มิถุนายน 01, 2024, 07:55:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านว่าดาราAVเดี๋ยวนี้คนไหนที่มีเสน่ห์แบบดาราAVรุ่นก่อนๆ  (อ่าน 5783 ครั้ง)
play...
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2019, 03:02:16 AM »

หมายถึงเสน่ห์แบบที่หาได้ยากในยุคนี้นะครับ แต่ยุคก่อนมีเยอะ
ผมว่าที่เห็นชัดๆก็มี  Karen  Ishida , Eimi  Fukada   
ไม่รู้สิผมว่าสำหรับคนดูบ้านเรายังต้องการแนวนี้อีกเยอะแต่มีออกมาน้อยเหลือเกินที่มีเสน่ห์จริงๆ (ไม่นับสายเจ๊)

Sheeran
SIXXIS
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2019, 03:38:11 AM »

ผมมองว่าแล้วแต่มุมมองของแต่ละคนว่า มองรูปร่างหน้าตาความชอบไปในทิศทางไหน ผมมองว่าสมัยนี้สวยๆเยอะแต่ก็แนวๆเดียวกันสะส่วนใหญ่จึงไม่ค่อยมีคนโดดเด่นมากๆออกมาแบบสมัยก่อน

UPDATE NEW LEAK JAV 23/8
play...

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2019, 04:14:53 AM »

สมัยก่อนนี่ไม่ได้โดดเด่นนะครับ  ที่จริงยุคก่อนเสน่ห์แบบหนึ่งก็ไปในทิศทางเดียวกันหมดเหมือนกันครับ

ผมยกตัวอย่าง  asami ogawa  ,yui tatsumi , yuma asami ,Akiho Yoshizawa ,kaede matsushima
หรืออีกหลายๆคนเสน่ห์ล้วนก็ไปในทิศทางเดียวกันหมดนะครับ

CarNaGE
AV Columnist

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2019, 06:43:12 AM »

ขอคำนิยามหน่อยได้ไหมครับ ว่าเสน่ห์แบบดารารุ่นก่อนๆคืออะไร
play...

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2019, 07:01:47 AM »

ผมว่าใครๆก็มองออกครับ​  เลยไม่ได้บอกรายละเอียด

ท่านCarNaGE ก็น่าจะรู้​นะ​   ยกตัวอย่างมาก็ได้ครับ​   

เดี๋ยวผมบอกได้   ผมลองถามๆดูก่อน

BlackForest
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2019, 07:18:15 AM »

2 คนนี้มีเสน่ห์ก็จริงแต่จะบอกว่าสวยแบบ AV รุ่นก่อนมันก็ยังไงอยู่นะ
Karen Ishida ลูกครึ่งโปรตุเกสที่มองผ่านๆแบบไม่ดูเฉพาะจุดเธอหน้าตาเหมือนสาวญี่ปุ่นเลย ถ้าเทียบกับ maria ozawa หรือ rola misaki จะเห็นว่าเธอเป็นลูกครึ่งแบบลูกครึ่งในยุคปัจจุบันมากกว่า
Eimi Fukada สวยโฉบเฉี่ยวแบบผ่านมีดหมอ ผมว่าเธอตั้งใจให้สวยอินเทรนด์ในยุคปัจจุบันนะ ถ้ามองเทียบกับทากาโชที่ทำหน้ามาเหมือนกัน ทากาโชตอนไม่ทำหน้ามีเสน่ห์สวยแบบมีเอกลักษณ์มากหลายคนชอบ แปลว่าทากาโชทำหน้าแล้วมีเสน่ห์แบบยุคก่อนมากขึ้นรึเปล่า
play...

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2019, 07:37:47 AM »

2 คนนี้มีเสน่ห์ก็จริงแต่จะบอกว่าสวยแบบ AV รุ่นก่อนมันก็ยังไงอยู่นะ
Karen Ishida ลูกครึ่งโปรตุเกสที่มองผ่านๆแบบไม่ดูเฉพาะจุดเธอหน้าตาเหมือนสาวญี่ปุ่นเลย ถ้าเทียบกับ maria ozawa หรือ rola misaki จะเห็นว่าเธอเป็นลูกครึ่งแบบลูกครึ่งในยุคปัจจุบันมากกว่า
Eimi Fukada สวยโฉบเฉี่ยวแบบผ่านมีดหมอ ผมว่าเธอตั้งใจให้สวยอินเทรนด์ในยุคปัจจุบันนะ ถ้ามองเทียบกับทากาโชที่ทำหน้ามาเหมือนกัน ทากาโชตอนไม่ทำหน้ามีเสน่ห์สวยแบบมีเอกลักษณ์มากหลายคนชอบ แปลว่าทากาโชทำหน้าแล้วมีเสน่ห์แบบยุคก่อนมากขึ้นรึเปล่า

ที่ผมว่ามีเสน่ห์แบบยุคก่อน ผมหมายถึงการแสดงท่าทางสีหน้าการแสดงออกครับไม่ได้หมายถึงหน้าตาโดยตรง

อย่าง Eimi Fukada  หน้าเธอคือสมัยใหม่แต่เสน่ห์การแสดงท่าทางการแสดงออก เทียบได้กับดารารุ่นก่อนๆครับอาจเยอะกว่าด้วยซ้ำ

ส่วนทากาโช  เสน่ห์จริตเธอคือแบบดารารุ่นใหม่ครับ   

play...

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2019, 08:04:15 AM »

ขอคำนิยามหน่อยได้ไหมครับ ว่าเสน่ห์แบบดารารุ่นก่อนๆคืออะไร

ผมหมายถึงการแสดงออกที่ดู  keeplook  ไม่หลุดขำ เวลาเล่นหน้าไม่งอ หน้าไม่เหยเกแบบที่ดูเด็ก อารมณ์ต่อเนื่อง
เล่นหูเล่นตาดี  การจัดระเบียบร่างกายดี  ตัวไม่งอเหมือนกลัวแต่แอ่นสู้   

ที่จริงก็ต้องมองทั้ง2ส่วน หน้าตาและการแสดงหรือจริตร่วมกันด้วยเหมือนกันครับ อย่าง Aizawa Minami
ผมว่าการแสดงเธอได้เลย  ดีในแบบที่มาตรฐานดาราเก่ามีหมด  เพียงหน้าตาเธอน่ารักมากไป
จึงจัดอยู่ในไทป์เสน่ห์แบบดารารุ่นใหม่มากกว่า

Samantan
วุฒิสมาชิกเอวี

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2019, 08:13:17 AM »

จริงๆ ผมว่ามันก็แค่คนที่นิยมๆ ในตอนนี้ ไม่ถูกจริตเราแค่นั้นเองครับ และมันกลายเป็นว่าเราเป็นคนส่วนน้อยในยุคนี้ไปซะงั้น (ผมก็เป็น 1 ในนั้น ฮา....)

อย่างยุคสมัยก่อนนี้ คนที่นิยมๆ อย่างที่คุณplayAV  ว่ามา เช่น ... asami ogawa  ,yui tatsumi , yuma asami ,Akiho Yoshizawa ,kaede matsushima มันตรงกับสเปคคุณมากกว่า ก็เลยรู้สึกดีไปด้วย กับกระแสนั้น แต่ตอนนี้ เทรนด์ของดารา AV มันเปลี่ยนไปครับ คนที่ดังๆ อาจจะเป็นแนวที่เราไม่ชอบ ก็เลยรู้สึกตะหงิดๆ ใจ เอาจริงๆ Karen  Ishida , Eimi  Fukada    ที่คุณยกตัวอย่างมา ในเครื่องผมมีรวมกันไปถึง 10 เรื่องเลยนะครับ ... ของแบบนี้มันก็สไตล์ใคร สไตล์มันล่ะครับ

ตอนนี้ผมว่าตัวเลือกมันค่อนข้างเยอะมากๆ ด้วยซ้ำ และมันต้องโดนๆ ที่คุณ playAV ชอบสักคนล่ะครับ ถึงแม้ว่าจะไม่ได้อยู่ในกระแสหลักก็ตาม  ....  อย่างผมตอนนี้ก็ชอบและ เก็บแต่คนที่แทบจะไม่ได้ถูกพูดถึงในนี้ทั้งนั้นเลยครับ  Aika Yumeno , Aika Yamagishi , Itou Mayuki , Yuu Shinoda , Momo Sakura ซึ่งนานๆ ทีจะอยู่ในกระทู้หัวข้อสนทนากันน่ะครับ  ก็รู้สึกแปลกๆ เหมือนกัน ว่าทำไมสเปกเรามันไม่เหมือนชาวบ้านเขาเลย .... แต่ก็ไม่เป็นไรครับ ตั้งหน้าตั้งตาเก็บไปแบบเงียบๆ ต่อไป 555555555

play...

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2019, 08:36:14 AM »

ที่จริงผมกะถามขำๆครับ  ไม่รู้จะโพสอะไร  ผมอยากจัดประเภทเฉยๆ

อย่าง  Yuu Shinoda  ในลิสของท่านSamantan  นี่แหละคือเสน่ห์จริตแบบที่ดาราAVรุ่นก่อน Grin

หน้า: [1] 2 พิมพ์