เมษายน 30, 2024, 04:57:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รูปนี้ใช่ลูก Ai Hanedaไหม พี่น้อง  (อ่าน 5990 ครั้ง)
Aum
AV Distinctive (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 01:52:06 AM »

เห็นในเว็บบล็อคของเธอเอารูปนี้มาลง  เลยไม่รู้ใช่ลูกเธอเปล่า แปลเนื้อความที่เธอพิมพ์มาด้วยกูเกิ้ลโคมก็อ่านไม่รู้เรื่อง  
 เพราะมีคนบอกว่าแผลเป็นตรงหน้าท้องเธอคือแผลทำคลอด มันก็เลยสอดคล้องพอดี  ไปดูในบล็อคเธอเลยครับ
นี่เว็บบล็อคhttp://blog.livedoor.jp/haneda_ai_/

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 15, 2011, 02:01:10 AM โดย Aum » บันทึกการเข้า
ASUKIRA
AV Dedicator (VIP)

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 04:26:10 AM »

เอ.. ผมว่าไม่น่าจะใช่นะครับ พอจะรู้ภาษาญี่ปุ่นอยู่บ้าง เท่าที่อ่านดู(มั่วๆ)เหมือนจะปลดทุกข์เรื่องแผ่นดินไหวมากกว่านะครับ

最近は花見行きました
綺麗で心が癒されました
เมื่อไม่นานมานี้ไปดูดอกไม้มาค่ะ
มันช่วยเยียวยาหัวใจได้ดีเลยค่ะ

地震からもぅ1ヶ月経ちましたがいまだに大きい余震が続いてますね
ตั้งแต่แผ่นดินไหว ผ่านไปหนึ่งเดือนแล้ว แต่ตอนนี้ก็ยังมีแผ่นดินไหวเล็กๆอยู่บ่อยๆนะ (น่าจะหมายถึง aftershock อะครับ)

いつ来るかわかんないし揺れてないのに揺れてるきがしてほんと参っちゃいますね
(อันนี้ผมงงครับ ฮะๆๆ เหมือนบอกว่า "มาเมื่อไหร่ แกว่ง ไม่แกว่ง" อะไรก็ไม่ทราบเหมือนกัน)

うちのこは大丈夫なんですがわんちゃんも吐いたりしちゃってるこも居ると聞きました。動物も辛そうで可哀想
เด็กที่บ้านไม่เป็นไรค่ะ วันจังอาเจียนบ้าง.. สัตว์ก็ท่าทางน่าสงสาร (ตรงนี้มั้งครับ ที่พูดถึงเด็ก แต่ใช้คำว่า "เด็กที่บ้าน" นี่สิครับ?)

早くみんなに平凡がもどってほしいですね
อยากให้ทุกคนกลับมาเป็นปกติไวๆจังเลย

น่าจะประมาณนี้นะครับ ผิดถูกตรงไหนก็ขอโทษด้วยนะครับ
ผมเองก็ขอให้ฮาเนดะซังและทุกๆคนกลับมาเป็นปกติเร็วๆนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 15, 2011, 04:42:43 AM โดย kirai » บันทึกการเข้า

We Watch AV Page

น่มน้มและมิตรภาพแห่ง AVC
Sushi
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 04:52:56 AM »

แก้ให้นะครับ

最近は花見行きました
綺麗で心が癒されました
ช่วงนี้ไอไปเทศกาลฺฮานามิมาค่ะ(เทศกาลชมดอกไม้)
ความสวยงามของดอกไม้มันช่วยให้รู้สึกจรรโลงใจจังเลยค่ะ

地震からもぅ1ヶ月経ちましたがいまだに大きい余震が続いてますね
ตั้งแต่เกิดแผ่นดินไหวครั้งใหญ่ที่เซ็นไดก็ยังมีaftershockตามมาอยู่เรื่อยๆเนอะคะ

いつ来るかわかんないし揺れてないのに揺れてるきがしてほんと参っちゃいますね
แผ่นดินไหวเราไม่สามารถทราบได้ว่ามันจะเกิดขึ้นเมื่อไหร่ และทั้งๆแผ่นดินมันยังไม่สั่นไหวแต่ใจของไอรู้สึกสั่นไหวทำให้กลัวจังค่ะ

うちのこは大丈夫なんですがわんちゃんも吐いたりしちゃってるこも居ると聞きました。動物も辛そうで可哀想
เด็กที่บ้านปลอดภัยดีค่ะ แต่ไอได้ยินว่า วันจัง(ชื่อเด็ก)มีอาการคลื่นไส้อาเจียน สัตว์เลี้ยงมันก็ดูจะกลัวๆน่าสงสารจังเลยค่ะ

早くみんなに平凡がもどってほしいですね
อยากให้สถาณการณ์ทุกอย่างกลับมาเป็นปกติเหมือนเดิมจังเลยเนอะคะ

ป.ล.ผมแต่งเติมนิดหน่อยๆนะครับ ไม่อย่างงั้นมันจะไม่เข้ากับวิธีการพูดในภาษาไทยแล้วประโยคจะไม่ค่อยเป็นธรรมชาติ
ป.ล.2 ผมเองก็ไม่รู้เหมือนกันแฮะ ว่าเด็กที่เธอบอกนี่เป็นลูกของใคร(โดยส่วนตัวผมคิดว่าหลาน) แนะนำให้ลองพิมพ์ถามเธอดูน่าจะชัวร์ที่สุดนะครับ
พิมพ์ว่า すいませんが、ちょっと聞きたいことがあるんですが、うちの子って、誰の子供ですか?
แปลว่า(ขอโทษนะครับ มีเรื่องรบกวนอยากจะถามซักนิดนึงน่ะครับ คือที่บอกว่าเด็กที่้บ้านเนี่ย ไม่ทราบว่าลูกของใครเหรอครับ?)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 15, 2011, 04:57:03 AM โดย Sushi » บันทึกการเข้า

ASUKIRA
AV Dedicator (VIP)

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 05:12:58 AM »

ถ้าเป็นลูกของเธอจริงๆ ผมว่าเธอคงไม่บอกหรอก คงจะเป็นหลานอย่างที่คุณ Sushi ว่าอะครับ
ถ้าเป็นลูกคงไม่ใช้คำว่า "Uchi no ko" อะครับ(?)

คุณ Sushi เก่งภาษาญี่ปุ่นจังเลยนะครับ Smiley

We Watch AV Page

น่มน้มและมิตรภาพแห่ง AVC
Sushi
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 04:20:28 PM »

ผมก็คิดว่าน่าจะเป็นหลานนะครับ ถ้าเธอมีลูกแล้วคงแขวนเต้าไปแล้วน่ะครับ คนเป็นสามีคงไม่ยอมให้เมียตัวเองมาเล่นหนังเอวีหรอกครับ หญิงญี่ปุ่นแทบจะทุกคนแต่งงานมีลูกแล้วก็มักจะเป็นแม่บ้านครับ (เพื่อให้ความสำคัญกับเด็กที่เกิดมา)

คุณkirai ภาษาญี่ปุ่นในส่วนนี้ผมเคยเรียนมาแล้วน่ะครับ เลยแปลได้ไม่ยากมาก ถ้าเจอไอที่ไม่เคยเรียนหรือไอที่ไม่รู้ก็ Knock เหมือนกันครับ เหอๆๆๆ อย่างในหนังบางทีมันก็พูดเร็วโคตรฟังแล้วงงกับมัน

Aum
AV Distinctive (VIP)

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 05:59:21 PM »

อย่างนี้เอง  แต่ก้ไม่แน่นะครับ เพราะเอวีแนวโอบะซัง ป้าแก่ๆผมว่าก็น่าจะเคยมีลูกมาแล้วบางล่ะ
หน้า: [1] พิมพ์