมดไป
นั่งวิจารย์หนัง ตั้งเเต่ปก นั่นก็ไม่เอา นิ่ก็ไม่ใช่ นั่นก็เยอะไป ตินั้น ตินิ   ก็ช่วยๆลดสิ่งที่จะโหลดได้บ้าง   
โหลดหนังมันเหมือนกิจกรรม มันสนุก คลิกๆ  รอดูมันเต็ม เเล้วไปเลือกเเล้วโหลด เเปปเดียวเสร็จอีกละมันก็เลย ไม่รู้จะเเก้ที่ตรงไหนนะ

ใช่ครับ ส่วนนึง คือเน็ตมันแรงด้วย
สมัยก่อนผมใช้คอมกากๆ โหลดหนังโป๊ สเป็กความเร็วLAN เมนบอร์ด ยังช้าอยู่  จะโหลดหนังแต่ละเรื่องก็ใช้เวลาหลายนาที เมื่อก่อนผมซื้อฮาร์ดดิสก์ แค่ครั้งละ 1-2 TB  ก็ใช้ได้นาน
แต่มาตอนนี้ ผมอัพคอมใหม่ ความเร็ว LAN เต็มสปีด เข้ากับเน็ตบ้าน โหลดเร็วขึ้นเยอะเลย ฮาร์ดดิสก์ 1-2 TB ไม่พอแล้ว  ตอนนี้ผมซื้อขั้นต่ำคือที่ 4 TB เท่านั้น มันเลยสิ้นเปลืองกว่าเมื่อก่อนมาก

และการที่เปลี่ยนจากฮาร์ดดิสก์ เป็น SSD เวลาโหลดแบบ IDM ตอนมันรวมรวมไฟล์ก่อนโหลดเสร็จ เร็วมากๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 24, 2024, 11:21:44 AM โดย sattawat1979 » บันทึกการเข้า
*

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2024, 11:14:23 AM »

มี HDD 4TB 200 กว่าลูก อยากหยุด เป็นผมประกาศขาย HDD ทั้งหมดทิ้ง สักลูกละ 2,000 บาท

การโล๊ะทิ้ง ก็เป็นวิธีการตัดกิเลส ตัดความยึดติดได้อย่างหนึ่ง แถมยังเปลี่ยนเป็นเงินได้ราวๆ 4 แสนกว่าบาท เอามาเป็นเงินเก็บไว้ใช้ยามฉุกเฉินได้อีกครับ

เมื่อสิบกว่าปีก่อน ผมซื้อแค่ 1-2 TB เท่านั้นครับ
แต่ช่วง 4-5 ปีมานี้ ซื้อที่ 4 TB ตลอดเลย  เงินเก็บหายไปเยอะเลย

ตั้งแต่ผมเก็บหนังโป๊มา มีฮาร์ดดิสก์เสียแค่ 2 ลูกเองครับ จาก 200  กว่าลูก กู้ข้อมูลมาได้ลูกนึง อีกลูกนึงกู้ไม่ได้
ถือว่าโชคดีนะ ที่เสียแค่ 2 ลูก จาก 200 กว่าลูก
ผมพยายามเก็บรักษา อย่างดีที่สุดแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 24, 2024, 11:27:14 AM โดย sattawat1979 » บันทึกการเข้า
อ.ยัง
AV Dedicator (VIP)
ปลิงกิติมศักดิ์

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2024, 02:10:28 PM »

โหลดไว้จนลืมไปแล้วว่าเคยโหลด  Grin Grin
kkunurat
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2024, 06:52:42 PM »

จริงๆว่าจะตอบ ปัญหาคือสมัยนี้เน็ทมันเเรง  มันโหลดไว เเปปเดียว เเล้วไฟล์ฺมันก็ใหญ่ขึ้นทุกวัน
ก็จนใจจะให้คำปรึกษาจริงๆ อย่างเราตอนนี้ หันมาดูปกเเทน ดูตัวอย่างเเทน หรือนั่งดูในเน็ท อ่านเรืองเสียวให้เวลามันหมดไป
นั่งวิจารย์หนัง ตั้งเเต่ปก นั่นก็ไม่เอา นิ่ก็ไม่ใช่ นั่นก็เยอะไป ตินั้น ตินิ   ก็ช่วยๆลดสิ่งที่จะโหลดได้บ้าง   
โหลดหนังมันเหมือนกิจกรรม มันสนุก คลิกๆ  รอดูมันเต็ม เเล้วไปเลือกเเล้วโหลด เเปปเดียวเสร็จอีกละมันก็เลย ไม่รู้จะเเก้ที่ตรงไหนนะ

ใช่ครับ ส่วนนึง คือเน็ตมันแรงด้วย
สมัยก่อนผมใช้คอมกากๆ โหลดหนังโป๊ สเป็กความเร็วLAN เมนบอร์ด ยังช้าอยู่  จะโหลดหนังแต่ละเรื่องก็ใช้เวลาหลายนาที เมื่อก่อนผมซื้อฮาร์ดดิสก์ แค่ครั้งละ 1-2 TB  ก็ใช้ได้นาน
แต่มาตอนนี้ ผมอัพคอมใหม่ ความเร็ว LAN เต็มสปีด เข้ากับเน็ตบ้าน โหลดเร็วขึ้นเยอะเลย ฮาร์ดดิสก์ 1-2 TB ไม่พอแล้ว  ตอนนี้ผมซื้อขั้นต่ำคือที่ 4 TB เท่านั้น มันเลยสิ้นเปลืองกว่าเมื่อก่อนมาก

และการที่เปลี่ยนจากฮาร์ดดิสก์ เป็น SSD เวลาโหลดแบบ IDM ตอนมันรวมรวมไฟล์ก่อนโหลดเสร็จ เร็วมากๆครับ

ในสถานการณ์ปัจจุบัน ผมมีแนวความคิดว่า ซื้อ 4 TB 3,000 บาท น่าจะคุ้มกว่า ซื้อ 2 TB 2,000 x 2 ลูกนะครับ
(แต่ 2 TB x 2 ลูกดีกว่าในกรณีความเสี่ยงเรื่อง HDD เสีย ซึ่งโอกาสก็เกิดน้อย ถ้าใช้อย่างถูกวิธี)

ส่วน SSD น่าจะแพงในการที่จะเอามาเก็บหนังเยอะๆ แทน HDD ไหมครับ

Ameri Ichinose RBD-291 https://avsubthai.me/632
CLUB-044
mumuboom
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2024, 11:10:32 PM »

อะไรที่ทำเเล้วมีความสุข ทำไปเลยครับ
yen04
พยาธิตัวเหงียน
*

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2024, 11:19:20 PM »

ในสถานการณ์ปัจจุบัน ผมมีแนวความคิดว่า ซื้อ 4 TB 3,000 บาท น่าจะคุ้มกว่า ซื้อ 2 TB 2,000 x 2 ลูกนะครับ
(แต่ 2 TB x 2 ลูกดีกว่าในกรณีความเสี่ยงเรื่อง HDD เสีย ซึ่งโอกาสก็เกิดน้อย ถ้าใช้อย่างถูกวิธี)

ส่วน SSD น่าจะแพงในการที่จะเอามาเก็บหนังเยอะๆ แทน HDD ไหมครับ

แรกๆผมก็ซื้อ HDD ของใหม่ หลังๆไม่ไว้ ซื้อมือสองประหยัดงบไปได้ครึ่งๆครับ
mumuboom
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2024, 11:21:23 PM »

เเต่ก็ดีกว่า ลงอ่างครับ ลงอ่าง เดือนนึงไป 2 หน ก็ 6 พัน +
คุณควรหา Main สัก 10 คนพอ เอาที่ชอบจริงๆ โหลดเเต่ของนางเหล่านี้
บางเรื่องไม่ตรงปก ก็ลบทิ้ง
mayom7105
AV DecadonoR++ (VIP)
พยาธิตัวเหงียน
*

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2024, 11:28:14 PM »

ลด ละ เลิก
1.กำจัดการใช้ HDD ใช้ 200++ ตัว เท่าที่มี ห้ามซื้อใหม่จนกว่าจะ HDD จะเหลือสัก 20 ตัว (ซื้อทดแทนให้ครบ20)
   -โหลด แล้วไม่ดู ก็โหลดหมุนเวียน HDD ไป (สุข X1)
   -โหลด ดูช่วยตัวเอง โหลดหมุนเวียน (สุข X2)
2.ตังมีเหลือ ก็เก็บไว้
   2.1 เกษียณ ไม่มีคนจ้างต่อ ไม่มีรายได้ ต้องมีตังเก็บด้วย อย่างน้อยก็ต้องมีตังซื้อข้าว (และค่าใช้จ่ายต่าง) ไว้มีแรงโหลดหนัง
   2.2 ถ้าเก็บตังไว้มากพอ ก็มีตังไว้ซื้อ HDD ใหม่ จ่ายค่าเน็ต
   2.3 เกษียณ แล้ว เวลาจะเยอะ เอาตังที่เก็บไว้ โหลดหนังต่อ (โดยใช้เงื่อนไขข้อ 1)
3.ยังมีอะไรหลายอย่างนอกจากหนัง ที่ให้เราได้พบเจอและค้นหานะครับ
   3.1 อายุใกล้เคียงกัน มาถึงวัยกลางคนแล้ว สุขภาพ ออกกำลังกาย วิ่งหรือเดินออกกำลังกาย ได้เจอสาวๆ (กลับมาคิดถึงสาวๆที่เจอมาช่วยตัวเองก็แปลกใหม่ดี)
   3.2 ถ้าเจ้าของกระทู้อยากจะมีชีวิตที่ดีขึ้นกว่าเดิม หากิจกรรมอื่นทำด้วย จะได้เจอความสุขหลายๆแบบ เริ่มง่ายๆ นั่งดูต้นไม้ ดูนก ดูธรรมชาติ สัก 5 นาที
   เริ่มต้นที่ความตั้งใจ ขอให้ชนะใจตัวเอง สุดท้าย " หนังอาจจะไม่สำคัญที่สุด แต่มันจำเป็นต้องมี " และ " เงินอาจจะไม่สำคัญที่สุด แต่มันจำเป็นต้องมีให้มากพอ " ด้วยครับ
*

« ตอบ #58 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2024, 11:54:30 PM »

ใช่ครับ ดูเหมือน 4TB จะคุ้มที่สุด ผมก็เลยซื้อ 4 TB มาตลอด  และเอาแบบถูกที่สุด
ส่วนใหญ่ผมจะซื้อ External HDD ของ Toshiba สลับกับแบบ Internal WD Blue แล้วมาเสียบกับ Docking

ส่วน SSD ผมเอามาใช้โหลดอย่างเดียวครับ แล้วค่อยมาถ่ายโอนให้กับ HDD อีกทีเพื่อเก็บ
*

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2024, 12:16:36 AM »

ลด ละ เลิก
1.กำจัดการใช้ HDD ใช้ 200++ ตัว เท่าที่มี ห้ามซื้อใหม่จนกว่าจะ HDD จะเหลือสัก 20 ตัว (ซื้อทดแทนให้ครบ20)
   -โหลด แล้วไม่ดู ก็โหลดหมุนเวียน HDD ไป (สุข X1)
   -โหลด ดูช่วยตัวเอง โหลดหมุนเวียน (สุข X2)
2.ตังมีเหลือ ก็เก็บไว้
   2.1 เกษียณ ไม่มีคนจ้างต่อ ไม่มีรายได้ ต้องมีตังเก็บด้วย อย่างน้อยก็ต้องมีตังซื้อข้าว (และค่าใช้จ่ายต่าง) ไว้มีแรงโหลดหนัง
   2.2 ถ้าเก็บตังไว้มากพอ ก็มีตังไว้ซื้อ HDD ใหม่ จ่ายค่าเน็ต
   2.3 เกษียณ แล้ว เวลาจะเยอะ เอาตังที่เก็บไว้ โหลดหนังต่อ (โดยใช้เงื่อนไขข้อ 1)
3.ยังมีอะไรหลายอย่างนอกจากหนัง ที่ให้เราได้พบเจอและค้นหานะครับ
   3.1 อายุใกล้เคียงกัน มาถึงวัยกลางคนแล้ว สุขภาพ ออกกำลังกาย วิ่งหรือเดินออกกำลังกาย ได้เจอสาวๆ (กลับมาคิดถึงสาวๆที่เจอมาช่วยตัวเองก็แปลกใหม่ดี)
   3.2 ถ้าเจ้าของกระทู้อยากจะมีชีวิตที่ดีขึ้นกว่าเดิม หากิจกรรมอื่นทำด้วย จะได้เจอความสุขหลายๆแบบ เริ่มง่ายๆ นั่งดูต้นไม้ ดูนก ดูธรรมชาติ สัก 5 นาที
   เริ่มต้นที่ความตั้งใจ ขอให้ชนะใจตัวเอง สุดท้าย " หนังอาจจะไม่สำคัญที่สุด แต่มันจำเป็นต้องมี " และ " เงินอาจจะไม่สำคัญที่สุด แต่มันจำเป็นต้องมีให้มากพอ " ด้วยครับ

ถ้าผมย้อนเวลาได้ ผมจะไม่ทำตัวแบบทุกวันนี้แน่ครับ
ทุกวันนี้มองไปที่กองฮาร์ดดิสแล้วขนลุก เสียดายเงินขึ้นมาเลย หนังโป๊มันก็สนุกดีอยู่หรอกนะ แต่มันเยอะไปมั้ย
ผมน่าจะเอาเงินไปทำประโยชน์อย่างอื่น หรือเก็บไว้เพื่ออนาคตบ้าง  Embarrassed

ทุกวันนี้มันเศร้าครับ ในวัย 44 ปี ผมมีเงินในบัญชีแค่ 5 หมื่น กับทอง 2 เส้น งานที่ทำก็เงินเดือนแค่หมื่นกว่าบาท แถมไม่มั่นคง
ทั้งที่เมื่อก่อน ผมเงินเดือน 5 หมื่นเลยนะ เกิดจากความผิดพลาดของผมเอง ผมไม่วางแผนชีวิต การงาน การเงินให้ดี
เสียใจนะ  แต่ก็ยังดีปลอบใจตัวเองทุกวันว่า อย่างน้อย เราก็ไม่มีหนี้ ไม่มีลูกให้เป็นภาระ
หน้าที่ตอนนี้คือหาเงินเข้าบัญชีให้ได้มากที่สุด ตอนแก่ก็ไม่รู้จะเป็นยังไงเหมือนกัน คิดแล้วก็หนาวใจ
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 8 ... 11 พิมพ์