มิถุนายน 05, 2024, 01:58:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ ๆ คิดว่า AV เรื่องไหนกำกับภาพได้ดีเยี่ยมบ้างครับ  (อ่าน 6256 ครั้ง)
platezero
สหายร่วมหื่น
*

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 03:36:24 PM »

เห็นโผรางวัลต่าง ๆ ของออสการ์ที่ออกมา ชวนให้ผมนึกถึงหนัง AV ขึ้นมาทันที
ในใจก็สงสัยว่า มันจะมีซักเรื่องมั๊ยน้าา ที่มุมกล้อง เนื้อหา หรือรวมถึงลักษณะการถ่ายทำจะเหมือนหนังจริง ๆ (จะจอเงินหรือจอแก้วก็ได้)

ปรกติผมชอบดู AV แบบที่มันเป็นเรื่องเป็นราว (ยิ่งมุมกล้องดีจะชอบมากเลย)
ไม่ชอบแบบที่ว่าเจอกัน ขึ้นเตียง ป้าบๆๆ จบ (รู้สึกเหมือนมันไม่ค่อยใส่ใจในรายละเอียด)

แบบที่มันเป็นเรื่องเป็นราว เปิดดูไปได้เรื่อยๆเพลินดี แต่เหมือนผมจะไม่ค่อยเห็นหนัง AV ในลักษณะนี้เลย (รึผมไม่รู้เอง อิอิ)

ก็เลยอยากขอพี่ ๆ ที่เคยดูหนังประมาณนี้ผ่านตามาบ้างเข้ามาโม้ให้ฟังหน่อยเน้อ  Grin
Jiraiya
AV Columnist
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 07:27:22 PM »

เรื่องนี้เลยครับ น่าจะเข้าทาง

เรื่อง サイキック少女 OFF TYPE K 花井メイサ

ค่าย Rookies-AV

นางเอก Meisa Hanai

ดูหนังเรื่องนี้ อย่าถามหาความมันส์แบบเสียวๆ นะครับ แทบจะไม่มีให้เรารู้สึกเลยนะครับ
แต่ทีมงานทำออกมาดีครับ มุมกล้อง ลำดับภาพ เสียง SFX และ Costume ก็ดีทั้งเสื้อผ้าและการแต่งหน้า เหมือนดูหนังโรงภาพยนตร์เลยครับ หา PopCorn + Coke มานั่งกินได้เลยครับ

รองประธานAVC รีเทิร์น !!!
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

มาร่วมกันแบ่งปันความเสียว แล้วเอาไปเหนี่ยวกันให้สบายตัวจ้า ^__^

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 07:43:55 PM »

หนังเอวีที่เป็นเรื่องราวส่วนมากจะเป้นของแนวสาวใหญ่นะจ๊ะ อย่างเช่นค่าย madonna นี่ตัวดีเลยทําได้สะเทือนใจสะเทืออารมมากจ้า หรือ ค่ายแอคเทคเกอรื แนวข่มขืนก้เน้นเป็นเรื่องเป็นราวเหมือนกันนะ มุมมกล้อง การถ่าย อยุ่ในเกรดีทั้งสิ้นจ้า ส่วนเอวีที่ไม่ใช่เรื่องนั้นเป็นหนังหลักๆของวงการเลยก้ว่าได้ ที่แบ่งเป้นตอนๆ เพราะนางเอกเอวีตอนเซ็นสัญยามาเล่น จะมีใบมารายงานว่า จะเล่นได้ในระดับไหนบ้าง เพื่อที่จะได้ไปใช้กัากับได้ในเวลาถ่ายหนังว่าคนนี้มีลิมิตรๆแค่นี้ๆ ไม่แตกใน ไม่กินนั่้า แต่อมได้ ประมาณนี้ เท่าที่พี่เคยอ่านเจอมานะจีะ จึงสามารถแบ่งเอวี ออกเป็น 2 กลุ่มได้ใหย่ๆคือ แบบที่เป็นเรื่องราว กับที่ไม่ได้เป็นเรื่องราวนะ

เวลาพี่จะตัดเก็บถ้าไม่ใช่แบบเป้นเรื่องพี่จะใช้ดปรแรกมตัดต่อ เอาให้ไม่เกิน 200 เมก และไม่ตั่ากว่า 50 เมก อยุ่ราวๆร้อยกว่าเมก หรือ 10 กว่านาที เตัดนั้าๆที่เล้าโลมออก เอาแต่เนื้อๆเน้นๆ เพื่อประหยัดพื้นที่ในการาจัดเก็บ ตัดออก 60 % เก้บจริง 40 % ทัาให้พี่สามารถสะสมหนังเอวีได้มากมายเลย อันนี้แล้วแต่คนชอบด้วย ส่วนถ้าเปงเรื่องเรื่องไหนโนใจจะเก็บทั้งเรื่องเลยจ้า 
aloneinthedark
AV Distributor

...love you...

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 08:32:28 PM »

หลายเรื่องนะครับ
ผมเคยเห็นทำคล้ายซีรีย์เรื่อง 24 ก็มี 

แมวเหมียว
AV Dedicator (VIP)

ผู้ชมที่แสนดีนะจ๊ะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 10:34:54 PM »

ชอบแบบสาวใหญ่เป็นเรื่องราวน่าชมดี

หนทางนักแสวงหาแห่งสยามประเทศ เพื่อเสพกามญี่ปุ่น
sexpistols

สวัสดีครับ ผมมาใหม่แนะนำด้วยนะครับ

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2010, 02:52:39 PM »

พวกหนังชิงรางวัลครับ
Ojah
AV Highness Merit

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 09:47:27 AM »

เห็นผู้หญิงเเก้ผ้าผมก็ว่าภาพสวยเเล้วครับ
5555
e001
AV Dedicator (VIP)

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 09:52:30 AM »

เห็นผู้หญิงเเก้ผ้าผมก็ว่าภาพสวยเเล้วครับ
5555
Devilart
AV DedicataR+ (VIP)
ตะกวดไซเบอร์
*

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 06:31:38 PM »

ผมก็ชอบแบบแนวเรื่องราวเหมือนกันครับ  Grin
หน้า: [1] พิมพ์