พฤษภาคม 29, 2024, 09:53:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ... 5 6 [7] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รู้สึกกันมั้ยครับว่าแต่ละห้อง มันเงียบเป็นป่าช้า  (อ่าน 18867 ครั้ง)
DMX 🏆
AVC Moderator
AV Activist
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

Cum on Tits Lovers

« ตอบ #60 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2013, 07:54:14 AM »

ก็ตาม admin ว่าแหละครับ ถ้าจะพูดจะคุยถามแบบนี้

ไม่มีวันจบ พอตอบแบบนั้น-แบบนี้ ก็จะมีคำถามใหม่ๆเกิดขึ้นมา

วน loop ไปเรื่อยๆ กลายเป็น Q&A looper ซึ่งไม่เกิดประโยชน์แต่อย่างใด

ส่วนเรื่องห้องตอนนี้ เท่าที่ผมทราบก็ได้ลบออกไปบางส่วนแล้ว

ก็คงต้องค่อยๆปรับเปลี่ยนกันออกไป

ปล. ขนาดคุณ paulneopunk ไม่ได้ด่านะนี่ จะว่าติเพื่อก่อ ก็คงไม่น่าจะใช่

100 หน้าก็คงไม่จบไม่สิ้น

กฏระเบียบของเว็บ เรื่องลายเซ็นต์ อ่านได้ ที่นี่

maload ผํ้ต้องการรับจ้างทำซับหนัง
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #61 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2013, 09:12:24 AM »

มีเยอะนะดีเเล้ว  จะได้รู้ว่าควรจะเข้าไปห้องไหนเพื่อดูอะไรไวๆ
บางทีมันก็ต้องรีบๆหา บางทีเปิดมาเจอรูปเต็มๆหน้าจอ  เล่นร้านเน็ทเล่นที่ทำงาน จะเป็นยังไงบ้างละ  ถ้าอ่านรายละเอียดมันก็รุ้ว่าเข้าไปตรงไหน เเล้วควรจะเจออะไร เช่น ห้องคุยกันเล่น  อือ ก็คุยกันไป 
ผมว่ามันดีอยุ่เเล้วละ  ตอนเข้ามาไหม่ๆ ผมตอบเยอะกว่านี้อีก  ไปทุกห้อง ตอบได้ทุกกระทุ้ ดูดเเล้วตอบ
ที่ไม่ค่อยตอบเพราะมันรู้เยอะเล้วว่าจะหาอะไรจากห้องไหน พอไม่เจออะไรก็เงียบ รสนิยมผมก็เเปลกๆเช่น ชอบหนังสาวๆเเสดงเป็นคนเเก่เรื่องเอากันในครอบครัว มันก็หาคนคุยไม่ได้ อะไรเยอะ ก็ไม่เห็นจะเป็นไรเลย เราก็ดุของเราไป พวกตาดำๆขนตาปลอมผมก็ไม่ชอบ ผมก็ไม่เข้าไปดูไปตอบ มันไม่ใช่อะ ก็เลยไม่รุ้จะคลิกทำไม  ส่วนเรื่องอื่นๆที่พอรู้ก็ช่วยตอบให้ เเต่บางทีคำตอบมันอยู่ในกระทุ้ปักหมุด ผมก็ไม่อยากตอบนะ อ่านกันบ้างนิดนึงได้อะไรเยอะเลย เเล้วจะไม่ต้องถามคำถามพื้นๆ หาหนังเป็นไว
อีกอย่าง ธรรมชาติของคนนะ  ลองคิดดู ทำไมกระทู้นี้ ดันมีตั้ง 6-7หน้าได้

ประวัติศาสตร์การดูหนังของข้าพเจ้า https://lastnightav.blogspot.com/
เราต้องการรับจ้างทำซับหนังเรื่องต่างๆ  ยกเว้นหนังดึบิ้ว
พีเอ็มคุยกันเล่นได้
sodasolid
AV Distinctive (VIP)
ผู้ชำนาญการเอวี

« ตอบ #62 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2013, 09:04:59 PM »

ก่อนจะมีห้อง Ask Her Name สมาชิกบ่นกันว่า "เข้ามาเจอแต่กระทู้ถามชื่อดารา ดันกระทู้ดีๆข่าวสารหล่นหายหมด"

ก่อนจะมีห้อง AV Request สมาชิกบ่นกันว่า "เข้ามาเจอแต่กระทู้ขอหนัง ดันกระทู้ดีๆข่าวสารหล่นหายหมด"

ไม่มี action ใดๆ ถูกใจคนไปทุกคนหรอกครับ มันมีทั้งข้อดีและข้อเสีย คน 100 คนมองได้ 100 มุม

ส่วนเรื่องการ pm แจ้งเมื่อมีการย้ายกระทู้ ท่านรู้ไหมว่าใน หนึ่งๆวัน มีกระทู้ที่ต้องถูกย้ายห้องมากแค่ไหน ถ้าต้องคอย pm บอกทุก every single actions ผมในฐานะผู้ดูแลเวบคงไม่มีเวลาทำเรื่องอื่นๆให้เวบ ซึ่งสำคัญกว่าการไล่ pm บอกเมื่อมีการย้าย มีหลายอย่างที่ user ไม่รู้ว่าการ maintain ให้เวบที่มึทราฟฟิคการเข้าใช้งานโดยสมาชิก 30000+ คน/วัน นั้น ต้องคอย monitor ดูและอะไรบ้าง

ส่วนตามหากระทู้ตัวเองนั้น ทำได้โดย คลิก ==> ข้อมูลส่วนตัว ==> แสดงกระทู้

ผมว่าประเด็นรวมห้องเป็นการเกาไม่ถูกจุด เพราะแต่ละกระทู้คนอ่านเยอะ แต่คนตอบน้อย ถ้าควรจะแก้ควรรณรงค์ปลูกจิตสำนึกให้คนตอบกระทู้กัน อันนี้เป็นปัญหาที่แท้จริงมากกว่า

ถ้าท่านเข้ามา all about av แล้วมีกระทู้ใหม่ๆ วันนึงเยอะ แต่เต็มไปด้วยกระทู้ถามชื่อ ขอหนัง ที่คนตอบ 0 0 0 0 0 0 0 0 ไล่เรียงกันเต็มไปหมด อันนี้เรียกได้ว่าไม่ป่าช้าแล้วใช่ไหมครับ เข้ามาเจอแต่ personal request ไม่เจอข่าวสาร (อันนี้ก็เคยเกิดขึ้นมาแล้ว ในอดีตก่อนมีการย่อยห้อง)

ส่วนกระทู้ของท่าน Hiryo ที่โดนย้ายล่าสุด ดูแล้วยังไงก็ไม่เกี่ยวกับ av นะครับ เพราะเป็น cam girl เกาหลี ถ้าไม่มีประโยคว่าขอคลิปใครมีบ้าง กระทู้นั้นก็ยังต้องถูกย้ายไปอยู่ห้อง non-av อยู่ดีครับ (ล่าสุดผมย้ายไปห้อง non-av ให้แล้วครับ เพราะท่าน Hiryo ยืนยันเจตนามาแล้วว่าไม่ได้เน้นที่การขอคลิป)

สุดท้ายนอกจากจะฝากให้สมาชิกที่ได้อ่าน ช่วยกันโพสตอบกระทู้กันมากขึ้น เพื่อแก้ปัญหาให้ตรงจุด ผมขอฝากไว้ด้วยข้อคิดนี้ครับ

ปล. อันนี้วิธีการดู recent post อย่างง่ายๆ สำหรับท่านที่อยากเห็นบอร์ดว่ามีความเคลื่อนไหวล่าสุดที่กระทู้ไหนบ้าง

http://www.avcollectors.com/board/index.php?action=recent

ท่านประธานทำปุ่มกด Like ได้ไหม ถูกใจมาก
pisuke
AV Dedicator (VIP)
กรรมมาธิการเอวี

Rare Jav Finder

« ตอบ #63 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2013, 10:14:07 PM »

ที่มันเงียบๆ ผมก็ว่าผู้เล่นเว็บบอร์ดมันไม่ค่อยตอบกันเองนะ ถึงแม้ว่าเอาออกมาหน้าแรกหมดก็ตาม เพราะดูจากยอด อ่าน กับ ตอบ แล้วสัดส่วนต่างกันอย่างเห็นได้ชัด
Kiryu
โอตาคุเอวี
*

« ตอบ #64 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 11:20:24 AM »

ผมว่าแบบปัจจุบันก็เป็นหมวดหมู่ดีอยู่แล้วนะครับ ผมก็เป็นคนนึงที่ชอบอ่านมากกว่าตอบ ยังไงก็จะพยายามช่วยตอบเรื่องที่ตัวเองรู้เพิ่มขึ้นละกัน ถือว่าช่วยเหลือเพื่อนสมาชิกในเวป Kiss
daywalker
AV Dedicator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #65 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2013, 03:48:41 AM »

ผมขอถามหน่อยว่าก่อนที่ทุกท่านจะตั้งกระทู้ใหม่ซักหัวข้อขึ้นมา "ท่านรู้สึกยังไง"

รู้สึกตื่นเต้นกับการได้ข่าวสารใหม่ๆมาแล้วอยากแชร์ให้เพื่อนๆรู้

รู้สึกสนุกกับการสรรหาอะไรแปลกๆใหม่ๆมาให้เพื่อนๆลองทำตาม

รู้สึกดีที่ได้แชร์ประสบการณ์ วิทยาการ ช่องทาง ความรู้ ความคิด ความเป็นไปต่างๆที่สุดแล้วแต่จะคิดขึ้นมาได้

รู้สึกอัดอั้นตันใจอยากระบายในสิ่งต่างๆที่อยู่ในใจซึ่งมันอาจจะบอกใครไม่ได้นอกจากที่นี่

ไม่ว่าคุณจะรู้สึกยังไงแต่ผมเชื่อว่าหลังจากที่ตั้งกระทู้แล้วเสร็จ สิ่งที่ตามมาก็คือ "ความสุข" ที่คุณได้ทำมันลงไป

แต่หลังจากเวลาผ่านไป สำหรับบางท่านความสุขของคุณก็จะค่อยๆลดลง เพราะการที่เอาใจไปผูกติดอยู่กับปฏิกิริยารอบด้าน

ที่เรียกว่า "คอมเม้นท์
"

ผมว่าสังคมของมนุษย์เรามันอยู่คนเดียวไม่ได้อยู่แล้ว ยังไงก็ต้องมีการปฏิสัมพันธ์ระหว่างกันอยู่ดี

เมื่อมีคนรวมกันอยุ่มาก การแสดงออกต่อผู้อื่นก็มากตามไปด้วย มีทั้งถูกใจและไม่ถูกใจ แล้วสิ่งที่ตามมาก็คือ "ความวุ่นวาย"

เพราะงั้น "การจัดระเบียบ" จึงเกิดขึ้นเพื่อขจัดปัญหาที่เกิดจากสิ่งที่กล่าวไว้ข้างต้น

ตัวผมเองก็ไม่ใช่คนที่คอมเม้นท์อะไรมากมาย และไม่ได้ตั้งกระทู้อะไรเยอะเยะ มีกระทู้ประจำอยู่หัวข้อเดียวที่ห้อง Non-AV

มีเพื่อนคุยในนั้น 2-3 คน นานๆจะโพสท์ซะที คนจะดูมั่งไม่ดูมั่งก็ไม่เป็นไร จนบางครั้งยังกลัวว่าท่านประธานจะลบกระทู้ทิ้ง

เพราะเปลืองพื้นที่เวป และหาประโยชน์ไม่ได้ซักเท่าไหร่จากกระทู้ที่ผมตั้งขึ้นมา

แต่สิ่งที่ผมบอกได้เลยก็คือผมมีความสุขกับสิ่งที่ผมทำลงไป ถึงแม้จะไม่มีใครเห็นก็ตาม เพราะมันมาจากความพึงพอใจของตัวผมเอง

ท่านประธานทำเวปนี้ขึ้นมา ปัญหามากมายเยอะเยะ แต่ท่านก็ยังทำอยู่ ถ้าไม่ได้มาจากความสุขใจที่ได้ทำ ป่านนี้ไม่เลิกไปแล้วหรอ

ขอบคุณที่เสียเวลาอ่านมาจนถึงตอนนี้ ผมแค่อยากจะสะกิดให้ทุกท่านที่มีน้ำใจดีที่คอยโพสแบ่งปันสิ่งต่างๆให้ผู้อื่นได้ทราบ

ได้รู้สึกตัวซักนิดนึง เวลาที่รู้สึกหงุดหงิด รู้สึกท้อ รู้สึกน้อยใจกับสิ่งที่ท่านได้พยายามทำมัน แต่ผลตอบรับไม่เป็นอย่างที่คิด

อยากให้นึกครับ.......นึกถึงความรู้สึกตอนที่ตั้งกระทู้หัวข้อใหม่ๆเสร็จ

นั่นแหละครับ....... "แก่น" มันอยู่ตรงนั้น

Makenki48
แฟนคลับ AKB48
AV Donator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

I Love airi suzumura

« ตอบ #66 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2013, 04:27:59 AM »

เป็นสมาชิกใหม่ยังไม่ค่อยรู้อะไรมากเข้ามาอ่านเก็บความรู้ครับผม  Cool

หน้า: 1 ... 5 6 [7] พิมพ์