เมษายน 29, 2024, 04:26:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 3 [4] 5 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากซื้อหนังจาก dmm.co.jp ขอคำแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 19222 ครั้ง)
Hiryo
ประธานชมรมคนรักอาหมวย
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2013, 07:20:35 PM »

มีใครมีวิธีเอา DRM ออก แบบไม่ต้องแปลงไฟล์มั้ยครับ

เพราะแปลงไฟล์นอกจากจะทำให้ไฟล์ตุณภาพเปลี่ยน แล้วยังใช้เวลานานด้วย

ตอนนี้ใช้ Aimesoft อยู่ แปลงนานมากครับ
akanin
สหายร่วมหื่น
*

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2013, 05:49:18 AM »

ลองเซ็ทดูครับ ถ้าไม่บีบอัดเลย มันก็น่าจะได้พอๆ กับต้นฉบับ
bridgerman
โอตาคุเอวี
*

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2013, 08:51:54 PM »

พอมาเห็นกระทู้นี้เลยลองไปสั่งซื้อดู จากก่อนหน้านี้ที่ไม่ได้เมื่อวานนี้ได้ฉลุย ผ่านบัตรเครดิตครับเข้าใจว่าธนาคารไหนก็ได้เพราะไม่ได้ระบุชื่อธนาคารแต่อย่างใด หนังที่สั่ง 680เยน หรือ 222บาท หนังปี2012 แบบดาวน์โหลด+สตรีมมิ่ง 800x450p เลือก bitrate ได้สูงสุด 3000kbps ถอด DRM ด้วยโปรแกรม Turnbite ใช้เวลา 1:1 เหมือนเจ้าอื่นครับ
Hiryo

« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2013, 09:33:30 PM »

ผมเข้าใจว่าโปรแกรมถอด DRM ส่วนใหญ่ เป็นการอัดบันทึก แล้วแปลงไฟล์ใหม่นะครับ

เพราะงั้นคุณภาพดรอปลงแน่นอน ผมเลือกซื้อแบบ HD มา ก็อยากให้คงคุณภาพเดิมไว้มากที่สุด

ลองใช้หลายตัวแล้วครับ แต่คุณภาพไม่ร้อยเปอเซนเซนต์ วงกลมยังมีรอยหยักเล็กๆ

เท่าที่ค้นข้อมูลมา ก็มีแค่โปรแกรม Automate unDRM ที่ถอดรหัสโดยไม่แปลงไฟล์ แต่มันใช้ได้เฉพาะ XP กับ Vista

ท่านใดมีคำแนะนำ ก็แนะนำด้วยนะครับ  อยากให้เวปมีข้อมูลทางเทคนิควิดีโอพวกนี้ด้วย
Hanamaruki
AV DedicataR+ (VIP)
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2013, 11:34:26 AM »

ผมเข้าใจว่าโปรแกรมถอด DRM ส่วนใหญ่ เป็นการอัดบันทึก แล้วแปลงไฟล์ใหม่นะครับ

เพราะงั้นคุณภาพดรอปลงแน่นอน ผมเลือกซื้อแบบ HD มา ก็อยากให้คงคุณภาพเดิมไว้มากที่สุด

ลองใช้หลายตัวแล้วครับ แต่คุณภาพไม่ร้อยเปอเซนเซนต์ วงกลมยังมีรอยหยักเล็กๆ

เท่าที่ค้นข้อมูลมา ก็มีแค่โปรแกรม Automate unDRM ที่ถอดรหัสโดยไม่แปลงไฟล์ แต่มันใช้ได้เฉพาะ XP กับ Vista

ท่านใดมีคำแนะนำ ก็แนะนำด้วยนะครับ  อยากให้เวปมีข้อมูลทางเทคนิควิดีโอพวกนี้ด้วย

ได้ความรู้มากๆเลย ขอบคุณมากครับ
JUSTDROPDEAD
AV Columnist
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2013, 01:03:39 PM »

สมัครเว็บ DMM ไม่ได้อะครับหรือว่ามันสมัครไม่ได้แล้ว
Hiryo

« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2013, 07:44:19 PM »

สมัครได้ครับ ผมก็พึ่งสมัครอาทิตย์ที่แล้ว
playpotonjom
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2013, 08:32:40 PM »

ไม่ทราบได้ลองรันเป็น XP หรือ Vista ดูรึยังครับ
Hiryo

« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2013, 10:07:53 PM »

เครื่องผมใช้แต่ windows7 เลยครับ ขี้เกียจไปลง xp ลอง

แต่ก็เห็นว่า มีโปรแกรมทำ virtual XP ได้ด้วย แต่ผมยังยุ่งๆ ไม่มีโอกาสได้ลองครับ
playpotonjom
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 02:15:21 PM »

เครื่องผมใช้แต่ windows7 เลยครับ ขี้เกียจไปลง xp ลอง

แต่ก็เห็นว่า มีโปรแกรมทำ virtual XP ได้ด้วย แต่ผมยังยุ่งๆ ไม่มีโอกาสได้ลองครับ

ผมหมายถึงเปิดบนวินโด 7 แต่เลือกให้มันทำงาน โดยโหมด Compatibility แล้ว เลือกเป็น XP นะครับ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 พิมพ์