เมษายน 29, 2024, 04:36:47 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: การตรวจสอบ Flash drive ว่า แท้ หรือ ปลอม จ้า  (อ่าน 5682 ครั้ง)
dekseo
AV Highness Honour
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« เมื่อ: เมษายน 10, 2011, 07:47:54 AM »

การตรวจสอบ Flash drive ว่า แท้ หรือ ปลอม

ข่าว flash drive หรือ thumb drive หรือ handy drive ปลอมระบาดหนักกันจัง ไปถามบางคนก็บอกให้ซื้อตัวที่ราคาแพงเข้าไว้ อ้าวแล้วถ้าไอ้ของปลอมมันดันขายราคาแพงหล่ะจะทำยังไง ? ก็เลยไปดั้นด้นหาคำตอบมาครับ พอดีไปเจอรายละเอียดใน www.advice.co.th ซึ่งเป็นเว็บไซด์จำหน่ายอุปกรณ์คอมพิวเตอร์ รายใหญ่แห่งหนึ่งของเมืองไทย ก็ขอบคุณมานะที่นี้ครับ

เป็นไงครับ ง่ายอย่างคาดไม่ถึงเลยหล่ะซิ ดูด้วยตาเปล่าก็ได้ง่าย ๆ แต่ขออย่างเดียว อย่าไปปลอมไอ้ตรงจุดสังเกตุให้เนียนเชียวหล่ะ

สร้างสังคม AVC เป็นสมาชิก VIP ตามกระทู้นี้จ้า

http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=78356.0
Girlfriend
Status Be Busy
AV Donator (VIP)
ตะกวดไซเบอร์

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 10, 2011, 09:23:29 AM »

ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูล
ผมเห็นส่วนมากคนชอบใช้ยี่ห้อนี้จัง

FAN CLUB MOMOKA NISHINA >> Click <<
เฉพาะผู้บริจาคเป็นสมาชิก >> VIP << เท่านั้น!! 
Haruka
AV Distinctive (VIP)

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 10, 2011, 10:12:00 AM »

เยี่ยมครับของผมของปลอม Cry
แต่มีรหัสสินค้าอ่ะครับ เคยพังไปรอบนึงเคลมได้อันใหม่----ไม่รู้ทำไมเคลมได้งง Huh?

I LOVE LIVERPOOL .
ก็ผมอร่อย
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 10, 2011, 03:51:15 PM »

ซื้อกะร้านที่ไว้ใจก็ได้ ไม่ต้องเช็คมาก ซื้อกะร้านตู้หรือร้านแผงก็ต้องส่องเอง

gibsondawe
AV Dedicator (VIP)

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 10, 2011, 08:46:19 PM »

ซื้อกะร้านที่ไว้ใจก็ได้ ไม่ต้องเช็คมาก ซื้อกะร้านตู้หรือร้านแผงก็ต้องส่องเอง
ตาดีได้ตาร้ายเสียว่างั้นเลยนะครับ ^^
akanit2531
AV Distributor
กรรมมาธิการเอวี

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 01:10:50 AM »

แล้วมีวิธีตรวจสอบของยี่ห้ออื่นบ้างป่าวครับ พอดีของผมไม่ใช่ kingston
dekseo
AV Highness Honour

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 04:55:29 PM »

แล้วมีวิธีตรวจสอบของยี่ห้ออื่นบ้างป่าวครับ พอดีของผมไม่ใช่ kingston

ยี่ห้ออื่นไม่รู้ครับ เห็นในเวปลงไว้ยี่ห้อเดียวครับ คงเป็นยี่ห้อยอดนิยม

สร้างสังคม AVC เป็นสมาชิก VIP ตามกระทู้นี้จ้า

http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=78356.0
ยากูซ่าหน้าทะเล้น

หน่วยกล้าตายแห่งกองทัพสาธารณรัฐ AVC

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 09:39:09 AM »

ขอเสริมครับ เวลาซื้อ Flash drive แกะ เสร็จเก็บซองมันไว้น่ะครับ เวลาเคลมมันจะดูจากบาร์โค๊ดที่ซอง

รักเวปนี้ อยากสนับสนุนเวปนี้ เชิญสมัครเป็นสมาชิก VIP ครับ
astrife

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 05:10:04 PM »

โทษคับ ดูตรงไหน อ่ะ หาไม่เจอ คับ

Embarrassed
Barely_SoFar
AV DecadonoR++ (VIP)
*

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 13, 2011, 12:29:20 AM »

ไม่รู้ว่าปลอมหรือแท้ แต่มันยังไม่พัง ณ บัดนี้ 2 เกือบ 3 ปี ละ

ทุกสิ่งอยู่ที่ทัศนคติและมุมมอง
หน้า: [1] 2 พิมพ์