เมษายน 28, 2024, 05:12:34 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านชอบเพลงแนวไหน  (อ่าน 7842 ครั้ง)
himitsu
AV Columnist
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 04:47:52 PM »

อ้างถึง
Progressive ต้อง Dream theater

เห็นด้วยครับ แต่เพิ่มเป็น Progressive Metal นะครับ

เพราะแนว Progressive จริงๆ มันจะไม่หนักมาก และมีการเน้นเครื่องดนตรีที่หลากหลาย

แต่ต้องดูว่าเป็นวงจากประเทศไหนด้วย โดยมากพระเอกจริงๆ ของแนวนี้ มักเป็น คีย์บอร์ด และ เมลโลโทนครับ

อย่างวง Anekdoten ที่ผมชอบนี้ ก็มีการเอาเมลโลโทน มาเล่นเพิ่มเข้าไปด้วย

ความจริง วง Progressive , Progressive Metal ยังมีมากครับ แต่ในบ้านเราจะรู้จักกันเฉพาะกลุ่ม

ถ้าสนใจอย่างไร ลองหา วง ............................................มาฟังกันนะ
Areyon -- The Human Equation

Magenta -- Metamorphosis

พลเอกอสุจิ
หื่นมีศิลปะ
*

แค่เพียง อันดำๆไม่ค่อยเร้าใจ

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 09:01:21 PM »

หนักไปหน่อยมั๊ยไอ้ที่แนะนำเนี่ย 

สิ่งสำคัญคือ การรู้จักให้ รู้จักรับ และรู้จักขอบคุณ
zella2
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 09:18:33 PM »

ฟังทุกแนวเลย
hamuko
*

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 10:25:00 PM »

ส่วนใหญ่ชอบฟังเพลงบรรเลง
อย่างพวก  Soundtrack จากหนัง  เกม หรืออนิเมะ  ชอบเปิดฟังตอนทำงานมันได้สมาธิดี
 Aria  , Haibane Renmei  เพลงประกอบการ์ตูนบ้านเขา ทำดีกว่าเพลงประกอบละครบ้านเราหลายเท่า  Tongue

เดี๋ยวนี้จะหันไปฟังพวก Jazz มากขึ้น  ยิ่งช่วงนี้ฝนตกเข้าบรรยากาศนัก
อัลบั้มที่หยิบมาฟังบ่อยๆ  Songs & Stories ของ George Benson

Kazamidori
ปลิงน้อย
*

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 02:26:21 PM »

ชอบหลายๆแนวครับ ขึ้นอยู่กับอารมณ์ตอนนั้นๆ แต่โดยปกติฟังตั้งแต่เพลงสบายๆ แบบ instrument ไปยัน เพลง Trance
Depapepe นี่ฟังบ่อยสุดแระ
maninx
AV Donator (VIP)

อยาดูรายการดีๆ ถ่ายสดๆคุยกันครับ

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 05:01:02 PM »

...ROCK...ครับ...ที่ชอบมี..แนวเก่าๆ europe...bon jovi... skid roll..โอ้ยแยอะท่าน..
...แต่ประมาณ  ยุค 80-90ครับ..ไม่เกิน 2000......รับรอง..น่าฟังหลายวง..ครับ.. :Smiley :Smiley :Smiley :Smiley :Smiley

รายการต่างประเทศดีๆกีฬาเด่นถ่ายสดๆๆสนใจโปรดติดต่อ
 [email protected]
Doragon
Futanari Fan
AV Publisher
เสนาธิการเอวี

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 10:18:53 PM »

ผมมักจะฟังเฉพาะเพลงญี่ปุ่นครับ ทุกแนวครับ
โดยเฉพาะเพลงอนิเม

Futanari Fan
deathbringer
ปลิงควาย
*

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 05, 2010, 04:38:38 PM »

Industrial Metal ครับ Cool
taikilnwza
สหายร่วมหื่น
*

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 01:17:50 AM »

จริงๆชอบทุกแนวครับแต่ถ้าให้เลือกจริงๆ ชอบแนว Jazz,POP ครับผม แต่แนวอื่นก็ฟังบ้าง อย่างพวก J-Rock Visual-kei ของ

ญี่ปุ่น หรือจะเป็น คันทรี่,โซล,บลูส์ ก็ชอบครับ แต่ถ้าแนวเมทัลของเป็น Nu metal หรือ ไม่ก็ Speed Metal ครับ

BoaTZaa
โอตาคุเอวี
*

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 02:43:11 AM »

แต่ก่อน ต้องเป็น แนว rock metal

ปัจจุบัน เปิดกว้าง ได้ ไม่จำกัด

ตอนนี้ เพลง ที่ ประจำใน ipodเก่าๆคือ

แนว pop/bossa lula--twist

แนว electic talkless -- dot dot dot (วงคนไทยครับ)

Talkless ด้วยคน ฟังแล้วล่องลอยดีครับ
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์