มิถุนายน 08, 2024, 10:11:47 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ดู AV มากๆ มีผลทำให้ตายด้านได้รึเปล่า (ขำๆนะครับ)  (อ่าน 5641 ครั้ง)
t630man
AV Dedicator (VIP)
สหายร่วมหื่น

« เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 12:48:15 PM »

ตามชื่อกระทู้เลยครับ จำได้ว่าเคยดูเรื่องแรกเลยตอนอยู่ม.3 ตอนนั้นเป็นอะไรที่มีคุณค่ามาก จำได้ว่ามีอยู่แค่ 2-3 เรื่อง ดูไปไม่รู้กี่รอบต่อกี่รอบ ดูแล้วของขึ้นทุกรอบด้วย  Grin

พอเริ่มโตเริ่มแก่ขึ้นก็เริ่มดูมากขึ้นตามอายุและรายได้ มากๆเข้าก็เริ่มอิ่มตัว อย่างเช่น ตอนผมดู Sora Aoi กับ Takako Kitahara ครั้งแรกนี่ตกใจเลยครับ ไม่น่าเชื่อว่าเกิดมาจะมีบุญได้เห็นคนสวยอย่างนี้มีเซ็กส์ให้ดู เรื่องแรกที่มีนี่ดูไม่เคยจบเลยครับ หมดแรงสลบก่อนทุกที

แต่พอดูหลายๆเรื่องเข้า Sora ก็ Sora เถอะ มันไม่รู้สึกเหมือนเมื่อก่อนแล้วอะครับ ไม่รู้ว่าผมเบื่อเองหรือเค้ามีอารมณ์ร่วมในการแสดงน้อยลงกันแน่ (ประมาณว่าหมดไฟแล้ว ถ่ายๆให้เสร็จตามหน้าที่ไปก็พอ) คนอื่นๆก็เหมือนกัน ดูแล้วของไม่ค่อยขึ้น เปลี่ยนไปดูดาราหน้าใหม่ๆ มันก็ไม่ค่อยประทับใจเหมือนเมื่อก่อนแล้ว หรือจะเปลี่ยนไปดูแนวแปลกๆ มันก็รับไม่ไหวอะครับ บางเรื่องแค่เห็นปกก็เสื่อมอยากอ๊อกแล้ว หลังๆมานี่เวลาเลือกซื้อหนังใหม่ อารมณ์ประมาณเดิน shopping ซื้อของแล้วอะครับ แบบว่าตอนซื้อก็ตื่นเต้นดี พอซื้อมาแล้วบางเรื่องไม่อยากเปิดดูด้วยซ้ำ แบบขี้เกียจและไม่มีอารมณ์เลย

อาการอย่างนี้ไม่รู้ว่ามีทางรักษามั้ย พอจะมีคำแนะนำมั้ยครับ อาจจะเป็นยาวิเศษประมาณว่าดูเรื่องนี้ยังไงก็ต้องขึ้นต้องเหนื่อย หรือว่าจะเป็นระยะสุดท้าย หมดทางเยียวยาแล้ว   
AVC Presidente
Anti-Capitalism !!!
AV Master
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

ประธานาธิบดีแห่งสาธารณรัฐเอวีซี

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 12:57:28 PM »

เป็นเรื่องธรรมชาติที่เกิดกับมนุษย์ทุกคนครับ อะไรที่เป็นครั้งแรกๆมันก็ตื่นเต้น แต่นานๆไปก็เบื่อได้  ถึงเรามีแฟนสวยขนาดพอลล่า แต่ถ้าเราเจอทมุกวัน เอาทุกวัน ท่าเดิมๆ ยังไงก็เบื่อครับ

ที่ผมสะสมหนังทุกวันนี้ ไม่ได้อยู่ที่ตัวเนื้อเรื่องหรือดาราคนไหนๆครับ เป็นความตื่นเต้นกับการเปลี่ยนแปลง พัฒนาไปเรื่อยๆของวงการเอวี ข่าวสาร อะไรที่ไม่เคยมีมาก่อน (เช่นหนังเอวี 3D) อะไรแบบนี้มากกว่าครับ สุขกับการดูมันเติบโต ไม่เน้นการนั่งดูเป็นเรื่องๆ แต่ติดตามวงการแบบภาพรวมมากกว่าครับ

AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ วานเพื่อน ๆ ช่วยกดติดตามด้วยนะ ==>  
รักเวบนี้ ชอบเวบนี้ เชิญบริจาคสนับสนุนค่าเซอร์เวอร์ของเวบ เพื่อให้สังคมเอวีเข้มแข็งอยู่ได้ต่อไป สังคมแห่งการให้โดยไม่หวังผลตอบแทน
icecool102
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

สังคม AV สังคมแห่งการแบ่งปัน

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 01:35:36 PM »

เรื่องนี้ผมเจอมากับตัวเลยครับ ที่ท่านบอกว่าอารมณ์ลดลงเพราะว่าพวกเราดูกันบ่อยเกินไป ผมมีโอกาสหยุดดู AV ไปเกือบเดือนเพราะ
ไปต่างจังหวัด ที่นั้นไม่มีเน็ตไม่มีหนังเอวีอะไรทั้งนั้น พอไปวันแรกก็อยากดูมากนะคับ แต่พอนานเข้ามันก็ปกติไม่้ได้อยากดูอะไรมากมาย จนเกือบเดือนกลับมา มาเปิดหนังดูขนาดยังไม่ได้ถอดเสื้อออกนะครับ ผมโตคร เงี่_ยน เลย แล้วก็อยากมากๆรู้สึกตื่นเต้นเหมือนดูหนังเรื่องแรกตอนอายุ15 ครับ ผมก็แปลกใจเหมือนกันคงเป็นเพราะหยุดดูไปนานอ่ะครับ ผมเลยอยากให้ท่านลองหยุดไปเลยอ่ะครับ
แบบว่าให้ลืมไปเลยแล้วกลับมาดูผมว่าต้องเป็นเหมือนผมแน่ๆ
t630man
สหายร่วมหื่น

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 03:15:26 PM »

เรื่องเว้นช่วงเคยลองแล้วครับ เกือบๆ 3 อาทิตย์ ก็ยังไม่ค่อยได้ผล สงสัยจะหมดทางเยียวยาแล้วจริงๆ  Cry

ถามเพื่อนๆพี่ๆที่มีแฟน/เมีย/ภรรยากันแล้วหน่อยสิครับ ว่าผู้หญิงเค้าจะว่าหรือไม่ชอบที่เราดูหรือเก็บพวกหนัง AV มั้ยครับ? แบบว่าตอนนี้มีอยู่เพียบจนหาที่เก็บไม่ค่อยจะได้ (ขนาดเมื่อก่อนเคยโละทิ้งไปแล้วรอบนึง) ยังคิดอยู่ว่าอีกหน่อยมีคนมาอยู่ด้วยกันแล้วจะจัดการยังไงกับสมบัติพวกนี้ดี จะชวนดูด้วยกันเลยก็ไม่กล้า จะยืดอกรับไปเลยว่าเราสะสมเก็บไว้เพียบก็กลัวโดนรื้อไปทิ้ง     
Aum
AV Distinctive (VIP)

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 04:26:30 PM »

ลองไปเจอที่ๆมีแต่ผู้ชายดูสิครับ  คุณจะคิดถึงโซระ ที่คุณเคยเบื่อเลยล่ะ  ผมว่าวงการเอวีมันไม่หยุดนิ่งนะ  ดาราหน้าใหม่พร้อมแจ้งเกิด และนี่ล่ะคือตัวขับเคลื่อนความเงี่ยนของผมเลยนะ   ที่คุณบอกว่าเว้นช่วงไม่ได้ผล ไม่ได้ผลเท่าไรก็เพิ่มไปเรื่อยๆครับ ลองไม่มีเซ็กสักสามปี เผลอๆ คุณอาจไม่ตายด้านแต่อาจจะ บรรลุไปเลยก็ได้ ดีกว่าอีกนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2010, 04:51:20 PM โดย Aum » บันทึกการเข้า
e001

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 09:33:49 PM »

เป็นเหมือนกันคับ
บางช่วงดูวันนึงหลายเรื่องเลย
แต่หลังๆมาโหลดเก็บอย่างเดียวคับ
astrife

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 09:56:34 PM »

ธรรมดา ของโลก คับ
มากไปก็ไม่ดี น้อยไป ก็ไม่ดี

ตอนนี้ โหลดมา แต่ ไม่มีเวลาดู เลย อ่า ต้องมาจัดระเบียบ ชีวิต ใหม่
แต่ก็ งี้แหละ คับ เพราะความเปลี่ยนแปลงเป็นสัจธรรม อิอิ
ก็ผมอร่อย
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2010, 02:33:10 AM »

เรื่อยๆ ไปครับ อย่าไปอยู่กับมันมากไป

เห็นหลายๆคน อยากเป็นดารา AV ชาย ไอตอนยังไม่ทำมันก็ตื่นเต้นอยากลอง

เอาจริงๆถ้าได้เป็นคนที่งานชุกๆ ผมว่าทำๆไปคงเบื่อ sex ไปเลย  จ้วงกันทุกวัน ชีวิตคนเราจะมาเยดกันทุกวันๆ คนเราก็อยากทำอย่างอื่นบ้าง

redefine
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2010, 01:13:18 PM »

ผมว่า ผมได้รับผลกระทบล่ะ เนื่องจากดูจนตอนนี้ยอมรับว่าเสพติดการโหลด ดู และเสร็จหน้าจอไปแล้ว เวลาแฟนผมมา กลายเป็นว่าไม่รู้สึกอยากมีอะไรด้วยซะแล้วล่ะ เพราะติดการเสร็จหน้าจอคนเดียวมากกว่าอะ
petedoherty
AV Publisher

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2010, 05:52:41 PM »

เป็นเหมือนกัน  มีช่วงนึงที่ผ่านมาดูเยอะถี่ๆหลังจากนั้นก็รู้สึกเบื่อๆเฉยๆขึ้นมาบางทีมันเพลียก็นอนเลย 
ไม่มีอารมณ์ไม่ได้หยิบมาดู  เคยฝืนแต่ก็ไม่เวิร์ก  แนะนำว่าหยุดครับ  หาอย่างอื่นทำแล้ววันนึงอยากขึ้นมาวันนั้นจะอินสุดๆ
ไม่ก็หาแนวใหม่ดูครับ  เอวีแนวใหม่ๆ คนใหม่ๆ ก็เยอะแยะ  มีเวลานั่งเสิร์จเน็ตคุณอาจพบความรู้ใหม่และอะไรดีๆ
หน้า: [1] 2 พิมพ์