มิถุนายน 08, 2024, 12:48:47 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ในโลกนี้มีโปรแกรมอะไรลบเซ็นเซอร์ได้บ้างนอกจากโปรแกรมลวงโลกVideoEnhancer  (อ่าน 15740 ครั้ง)
stephowz
AV Dedicator (VIP)
ปลิงควาย

« เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 10:15:33 AM »

คือว่าอยากจะทราบครับว่า ในโลกนี้มีโปรแกรมอะไรลบเซ็นเซอร์ได้บ้างนอกจากโปรแกรมลวงโลก VideoEnhancer ไมพวกญี่ปุ่นไม่หาวิธีที่จะลบเซ็นเซอร์บ้างเลยเหรอ ผมว่าต้องมีคนคิดบ้างแหละ ใครทำได้นี่ ต้องยกรางวัลโนเบลสาขาสันติภาพให้เลย ที่สามารถทำให้เราทุกคน มีสันติภาพในการดูหนัง ไม่มีอะไรมาปิดกั้นให้เสียอารมณ์
Samantan
วุฒิสมาชิกเอวี

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 11:20:48 AM »

มัันไม่มีอะไรลบได้หรอกครับ -*-

รูปที่มีเอา ปากกาเมจิกมาระบายทับไว้ มันจะเอาออกได้ไม๊ล่ะครับ

นอกเสียจากว่า มีรูปต้นฉบับเก็บไว้อีกใบ

หนัง AV ก็เช่นกันครับ ที่เขาบอกหลอกๆ ว่าหนังเรื่องนี้ ลบเซ็นเซอร์มา

มันก็แค่ เขามีหนังต้นฉบับเก็บไว้แล้วเอามาปล่อยขายนั่นแหละครับ

อ่อ ..... พวกญีปุ่่นไม่มีใครคิดจะลบเซนเซอร์แน่ๆ ครับ ตราบใดที่กฏหมายเขายังบัญญัติไว้ว่า

ต้องมีเซนเซอร์ ถึงจะขายแบบถูกกฏหมายได้่

แต่ผมว่า เดี๋ยวนี้หนังไม่เซนเซอร์ก็เยอะมากๆ แล้วนะ สวยด้วย ดารา AV แจ่มๆ มาเล่นกันเพียบ

เทียบกับเมื่อก่อนแล้ว ถ้าเป็นหนัง UNCEN นี่ แต่ละคนเห็นแล้วกลุ้มเลย 55555 Grin Grin Grin

ก็ผมอร่อย
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 11:27:18 AM »

เป็นไปไม่ได้หรอก แปลกใจเหมือนกันทำไมถึงมีคนคิดว่ามันจะแก้กลับได้

ลองคิดเหมือนมีไพ่กองหนึ่ง  สับแบบสุ่ม เเล้วให้อีกคนที่ไม่รู้ลำดับไพ่ตอนแรกมาเรียงกลับ จะทำเหมือนเดิมมันทำไม่ได้หรอก เพราะต่อให้ฟลุคสุดๆสับกลับแบบสุ่มจนเป็นเหมือนเดิมได้ แต่คนสับไพ่กลับก็ไม่รู้อยู่ดีว่าต้นฉบับไพ่มันเรียงมายังไง สับกลับมาถูกเเล้วก็ไม่รู้ว่าถูก สับต่อไปไม่จบ

เเล้วยิ่งเซนเซอร์เหมือนไพ่พันๆหมื่นๆใบ ยกเว้นว่าจะกำหนดวิธีสับไพ่ตอนแรกให้สับกลับได้

ผมว่าไปแก้กฏหมายดีกว่า เหอๆ ห้ามเห็นอวัยวะเพศ กฏหมายกับความเป็นจริงอะไรบางครั้งมันก็งงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 22, 2010, 11:34:03 AM โดย ก็ผมอร่อย » บันทึกการเข้า

Sperm~Man
เมียไม่มี Av คือผู้ช่วย

มันอยู่ในสายเลือด

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 11:46:03 AM »

โอ๊ววว ว วิ ชา การ มาก ครับ
แต่ หนัง Uncen มัน เดิม ๆ ไม่ มี เนื้อ หา
ไม่ น่า ตื่น เต้น อ่ะ ครับ
นี่ แหละ ปัญ หา มี หนัง Uncen ทำ แบบ
มี เรื่อง ราว หรือ แบบ Cen อ่ะ ครับ
มี ป่ะ แนะ นำ ด้วย ครับ

sompoat
AV Professor
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 12:20:12 PM »

ไม่มีทางเป็นไปได้ครับ การทำ Reverse Graphic เป็นเรื่องในฝันจริงๆ ของบรรดาเซียนคอมทั้งหลาย ไม่ใช่เพราะจะเอามาลบ censor นะครับ แต่จะเอามา decode ภาพกราฟิกจากเกม console อย่าง PS2

แต่ก็ยังทำไม่ได้ (หลายๆ คนอาจจะแย้ง แต่เดี๋ยวจะเล่าให้ฟังครับ)

การทำ Mosaic คือการขยายเม็ด pixel ให้มีขนาดใหญ่ขึ้น แล้วไปทับซ้อน pixel ในส่วนอื่นๆ ดังนั้น โดยหลักการมันก็จะไปลบส่วนอื่นๆ ทิ้ง เพื่อวางตัวมันเองทับลงไป ค่าเดิมก็จะหายไป จึงไม่มีทางเรียกคืนได้

เคยมีคนพยายามย่อขนาดไฟล์ให้เล็กลงเพื่อให้เกรนภาพหยาบมากจนเท่าๆ กับ Mosaic แต่ก็ดูไม่รู้เรื่อง

ส่วนเกมก็มีการพยายามถอดรหัสกราฟิกย้อนหลัง แล้วเอาไปให้การ์ดจอแรงกับโปรแกรมที่ทำมาใหม่แสดงผลบนจอ monitor เพื่อจะได้ไม่ต้องเสียเงินไปซื้อเครื่องเกม

เป็นความคิดที่ปัญญาอ่อนที่สุด เพราะอะไรครับ ก็ไอ้การ์ดจอที่คุณซื้อมาน่ะ ราคามันสามารถซื้อเครื่องเกมได้ 2-3 เครื่อสบายๆ เลย สเปคเครื่องที่จะเล่นเกมแบบนี้ได้ ต้องเป็นขั้นเทพเรียกพี่ แถมยังเล่นไม่ได้ทุกเกมอีก เล่นๆ ไปก็ hang เสียรมณ์เปล่าๆ

เดี๋ยวนี้ PS2 (แบบหนานะครับ) เครื่องนึงไม่ถึง 3 พัน (ยิ่งหัวอ่านพังยิ่งถูก) เอามาต่อ Network adaptor (ไม่เกิน 1500) เอา HDD สัก 500 Gb (พันเศษๆ) มาลงเกมราวๆ 300-400 เกม เล่นกันไปเลยครับ 7 ชั่วโคตร ไม่ต้องกลัวหัวอ่านพัง เพราะเดี๋ยวนี้บู๊ต ญฆ2 จาก memory ได้แล้ว

หลังๆ มานี่ Mosiac ก็บางลงมาก และก็ช่วยหลายอย่างกับนักแสดงสาวๆ หลายคนด้วย บางคนมาแบบปีกผีเสื้อเลย บางคนก็เหมือนขี่จักรยนมาตลอดชีวิต ยังไง Mosoaic ก็มีข้อดีมั่งแหละน่า

sexpistols

สวัสดีครับ ผมมาใหม่แนะนำด้วยนะครับ

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 12:48:18 PM »

cen ก็ดูมีคุณค่าดีนะครับ
หมูดำรำพัน
AV Columnist

โลกสวยด้วยมือเรา..และหนังอีก 6TB!

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 01:41:11 PM »

มากด like ให้คำว่ามาเป็นผีเสื้อ กับขี่จักรยานมาตลอดชีวิต 
อยากให้ค่ายหนังที่ cen เอาเวอร์ชั่นไม่ใส่โมเสคมาเปิดตลาดนอก japan บ้าง พี่ไทยนี่และลูกค้าหย่าาาาาาาายเลย

leonheart2
นักล่าขาอ่อน
AV Distributor

คนหน้าหัก น่ารักบ่คือ

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 01:48:16 PM »

ไม่มีทางเป็นไปได้เลย

อย่าอ้อนขอ จงไขว่คว้ามา ไม่งั้นก็ไม่มีทางสำเร็จ
stephowz
ปลิงควาย

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 02:55:46 PM »

แงๆ อยากเห็นน้อง Rina Rukawa แบบ uncen จังเลย ใครก็ได้ช่วยให้ค่าย AV Entertainment ไปติดต่อที
ก็ผมอร่อย

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 03:17:37 PM »

เรื่องน้องไม่สวยนี่ผมว่าก็เป็นธรรมชาติ ไม่ใช่จะสวยทุกคน แต่ไอเซนเซอร์นี่มันไม่ make sense เลยดูน่าขัดหูขัดตานิดหน่อย

จริงๆมีวิธีบ้านๆนะ พวกรูปหรือหนังนี่ ย่อภาพให้มันเล็กๆ ตัว mosaic ที่มาบังมันจะเล็กลงจนพอจะเห็นภาพจริงๆได้ ถ้าอยากจะส่องของดาราคนไหนว่าสวยรึเปล่า หรือบางคนนี่ใช้วิธีหยีตาดูนะ ฮาดี

หน้า: [1] 2 พิมพ์