พฤษภาคม 16, 2024, 01:44:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 ... 7 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิวการดู AV ผ่านแว่น VR ด้วย [Oculus Quest 2]  (อ่าน 35053 ครั้ง)
Aze
AVLOVER
AV Distinctive (VIP)
โอตาคุเอวี

« เมื่อ: มกราคม 26, 2022, 07:38:28 PM »

รีวิวการดู AV ผ่านแว่น VR ด้วย [ Oculus Quest 2 ]

หลังจากที่ผมได้ลองใช้แว่นVRดูหนังAVของฝั่งญี่ปุ่นมาเป็นเวลา1เดือนกว่าๆ
โดยทุกเรื่องที่ดูจะเป็นหนังที่ออกปี2021 เพื่อคุณภาพของภาพและการแสดงที่อัพเดทที่สุด และนำมารีวิวครับ
***หมายเหตุ : ทั้งหมดที่รีวิวเป็นความคิดเห็นส่วนตัวหลังจากที่ลองใช้1เดือน อาจจะยังไม่ได้ใช้งานครบทุกฟังก์ชั่นหรือดูครบทุกแนวที่มีออกมา
***หมายเหตุ2 : กระทู้ยาวมาก ไม่คิดว่าจะพิมอะไรยาวขนาดนี้ -*-

====================================================================

[ อุปกรณ์ที่ใช้ ]

Oculus Quest 2 : 128GB ราคาอยู่ที่ประมาณหมื่นต้นๆถึงกลางๆ ถ้าซื้อมาดูVRอย่างเดียวอาจยังไม่ค่อยคุ้ม ณ ตอนนี้
แต่ผมซื้อมาเล่นเกมVRด้วยเลยถือว่าพอรับได้

ขอใช้ภาพจากเว็บเพราะขี้เกียจลงรูปจากมือถือครับ

====================================================================

[ แอพและโปรแกรมที่ใช้ ]

1.Oculus App (PC) : เอาไว้เชื่อมต่อคอมเรากับแว่นVRแบบไร้สาย โดยเมื่อเชื่อมครั้งแรกเสร็จแล้วครั้งต่อๆไปจะเชื่อมให้อัตโนมัติ เปิดแว่นแล้วเข้าแอพดูหนังได้เลย

2.Skybox VR (ลงทั้งในPCและแว่น) : เป็นแอพดูหนังราคาประมาณ300กว่าบาท(10ดอล)
มีข้อดีตรงที่ไม่ต้องโหลดไฟล์เข้าไปใส่ในแว่น สามารถใช้AirLinkจากคอมยิงเข้าแว่นได้เลย

3. www.R18.com : สำหรับใครที่ซื้อหนังVRในR18ไว้แล้วสามารถใช้แว่นVRเปิดเว็บในเบราเซอร์และดูหนังแบบVRได้เลย โดยไม่ต้องใช้คอมและโปรแกรมเสริม
และที่สำคัญคือ สามารถดูตัวอย่างหนังเรื่องนั้นๆแบบVRก่อนซื้อได้ด้วย (แต่ความชัดของตัวอย่างจะไม่ชัดเท่าเรื่องที่ซื้อแล้ว)

***หมายเหตุ : การตั้งค่าของผมจะเป็นค่าเริ่มต้น(Default)ทั้งหมด ไม่ได้ปรับอะไรเพิ่มเติม

[ หลักการทำงานของแว่นVR ]

ถ้าใครทันสมัย10กว่าปีที่ก่อนจะมีหนัง3มิติ ที่ภาพจะซ้อนๆกันแล้วต้องใส่แว่นด้านนึงเลนส์ฟ้า ด้านนึงเลนส์แดง
พอเราใส่แล้วจะเห็นเหมือนตัวละครด้านในทะลุจอออกมา
แว่นVRจะเป็นการพัฒนาให้เราไม่ต้องมองอะไรผ่านเลนส์แดงๆฟ้าๆ ภาพในจอ2ข้างจะเกือบเหมือนกันแต่ถ่ายคนละด้าน
ทำให้นางเอกที่อยู่ในระยะที่เหมาะสมดูเหมือนจริงขึ้นมา

ภาพ2ฝั่งคล้ายๆกัน แต่มองดีๆจะรู้ว่าไม่เหมือนกัน

[ ระยะที่เหมาะสมของนางเอก ]

ระยะที่จะทำให้ภาพในVRดูสมจริงสำหรับAV จะไม่ไกลเกินไปหรือใกล้เกินไป
ประมาณตั้งแต่สะดือของพระเอกไปจนถึงประมาณหัวเข่า (ว่าง่ายๆก็แถวน้องชายพระเอกเพื่อให้ตอนนางเอกกำลังเล่นกับน้องชายออกมาดูดีที่สุด)
ถ้านางเอกเอาหน้าเข้ามาใกล้เกินไป เช่นฉากจูบ ภาพจะเริ่มซ้อนจนรู้สึกไม่สบายตา เพราะกล้องที่ถ่ายไม่สามารถบีบมุมได้ขนาดนั้น
ถ้านางเอกอยู่ไกลเกินไป จะเริ่มกลืนไปกับฉากหลังและดูไม่ค่อยต่างจากหนังปกติเท่าไหร่นัก

ประมาณนี้กำลังดี ไม่ใกล้ไม่ไกล เหมือนได้นั่งคุย

[ คุณภาพของหนังปี2021 ]

Resolution จะระบุว่าเป็น 4096*2048
Bitrate อยู่ที่ประมาณ 32,xxx kbps
Frame Rate อยู่ที่ 60fps
สเป็คแบบนี้ถ้าเป็นAVปกติคือชัดมาก แต่สำหรับVRมุมมองจะกว้างเพราะมีการขยับขึ้นลงซ้ายขวา จึงไม่ได้ชัดเวอร์เหมือนทีวี4K

[ ความรู้สึกหลังใช้งานจริง ] 

ด้วยความที่แว่นVRถูกออกแบบมาให้เรามองสิ่งต่างๆแบบเสมือนจริง แน่นอนว่าความรู้สึกนั้นแตกต่างจากหนังAVจากจอคอมหรือทีวีที่มุมมองPOVแน่นอน
กล้องที่ใช้ถ่ายVRชัดมากจนเราสามารถเห็นไฝ รอยแผล หรือปานตามจุดต่างๆของร่างกายนางเอกได้อย่างชัดเจน
เมื่อมองผ่านแว่นVRจะมีมิติมากกว่า สิ่งที่เราเห็นจะทำให้สามารถกะได้ว่าขนาดตรงส่วนๆนั้นของนางเอกจริงๆแล้วขนาดประมาณไหน
เช่น นมนางเอกบางเรื่องที่เราเคยคิดว่าใหญ่มากในจอคอมหรือทีวี พอมองผ่านแว่นแล้วมันก็ใหญ่จริงแต่ใหญ่แบบเหมาะสมแก่การใช้งาน
ไม่ได้เวอร์จนใช้งานยากขนาดนั้น (โอเค เว้น Hitomi Tanaka ไว้คน ใหญ่จริงครับเจ๊)

โดยส่วนใหญ่หนังประเภทVRจะเปิดเรื่องมาด้วยการที่นางเอกมานั่งคุยกับเราซึ่งๆหน้า
เป็นระยะที่กำลังดี เหมือนกำลังนั่งคุยกันจริงๆ (อารมณ์เหมือนเด็กไซด์ไลน์นั่งคุยเล่นก่อนเริ่มงานนั่นแหละ)
ฉากเล้าโลมหลายๆเรื่องทำออกมาได้ดีเพราะอยู่ในระยะที่เหมาะสม เช่นการเอานมนวดน้องชาย ฉากBlowjob หรือช่วงที่นางเอกถอดบราแล้วคลึงให้เราดู
สำหรับสายนมผมว่าคุ้มแหละ

น้องเหมยที่บอกคัพJ ดูในคอมคือใหญ่มาก ในVRคือใหญ่กำลังดี ใช้งานสะดวก

[ Sex Scene ]

ฉากเซ็กซ์ซีนที่ใช้งานได้จริงในVRจะไม่ค่อยมีมากเท่าไหร่นัก ด้วยความจำกัดของมุมกล้อง
ทำให้ท่าส่วนใหญ่ของหลายๆเรื่องจะเป็นท่ามาตรฐานแบบ Basic, WOT, Reverse Cowgirl, Doggy
ซึ่งทำออกมาได้ดีเพราะระยะกำลังดีไม่ใกล้ไปไกลจนเกินไป

ระยะกำลังดี

ท่าWOTและBasic เป็นท่าที่เหมาะที่สุดของVR
เพราะเราสามารถกวาดสายตาได้ทั่ว ในระยะที่เหมาะสม
ถ้ามองล่างสุดจะเห็นน้องสาวนางเอกที่กำลังโดนซอยอยู่
ถ้ามองขึ้นมาเรื่อยๆก็จะเห็นหน้านางเอกที่กำลังเสียว 

ถ้ามองท่อนล่างจะเห็นแบบนี้

ถ้ามองท่อนบนจะเห็นแบบนี้

ถ่ายจากในคอมมันอธิบายยากอยู่เหมือนกัน แต่ในแว่นคือ มองจากบนลงล่างแล้วเนียนตาอยู่

[ แล้วมีฉากไหนบ้างที่ไม่โอเคสำหรับVR? ]

เหมือนที่บอกไว้ด้านบน ฉากที่ใกล้หรือไกลเกินไปนั่นแหละที่VRทำออกมายังไม่ดีเท่าที่ควร
ยกตัวอย่างเช่น :

ฉากที่นางเอกให้เราดูดนม คือการที่นางเอกเอานมเข้ามาใกล้ๆกล้องจนภาพซ้อน
(ถ้าเป็นของจริงก็คงมีดูดมีเลียอะนะ แต่นี่ผ่านจอคนดูคงไม่ได้ฟินเหมือนพระเอก) แถมยิ่งใกล้ยิ่งเบลอด้วยยิ่งแย่เข้าไปใหญ่

ฉากจูบ ตอนที่นางเอกยื่นหน้าเข้ามาจะจูบเรา ตรงหน้าจะรู้สึกอุ่นๆเหมือนกำลังจะจูบจริงแต่ก็ไม่ได้ฟินขนาดนั้น
เพราะการจูบของVRมันก็เป็นการที่นางเอกยื่นหน้าเข้ามาแล้วเล่นลิ้น (ลองนึกภาพนางเอกกำลังเลียกล้องแบบมีเสียง ประมาณนั้น)

มองด้วยตาเปล่ายังเห็นว่าภาพไม่เหมือนกัน ในแว่นนี่ไม่ต้องสืบ

ฉากมิชชั่นนารี ตอนที่พระเอกกำลังซอยแล้วยื่นหน้าเข้าไปจ้องนางเอก
กล้องจะถ่ายถึงแค่ช่วงอก ภาพออกมาไม่ค่อยดีเท่าไหร่ ภาพซ้อนกันดูแล้วไม่ค่อยฟินต้องกดข้ามๆไป

มุมถ้าเป็นของจริงนี้ฟินมาก แต่ผ่านแว่นนี่ภาพซ้อนจัดๆเลย แถมถ่ายใกล้เกินมองส่วนอื่นก็ไม่ได้

แต่ฉากนึงที่ไม่ได้ดี ไม่ได้แย่คือฉากที่นางเอกยื่นน้องสาวให้เราเลีย มุมมองหน้านางเอกคือดีมาก แต่เราก็ไม่ได้เลียจริงอะนะ
(บางทีฉากเลียก็ใกล้เกินฉากยื่นน้องสาวให้เอานิ้วเขี่ยยังฟินกว่า)

[ สรุป ]
สำหรับผม แว่นVRเหมือนเรียกเด็กนั่งดริงค์ เอาไว้ดูหน้านางเอกแบบใกล้ชิด และสัดส่วนของนางเอกแบบมีมิติ
แต่ถ้าอยากรีดน้ำเมื่อไหร่ก็จบที่จอคอมเหมือนเดิมเพราะแนวที่ผมชอบเป็นพวก 3P-4P หรือผู้ชายมากกว่านั้น
ซึ่งแนวVRส่วนใหญ่จะเป็นแบบ1-1 หนังแนวVRสำหรับผมจึงมีไว้เพื่อความฟินเหมือนได้นั่งคุยกับเด็กดริงค์
(เคยลองดูVRแนว3Pแล้วของน้อง Momo Sakura แต่ท่าก็ยังไม่ตรงใจเท่าไหร่ แล้วสายตาผมก็ดันไปจ้องแต่กล้ามพระเอกอีกคนแทน -*-)
แต่สำหรับใครที่ชอบ1-1แล้วจบงานด้วยท่า Basic, WOT หรือ Doggy แว่นVRอาจจะเป็นทางของคุณก็ได้

[ นางเอก ]
ส่วนสุดท้าย จะเป็นการรีวิวนางเอกแต่ละคนที่ผมได้ดูผ่านแว่นVRมา
ว่าจะรู้สึกเหมือน-ต่างจากตอนดูผ่านจอคอมแค่ไหน (เสียดายชุนกะดันเลิกไปก่อนยุคVR)
***ทีแรกจะใช้ภาพที่แคปเอง แต่แคปแล้วไม่สวยเท่าในR18เลยเอามาจากR18ครับ

- Aika Yumeno
เปิดด้วยนางเอกหุ่นน่าฟัดหนึ่งในเสาหลักของS1 แน่นอนว่าต้องเป็นคนแรกที่ลองดูผ่านVR
สิ่งที่เห็นเหมือนที่คิดไว้ ในหนังปกติยังไง ในVRก็ประมาณนั้นเลย ทั้งหน้าทั้งหุ่นทั้งนมไม่ค่อยแตกต่างจากที่นึกไว้ตอนเห็นในจอคอมเท่าไหร่นัก
แต่โดยรวมก็ถือว่าฟินอยู่ที่ได้เห็นหน้าเห็นนมแบบซึ่งๆหน้า

- Mei Washio
เรื่องหุ่นและหน้าตาไม่ค่อยต่างจากที่คิดไว้เท่าไหร่นัก(รู้สึกเหมือนตอนดู Aika Yumeno)
เรื่องนมนี่หายห่วง สวยใหญ่แน่นเหมาะแก่การใช้งานเป็นที่สุด 
เรื่องที่ผมดูน้องแกพาแช่อ่างอาบน้ำแล้วนั่งกอดกัน มุมนี้ฟินได้ใจมาก ฟินกว่าฉากเสียบอีกมั้งเนี่ย
ผมว่าน่ารักกว่ามองผ่านจอธรรมดานะ

- Momo Sakura
เป็นดาราที่หน้าสวย หุ่นกำลังดี ผอมแต่มีหน้าอกประมาณนึง ตอนผมได้เห็นน้องผ่านแว่นหน้าคือสวยตามปกแหละ
แต่ว่ารู้สึกน้องตัวเล็กไปหน่อยขนาดนมก็ยังไม่ถูกใจ (ชอบอวบๆกว่านี้ 555) ขอเลือกมองผ่านจอคอมเหมือนเดิมดีกว่า
ถึงจะไม่ใช่แนวผมแต่ดูๆแล้วหุ่นน้องเหมาะแก่การอุ้มมาก น่าจะถูกใจสายอุ้มแตง

- Honoka Tsuji
น้องเป็นคนสวยและผิวขาวเนียน แต่ในVRดูดรอปๆลง อย่างที่รู้ๆกันว่านมจะไม่ตึงทำให้เมื่อปล่อยไว้เฉยๆจะดูหย่อนมาก(เรียกยานก็ได้แหละ)
ในหนังปกติพระเอกจะขยำไว้บ่อยๆเลยออกมาดูทรงสวย แต่ส่วนใหญ่ในVRมันเป็น1-1ที่พระเอกนอนเฉยๆแล้วปล่อยนางเอกรุก
ทำให้หลายๆช่วงจะไม่มีคนคอยจับและออกมาดูไม่สวย ผู้กำกับต้องดูแลส่วนนี้ดีๆแล้วงานจะออกมาสวย
คนนี้เลยขอเลือกดูจากจอคอมเหมือนเดิมดีกว่า

- Hana Himesaki
ทีแรกเห็นในคอมก็นึกว่าน้องจะอ้วนกว่านี้ แต่พอดูในแว่นก็รู้ว่า น้องเป็นคนอวบแล้วโครงร่างใหญ่เฉยๆ หุ่นกำลังพอดี หน้าท้องกำลังดี
ที่สำคัญคือนมแน่นมาก ถูกใจสายนี้เลยแหละ
ถ้าใครสายเต็มไม้เต็มมือก็คงต้องคนนี้แหละ

- Rima Arai
จากที่ตามในโซเชียลและหนังปกติ อารมณ์จะเหมือนสาวมหาลัยเฮ้วๆหน่อย(เฮ้วไม่เฮ้วก็บางเรื่องก็ตะโกนสั่งพระเอกแตกในอะนะ)
แต่พอมองผ่านแว่นแล้วฟีลแฟนสาวม.ปลาย ใช้คำนี้เลยแล้วกัน หน้าน้องตอนมองผ่านแว่นแล้วฟีลแฟนสาวม.ปลายชัดๆ
หน้าอกคิดว่าทำมาแต่ไม่ได้ทำใหญ่มากแค่พอดีมือ ริมฝีปากน่าเอาลิ้นไปสัมผัสตลอดเวลา พร้อมฟันกระต่ายที่ดูแล้วน่ารักเหมือนเด็กม.ปลาย
สำหรับผมถ้าเทียบกับการดูผ่านจอคอมแล้ว ในVRน้องแกดูเด็กลง ดูดุ๊กดิ๊กน่ารักกว่า

- Rino Yuki
คนนี้ไม่รู้จะอธิบายยังไง… เหมือนเห็นหน้าเมียหลวง
ไม่ได้ใสวิ้งๆเหมือนเด็ก17-18 แต่ก็สวยตามวัย20ต้นๆ เรื่องหุ่นนี่อาจจะเพราะสูงแค่151เลยดูอวบๆ แต่ก็สไตล์ผมอยู่ดี ชอบครับ
พอเป็นVRสกิลการจูบที่ว่าเก่งๆกลายเป็นต้องกดข้ามแทนจุดนี้น่าเสียดายอยู่
เซอร์วิสเทพๆที่เคยทำได้ในหนังปกติพออยู่ในVRก็ไม่สุดเท่าที่ควร
จุดที่ขัดๆของน้องที่เราจะเห็นชัดขึ้นในVRเหมือนกับในAVปกติเลย คือช่วงเนินล่างที่น้องพยายามโกนออก
มันไม่ได้ขาวใสเหมือนคนอื่นเลยดูเห็นเป็นรอยค่อนข้างชัด(ถ้าไว้ขนดีๆน่าจะดูสวยกว่านี้)
แล้วก็ก้นที่มีรอยแผลประมาณนึง(ในHMN-030ถึงขั้นทีมงานต้องทารองพื้นทับเลย)
ถ้าเป็นสายก้นเนียนอาจจะไม่ใช่แนวเท่าไหร่ (แต่ผมไม่มีปัญหา 555)

- Saika Kawakita
เสียดายตอนนี้พึ่งมีออกมาแค่เรื่องเดียว แต่แค่นั้นก็เพียงพอให้ตกหลุมรักได้แล้ว ในจอคอมก็เห็นว่าสวย
แต่พอเป็นVRนี่คือความสวยอัพเลเวลขึ้นไปอีกขั้น หุ่นน้องคือสาว20ต้นๆที่ขาวเนียนน่าถูไถไปทุกส่วน
ยิ่งตอนถ่ายเรื่องนี้ยังเป็นเกาเหลาอยู่ด้วย ฉากยื่นน้องสาวให้เลียนี่มุมมองPerfectมาก โล่งเนียนสะอาดตาตั้งแต่เนินยันหน้า
เป็นคนนึงที่สวยจนรู้สึกว่าไม่ต้องเสียบก็ได้ แค่ได้เห็นในแบบVRก็ฟินจนม้วนแล้ว (แต่ถ้าผมเป็นลุงTakuก็เลียไม่คิดชีวิตเหมือนกันนะ 5555)

- Tsubaki Sanomiya
ผมเป็นคนที่ไม่ชอบนมทำ ไม่ว่าจะในAVหรือชีวิตจริง แต่สึบากิเป็นหนึ่งในไม่กี่คนที่ผมยอมมองข้ามและดูอย่างไม่มีข้อยกเว้น (ไม่งั้นคงไม่ได้มารีวิวแหละเนาะ)
ผมว่าน้อง“สวยดีนะ”ในAVปกติ แต่ความรู้สึกเมื่อได้เห็นน้องผ่านVRคือ… “สวยมาก สวยโว้ยยยยย”
หน้าแบบนี้เจอปุ๊ปให้ขอแต่งเลยก็ได้ แค่เห็นหน้าก็มีความสุขแล้ว ถ้าว่ากันเรื่องนมก็รู้ๆกันว่าทำมา
ดูผ่านแว่นก็รู้ทันทีเลยว่าทำมา แต่เป็นนมทำที่รู้สึกว่าดูแล้วเนียนตาเพราะขนาดปานกับเต้าพอดีกัน หัวนมก็อยู่ในตำแหน่งที่เหมาะสม
เห็นแล้วไม่มีความรู้สึกขัดใจเลย ภาพรวมดูๆแล้วผมมองน้องเป็นผู้หญิงที่น่ารักน่าทะนุถนอมมาก
ถ้าถามอยากเป็นแฟนใครก็คงตอบว่าคนนี้แหละ คือเห็นแล้วผมรู้สึกว่าน้องน่ากอดมากกว่าน่าเสียบนะ… แต่พอรู้ว่าน้องเป็นMอยากเป็นSให้น้องจริงๆเลย

- Yua Mikami
คนสุดท้าย เป็นดาราที่ในหนังปกติผมชอบนะ แต่ค่อนไปทางเฉยๆมากกว่า ไม่ถึงกับต้องตามดูทุกเรื่อง
ถ้าให้เทียบกับคนบนๆที่ผมพูดถึงมา ผมชอบYuaน้อยที่สุดในบรรดาคนที่ผมกล่าวมาข้างบนครับ
แต่มองผ่านVR อาจจะใช้คำตรงไปบ้างต้องขออภัย…

“Yua Mikami เป็นผู้หญิงที่น่าเย็ดที่สุดตั้งแต่ผมเคยเห็นมา”
“ผมอยากเย็ดผู้หญิงคนนี้ด้วยแรงทั้งหมดที่ผมมี”
“ต่อให้ผมจะเหนื่อยจนไม่มีแรงลุก หรือจะหมดแรงมาจากไหน
ถ้าเธออยู่ตรงหน้าผมจะเค้นแรงที่เหลือทั้งหมดมาเย็ดผู้หญิงคนนี้ให้ได้”

ผมว่าYuaเกิดมาเพื่ออาชีพนี้เลย ตั้งแต่หัวจรดเท้าคือทุกส่วนสามารถทำให้ผมอารมณ์ขึ้นได้หมด
หน้าตา กิริยา ท่าทาง ชวนให้น้ำพุ่งตลอดเวลา ผิวที่ไม่ได้ขาวจั๊วเหมือนลูกคุณหนูแต่เป็นสีน้ำผึ้งอ่อนๆแค่เห็นก็ตั้งแล้ว
หน้าอกขนาดใหญ่กำลังดีที่เห็นแล้วอยากขยำสักวันละ24ชั่วโมง ก้นที่เห็นแล้วน่าให้ฟาดแบบไม่ต้องยั้งมือ
ยังไม่มีดาราAVคนไหนที่ดูผ่านแว่นVRแล้วทำให้ผมความรู้สึกพุ่งพล่านได้ขนาดนี้ ไม่แปลกใจทำไมคนถึงเรียกว่าเสาหลักของS1
แม้ในกระทู้อื่นผมจะอวย Saika Kawakita หรือ Rino Yuki เรื่องการแสดงเอาไว้ก็ตาม
แต่ Yua Mikami ผมให้เป็นเบอร์1แบบไม่มีใครเทียบได้ในเรื่องของความ “น่าเย็ดที่สุด”ครับ

[ ส่งท้าย ]

ตอนนี้แว่นVRและหนังAVแบบVRยังอยู่แค่ในขั้น “สมจริงระดับนึง”
เทียบกับหนังVRยุคแรกที่ออกมา ปัจจุบันภาพดีกว่า และนางเอกเริ่มรู้วิธีเล่นกับกล้องVRบ้างแล้ว
ผมก็รอดูอยู่เหมือนกันว่าเขาจะพัฒนาให้มันดีกว่านี้ได้ยังไงบ้าง
หรือเราต้องรอยุคMetaverseนู่นเลยก็ไม่แน่ แต่เขาไม่หยุดพัฒนาแน่นอน
เพราะธุรกิจ18+ เป็นอะไรที่ทำเงินได้ทุกยุคทุกสมัยอยู่แล้ว

จบการรีวิวแต่เพียงเท่านี้ กระทู้ยาวมากขอบคุณที่อ่านมาจนถึงตรงนี้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 04, 2022, 03:58:29 PM โดย AVC Presidente » บันทึกการเข้า
Claforan
AV Devotor (VIP)
พยาธิตัวเหงียน

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 26, 2022, 08:09:31 PM »

สุดยอดครับ รีวิวละเอียดมากๆ จนอยากจะลองดูน้อง yua mikami เลย 555
ขอสอบถามเพิ่มเติมหน่อยครับว่าซื้อแว่นจากทางไหน และ คอมต้องมีสเปกประมาณไหนไหมครับ หรือที่ใช้ดูหนังปกติได้ก็ดู VR ได้
lekkiki
AV DecadonoR++ (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 26, 2022, 09:06:15 PM »

เพราะหนัง VR นี่แหละ เปลือง HD สุดๆ จำใจต้องลบหนังบางเรื่องออก ซื้อ HD มาเท่าไหร่ก็ไม่พอ
Aze
AVLOVER
AV Distinctive (VIP)
โอตาคุเอวี

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 26, 2022, 09:53:11 PM »

สุดยอดครับ รีวิวละเอียดมากๆ จนอยากจะลองดูน้อง yua mikami เลย 555
ขอสอบถามเพิ่มเติมหน่อยครับว่าซื้อแว่นจากทางไหน และ คอมต้องมีสเปกประมาณไหนไหมครับ หรือที่ใช้ดูหนังปกติได้ก็ดู VR ได้

ออนไลน์ก็ใน Shopee / Lazada มีขายหลายร้านเลยครับ บางช่วงมีโปรลดเหลือ 10,xxx
ร้านขายเกมConsoleห้างใหญ่ก็พอมีบ้าง
สเปคคอมผมไม่แน่ใจเหมือนกัน ถ้าไม่เก่ามากน่าจะเล่นได้สบายๆ ของผม i5-11400 Ram16GB
แต่เน็ตต้องแรงอยู่ทั้งเล่นไฟล์จากคอมและเว็บR18

เพราะหนัง VR นี่แหละ เปลือง HD สุดๆ จำใจต้องลบหนังบางเรื่องออก ซื้อ HD มาเท่าไหร่ก็ไม่พอ

ผมแยกExternalตัวนึงไว้ให้หนังVRโดยเฉพาะเลยครับ 
kitaro_dts
วุฒิสมาชิกเอวี
**

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 27, 2022, 02:07:15 AM »

ผมมี Oculus ตัวแรกเลย ซื้อมาเพื่อAVโดยเฉพาะ 5555
ที่จริงจะดูให้สนุกสมจริงรายละเอียดมันเยอะอยู่นะตั้งแต่คุณภาพหนัง
การปรับแว่นให่พอดีกับหัวรวมถึงระยะห่างของตา นี่ยังไม่รวมการปรับในโปรแกรมอีกนะ
แต่ผมว่าคุ้มค่ากับการลงทุนมาก แนะนำเรื่องนี้เลย IPVR-154 พึ่งดูไปโคตรดี Grin Grin

mhudom
หมู่เฮาชาว AVC
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 27, 2022, 04:33:46 AM »

ไม่มีประสบการณ์ในการดู VR เลย

แต่ก็ขอบคุณนะครับ

อาวุธใหม่ ปลดปล่อยไฟล์หนังสู่ HDD ของคุณ
หนังใหม่เดือนชนเดือน , หนังเก่าที่เคยพลาดไป
ด้วย ExtMatrix สำหรับ VIP++ เท่านั้น
https://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=237325.0
superk
AV Dedicator (VIP)
โอตาคุกิติมศักดิ์

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 27, 2022, 07:04:12 AM »

สอบถามเป็นความรู้หน่อยครับ  ตัวแว่นต้องต่อกับพีซีเสมอเหรอครับ สามารถลิงก์กับแอปในไอแพดได้มั้ยครับ
kram
AV Donator (VIP)
กรรมมาธิการเอวี

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 27, 2022, 01:26:08 PM »

เจอรีวิว yua mikami เข้าไป อยากได้แว่นมาดูบ้างเลยคร้าบบบ

nonoura non
fatalframe
ปลิงกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 27, 2022, 02:29:42 PM »

สอบถามเป็นความรู้หน่อยครับ  ตัวแว่นต้องต่อกับพีซีเสมอเหรอครับ สามารถลิงก์กับแอปในไอแพดได้มั้ยครับ

ตอบข้อแรกนะครับ ตัวแว่นไม่ต้องต่อกับ PC ก็ได้ครับ อย่างของผมใช้ HDD ต่อกับ router ดูผ่าน network ใน app skybox
ได้เลยครับ
jakkajee
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 27, 2022, 02:42:37 PM »

คนใส่แว่นสายตามีปัญหามั้ยครับ?

ช่วยแนะนำเกมน่าสนใจหน่อยสิครับ  Grin

หน้า: [1] 2 3 ... 7 พิมพ์