พฤษภาคม 29, 2024, 03:22:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ในอนาคต คิดว่าญี่ปุ่นเขาจะยกเลิกการกฏหมายเซนเซอร์ไหมครับ  (อ่าน 5412 ครั้ง)
ยากูซ่าหน้าทะเล้น
AV Dedicator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

หน่วยกล้าตายแห่งกองทัพสาธารณรัฐ AVC

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 07:17:06 AM »

ดาราบางคนเซ็นซะจะดีกว่า

เห็นด้วย..บางคนหน้าสวยหุ่นดี..แต่เห็นหม้อแล้ว...ยังกับใช้ฟืนหุ้งข้าว...ดำปรือ....หมดรมณ์เลยล่ะกัน
เซนต์ไปซ่ะดีกว่า

รักเวปนี้ อยากสนับสนุนเวปนี้ เชิญสมัครเป็นสมาชิก VIP ครับ
Samurai Jack
AV Donator (VIP)
โอตาคุเอวี

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 11:19:57 AM »

ผมเชื่อว่า ในอนาคตอันไกล้นี้ ที่ญี่ปุ่น อาจจะมีการเปลี่ยนแปลง พรบ.ภาพยนต์ผู้ใหญ่ ครับ จากเดิมที่เซ็นเซอร์ มาเป็นไม่เซ็นเซอร์ครับ ทั้งนี้ เพื่อเป็นการลดต้นทุน สำหรับทางค่ายหนังด้วยครับ เพราะผมได้ยินข่าวมาหนาหูเหลือเกิน ว่าทางต้นสังกัด ให้งบทำหนังมา ไม่ค่อยจะสมดุลย์กับทุนสร้างหนังที่แท้จริงซักเท่าไหร่ จนทำให้มีหนังบางเรื่อง ไปถ่ายนอกสถานที่โดยไม่ได้รับอนุญาต จนถูกตำรวจดำเนินคดีไป
อีกทั้ง หนังที่ไม่เซ็นฯ ก็มีผู้ซื้อเยอะกว่าอยู่แล้ว(เพราะนอกจากคนญี่ปุ่นแล้ว คนชาติอื่นๆก็ซื้อเหมือนกัน) โปรดักชั่นของหนังอันเซ็น ก็ดีขึ้นเรื่อยๆ ถึงแม้ว่าอาจะไม่หวือหวาเหมือนหนังเซ็นเซอร์

คอยดูกันต่อไปนะครับ ในโลกใบนี้ อะไรก็เกิดขึ้นได้ครับ
sompoat
AV Professor
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 11:28:03 AM »

คงไม่มีผลอะไร เพราะการ cen เป็นไปเพื่อต้องการกรอบสังคมเท่านั้น ให้เกิดการยอมรับ
ค่ายหนังเองก็ไม่สนใจ เพราะเม็ดเงินหมื่นๆ ล้านนี่ ทำอะไรที่ไหนก็ได้
ล่าสุด ประธานค่าย SOD เพิ่งประกาศลุยตลาด US กับ EU ก็แค่ทำสัญญษเพ่ิมเป็น 2 ฉบับ ถ้าขายในประเทศก็ cen กันไป
แต่ถ้าออกนอกประเทศหรือใต้ดินบนเว็บ ก็ uncen กันไป

taikilnwza
สหายร่วมหื่น
*

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 09:38:46 PM »

ส่วนตัวผมเองไม่ค่อยมีปัญหา กับเซนหรือไม่เซน เท่าไรครับ แต่ขอไม่เซนแบบโอเวอร์ จนดูไม่รู้เรื่องเป็นพอครับ
nitis
ผู้ชำนาญการเอวี

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 09:55:39 PM »

ผมชอบทั้งสองแบบอยู่ที่ว่าจะอยู่ในอารมณ์ใหนครับ
Samurai Jack
โอตาคุเอวี

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 10:19:17 PM »

อ่อ ผมลืมยกตัวอย่างไปเลยครับ ว่าทำไม ต้นทุนที่ทางค่ายหนังเป็นคนอนุมัติ มันไม่ค่อยจะสมดุลกับต้นทุนที่แท้จริง

อย่างเช่น สมมติว่า หนังเรื่องนึง ให้ทุนมา5แสนเยน ค่าตัวนักแสดงหญิง(ที่คิดรวมจากเมนูเพลย์)ก็จ่ายไปราวๆ350,000เยน ค่าตัวนักแสดงชาย ราวๆ10,000เยน ค่าสถานที่+ค่าใช้จ่ายกองถ่าย อยู่ราวๆ90,000เยน ค่าตัดต่ออีก20,000เยน ที่เหลือเป็นค่าทำโมเสก ซึ่งจำเป็นต้องจ่ายอย่างยิ่ง
คิดดูนะครับ ว่ามันจะเหลือมาทางเจ้าของโปรดักชั่นอยู่ที่เท่าไหร่

อันนี้ แค่ยกตัวอย่างให้ดูครับ แต่เรื่องที่ว่าจะยกเลิกการเซ็นเซอร์ จะเป็นจริงมั๊ย อันนี้ ก็แล้วแต่วาสนาครับ
patthara
ทำวันนี้ ให้ดีกว่าเมื่อวาน สู้ สู้
กรรมมาธิการเอวี

รักชาว AVC ทุกคน

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2010, 05:00:48 PM »

ไม่น่าจะเลิกเซนนะ แต่เซนเซอร์บางลงก็อาจจะเป็นไปได้

ผมไม่ค่อยกังวนกับเรื่อง Cen มากเท่าไหร ตรงกันข้ามผมชอบแบบเซนมากกว่าซะอีก
ผิดกับเพื่อนผมบางคน นี่ถ้าหนังเซนเซอร์มันไม่ดูเลย ไม่รู้ว่าจะฮาร์ดคอร์กันไปถึงไหน
ปกติผมจะชอบดูความสวยงามของเรือนร่างของผู้หญิงซะมากกว่าที่จะเน้นตรงส่วนนั้น (จิมิ) ของดารา AV ซะอีก

ใจเดียวกันครับ  ผมชอบดูแบบเซนมากกว่ามีอะไรๆให้ค้นหามากกว่า  ผมชอบการแสดงและรูปร่างดารามากกว่าตรงนั้นเหมือนกันครับ

Barely_SoFar
AV DecadonoR++ (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2010, 09:57:54 PM »

ดูได้หมดครับ
เพราะอยากเห็นของขวัญใจเราคับ

ทุกสิ่งอยู่ที่ทัศนคติและมุมมอง
lazarus
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 07:45:22 PM »

ดูแบบ cen ก็ได้อารมร์ดีนะ 

What's done is done
หน้า: 1 [2] พิมพ์