พฤษภาคม 24, 2024, 03:04:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่รู้ว่าผมรู้สึกคนเดียวรึป่าว แต่ทำไมบอร์ดเงียบเหงาจัง  (อ่าน 4382 ครั้ง)
spwan
AV Distributor
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 09:08:17 PM »

เป็นเพราะช่วงแรก ผู้ความรู้หลายๆคนได้แชร์ มาแลกเปลี่ยนกัน
เพราะอัดอั้นมานานไม่เคยมีเว็บบอร์ดแบบนี้เกิดขึ้น เลยปล่อยของกันเต็มที่
ความรู้สาระเน้นๆ พักหลังๆมันเริ่มตัน ไม่ค่อยมีเหตุการณ์อะไรให้ตื่นเต้น

เอวีแปลไทย
javsubtitle.uni.me/
gugugu1016
วุฒิสมาชิกเอวี
**

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 12:30:24 PM »

เข้ามาเม้นจะได้ไม่เงียบบบ  Grin Grin Grin Grin Grin

ริว จิตสำส่อน

ผู้ดูแลบอร์ดย่อย ASK HER NAME

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 01:32:49 AM »

ผมว่าส่วนหนึ่งคือเวบเปิดมาจะ 4 ปี แล้ว และเป็นเวบปิดไม่ได้ไปโพสลงโษณาที่ไหน คนที่มีใจรักเอวีส่วนใหญ่ก็เป็นสมาชิกกันหมดแล้ว และเรื่องที่เคยคุยๆก็หาประเด็นใหม่ๆยาก เพราะเคยคุยกันไปหมดแล้ว รวมกับสมาชิกหลักๆหลายคนก็ห่างหายกันไปตามกาลเวลา เรื่องราวภาระทางสังคมและหน้าที่การงานที่เพิ่มขึ้น

ผมว่าตอนนี้ถ้าอยากให้บอร์ดคึกคักขึ้น มีความจำเป็นที่เราต้องช่วยกันประชาสัมพันธ์ให้คนนอกเวบได้รู้จักเวบในทางที่ไม่กระโตกกระตากมาก เช่นสมาชิกท่านไหนเล่นบอร์ดอื่น เวบอื่นด้วยก็โพสแนะนำเพื่อนในเวบนั้นให้รู้จักเวบนี้ ตอนนี้ผมคิดออกแค่นี้ครับ อีกวิธีน่าจะเป็นการทำผ่านทางเฟสบุ๊ด (ซึ่งผมเองยังไม่ถนัดนักเพราะไม่ค่อยได้เล่นเฟส)

ยังไงก็ต้องช่วยๆกันครับ ทุกๆทาง ผมเองก็อยากเห็นบอร์ดกลับมาคึกคักเหมือนช่วงที่คนน้อยกว่านี้ในปี 2009-2010 แต่มีคนคุยกันเยอะ สมาชิกถ้อยทีถ้อยอาศัยต่อกัน คุยกับบ้าง โหลดบ้าง แสดงความเห็นบ้าง ยังไงฝากไว้ด้วยนะครับ

ลองมาแล้วครับท่านประธานโดนแบนจาก siamboots เลย 
เฟสบุคผมช่วยได้นะครับเพื่อคนจะเยอะมากขึ้นอยากช่วยท่านทำงานครับ

ASUKIRA
AV Dedicator (VIP)

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 24, 2013, 05:19:09 PM »

ผมคิดว่าการประชาสัมพันธ์ผ่านเว็บอื่นๆหรือบอร์ดอื่นๆอาจจะไม่ได้รับความสนใจเท่าที่ควร เรียกว่าไม่เปิดกว้างเท่ากับการประชาสัมพันธ์บนเฟซบุ๊ค ผมเห็นด้วยกับการทำให้เพจบนเฟซบุ๊คเป็นเพจที่มีความเคลื่อนไหวและอัพเดทข้อมูลบ่อยๆเช่นกันครับ

We Watch AV Page

น่มน้มและมิตรภาพแห่ง AVC
Jaychousonybmg
AV Dedicator (VIP)
หื่นไร้ศิลปะ

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 24, 2013, 06:09:56 PM »

ท่าน kiboomทำfaceแล้วหรือครับเนี่ย ทาง face ข่าวสารเร็วมากครับทั่วถึงเหมือนลูกโซ่ แหล่มเลย แต่ว่าพวกเกรียนเยอะครับเป็นดาบสองคม
kiboom7
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 24, 2013, 07:17:22 PM »

ท่าน kiboomทำfaceแล้วหรือครับเนี่ย ทาง face ข่าวสารเร็วมากครับทั่วถึงเหมือนลูกโซ่ แหล่มเลย แต่ว่าพวกเกรียนเยอะครับเป็นดาบสองคม

เล่นมาได้เกือบจะ 2 ปีละครับ  Grin Grin จริงอย่างที่ท่านว่าคนเยอะเกรียนก็เยอะขึ้นเป็นธรรมดา
Vice President AVC

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 24, 2013, 07:38:58 PM »

ถ้าผมเป็น Click Like เพจ คนอื่นเค้าก็รู้หมดอะดิ ว่าผมหื่น ไม่เอา ๆ อยู่อย่างสงบ ที่นี่ดีกว่า

อิอิ
ahingsaka
เหลนไฟใจสยิว
*

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 24, 2013, 09:09:57 PM »

บอร์ดเงียบมากกก
Tithdasis
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 24, 2013, 09:52:22 PM »

ก็คงเป็นแบบที่หลายๆท่านบอกแหละ แล้วก็อย่างที่ท่านประธานบอก เว็บเปิดมา 4 ปีแล้ว เรื่องที่จะคุยกันก็คงจะเริ่มน้อยลงเป็นธรรมดา ไม่เหมือนช่วงแรกๆที่เพิ่งเปิด ก็เหมือนกับเวลาเราเจอเพื่อนใหม่ ก็จะมีเรื่องคุยกันเยอแยะมากมาย พอเวลาผ่านไปเริ่มสนิทกันมากขึ้นเรื่องราวต่างๆที่จะมาเล่าสู่กันฟังมันก็น้องลง เหลือแค่การทักทายกัน ถ้าไม่มีอะไรเรื่องอะไรใหม่ๆมาคุยกัน เดี๋ยวนี้ผมก็ไม่ค่อยได้โหลดหนัง AV มากเหมือนแต่ก่อน เข้าเว็บมาก็มาที่หัวข้อ Non-Av มาดูว่ามีอะไรใหม่ๆ(ที่มันไม่ใช่เอวี)ของเพื่อนๆสมาชิกที่น่าสนใจ แล้วก็ตอบกระทู้บ้างเป็นครั้งคราว >.<
หน้า: 1 [2] พิมพ์