มิถุนายน 05, 2024, 03:21:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับ พวกเวปโหลดทั้งหลาย  (อ่าน 2323 ครั้ง)
ubokin
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

« เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 07:58:34 AM »

ถ้าจะให้พูดว่าเวปโหลดที่คนชอบมากที่สุดคงไม่พ้น mediafire กะ megaupload แน่ๆ

แต่ก้อจะว่าพวกเวปแล้วได้ตังก้อไม่ได้ เพราะบางท่านเค้าไม่มีรายได้ เลยต้องมาหาจากด้านนี้

ก้อเลยอยากจะถามจากท่านๆที่เคยโหลด กันนะครับ
ช่วยกันพิมนิดๆก้อยังดีอ่ะครับ แบบว่าอยากรู้

พวกเวปโหลด
Filesonic
Fileserve
Duckload
Shareflare
Rapidshare
Usershare
UploadStore
BitShare
หรือเวปอื่นๆที่ท่านเคยโหลดผ่านๆมาเนี่ย ใส่เพิ่มเติมก้อได้นะงับ

ท่านว่าเวปไหน ท่านโหลดได้สบายสุด แระท่านได้ใช้เน็ตอะไรครับ

อย่าผมเนี่ยที่เคยโหลดก้อมี (ผมเน็ตทรูนะ)
Filesonic ความเร็วที่ได้เนี่ย ตั้งแต่ 20k-200k นานๆทีจะได้ 300k
fileserve ก้อเคยโหลดนะ แต่ว่า แม่จ๊าววว เน็ตผมไม่ไหวอย่างแรงเพราะได้เต็มที่ก้อไม่เคยเกิน 50k เลย
2 เวปนี้ ผมโหลดโดยไม่ได้ใช้ IDM นะ
Duckload ส่วนเป็ดนรก ถ้าไม่ใช้ IDM รับรอง ใครๆก้อรับไม่ได้งับ เพราะผมยังรับไม่ได้เลย ได้แค่ 20k
แต่เมื่อใช้ IDM ร่วมแล้ว ก้อได้อยู่ที่ราวๆ 200-300k
แต่........ช้าก่อน มีท่านที่ใช้ TOT หลายท่านแล้วบอกว่าตอนนี้ เน็ต TOT โหลดเป็ดนรกนี่ได้โหดมาก เต็มแรงของเน็ตที่มีงับ

ผมก้อเลยอยากสอบถามว่าท่านๆคิดว่าอันไหนสบาย อันไหนดี เหมาะกับเน็ตท่านอ่ะครับ
∀K-B์™AVC
See You Again !! AVC
AV Publisher
หื่นไร้ศิลปะ

ชาว AVC สามัคคี มีน้ำใจ ห่างไกลยาเสพติด ใกล้ชิด AV

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 08:57:52 AM »

ผมใช้เน็ตของ 3BB 6Mb ครับ

เว็ปที่ผมชอบโหลดหลักๆก็มี Saveufile | Mediafire  | Megaupload

เว็ปรองก็ Filesonic | Fileserve | Rapidshare | Duckload

ส่วนตัวแล้วชอบ Saveufile ครับ โหลดไว อัพไฟล์ได้สูงสุด 500Mb

ข้อเสียคือ โหลดมากสุดได้ครั้งละ 2 ไฟล์ (ใครทำได้มากกว่า 2 ไฟล์ก็บอกกันมั่งนะครับ ^ ^)
ubokin
*

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 09:15:26 AM »

มาแล้วๆ ความคิดเห็นที่ 1 อิอิ
จดแระจำ ไว้เผื่อแนะนำหลายท่านๆที่ไม่รู้ หรืออาจจะรู้ไม่ทั่วถึง งิงิ
rooney482
Avc Lolita Club
AV Responder
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 12:26:06 PM »

ชอบเว็ปที่ระยะรอระหว่างไฟล์ไม่นานเท่าไหร่
ถ้าไม่นับ mediafire กับ megaupload แล้ว
ก็ชอบ fileserve กับ ugotfile คับ

ชาวAVCตัวจริงต้องแบ่งปันกันนะคับ
Haruka
AV Distinctive (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 12:32:15 PM »

www.upload-thai.com ไม่ต้องรอครับ
อันนี้ก็ใช้ได้ครับผมใช้อัพบ่อยๆที่ผมไม่แนะนำก็คือduckload กับ ziddo อ่ะครับ
เพราะมันช้ามาก Tongue

I LOVE LIVERPOOL .
ubokin
*

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 01:25:20 PM »

อ่าาา มี ท่านแนะนำเวปเพิ่ม 1 เวป
จดๆ -0-
Meruto
วุฒิสมาชิกเอวี
**

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 01:38:08 PM »

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 04, 2020, 09:09:33 PM โดย Meruto » บันทึกการเข้า
ubokin
*

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 04:57:58 AM »

อ่าา ชื่อที่มั่นใจ มี mediafire fileserve filesonic saveufile จดๆ ></
ทำวิจัยเวปโหลด อิอิ
หน้า: [1] พิมพ์