พฤษภาคม 29, 2024, 03:47:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Cover Model Vol.5 - Fukada Eimi「อยากอยู่เคียงข้างกับสาวๆเสมอ」  (อ่าน 15861 ครั้ง)
CyberXmax
AV DecadonoR++ (VIP)
โอตาคุเอวี
*

« เมื่อ: กันยายน 19, 2021, 10:59:53 PM »

Fempass  COVER MODEL Vol.5     深田えいみ「いつだって女の子の味方でいたい」

----------------------------------------------------------------------------------------

ไม่ว่าจะอยู่ที่ไหน เจนไหน เพศอะไร   เราจะสนับสนุนให้คุณสามารถมุ่งหน้าสู่อนาคตที่แจ่มชัดได้อย่างเสรี

สำหรับซีรี่ย์คัฟเวอร์โมเดล  ในทุกเดือน fempass จะนำเสนอเรื่องราวของผู้คนที่ใช้ชีวิตด้วยมุมมองที่หลากหลาย มีสีสัน และมีไหวพริบ

ในครั้งที่ 5นี้      ผู้เป็นหนึ่งไม่เป็นสองรองใครในนาม "เอวีสาว พราวมุก" / "เอวีสาวผู้ให้คำปรึกษา"

เราได้ถามเกี่ยวกับมุมมองอนาคตของเธอ ผู้ที่ได้รับการสนับสนุนจากทุกทิศทุกทาง ที่ไม่ใช่เพียงแค่แฟนๆของดาราสาวเซ็กซี่

-------------------------------------
บทความ Arisa
ถ่ายภาพ Youniku Ruton
บรรณาธิการ  Nozomi Miura

-------------------------------------

- มองตัวเองอย่างเป็นกลาง、พัฒนาตัวเองอย่างต่อเนื่อง!

Fempass : คุณฟุคาดะครับ  ช่วงเวลาโมเม้นท์แบบไหน  ที่คุณรู้สึกว่า  "ดีจังเลย"   ณ ตอนที่ทำงานในฐานะนักแสดงสาวเซ็กซี่
Fukada Eimi : (ต่อไปจะเรียก Fukada)
                    "เมื่อคนเราสามารถรู้ว่าตัวเองเป็นคนยังไงได้จากความคิดของเหล่าผู้คนก็ดูเหมือนว่าความสุนทรียะน่าจะเพิ่มขึ้น"

ถ้าคิดว่าอยากจะดูในทางที่ดี ก็ดูรูปถ่ายหรือที่กระจกได้  แต่  เอวีมันก็ต้องเปลือย ต้องแก้ผ้า แล้วก็เป็นวีดีโอ
                    ก็มีบางทีที่ตระหนักได้ว่า เป็นเรื่องที่แม้แต่ตัวเองก็ไม่เข้าใจ 
                    อย่างเช่น ตอนแต่งหน้าเบสเมคอัพ"อุรุซึยะเค" ก็รู้สึกสวยตอนมองในกระจก  แต่พอมองในจอ ผิวมันก็สว่างกว่า
                    ที่คิด (หัวเราะ)

เมื่อตอนที่ดูผลงานของตัวเอง จะมองด้วยสายตาที่เป็นกลาง และเมื่อดูความเห็นที่มีคนเขียนรีวิว หรือในโซเชียล
                    ก็มีนะคะที่เห็นด้วยว่า "ฉันก็คิดอย่างนั้นเหมือนกันนะ"

Fempass :  อย่างนี้นี่เอง ความเห็นจากคนอื่นก็จะถูกเช็คด้วยสินะครับ
Fukada :    ใช่ค่ะ ไม่ได้ยอมรับทั้งหมด แต่ว่า เรื่องที่เห็นว่าจริงก็รับเอามา แล้วนำมาใช้ตอนถ่ายทำผลงานต่อๆไป
                 ฉันตั้งใจว่าจะฟิตรูปร่างและดูแลผิวด้วยค่ะ
                 ตั้งแต่เข้าวงการนี้ ฉันก็พยายามยกระดับตัวเองอย่างต่อเนื่อง โดยให้ความสำคัญกับเครื่องสำอางเพื่อที่จะได้สวย
                 พอทำอย่างนี้แล้ว  ขอบข่ายงานก็กว้างขึ้น สำหรับฉันแล้วก็คิดว่ามันเป็นงานที่ดีมากๆเลยค่ะ

Fempass :  คุณฟูคาดะ ก็เน้นการโพสบนทวิตเตอร์และยูทูปด้วย  คุณคิดว่าทำไมถึงมีคนติดตามคุณเยอะมากเลยครับ ?
Fukada :    ฉันคิดว่าฉันกำลังพยายามทำสิ่งท้าทาย ที่นักแสดงหญิงคนอื่นไม่ได้ทำค่ะ

Fempass :  แต่เดิมทีแรก คุณใช้ชื่อว่า "เอวีสาว พราวมุก"/"เอวีสาวผู้ให้คำปรึกษา" (Oogiri AV actress)  ทำไมหรอครับ ?
Fukada :    ถ้าใช้แค่ "ฟุคาดะ เอมิ"คนก็จะไม่รู้ว่าคืออะไร แต่ถ้าใช้ชื่อว่า "ดาราสาวเซ็กซี่"
                 หนุ่มๆที่มีแฟนก็จะติดตามได้ยาก แล้วฉันก็จะใกล้ชิดกับสาวๆได้ยาก
                 แต่ถ้าเป็น"เอวีสาวมุกเยอะ" "เอวีสาวที่ให้คำปรึกษาถามตอบ"
                 ล่ะก็  จะมีเรื่องราว มีสตอรี่  คนก็จะคิดว่า"อ๊ะ ถ้าฟุคาดะ เอมิ ก็ดีนา"
                "ไม่ใช่จุดประสงค์เพื่อ อีโรติกหรอก ดูทวิตเตอร์สิตลกสนุกดีนะ" ซึ่งฉันคิดว่าถ้าสาวๆคิดแบบนี้ก็คงดีค่ะ

Fempass :  ไม่ใช่แค่ผู้ชาย  แต่คุณก็ใส่ใจผู้หญิงด้วยเหมือนกันใช่ไหมครับ ?
Fukada :    ใช่ค่ะ  ฉันคิดว่าอยากได้รับแรงสนับสนุนและ ได้รับการชื่นชมจากผู้หญิงด้วยค่ะ
                 เพราะอย่างนั้น ตอนที่จะโพสอะไรก็พิจารณาแง่บวกแง่ลบค่ะ ยกตัวอย่างเช่น
                 ให้เห็นด้านที่ชิวๆ สบายๆ หรือ พยายามไม่ใช้สัญลักษณ์รูปหัวใจ

Fempass :  ได้ฟังเรื่องราวแล้ว รู้สึกได้ว่า คุณค่อนข้างใส่ใจมาก ว่าคนจะมองยังไงในเรื่องที่เกี่ยวกับ ผลงาน และ โซเชียล
Fukada :    ใช่ค่ะ  แน่นอนแหละค่ะว่า พอเราลองนึกดูว่า "ทำไมถึงอยากจะติดตามฟอลโล" ใครสักคน       
                 ก็คิดว่าคนเรา อยากจะติดตามใครสักคน เพราะว่าน่าสนุก น่าสนใจ

ดังนั้นก็เลยค่อนข้างใส่ใจว่า "ทวิตเตอร์แบบไหนนะที่คนอื่นดูแล้วจะสนุก"
                 โชคดีที่ทวิตเตอร์มีอัตราส่วน ผู้ชาย 60% ผู้หญิง40%
                 และถ้าอัตราส่วนผู้ชมผู้หญิงในยูทูปเพิ่มมากขึ้นก็จะดีใจมากค่ะ

- เผชิญหน้ากับความทุกข์ ความกังวลใจอย่างเหมาะสม   ในสถานการณ์ของตัวเอง และ นอกเหนือสถานการณ์ของตัวเอง

Fempass :  ช่วยเล่าให้ฟังเรื่องราวเกี่ยวกับวิธีการก้ามข้ามผ่านความกังวลใจ ตั้งแต่เข้าวงการมามีเรื่องราวกลัดกลุ้มไหมครับ ?
Fukada :    ตอนสมัยที่เข้าวงการ  เคยกังวลว่าจะถูกแอนตี้  แต่ว่าพอได้ปรึกษากับผู้จัดการ  ผู้จัดการก็บอกว่า
                "ขนาดมิกกี้เมาส์ยังโดนแอนตี้เลยนะ"   ก็เลยยอมไปดีกว่าค่ะ เพราะเราทำอะไรกับการถูกแอนตี้ไม่ได้อยู่แล้ว

ตรงกันข้ามนะ  แทนที่จะไม่มี  ตอนนี้มีโดนแอนตี้ ก็คิดว่าดีเหมือนกันค่ะ

Fempass :  ทำไมเป็นอย่างนั้นล่ะครับ ?
Fukada :    เพราะจำนวนประชากร รู้จักฉันเพิ่มมากขึ้น ก็คิดว่าย่อมจะได้รับความเห็นหลากหลายมากขึ้น
                ยิ่งเป็นคนมีชื่อเสียงก็ย่อมมีการแอนตี้มากขึ้น ถ้าคิดในแง่บวก ก็จะได้เป็นที่รู้จักจากคนที่หลากหลายมากขึ้นไปอีกค่ะ

Fempass :  พูดถึงคุณฟุคาดะแล้วนะ  เราประทับใจ ที่มีโอกาสหารือเรื่องความกังวลผ่านงานเขียนและคอลัมม์
                 มีเรื่องสำคัญๆ ที่มีผู้คนมาปรึกษาไหมครับ กรุณาช่วยบอกหน่อยครับ
Fukada :    แบบที่ให้คำตอบที่ชัดเจนแจ่มแจ้งรึเปล่าคะ  บ่อยครั้งการปรึกษาหารือเรื่องกังวลใจ
                 ก็มีหลายๆครั้งที่จบลงอย่างฟุ้งซ่าน

และเหมือนกับว่า "สุดท้าย อยากจะบอกอะไรกันแน่" ดังนั้น ฉันก็เลยพยายามจะวางตัว
                 ให้คำปรึกษา และ บอกในแนวทาง ว่า"ฉันก็คิดอย่างนั้นเหมือนกัน"

บางครั้ง คนเราก็มีคำตอบในใจอยู่แล้ว  หรือบางที ก็แค่อยากได้คำตอบที่เห็นเหมือนกับตัวเอง
                  หลังจากให้คำตอบไปแล้ว  ฉันก็จะบอกว่า "ชีวิตเป็นของคุณ  ดีที่สุดถ้าคุณได้เลือกเอง"
                  ชีวิตเรื่องส่วนตัว ฉันก็ทำได้เพียงแค่รับฟัง และเห็นใจ

Fempass :   แน่นอนล่ะ  ไม่ได้อยากได้คำตอบ  เพียงแค่อยากได้ไหล่ไว้ซบ
Fukada :     ก็อยากจะบอกกับผู้ชายทั้งโลกนะ 
                  เพราะ คุณผู้หญิงแทบทุกคน  ก็ "อยากได้ความเห็นใจ เห็นด้วยกับเธอ เข้าข้างเธอ"
                  ยังไงก็ช่วยกรุณาตั้งใจรับฟังด้วยเถอะค่ะ

ฉันคิดว่าบางเวลา มันก็โอเคแล้วล่ะค่ะ ที่ไม่ต้องพูดอะไรเยอะแยะหรอกนะคะ
                  เพียงพูดแค่ว่า   "แย่จังเลยล่ะเนอะ"   "เป็นอย่างนั้นหรอเนี่ยะ" ก็พอ  

พอบอกคำตอบที่ชัดๆ ก็มีคิดนะคะว่า "ในยามปกติก็จิตตกอยู่แล้ว ทำไมยังต้องมาเทศนาธรรมอีกล่ะเนี่ยะ(หัวเราะ)

Fempass :   ตัวคุณฟุคาดะ เวลามีความกังวลใจ ทำยังไงถึงเอาชนะผ่านมันไปได้ครับ ?
Fukada :     ก็กังวลจนกว่าจะแก้ได้ด้วยตัวเอง แต่ว่า การรับภาระเอาไว้คนเดียวมันก็เป็นเรื่องยาก
                  ก็จะปรึกษากับคนหลากหลาย
                  อีกฝ่าย ก็อาจจะเป็นคนที่ประสบความสำเร็จในเส้นทางบ้าง 
                  ไม่ก็ฟังจากคนที่ตกอยู่ในสถาการณ์ สภาพแวดล้อมใกล้เคียงกันค่ะ

- ช่วยผู้ชายอัพเดท、อยู่ใกล้ชิดผู้หญิง

Fempass :  กรุณาช่วยบอกเกี่ยวกับ เป้าหมาย และงานที่อยากทำต่อจากนี้ไปครับ
Fukada :    ตอนนี้อยากจะพยายามคอนเท้นท์บนยูทูปให้ดีค่ะ อยากให้ได้รู้จักกับ ฟุคาดะ เอมิ ในวันทั่วๆไป
                 ที่เป็นภาพหน้าตาที่แตกต่างจากใบหน้าตอนแสดงผลงานเอวีค่ะ

Fempass :  มีโปรเจคต์ที่อยากลองทำบนยูทูปไหมครับ ?
Fukada :    ไม่ว่าจะเป็นตอนกลางคืน หรือเป็นตอนที่แต่งหน้าเสริมสวย
                 ถ้าได้เป็นมิตร เฟรนลี่ กับสาวๆได้ก็ดีนะคะ  แล้วก็ ตอนนี้ ผู้ติดตามในยูทูปราว 80% ก็เป็นผู้ชาย
                 ก็เลยมีโปรเจคต์ เพื่อพวกผู้ชาย ให้เป็น "ผู้ชายที่ดีขึ้น"  ก็เลย อัพเดทกับผู้ชายบ้าง
                 และก็คิดว่าอยากใกล้ชิดผู้หญิงได้มากขึ้น  ก็จะดีมากๆค่ะ

Fempass :   สีของภาพลักษณ์ของคุณฟุคาดะในอนาคต เป็นสีอะไรครับ ช่วยบอกหน่อย ?
Fukada :     สีฟ้าอ่อนค่ะ ด้วยความปรารถนาของฉันที่อยากอยู่ด้วยความคลีน และเปิดเผยให้เห็นในทุกแง่มุม

สีฟ้ายังเป็นสีของทวิตเตอร์  ที่มีบทบาทเด่นในการขยายบทบาทหน้าที่ได้กว้างขึ้น (หัวเราะ)
                  อยากจะแตกแขนงออกมาจากทวิตเตอร์   ทำคอนเทนต์ที่หลากหลายและอยากให้คนมากๆได้รู้จักค่ะ

---

กับอีกด้านที่ทำให้เราประหลาดใจใน ความมุ่งมั่น ความทะเยอทะยาน
ยิ่งไปกว่านั้นสิ่งที่ดึงดูดผู้สัมภาษณ์มากขึ้นไปอีก คือ ความตรงไปตรงมา

ฟุคาดะ เอมิ เป็นที่รู้จัก ด้วยความมีฝีมือทางด้านงานแสดง กับ ความสวยที่โดดเด่นมีไสตล์
คำพูดต่างๆของเธอไม่ได้ดูเสแสร้ง  จริงใจ แบบที่ออกมาจากส่วนลึกข้างใน
ในอนาคตอันใกล้  วันที่สถานการณ์พลิกกลับ  อัตราส่วนแฟนคลับ ชาย-หญิงกลับด้าน ก็อาจจะมีจริงๆ...

จากนี้ไป ก็อวยพรขอให้ "ฟุคาดะ เอมิ" ซึมลึกเข้าไปในใจกลางของผู้คนมากยิ่งๆขึ้นไป

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2021, 07:53:44 AM โดย CyberXmax » บันทึกการเข้า

อบเชยเฉยๆ
AV Publisher
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

อบเชยเด็กนครปฐม

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 19, 2021, 11:04:58 PM »

กลุ่ม Telegram แจก Torrent Decensored
งานแก้เซ็นเอวีญี่ปุ่นจากคนจีนของพรี้ Darknight และ WG101
ราคา 49 บาทต่อเดือน ถ้าสนใจติดต่อ PM มาในบอร์ดได้เลย
อยากให้มาลองก่อนสัก 1 เดือน ชอบไม่ชอบค่อยว่ากัน
play...
AV Dedicator (VIP)

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 20, 2021, 02:17:15 AM »

เป็นคนที่ทำหน้าแล้วเข้ากับบุคลิกจริงๆ  น่ารักsexy เปรี้ยว ซ่า
sproux
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ
*

Ema Yumekawa aka Miyako Akane, Miyako Daimon

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 20, 2021, 04:18:16 AM »

แหม่ เข้าใจเลือกสีซะด้วย Grin ดูเหมือนนางจะเดินรอยตาม Kirara สินะ ก็ขอให้ประสบความสำเร็จกับเส้นทางที่เลือกครับ

ทั้งนี้ทั้งนั้นขอขอบคุณสำหรับคำแปลด้วยครับ

รณรงค์ให้ทุกท่านที่ทำลายเซ็นรูปหรือคลิป รบกวนแปะชื่อ(และรหัส)พวกนางด้วยครับ เพื่อป้องกันการถามซ้ำและรกโพสโดยไม่จำเป็น
kingz9

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 20, 2021, 06:41:40 AM »

ยังเทพเหมือนเดิมครับท่าน Grin Grin

รับงานแปลหนัง AV สนใจทักส่วนตัวมาถามรหัส+ราคาก่อนได้

http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=226970.0
lekkiki
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 20, 2021, 09:37:32 AM »

ขอบคุณมากมายเลยครับ จากใจ...
น้องไนซ์ นิรมิตAVจุติ

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 20, 2021, 10:25:52 AM »

Ogiri ไม่ใช่ Theme เล่นถาม-ตอบ ในทวิตเตอร์เหรอครับ
titans
รับแปลซับไทย สนใจสอบถามทาง INBOX
AV Columnist

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 20, 2021, 11:49:02 AM »

เยี่ยมมากครับ

"เอวีสาว พราวมุก" ช่างใช้คำได้เหมาะเจาะมาก Grin
CyberXmax
โอตาคุเอวี
*

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 20, 2021, 12:08:21 PM »

Ogiri ไม่ใช่ Theme เล่นถาม-ตอบ ในทวิตเตอร์เหรอครับ

ขอบคุณท่าน TheOnes มากๆครับ

ขออธิบายดังนี้
  อย่างอภิธานคำศัพท์ของ Oowarai-Japanese Comedy จะมีอยู่ได้หลายสิบแบบ
Oogiri ก็เป็นหนึ่งในนั้นครับ  ซึ่งจะเรียกกันรวมๆว่า OowaraiOogiri

Oogiri ในความหมายคือ
เป็นรูปแบบตลก สนุกสนานชนิดหนึ่ง ที่ดั้งเดิม เป็นการด้นสดตอบคำถาม การวาดรูปตามคำใบ้
โดยมักใช้กับพวก รายการเกมโชว์ หรือ ควิซโชว์
----------
ยกตัวอย่างเช่น  มีดาราซัก 4คน มานั่งล้อมวงในรายการ  นักแสดงจะถูกถามคำถาม แล้วให้ตอบด้นสด ณ ตรงนั้น
                   หรือให้ทำตามคำสั่งแบบสนุกๆ ตลกๆ เช่น ให้ทำเสียง ให้วาดรูป ฯลฯ

พิธีกร       - สมมติ คุณได้นาฬิกาหยุดเวลาของโดราเอมอนมา คุณจะทำอะไร
ดาราทั้ง 4 - .....(ก็จะต้องคิดคำตอบ ณ ตรงนั้น ซึ่งก็ขึ้นกับ ตีมรายการด้วย  ว่าจะให้ ตลกขนาดไหน หยาบได้ไหม ทะลึ่งได้
                ไหม)

พิธีกร       - ให้ทุกคนจินตนาการ วาดรูป  ท่านประธานบอร์ด เอวีซี  กำลังเล่นเซิร์ฟบอร์ด กลางมหาสมุทร
ดาราทั้ง 4 -  (ก็วาดนู่นวาดนี่กัน ว่าจะให้ฮาแค่ไหน)
----------
พอนำไปใช้กับเรื่องอื่นๆ เช่น ในทวิตเตอร์ ตามที่ท่านว่า 
ก็จะเป็นว่า โพสประโยคตลกๆฮาๆ  หรือ รูปตลกๆ ล้อเลียน แล้วก็แทรกมุกคำ มุกประโยค

หรือบางคน ก็จะใช้เป็นในแนวการตอบคำถาม ถามมาตอบไป  หรือถาม-ตอบ  ตาม"บริบท" อย่างที่ท่านว่าครับ
ส่วนจะเอาฮา หรือ ไม่ฮา คงแล้วแต่เรื่องราว  แล้วแต่ประเด็นๆไป
----------
ทีนี้พอมาใช้กับภาพ  เอมิจัง  ซึ่งบุคลิก กันเอง ตลก  ขี้เล่นหัวเราะง่าย  พูดเก่ง
ซึ่งคำนี้  “大喜利  AV女優” ผมคิดนานมาก ว่าจะแปลว่าอะไร สุดท้ายก็เลยใช้ว่า
"เอวีสาว พราวมุก"  เพื่อให้คำมันเป็นไทยๆ คล้องจองและสะดุดตา เพราะเป็นฉายาตอนที่เข้าวงการ

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2021, 07:55:46 AM โดย CyberXmax » บันทึกการเข้า

CyberXmax
โอตาคุเอวี
*

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 20, 2021, 12:11:03 PM »

เยี่ยมมากครับ

"เอวีสาว พราวมุก" ช่างใช้คำได้เหมาะเจาะมาก Grin

5555++  ผมรู้สึกว่า คำมันค่อนข้าง โบราณ นิดๆด้วยซ้ำนะครับ แต่คิดคำอื่นไม่ออก
"พราว" นี่เด๋วนี้ไม่ค่อยเจอคำนี้แล้วด้วย  ตลกดี  Grin

หน้า: [1] 2 พิมพ์