มิถุนายน 16, 2024, 03:14:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีการจัดเก็บหนัง แบบสวยๆ ด้วยการทำโฟลเดอร์เป็นรูปภาพครับ ^^  (อ่าน 30100 ครั้ง)
TripleA
AV Dedicator (VIP)
ปลิงควาย

U never walk alone

« ตอบ #40 เมื่อ: มีนาคม 31, 2015, 12:55:30 PM »

ได้ไฟล์ icns ออกมาแล้วครับ แต่เปลี่ยนโฟลเดอร์ให้เป็นรูปยังไงฮะ ใน mac อะครับ ขอบคุณครับ

ผมก็ไม่เคยใช้ Mac ด้วยสิ ลองหามาให้ครับ เห็นเข้าเลือก Folder info แล้วก็ลากไอคอนเข้าไปเลย ตามนี้เลยครับ https://www.youtube.com/watch?v=5UQMJb2MFk4

ขอบคุณมากฮะ คุณชายหวาน เดี๋ยวผมลองกลับไปทำดูก่อนคับ ได้ผลยังไงจะกลับมาแจ้งครับ Wink
pongpang1
พยาธิตัวเหงียน
*

« ตอบ #41 เมื่อ: เมษายน 30, 2015, 10:12:29 PM »

ขอบคุณไอเดียนี้มากคับ มีโปรแกรมแบบนี้แล้วเก็บง่ายและเป็นระเบียบขึ้นเยอะ
ใครสนใจโปรแกรมก็หลังไมค์นะครับ
notpono12345
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2015, 10:38:22 PM »

neverdire
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #43 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2015, 06:48:36 AM »

สอนลงยูทูปได้ไหมครัช ไม่เห็นภาพ อยากดูหลังเสร็จ Grin
jakkajee
AV DecadonoR++ (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

« ตอบ #44 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2015, 12:30:42 PM »

ได้ไฟล์ icns ออกมาแล้วครับ แต่เปลี่ยนโฟลเดอร์ให้เป็นรูปยังไงฮะ ใน mac อะครับ ขอบคุณครับ

เพิ่งมาเห็นกระทู้นี้ จริงๆเปลี่ยนไอค่อนในแมคไม่ต้องใช้ icns ก็ได้นะครับ ใช้ png หรือ jpeg ไปเลยก็ได้ ตัวอย่าง:

วิธีการตามนี้เลยครับ
1) Open the .png file in Preview
2) Press command-A to select the entire image
3) Press command-C to copy the selection
4) Control-Click on the file/folder you would like to change
5) Click the icon (so there is a frame around it)
6) Press command-V to paste the image into that

พูดง่ายๆคือ copy & paste ภาพที่เราอยากได้เป็นไอค่อน ลงไปบนรูปโฟลเด้อร์ในหน้าต่าง Get info นั่นเอง

พอเราเบื่อรูปแล้วอยากเปลี่ยนกลับไปเป็นรูปโฟลเดอร์ตามเดิม ก็คลิ้กตรงรูปในหน้าต่าง Get info ใหม่ แล้วกดปุ่น Delete ที่คีย์บอร์ด ก็เรียบร้อย ง่ายมากครับ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 26, 2015, 01:23:59 PM โดย jakkajee » บันทึกการเข้า

KeneMoko
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #45 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2016, 07:33:34 AM »

เว็บ https://iconverticons.com/online/
ถ้าเราสร้างเป็น .ico แล้ว  มันจะแสดงให้คนทั้งโลกรู้ด้วยครับ

มีโปรแกรมหรือเว็บอื่นมั้ยครับ  ลองหลายตัวแล้วมันไม่รองรับไฟล์ภาพที่เป็นแนวตั้ง

Mayu Okamoto    NNPJ-318
turphun
AV Devotor (VIP)
นักสะสมเอวี

« ตอบ #46 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2016, 02:28:05 PM »

ขอบใจมาก จะลองทำดู
SweetyBoy
AV DecadonoR++ (VIP)
ปลิงควาย
*

« ตอบ #47 เมื่อ: มีนาคม 06, 2016, 08:17:50 PM »

เว็บ https://iconverticons.com/online/
ถ้าเราสร้างเป็น .ico แล้ว  มันจะแสดงให้คนทั้งโลกรู้ด้วยครับ

มีโปรแกรมหรือเว็บอื่นมั้ยครับ  ลองหลายตัวแล้วมันไม่รองรับไฟล์ภาพที่เป็นแนวตั้ง

อ่อครับ ขอโทษจริงๆก่อนหน้านี้มันจะไม่รีเซ็นต์แบบนี้ ไม่มีตัวอื่นอะครับ ใช้เว็บอย่างเดียว
laongfong
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #48 เมื่อ: มีนาคม 07, 2016, 09:07:30 AM »

ขอบคุณครับท่าน
ChocolateCheeze
สหายร่วมหื่น

« ตอบ #49 เมื่อ: มีนาคม 07, 2016, 12:15:33 PM »

ผมมีไว้ในเครื่อง เต็มเลยตั้งชื่อไฟล์เอาให้เราเข้าใจง่ายๆ สำหรับเรา

แต่ผม Hidden ไว้ กลัวเมียเห็น 555
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 พิมพ์