เมษายน 29, 2024, 05:46:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 7 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อหายนะมาเยือนอีกครั้ง  (อ่าน 41059 ครั้ง)
YUYUYUYU
โอตาคุเอวี
*

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 28, 2017, 10:04:32 PM »

HDD Seagate มีหลายรุ่นครับ แบ่งประเภทการใช้งานไว้หลายแบบ WD ก็เช่นกัน แบ่งตามสี Seagate ฺรุ่น Baracuda อาจไม่เหมาะกับการสโตร์เร้น มากนักครับ พวก เอ็กเทอร์นอลแบบ ที่ ปิดตายเลย ไม่สามารถดึง HDD แบบ PC ได้ก็ ไม่ปลอดภัยเลย
แผ่น DVD เป็นทางเลืกสำหรับผม สำหรับ คำว่าบันทึกถาวร (ในระยะ5ปี) เก็บให้ดีๆ แผ่นผมปริ้นโก้ ธรรมดาเลย อยู่มาแล้ว ตั้งแต่ ปี 47 ปัจจุบัน ยังดูได้ครับ แต่ถ้าต้องการจุสูงๆ วันนี้ แผ่น Blu-Ray Writer Rom เป็นทางเลือกใหม่ 25GB 50GB 100GB คุณภาพความคงทนก็ตามยี่ห้อแผ่น ศึกษาให้ดีครับ รับรองปลอดภัยกว่าเป็นไหนๆ เพราะเครื่องเล่น แผ่นบลูเรย์ เล่น Multi Format แล้ว แม้ อีก 5 ปีข้างหน้า มันจะเริ่มแผ่วหายไปจากสารบท การตลาด ดิจิตอล ก็ขอให้ ตุน Blu-Ray Writer Rom ไว้เผื่ออนาคตด้วยก็ดี ราคี ไม่ได้ต่าง จาก HDD เลย ตก GB ละบาท
napolyza
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 28, 2017, 11:06:34 PM »

ขอเป็นกำลังใจกับเจ้าของกระทู้นะคับ หนังเก่าๆๆที่เก็บมาทั้งนั้น  Grin Grin Grin
catper
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 28, 2017, 11:50:05 PM »

แจ่มๆทั้งน้านนนนน
ASUKIRA
AV Dedicator (VIP)

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 29, 2017, 02:09:03 AM »

อ่านแล้วเสียวแว๊บเลย

We Watch AV Page

น่มน้มและมิตรภาพแห่ง AVC
Tairo0
โอตาคุเอวี

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 29, 2017, 08:04:40 AM »

ผมคงโพสช่วยอะไรไม่ได้อ่ะครับ ไม่มีความรู้เรื่องกู้ข้อมูลอะไรพวกนี้เลย ไม่เคยทำด้วย คงได้แต่มาเป็นกำลังใจให้นะครับ
RollingFuck
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 29, 2017, 09:55:19 AM »

ผมเลิกแล้วกันการใช้ HDD เอาไปใส่กล่องใส่ DOCK หรือ พวก Ext HDD ถึงเวลาล่วงลับมันไปเอาดื้อๆ ผมเปลี่ยนมาใช้ NAS ที่ มี RAID ยอมเสียพื้นที่ไปเท่าตัว แต่ชัวร์ ตัวดีๆอย่าง QNAP เปลี่ยนขนาดเพิ่มขนาด ได้สบายๆ
mynameispicture
AV Distinctive (VIP)
ปลิงน้อย

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 29, 2017, 10:44:22 AM »

วิธี backup หนัง av เท่าที่นึกออกก็

1. copy ใส่ hd หรือ DVD เก็บไว้เอง

2. ฝากใน google drive

3. copy แจกเพื่อนๆ

4. ปล่อยลง torrent ให้คนทั่วโลกได้โหลดเก็บไว้
maload ผํ้ต้องการรับจ้างทำซับหนัง

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 29, 2017, 04:40:17 PM »

ชอบมากข้อ 4

ประวัติศาสตร์การดูหนังของข้าพเจ้า https://lastnightav.blogspot.com/
เราต้องการรับจ้างทำซับหนังเรื่องต่างๆ  ยกเว้นหนังดึบิ้ว
พีเอ็มคุยกันเล่นได้
cabal

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 29, 2017, 05:14:44 PM »

กองไว้แบบนี้ ยังไม่เคยเสียครับ
ผมต่อกับคอมเท่านั้นไฟมันแรงดี จะใช้ก็เอามาเสียบ
ตัวเก่าๆ เกิน 10 ปี IDE ก็ยังใช้ได้ แต่ก็ยังไม่มีเวลาย้ายมาตัวใหม่
ส่วนใหญ่ผมเก็บตัวละ 1 TB เวลามันเสียจะได้ไม่หายไปมาก (แต่ก็ยังไม่เคยหาย)

อันไหนเด็ดจริงๆ จะสำรองไว้ 2 ลูก

Hiryo
ประธานชมรมคนรักอาหมวย

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 29, 2017, 06:07:27 PM »

กองไว้แบบนี้ ยังไม่เคยเสียครับ
ผมต่อกับคอมเท่านั้นไฟมันแรงดี จะใช้ก็เอามาเสียบ
ตัวเก่าๆ เกิน 10 ปี IDE ก็ยังใช้ได้ แต่ก็ยังไม่มีเวลาย้ายมาตัวใหม่
ส่วนใหญ่ผมเก็บตัวละ 1 TB เวลามันเสียจะได้ไม่หายไปมาก (แต่ก็ยังไม่เคยหาย)

อันไหนเด็ดจริงๆ จะสำรองไว้ 2 ลูก

กล่องขวาน่าหวาดเสียวมากครับ 

สุดยอดเลยครับไม่เคยเสีย เป็นผมวางแบบนี้มีโอกาสเน่ามากกว่าครึ่ง อยู่ที่ดวงจริงๆ 
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 7 พิมพ์