เมษายน 28, 2024, 07:36:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงนี้สั่งของจาก ตปท โดนยึดไหมครับ ของผมสั่งมา 2ชิ้น โดนยึดทั้ง 2ชิ้น เซ็งมาก  (อ่าน 2672 ครั้ง)
LeoX
สหายร่วมหื่น
*

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 26, 2022, 02:30:25 PM »

ใช่ครับ Lazada Shopee มันจะสั่งข้ามประเทศไม่ได้ น่าเสียดายครับ

ถ้าตั๋วเครื่องบินถูกๆน่าไปสิงค์โปร์นะครับ มีร้านเซ็กทอยเคยเห็นในเว็ปขายทั้งของญี่ปุ่นของฝรั่ง

ส่วนของจีนใน Lazada Shopee ไทยช่วงนี้คุณภาพค่อนข้างแย่ ส่วนใหญ่เป็นของไม่มียี่ห้อ
แพคส่งมาคือมีแค่ซีลถุงพลาสติกไม่มีกล่องผลิตภัณ ผมเป็นสาย hipซื้อมาส่วนใหญ่ใช้แทบไม่ได้ทั้งเล็ก
ซิลิโคนไม่ค่อยนุ่มบ้าง รูจิ๋มตื้นใส่แค่นิ้วชี้เข้าไปก็สุด ซอยแทบไม่ได้เลยครับ

แต่ก่อนหน้านี้สักปีกว่าเจอของจีนแบบมียี่ห้อคุณภาพดีมากครับ ใช้มาเกือบสองปี ตอนนี้เยินแล้ว
จะหาซื้อใหม่มาแทนของเดิมก็ไม่เจอแล้วครับ ช่วงนี้ผมสั่งจาก Lazada Shopee คือทิ้งแทบหมด
เพราะมันใช้ไม่ค่อยโอเคครับ เลยไปสั่งของญี่ปุ่นจาก Aliexpress นี่แหละ ดันโดนศุลกากรยึดอีก  Cry

Panzerelite
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 27, 2022, 07:18:34 PM »

ใช่ครับ Lazada Shopee มันจะสั่งข้ามประเทศไม่ได้ น่าเสียดายครับ

ถ้าตั๋วเครื่องบินถูกๆน่าไปสิงค์โปร์นะครับ มีร้านเซ็กทอยเคยเห็นในเว็ปขายทั้งของญี่ปุ่นของฝรั่ง

ส่วนของจีนใน Lazada Shopee ไทยช่วงนี้คุณภาพค่อนข้างแย่ ส่วนใหญ่เป็นของไม่มียี่ห้อ
แพคส่งมาคือมีแค่ซีลถุงพลาสติกไม่มีกล่องผลิตภัณ ผมเป็นสาย hipซื้อมาส่วนใหญ่ใช้แทบไม่ได้ทั้งเล็ก
ซิลิโคนไม่ค่อยนุ่มบ้าง รูจิ๋มตื้นใส่แค่นิ้วชี้เข้าไปก็สุด ซอยแทบไม่ได้เลยครับ

แต่ก่อนหน้านี้สักปีกว่าเจอของจีนแบบมียี่ห้อคุณภาพดีมากครับ ใช้มาเกือบสองปี ตอนนี้เยินแล้ว
จะหาซื้อใหม่มาแทนของเดิมก็ไม่เจอแล้วครับ ช่วงนี้ผมสั่งจาก Lazada Shopee คือทิ้งแทบหมด
เพราะมันใช้ไม่ค่อยโอเคครับ เลยไปสั่งของญี่ปุ่นจาก Aliexpress นี่แหละ ดันโดนศุลกากรยึดอีก  Cry

ยี่ห้ออะไรครับในเว็ปค้นๆดูของจีนมี Leten กับMizzeeมั่งมีEimi Fukadaมาเป็นโมลให้ด้วย
LeoX
สหายร่วมหื่น
*

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 29, 2022, 11:41:05 PM »

ไม่ใช่ของ Leten ครับ
เป็นยี่ห้อจีนไม่ทราบยี่ห้ออะไร กล่องทำแพ็กเกจดีครับสองชั้น เป็นภาษาจีนหมดเลยไม่มีอังกฤษ

คุณภาพดีมากผมให้ 10/10
หน้า: 1 [2] พิมพ์