พฤษภาคม 23, 2024, 06:27:15 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยมานานแล้ว หนังแนว ข่มขืน ข่มขืนบนรถไฟ รถบัส ฯลฯ จัดฉากหรือของจริง..........  (อ่าน 16513 ครั้ง)
shat1478
AV Donator (VIP)
ปลิงน้อย

« เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 01:11:19 AM »

สงสัยมานานแล้ว หนังแนว ข่มขืน ข่มขืนบนรถไฟ รถบัส ฯลฯ จัดฉากหรือของจริงดูยังไงครับ แล้วเรื่องสถานที่เช่นบนรถไฟ ต้องติดต่อกับราชการรึป่าวเพื่อแสดง  เอ่อ แล้วเวลาถ่ายทำบนรถบัสเนี่ย  เวลารถผ่านที่ต่างๆ เด็กและประชาชนเห็น เค้ามีวิธียังไงบ้างครับ อยากรู้จริงๆ ผมเป็นมือใหม่ บางทีที่ได้ดูวีดีโอพวกข่มขืนก็รู้สึกว่าอันนี้เป็นของจริง มันรู้สึกสะเทือนใจยังไงไม่รู้ครับ เลยมาตั้งทู้ถาม ^^
Doragon
Futanari Fan
AV Publisher
เสนาธิการเอวี

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 01:47:01 AM »

ผมว่า อาจจะเป็นจัดฉากก็ได้นะครับ เพราะจะเสียงบมาก ถ้าไปยืมฉากจากของจริงๆ

Futanari Fan
ขุ่นแม่ยูกิริน
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 02:20:15 AM »

สงสัยเหมือนกันครับ เป็นไปได้ว่า บางฉากเขามีสตูดิโอ เหมือนโรงถ่ายยูนิเวอร์เซล มั๊งครับ

แต่บางฉากนี่ มันคงของจริงแหละผมว่า พวกร้านสะดวกซื้อเนี่ย เห็นคนเดินอยู่นอกร้านเลยพวกป้าๆกับยายแก่อะ  Grin Grin

มีเรื่องนึง ยายเิดินมาเจอกำลังใส่กันหน้าตู้เย็น ยายตกใจ เดินกลับไปทางเดิมเลย 555

petedoherty
AV Publisher
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 02:29:57 AM »

ส่วนใหญ่ค่ายหนังใหญ่ๆ น่าจะเซ็ตขึ้นมานะครับ  อย่างใน รถไฟ  ซุปเปอร์มาร์เกต  ร้านค้า  ร้านการ์ตูน
บนรถบัส ผมว่าเช่าเหมาทั้งคันนะ ตัวประกอบหน้าคุ้นๆก็เยอะอยู่  บนรถไฟก็เช่นกัน  ของค่าย natural high น่ะครับ
ผู้โดยสารที่นั่งกันนิ่งๆ ก็น่าจะรับรู้ ไม่ค่อยเนียน เน้นตัวบังเยอะๆ ถ้าบางเรื่องเน้นทำอะไรแปลกๆในที่สาธารณะ กลางสี่แยก  ข้างถนน  ถึงจะเป็นของจริง  แต่ผมเคยดูเรื่องนึง  ที่เป็นเทศกาลรื่นเริง  มีของขายเยอะแยะ  พื้นที่ขนาดใหญ่  แต่แอบลากสาวในชุดกิโมโนมารุมข่มขืน  อันนั้นก็เหมือนจริงสุดๆเลยล่ะครับ  ประชาชนในงานก็ดูเหมือนไม่รู้เรื่องด้วยเลย  ผมว่าตัวนางเอกน่ะรู้เห็นเป็นใจกับทีมงานอยู่แล้ว  เพียงแต่โดนในสถานที่จริง
hideto_bee1
หยุดรัก เมื่อหยุดหายใจ...
AV Dedicator (VIP)
เสนาธิการเอวี

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 05:04:49 AM »

น้อยมากครับที่จะจริง

ถ้าคนที่ดูบ่อย ๆ [ผมก็บ่อย]

จะรู้ว่าร้านพวกนี้มันร้านเดิม ๆ ไม่ก็เปลี่ยนชั้นวาง ร้านอินเทอร์เน็ต น่าจะเป็นของพวกสตูเลย โรงเรียนเป็นฉากที่เซตขึ้นมา

สังเกตสนามเบสบอลจะเป็นสนามเดิมเสมอ สระว่ายน้ำด้านข้างเป็นกระจกก็ของสตู เพราะกี่เรื่อง ๆ มันก็มาถ่ายกันที่นี้

ฉากบนรถมีอยู่เรื่องหนึงที่ก่อนขึ้นรถมองกระจกจะดูมืด ๆ มาก แต่พอเข้าไปในรถเห็นข้างนอกชัดเลย

พวกตัวประกอบหาได้ง่ายมาก แบบฉากในร้านสดวกซื้อ ร้านอาหาร ไม่พวกทีมงานก็จ้างมา เพราะที่นั้นเงินคือพระเจ้า

เพราะที่ประเทศนั้นคนเรร่อนเยอะมาก   บอกเลยว่าพวกที่ภาพสวย ๆ ชัด ๆ HD จะเป็นของจริงโอกาสนั้นแทบไม่มีเลย

พวกร้านสะดวกซื้อร้านอาหาร น่าจะเป็นของจริงนะครับ แต่วันถ่ายทำก็เช่าเวลาไปเลย แล้วจัดคนไปซื้อ ไปนั่ง

eiji666
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 07:29:37 AM »

สงสัยเวลาแซมกันบนรถแล้วขับไปตามท้องถนนเหมือนกัน ถึงแม้ว่าจะเซ็ทเส้นทางได้ แต่ก็น่าจะมีคนบังเอิญเห็นบ้างแหละน่า .......................
Sushi
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 09:24:17 AM »

ทุกอย่างเซ็ทขึ้นมาหมดครับ ที่เห็น คุณยายอะไรนั่นหรือคนในงานเทศกาล จ้างมาหมดแหละครับ

เพราะถ้าไม่จ้างมาเตี้ยมกันไว้ก่อน เกิดคนที่เดินผ่านไปมาเห็น ไม่คิดว่าแสดงหนัง เข้าใจผิดคิดว่าเป็นการข่มขืนจริงๆ ไปแจ้งตำรวจขึ้นมาจริงๆ ก็วุ่นวายกันหมด

ญี่ปุ่นกฎหมายแรงมาก

Sperm~Man
เมียไม่มี Av คือผู้ช่วย

มันอยู่ในสายเลือด

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 09:30:51 AM »

ไม่ ต้อง สง สัย ครับ
จัด ฉาก

e001
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 05:45:51 PM »

จัดฉากแหละคับ
Jiraiya
AV Columnist

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 07:14:59 PM »

น้อยมากครับที่จะจริง

ถ้าคนที่ดูบ่อย ๆ [ผมก็บ่อย]

จะรู้ว่าร้านพวกนี้มันร้านเดิม ๆ ไม่ก็เปลี่ยนชั้นวาง ร้านอินเทอร์เน็ต น่าจะเป็นของพวกสตูเลย โรงเรียนเป็นฉากที่เซตขึ้นมา

สังเกตสนามเบสบอลจะเป็นสนามเดิมเสมอ สระว่ายน้ำด้านข้างเป็นกระจกก็ของสตู เพราะกี่เรื่อง ๆ มันก็มาถ่ายกันที่นี้

ฉากบนรถมีอยู่เรื่องหนึงที่ก่อนขึ้นรถมองกระจกจะดูมืด ๆ มาก แต่พอเข้าไปในรถเห็นข้างนอกชัดเลย

พวกตัวประกอบหาได้ง่ายมาก แบบฉากในร้านสดวกซื้อ ร้านอาหาร ไม่พวกทีมงานก็จ้างมา เพราะที่นั้นเงินคือพระเจ้า

เพราะที่ประเทศนั้นคนเรร่อนเยอะมาก   บอกเลยว่าพวกที่ภาพสวย ๆ ชัด ๆ HD จะเป็นของจริงโอกาสนั้นแทบไม่มีเลย

พวกร้านสะดวกซื้อร้านอาหาร น่าจะเป็นของจริงนะครับ แต่วันถ่ายทำก็เช่าเวลาไปเลย แล้วจัดคนไปซื้อ ไปนั่ง

แม่นแล้ว คุณดูละเอียดจริงๆ และมันถูกต้องตามนั้นจริงๆ ครับ

สถานที่หลายแห่งเป็นของบริษัทฯ ที่มีอาชีพเป็นผู้จัดหา Location สำหรับการถ่ายทำภาพยนตร์
บางแห่งถูกใช้ในงานหนังของต่างค่ายกันด้วย และใช้มานานนับสิบปีแล้ว เพราะเขาลงทุนสร้างขึ้นมา
ฉากรถเขาก็ Set ฉากขึ้นมา ทำ prop ให้เหมือนจริง ส่วนมุมภาพด้านนอก เขาใช้ Blue screen ครับ
ขนาดหนังแนวตัวนางเอกฝาแผด เขาก็ใช้เทคนิคระดับ Hollywood ทำออกมาแล้ว เนียนด้วย

เรื่องตัวประกอบ ยิ่งง่ายมาก นอกจากหาไม่ยากแล้ว งบประมาณก็ไม่ได้บานปลายมากนัก
เพราะหนัง J-AV เรื่องหนึ่งๆ มีตัวเอกแค่ 3-4 คน เกือบทั้งหมดจะใช้นางเอกคนเดียว
ดาราชายก็แบ่งค่าตัวกันไปตามฉาก ๆ ส่วน theme 3P, 4P, 5P, and more....
ก็จะมีตัวหลักที่เราคุ้นหน้าเป็นตัวนำร่อง นอกนั้นก็เป็นดารา casting ใหม่ ค่าตัวไม่เท่าไหร่
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์