เมษายน 28, 2024, 01:38:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านชอบเพลงแนวไหน  (อ่าน 7845 ครั้ง)
นายกรัฐมนตรีแห่งสาธารณรัฐประชาชนเอวีซี
..
AV DedicataR+ (VIP)
สหายร่วมหื่น
*

AVC

« เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 12:14:15 AM »

ผมชอบลูกทุ่งเก่าๆ สุรพล สมบัติเจริญ , พุ่มพวง ดวงจันทร์ , ไวพจน์ เพชรสุพรรณ  , ยิ่งยง ยอดบัวงาม , ยุ้ย ญาติเยอะ  และอีกมาก แต่ไม่ชอบ หมอลำ หรือลูกทุ่งอีสาน
gobgod
ปลิงน้อย
*

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 12:18:29 AM »

ผมชอบเพลงแนวMetalทุกสายพัน
arthit1975
AV Distinctive (VIP)
ปลิงกิติมศักดิ์

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 03:09:57 PM »

Trance

Dance
Creampie
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 08:49:32 PM »

เอ่อ... MetalCore Hard -Rock Heavy-Metal Post-Hardcore

ครับ
พลเอกอสุจิ
หื่นมีศิลปะ
*

แค่เพียง อันดำๆไม่ค่อยเร้าใจ

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 10:46:52 AM »

เอ่อ... MetalCore Hard -Rock Heavy-Metal Post-Hardcore

ครับ
ผมชอบเพลงแนวMetalทุกสายพัน

เอาไปลองหาฟังดูนะครับ

Killswitch Engage,A Skylite Drive,G6PD

3 วงนี้ ที่ 1 ในใจผมครับ

สิ่งสำคัญคือ การรู้จักให้ รู้จักรับ และรู้จักขอบคุณ
Creampie
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 07:58:29 PM »

โอ้ ผมฟัง Killswitch  อยู่ ครับ

แต่ หนึ่ง ใน ใจ นี่ Avenged Sevenfold คับ

ชอบ The end of heartache  กะ Rose of sharyn มาก
พลเอกอสุจิ
หื่นมีศิลปะ
*

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 09:19:42 PM »

โอ้ ผมฟัง Killswitch  อยู่ ครับ

แต่ หนึ่ง ใน ใจ นี่ Avenged Sevenfold คับ

ชอบ The end of heartache  กะ Rose of sharyn มาก

ผมชอบ The end of heartache,This fire,My Curse ครับ

สิ่งสำคัญคือ การรู้จักให้ รู้จักรับ และรู้จักขอบคุณ
petedoherty
AV Publisher
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 01:05:34 AM »

ไซคีเดลิค 
เอมเบียน
ร๊อค
ชูเกเซอร์
ป๊อบ
himitsu
AV Columnist
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 11:27:02 PM »

แต่ก่อน ต้องเป็น แนว rock metal

ปัจจุบัน เปิดกว้าง ได้ ไม่จำกัด

ตอนนี้ เพลง ที่ ประจำใน ipodเก่าๆคือ

แนว pop/bossa lula--twist

แนว electic talkless -- dot dot dot (วงคนไทยครับ)

แนว metal opeth -- Blackwater Park

แนว metalcore Evita - Minutes And Miles

แนว progressive Anekdoten -- A Time Of Day

แนว Jazz EGO-WRAPPIN' -- Brand New Day (วงแจ๊ส จากญี่ปุ่น ชุดนี้เป็นแค่ซิงเกิ้ล)

มีใครฟังเหมือนผมบ้างไหมเนี้ย

พลเอกอสุจิ
หื่นมีศิลปะ
*

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 09:40:59 AM »

Progressive ต้อง Dream theater

หน้า: [1] 2 3 พิมพ์