เมษายน 30, 2024, 03:00:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเคยลองทำ Challenge NO FAP บ้าง  (อ่าน 5002 ครั้ง)
Isidris
ตะกวดไซเบอร์
*

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2024, 02:24:45 PM »

ผมเพิ่งเริ่มได้ซัก 4 วัน รู้สึกว่ามันยากพอสมควร
ตั้งเป้าไว้อยากจะลองงดชักว่าวซัก 1 เดือน   มีใครเคยทำบ้างมั้ยครับ  ลองแชร์ประสบการณ์กันหน่อย
capriconus
ปลิงน้อย
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2024, 02:50:43 PM »

ไม่ชักเป็นเดือน เพราะขลิบมา 555
Isidris
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2024, 03:36:34 PM »

ไม่ชักเป็นเดือน เพราะขลิบมา 555

ตอนแข็งคงจะเจ็บน่าดู 5555 
LeoX
สหายร่วมหื่น
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2024, 02:53:21 AM »

ทำได้ เดือนกว่าๆครับ ช่วงท้ายๆ แข็งจัด ตอนเช้าโด่ทุกเช้า
Isidris
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2024, 10:40:01 AM »

ทำได้ เดือนกว่าๆครับ ช่วงท้ายๆ แข็งจัด ตอนเช้าโด่ทุกเช้า

ระหว่าง Nofap มี sex มั้ยครับ หรืองดทุกอย่างไปเลย
แล้วคิดว่ามันส่งผลดีต่อเราจริงมั้ยครับ 
capriconus
ปลิงน้อย
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2024, 01:23:37 PM »

ตอนแข็งคงจะเจ็บน่าดู 5555 

สองอาทิตย์แรกคือไม่ไหว 5555
starlightbreaker999
Paipan Paizuri Bukkake Lover
AV DecadonoR++ (VIP)
กรรมมาธิการเอวี
*

Paipan Paizuri Bukkake Lover

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2024, 11:10:20 PM »

ทำไม่ได้จริงๆครับ อดได้อยู่สามวัน
ไม่ไหว ต้องชักว่าวทั้งวันเลย

xsundark
AV Dedicator (VIP)
วุฒิสมาชิกเอวี

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2024, 04:48:52 AM »

งดชักแล้วดียังไงเหรอครับ
LeoX
สหายร่วมหื่น
*

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2024, 10:24:13 PM »

ระหว่าง Nofap มี sex มั้ยครับ หรืองดทุกอย่างไปเลย
แล้วคิดว่ามันส่งผลดีต่อเราจริงมั้ยครับ 

งดหมดคับ หนังโป๊ก็งด มีผลคือแข็งง่าย แข็งเต็มที่ มีเซ็กจริงแข็งมากไม่มีหด
gilase
AV DecadonoR++ (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ
*

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2024, 11:29:34 AM »

งดชักแล้วดียังไงเหรอครับ

การงดชัก มันจะมีข้อดีแบบชัดๆใน 2 กรณีครับ
กรณี 1. ถ้าปกติเราชักค่อนข้างเยอะ
....
การงดชัก จะทำให้เราอ่อนเพลียลดลง สดใสมากขึ้น โดยเฉพาะถ้าอายุมาก จะยิ่งรู้สึกได้ชัด สามารถออกกำลังกายได้ทนมากขึ้นจากเดิมอีก  อวัยเพศแข็งตัวได้ดี (ถ้าออกกำลังกายให้เลือดไปเลี้ยงขาเยอะๆร่วมด้วย)

กรณี 2. ถ้าปกติเราชักมาก รวมถึงเสพติดหนังโป๊มาก แบบต้องดูทุกวัน พอไม่ได้ดูวันไหนแล้วหงุดหงิดเหมือนขาดไม่ได้
....
การงดชัก งดเสพหนัง จะทำให้มีผลดีในข้อบนแล้ว ยังทำให้อาการตาปรือเหมือนคนเสพติดอะไรสักอย่าง เบาลงด้วย หน้าตาดูมีสติคิดอ่านมากขึ้น (ของแบบนี้คนรอบข้างจะรับรู้ได้ แต่เค้าคงไม่มาอธิบายเรา และเรามักจะไม่รู้ตัวเอง)
อาการขาดความมั่นใจ อาการหลุมดำกลางอก อาการเก้ๆกังๆหรือความอ่อนไหวต่อสิ่งต่างๆจะลดลง รู้สึกอารมณ์มั่นคงมากขึ้น สามารถทำสิ่งต่างๆในชีวิตได้ดีขึ้น ไม่รู้สึกท้อแท้อ่อนเพลียง่าย

...........
ที่พูดว่างดชัก ในกรณีที่เสพติดอยู่เดิม งดไปเลย ก็จะเห็นชัด
แต่คำว่างดจริงๆของผม หมายถึงว่า พองดไปสักพัก ร่างกายกลับสู่ภาวะปกติแล้ว สามารถกลับมาชักได้
แต่ไม่เสพติด อยู่เหนือมัน และชักแค่ 1-2 ครั้งต่ออาทิตย์ ก็จะทำให้สภาพร่างกายเป็นปกติได้ครับ (แล้วแต่อายุด้วย)
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์