มิถุนายน 07, 2024, 11:54:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยเจอปัญหาที่โหลด Bit มาตั้งนานกว่าจะได้ แต่ดันดูแล้วกระตุกมากมาย มีวิธีแก้  (อ่าน 5351 ครั้ง)
KSY
ปลิงควาย
*

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 01:14:02 AM »

ถ้าเครื่องคอมฯไม่เก่ามาก หรือการ์ดจอรุ่นใหม่แรม 512  mb-ขึ้นไป
อาจจะเป็นที่โปรแกรมที่ใช้ดูก็ได้ครับ แนะนำ K lite-mega codec pack เวอร์ชั่น 5 ขึ้นไป
ดูด้วย MPC (media player classic ) ที่มากับ pack นั่นแหละครับ
เมื่อก่อนผมดู tokyo hot  HD ก็กระตุก (หรือเปิดไม่ขึ้นเลยก็มี) พอลงโปรแกรมนี้ลื่นปรื๊ดครับ

แต่แผ่นดีวีดี5 เมนูแท้ก็มีขายนะครับ แผ่นนี้ ก็ชัดกว่า avi  800 mb แน่ ๆ
ลองหาดูจาก banner sponser ข้างล่างนี้ก็ได้ครับ ถ้าอยากได้ pm มาหาผมก็ได้ครับ
หมูดำรำพัน
AV Columnist
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

โลกสวยด้วยมือเรา..และหนังอีก 6TB!

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 12:38:13 PM »

file. WMV ครับ Gom Player, KM Player

จริงๆแล้วแค่ KMPlayer น่าจะผ่านแล้วนะครับ ว่าแต่.. ต้องใช้ Version ใหม่ๆนะครับ มันมี Update Codec ให้ดีขึ้นอยู่เสมอ
ที่ฝากดูคือ
1) Spec เครื่อง CPU? Mem?
2) Update Driver ของ VGA Card เป็น Version ล่าสุดหรือยัง?
3) ใน KMPlayer ลองเลือก Codec ให้เป็น Internal ทั้งหมดดูครับ จริงๆถ้าพอจะลอง External Codec ได้ผมแนะนำให้ Install ffdshow มาใช้แทนครับ ถ้าอ่านถึงตรงนี้แล้วไม่เข้าใจเลย ... เดี๋ยวจะหารายละเอียดให้อีกทีครับ

เครื่องผมเป็น Notebook Cetrino2 2.0GHz, Ram 3G Card จอ Build-In ยังไม่มีเรื่องไหนดูแล้วกระตุกครับ อ่อผมใช้ Potplayer นะครับ สายพันธ์เดียวกับ KMPlayer นั่นละ ลองดูก็ไม่เสียหาย

http://www.dvbsupport.net/download/index.php?act=view&id=230

หน้า: 1 2 [3] พิมพ์