พฤษภาคม 29, 2024, 12:12:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ลัดดาแลนด์ เชียงใหม่ แดนผีสุดสะพรึง !!!  (อ่าน 9746 ครั้ง)
dekseo
AV Highness Honour
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 12:14:12 AM »

ลัดดาแลนด์ เชียงใหม่ แดนผีสุดสะพรึง กล้าไปเดินเล่นตอนกลางคืนไหม

ลัดดาแลนด์เมื่อก่อนย้อนไปน่าจะซัก 30 กว่าปีได้เป็นสวนดอกไม้เมืองหนาวที่โด่งดังมากเพราะมีสวนกล้วยไม้ที่ใหญ่ มากๆ มีทั้งช้างให้นั่ง มีรถม้า มีรถไฟเล็ก การแสดงฟ้อนรำต่างๆ มีค่าบัตรด้วยน่าจะ 8 บาทหรือ 10 บาทนี่แหละจ้า

ทำให้หน้าหนาวทุกปีจะมีคนขึ้นมาเที่ยวเยอะมากเจ้าของเดิมคือ คุณนายลัดดา ดูจากในรูปนะครับ

ลัดดาแลนด์ เป็นสถานที่ยอดฮิตของวัยรุ่นสมัยนั้นจะไปออกเดทกัน เพราะมีความเชื่อว่าคู่ไหนไปอธิฐานขอความรักกับต้นไทรหน้าลัดดาแลนด์แล้วคู่นั้นจะได้รักกันไปตลอดชีวิตส่วนหมู่บ้านนั้นทั้งหมดล้วนเป็นคนที่มีฐานะดีทั้งนั้นที่เข้าไปอยู่เรียกว่าหมู่บ้านเศรษฐี

แต่เรื่องมาเกิดตอนที่บ้านหลังหนึ่ง โดนคนร้ายฆ่าตายยกบ้าน
แล้วเรื่องสยองก็เริ่มขึ้นจากตรงนี้เพราะคนที่อยู่ใกล้ๆกับบ้านหลังนี้ บางทีก็ได้ยินเสียงร้องไห้ บ้างก็ได้ยินเสียงร้องขอความช่วยเหลือ หรือบางครั้งก็ได้ยินเสียงหัวเราะ และที่เจอกันจนอยู่ไม่ได้คือคนแถวนั้นจะเห็นครอบครัวที่ตายนั้นบางทีก็ออกมา ยืนหน้าบ้าน ออกมารดน้ำต้นไม้ คนที่ผ่านไปมาโดนหลอกทุกคน ทำให้ตอนเที่ยงคืนจนถึงเช้าไม่มีใครที่จะกล้าออกจากบ้านเลย นานวันเข้ายิ่งโดนหนักมาหลอกถึงบ้าน คนแถวนั้นอยู่ไม่ไหวเลยพากันย้ายออกกันไปเกือบหมด ทำให้แถวนั้นกลายเป็นบ้านร้างเยอะ

แต่ยังมีบ้านอีก 3 หลังที่ยังไม่ไปไหนและ 1 ใน 3 หลังนั้นเจ้าของเป็นฝรั่งไม่ค่อยได้อยู่จะบินมาเที่ยวเฉพาะฤดูหนาวเพราะเป็น สถานที่ท่องเที่ยวที่ขึ้นชื่อมาก เลยจ้างเด็กสาวพม่า มาเฝ้าบ้านแต่ผ่านไปไม่นานก็มีโจรมาขึ้นบ้านหลังนั้นฆ่า เด็กสาวคนนั้นแล้วหมกศพไว้ในห้องเก็บของใต้บันได กว่าจะมาพบศพก็ผ่านไปเกือบ 2 เดือน และที่มาพบได้เพราะบ้านที่ยังเหลืออยู่ใกล้ๆกันได้กลิ่นเหม็นเน่า โชยออกมาจากในบ้านแต่ก็ไม่ได้สงสัยเพราะยังเห็นเด็กสาวคนนี้ยังคงมานั่งอยู่ ที่ระเบียงหน้าบ้านทุกวัน จนวันหนึ่งทนไม่ไหวเลยบอกว่าให้ทำความสะอาด เพราะอาจ จะมีหนูตายแค่นั้นแหละ เด็กสาวหันหน้ามาแบบเละๆเลยไปแจ้งความและแจ้งให้เจ้าของบ้านทราบเปิดเข้าไป ดู เลยพบศพ

แต่ถึงจะพบแล้วเด็กคนนี้ก็ยังคงนั่งอยู่เดิมทุกวัน แต่ถ้านั่งธรรมดาไม่มายุ่งคงจะดีเห็นคนนั้นบอกว่าบางทีก็มายืนมองที่หน้าต่างตอนนอนกลางคืนด้วย
เลยย้ายออกไม่เสียดายแล้วบ้าน

1. มีคู่รักคู่หนึ่งที่รักกันมากและมาอธิฐานขอให้ความรักสมหวังกับต้นไทรแต่ แล้วพ่อแม่ฝ่าย หญิงไม่ยอมรับฝ่ายชายทั้งสองเลยมาแควนคอตายคู่กันที่ใต้ต้นไทรนั้น...เขา บอกว่าทุกวันที่ทั้งคู่ผูกคอตายวนมาจนครบรอบ(ซึ่งผมก็ไม่รู้ วันไหน) คนแถวนั้นจะเห็นทั้งคู่ห้อยโตงเตงพร้อมกับส่งยิ้มมาให้
2. ช่วงก่อนที่จะสร้างสวนสาธารณะนี้เสร็จ ตอนที่ขุดหลุมเพื่อที่จะทำบ่อน้ำได้พบกับโครงกระดูกอยู่แต่ไม่ยอมเปิดเผยให้ทราบกัน

3. เมื่อ 10 กว่าปีก่อนสถานที่แถวนั้นเป็นที่เปลี่ยวเลยมีการนำศพคนตายที่ถูกปล้น หรือถูกข่มขืนมาทิ้งไว้ที่นั้นที่รู้อย่างน้อยๆก็ 8 ศพแต่ที่ไม่รู้อีกน่าจะเยอะ
4. มีหญิงสาวและหญิงขายบริการหลายที่ทำแท้งแล้วนำซากเด็กไปทิ้งไว้ในสระน้ำนั้นเป็นจำนวนมากหลายคนบอกว่ามากกว่า 100 เลยทีเดียว
5. มีขี้ยาคนหนึ่งพี้ยาเกินขนาดแล้วเกิดช็อคตายคาศาลาที่ริมสระน้ำนั้นกว่าจะมี คนมาพบก็เน่าหมดแล้ว แต่เขาบอกว่าที่ช็อคเพราะโดนเอาไปเป็นตัวตายตัวแทนมากกว่า เพราะกัญชายังเหลืออยู่ข้างๆศพอีกเยอะเลย
6. มีการนำศาลพระภูมิรวมถึงตุ๊กตาสะเดาะเคาระห์มาทิ้งไว้เป็นจำนวนมากจนทาง เทศบาลมารื้อไปทิ้งไว้นอกเมือง แต่ไม่เคยทำได้สำเร็จเพราะถึงจะย้ายไปไกลแค่ไหนวันรุ่งขึ้นก็จะกลับมาที่เดิม
7. มีหญิงสาวที่มาขอความรักกับต้นไทรแล้วผิดหวังในความรัก เลยมากินยาฆ่าแมลง ตายใต้ต้นไทรหน้าหมู่บ้านโดยที่ทิ้งจดหมายไว้สั้นๆว่า "จะอยู่ข้างๆเธอตลอดไป" และ เขาบอกว่าวิญญาณทั้งหมดนี้จะสิ่งอยู่ในตุ๊กตา สัตว์ที่วางไว้อยู่มากมายในพื้นที่นั้น ครับ

ซุ้มประคูทางเข้าลัดดาแลนด์ เมื่อปี พ.ศ. 2512

ทางเข้าลัดดาแลนด์ ที่ปล่อยรกร้างมานานกว่า 30 ปี

ศาลาที่ใหญ่ที่สุดในลัดดาแลนด์ มีสายสินจน์อยู่ด้วย

มีใครเคยไปบางครับ เพื่อนผมบอกว่าตอนเรียน มช.เคยไปแล้วก้อเจอผู้หญิงนั่งแกว่งขาอยู่บนต้นไทร ก้อเลยอยากรู้ว่าถ้าใครเคยไปแล้วเจอแบบเพื่อนผมบ้างไหม ช่วยมาเล่าให้ฟังหน่อยครับ Huh?

สร้างสังคม AVC เป็นสมาชิก VIP ตามกระทู้นี้จ้า

http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=78356.0
rooney482
Avc Lolita Club
AV Responder

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 02:57:58 AM »

อ่านแล้วหลอนตาม

ชาวAVCตัวจริงต้องแบ่งปันกันนะคับ
komjaja
AV Distinctive (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 03:46:43 AM »

น่ากลัวจัง
kiboom7
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 05:40:16 AM »

พุดตามตรง แค่ทางเข้าก็หลอนแล้วครับท่าน  Grin Grin
สุมัน
AV DecadonoR++ (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 07:37:49 AM »

น่ากลัวคับ
FwAGoN
AV Donator (VIP)
โอตาคุเอวี

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 07:49:24 AM »

ผมเคยเข้าไปอยู่ครับผมตอนดึกๆ ประมาณ 4 ปีที่แล้ว เพราะยังเรียนมหาลัยกันอยู่ นั่งกินเหล้าเมามายแล้วก็ท้ากัน ประมาณตี1 ตี2 ขี่รถไปดูที่ลัดดาแลนด์กัน ซ้อนสามในมือก็ถือกล้องvdo ไปด้วย แต่แบตมันหมดก่อนไปถึงที่นั่น เลยไม่มีภาพคลื่นไหวให้ดูกัน ดีแล้วที่มันหมดไม่งั้นผมหลอนแน่

ตอนเข้าไปนี่ เย็นวาบเลยครับ ไอ่ผมก็นั่งซ้อนหลังสุดด้วย แต่เข้าไปไม่ลึกมากเท่าไหร่ ถ้าเห็นในรูปแรกผมก็วนแค่รอบศาลาครับผม ไม่กล้าเข้าไปลึก เพราะมันมีเรื่องเล่ามาว่าเคยมีคนลองของ เข้าไปแล้วหลงทางออกมาไม่ได้+กับมันน่ากลัวจิงๆ ครับ ขนาดตอนกลางวันยังไม่กล้าเข้าไปเลยครับ เพราะมันทึบมาก ต้นไม้ใหญ่บังหมด ตอนซ้อนท้ายขี่เข้าไปก็ได้ยินเสียงใบไม้ที่โดนลมมอไซด์พัดตามตูดเรา ผมเสียววาบเลย ขี่เข้าไปไกลอยู่ครับ ก็ไปจอดตรงที่ศาลากัน ตกใจกับที่ รูปปั้นเสือนั่นแหละครับเพราะตามันส่องกับรถ ก็ไม่มีใครลงรถหรอกครับ ก็พากันออกมา เข้าไปแป้ปเดียวแต่เหมือนนานมาก พอออกมาเพื่อนมันก็บอกว่าเห็นมีคนนั่งดูดบุหรี่ในศาลา แบบเป็นเงาดำๆ แล้วก็มีไฟแดงๆตรงบุหรี่นั่นแหละครับ ยังไม่หมดนะครับ พอออกมาจากทางเข้าลัดดาแลนด์ห่างมาพอสมควรก็จะมีบ้านร้างครับตรงข้ามกันเลย เพื่อนมันเห็นมีผู้หญิงยืนอยู่ตรงหน้าต่างอ่ะครับ ส่วนตอนนี้บ้านร้างหลังนั้นจะทุบหรือยังก็ไม่รู้นะครับ เพราะผมไม่ค่อยได้ไปแถวนั้นเลย ส่วนผมไม่เจอไม่เห็นแต่อยู่ในเหตุการณ์ครับ

ถ้าย้อนกลับไปเมื่อ 8-9 ปีที่แล้ว จะมีอันธพาลวัยรุ่น แว้นว่างั้นเหอะ จะมีการตีกัน ฆ่ากันแล้วเอาศพไปไว้ที่นั่น และในละแวกนั้นห่างมาไกลพอสมควร ก็จะมีหมู่บ้านร้างหรือสร้างไม่เสร็จ ไกล้สุสานคนจีน ก็น่ากลัวเหมือนกันครับ
dekseo

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 10:53:29 AM »

ผมเคยเข้าไปอยู่ครับผมตอนดึกๆ ประมาณ 4 ปีที่แล้ว เพราะยังเรียนมหาลัยกันอยู่ นั่งกินเหล้าเมามายแล้วก็ท้ากัน ประมาณตี1 ตี2 ขี่รถไปดูที่ลัดดาแลนด์กัน ซ้อนสามในมือก็ถือกล้องvdo ไปด้วย แต่แบตมันหมดก่อนไปถึงที่นั่น เลยไม่มีภาพคลื่นไหวให้ดูกัน ดีแล้วที่มันหมดไม่งั้นผมหลอนแน่

ตอนเข้าไปนี่ เย็นวาบเลยครับ ไอ่ผมก็นั่งซ้อนหลังสุดด้วย แต่เข้าไปไม่ลึกมากเท่าไหร่ ถ้าเห็นในรูปแรกผมก็วนแค่รอบศาลาครับผม ไม่กล้าเข้าไปลึก เพราะมันมีเรื่องเล่ามาว่าเคยมีคนลองของ เข้าไปแล้วหลงทางออกมาไม่ได้+กับมันน่ากลัวจิงๆ ครับ ขนาดตอนกลางวันยังไม่กล้าเข้าไปเลยครับ เพราะมันทึบมาก ต้นไม้ใหญ่บังหมด ตอนซ้อนท้ายขี่เข้าไปก็ได้ยินเสียงใบไม้ที่โดนลมมอไซด์พัดตามตูดเรา ผมเสียววาบเลย ขี่เข้าไปไกลอยู่ครับ ก็ไปจอดตรงที่ศาลากัน ตกใจกับที่ รูปปั้นเสือนั่นแหละครับเพราะตามันส่องกับรถ ก็ไม่มีใครลงรถหรอกครับ ก็พากันออกมา เข้าไปแป้ปเดียวแต่เหมือนนานมาก พอออกมาเพื่อนมันก็บอกว่าเห็นมีคนนั่งดูดบุหรี่ในศาลา แบบเป็นเงาดำๆ แล้วก็มีไฟแดงๆตรงบุหรี่นั่นแหละครับ ยังไม่หมดนะครับ พอออกมาจากทางเข้าลัดดาแลนด์ห่างมาพอสมควรก็จะมีบ้านร้างครับตรงข้ามกันเลย เพื่อนมันเห็นมีผู้หญิงยืนอยู่ตรงหน้าต่างอ่ะครับ ส่วนตอนนี้บ้านร้างหลังนั้นจะทุบหรือยังก็ไม่รู้นะครับ เพราะผมไม่ค่อยได้ไปแถวนั้นเลย ส่วนผมไม่เจอไม่เห็นแต่อยู่ในเหตุการณ์ครับ

ถ้าย้อนกลับไปเมื่อ 8-9 ปีที่แล้ว จะมีอันธพาลวัยรุ่น แว้นว่างั้นเหอะ จะมีการตีกัน ฆ่ากันแล้วเอาศพไปไว้ที่นั่น และในละแวกนั้นห่างมาไกลพอสมควร ก็จะมีหมู่บ้านร้างหรือสร้างไม่เสร็จ ไกล้สุสานคนจีน ก็น่ากลัวเหมือนกันครับ

ขอบคุณครับสำหรับประสบการณ์ดีๆที่เล่าให้ฟัง ผมก็กลัวผีแต่ชอบดูหนังผี หรือเวลาใครมาเล่าเรื่องผีให้ฟังก้อชอบฟัง
มาก ตอนที่เพื่อนผมมาเล่าให้ฟังเรื่องนี้ก้อขนลุกตามเลย ขนาดตัวคนเล่าเองบอกว่า กว่าจะเล่าให้คนอื่นฟังได้
ก้อหลายวันอยู่ครับ และเวลามันพูดถึงเรื่องนี้มันจะขนลุกทุกที

สร้างสังคม AVC เป็นสมาชิก VIP ตามกระทู้นี้จ้า

http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=78356.0
Vice President AVC

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 11:36:36 AM »

น่ากลัว !
yesdamon
AV Columnist

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 12:17:46 PM »

ไม่เคยรู้มาก่อนเลยว่า เชียงใหม่ มีสถานที่แบบนี้ด้วย
ไว้ผมไปเชียงใหม่ ว่างๆจะแวะเข้าไปดูซักหน่อย มันอยู่แถวไหนอ่ะครับ

ผมโคตรชอบเลยเรื่องผีๆเนี่ย
แต่ผีมันไม่หลอกโจรบ้างหรอครับ
ทำไมโจรมันเข้าไปฆ่าหมกบ้านได้ตลอดเลย 555+

dekseo

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 01:21:16 PM »

ไม่เคยรู้มาก่อนเลยว่า เชียงใหม่ มีสถานที่แบบนี้ด้วย
ไว้ผมไปเชียงใหม่ ว่างๆจะแวะเข้าไปดูซักหน่อย มันอยู่แถวไหนอ่ะครับ

ผมโคตรชอบเลยเรื่องผีๆเนี่ย
แต่ผีมันไม่หลอกโจรบ้างหรอครับ
ทำไมโจรมันเข้าไปฆ่าหมกบ้านได้ตลอดเลย 555+

เส้นทางไปลัดดาแลนด์

เลียบเส้นทาง "คลองชลประทาน" ทางฝั่งศูนย์ราชการจังหวัด และสนามกีฬาสมโภช
700 ปี จะเห็นที่ดินรกร้างข้างทางปกคลุมด้วยไม้หญ้า ท่ามกลางบรรยากาศรก ๆ น่า
กลัว ตั้งอยู่บนกิโลเมตรที่ 4 ของถนนสายห้วยแก้ว อยู่ห่างจากสี่แยกห้วยแก้วไปทาง
เส้นที่จะไปมหาวิยาลัยเชียงใหม่ราว 2 กิโลเมตรจ้า ไปแล้วอย่าลืมมาเล่าให้ฟังนะจ๊ะ

สภาพปัจุบัน

ต้นไทรนี้แหละที่เพื่อนผมบอกว่าเจอผู้หญิงนั่งห้อยขาอยู่...บรื้ออออออ

ข่าวนี้ม่ายรู้เท็จจริงจะเปนอย่างไร
ลัดดาแลนด์เมืองผี เชียงใหม่ GTH ทำหนังฉายปีหน้า ถ้าเปนจิงก้อดีจ้า

หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์