มิถุนายน 09, 2024, 10:31:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ดู Youtube กระตุกมากเลยครับทำยังไงดีครับ  (อ่าน 4174 ครั้ง)
~..DownSinDome..~
โอตาคุเอวี
*

ลูกผู้ชายฆ่าได้ หยามไม่ได้เว้ย...!!!

« เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 09:44:08 PM »

มันเพิ่งมาเป็น ครับแต่ก่อนไม่เคยมีปัญหาเลย เป็นเฉพาะ ในเว็ป youtube อย่างเดียวครับ

ที่อื่นไม่มีปัญหา ขอผู้รู้ช่วยตอบทีครับ ใช้หมาไฟครับผม.... Kiss Kiss

Love you Asami Ogawa
BigCola
เสนาธิการเอวี
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 10:28:08 PM »

คุณโหลดบิท รึเปล่าถ้าโหลดปิดซะเพราะมันจะดึงเน็ตสุดยอด จนดู Youtube ไม่ได้
แต่ถ้าไม่ได้เปิดบิทหรือโหลดอะไรแล้วล่ะก็ ต้องดูว่าเล่นเน็ตช่วงเวลาใด ถ้าเย็นๆ หัวค่ำ ก็เป็นได้ครับ
โอตาคุเอวี
*

ลูกผู้ชายฆ่าได้ หยามไม่ได้เว้ย...!!!

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 10:31:20 PM »

คุณโหลดบิท รึเปล่าถ้าโหลดปิดซะเพราะมันจะดึงเน็ตสุดยอด จนดู Youtube ไม่ได้
แต่ถ้าไม่ได้เปิดบิทหรือโหลดอะไรแล้วล่ะก็ ต้องดูว่าเล่นเน็ตช่วงเวลาใด ถ้าเย็นๆ หัวค่ำ ก็เป็นได้ครับ

ก็โหลด หนัง AV แหละครับ 555+ มันกระตุกแต่ภาพครับ เสียงปกติ
ลองทำหลายวิธีแล้วครับ จนปัญญา

Harajuku
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 10:52:30 PM »

อัพเดท flash player

cpu ทำงานหนัก เปิดหลายอย่าง

หรือเปิดเวบที่มีเเฟรชเยอะๆ ควบคู่ไปด้วย (เช่นเวบ soccersuck ถ้าผมเปิด พร้อมดูยูทูป กระตุก แต่พอปิดแล้วไม่กระตุก)

ลองดู
Aum
AV Distinctive (VIP)

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 10:58:16 PM »

ช่วงนี้ยูทูป เวลาจะดูโหลดช้าจังเครื่องผม ทั้งๆที่ไม่ได้โหลดอะไร
โอตาคุเอวี
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 12:21:49 AM »

อัพเดท flash player

cpu ทำงานหนัก เปิดหลายอย่าง

หรือเปิดเวบที่มีเเฟรชเยอะๆ ควบคู่ไปด้วย (เช่นเวบ soccersuck ถ้าผมเปิด พร้อมดูยูทูป กระตุก แต่พอปิดแล้วไม่กระตุก)

ลองดู
ขอบคุณครับ แต่ผมอัพเดท แฟลชแล้ว เป็น 10.2 ใช่เปล่าไม่รุ้นะครับ คิดว่าน่าจะใหม่สุดตอนนี้
แต่มันก็ดีขึ้นนิดหน่อยเองอ่ะ  Embarrassed Embarrassed Embarrassed

astrife
AV Dedicator (VIP)

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 05:20:41 PM »

ให้ โปรแกรม โหลด จนเต็ม ค่อยดูก็ได้  คับ
sompoat
AV Professor

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 04:32:01 PM »

ปิดทุกโปรแกรมหรือหน้าเว็บอื่น
เช็ค CPU กับ อัตราการอัพโหลดดาวน์โหลดว่ามีวิ่งผิดปกติหรือไม่
reset modem
ตรวจหา Trojan หรือ spybot
ว่างๆ ลองลบ temp file ทิ้งมั่งก็ดี

โอตาคุเอวี
*

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 07:43:54 PM »

ปิดทุกโปรแกรมหรือหน้าเว็บอื่น
เช็ค CPU กับ อัตราการอัพโหลดดาวน์โหลดว่ามีวิ่งผิดปกติหรือไม่
reset modem
ตรวจหา Trojan หรือ spybot
ว่างๆ ลองลบ temp file ทิ้งมั่งก็ดี

ขอบคุณครับผม

VcVincentTheKid
Prim-
เหลือบไร
*

Prim-

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 09:17:44 PM »

บางทีก็เกี่ยวกับ เซิฟเวอร์

หน้า: [1] 2 พิมพ์