เมษายน 29, 2024, 05:41:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดคอม(โหลดบิท 24 ชั่วโมง) จะส่งผลอย่างไรบ้างต่อคอม?  (อ่าน 7839 ครั้ง)
astrife
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 10:54:33 PM »

เปิดบิท มันไม่เสร็จ เลยจะเปิด โหลด 24 ชั่วโมง แต่กลัวคอมพัง อยากถามทุกท่าน
1 เปลืองไฟ ขนาดไหน
2 คอม จะพัง ขนาดไหน

เคยคุยกับเจ้าของร้านคอม เค้าบอกไม่เคยปิดเครื่องเลย 
NongNoeyNaruk
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 12:01:38 AM »

ก็คงต้องห้องเเอร์หน่อยเเล้วงานนี้ ว่าเเต่คงโหลดมันส์เรยนะครับ  Shocked Grin

lazarus

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 03:33:39 AM »

คอมไม่พังหรอกครับ มันถูกออกแบบมาให้เปิดไว้ใช้นานๆอยู่แล้ว แต่เรื่องกินไฟนี่คงเลี่ยงลำบาก  ยิ่งถ้าเป็นpc ไม่ต้องพูดถึง

What's done is done
รองประธานAVC รีเทิร์น !!!

มาร่วมกันแบ่งปันความเสียว แล้วเอาไปเหนี่ยวกันให้สบายตัวจ้า ^__^

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 05:45:41 AM »

เลือกเวลาในการโหลดเช่นวันหนึ่งอาจจะสักแค่ 8 ชมพอ ค่อยๆเป้นค่อยๆไปไม่ต้องรีบมากจ้า ฟู่ฟ่าเดี๋ยวก็วาย ถ้าเรียบง่ายจะอยุ่ได้นาน ข้อดีของบิทคือ ถ้ามีคนปล่อยเยอะๆจะดหลดได้เต็มสปีดเลยจ้า ข้อเสียคือ ถ้ามีคนปล่อยน้อยหรือไม่มีคนปล่อยจะดหลดแทบไม่ขึ้นเลย เพราะอย่างนั้น การโหลดจากลิ้งตรงจึงตัดปัยหานี้ได้ เน้นที่มีเดียไฟล์ฺใช้ดปรแกรมเจดีดาวดหลด เซ้ทให้โหลดพร้อมๆกัน 10 ไฟลืจะได้ความเร็วเท่าดหลดบิทเลยจ้า ช่วง ตี 4 - 4 ดมงเช้านะ หนังกิกกว่าๆ สามารถดหลดให้เสร้จได้ใน ครึ่งชั่วดมงกว่าๆเองจ้า  5 - 6 ชม. พี่ได้หนังไปดู 4 - 5 เรื่องสบายๆเลยจ้า การเลือกเวลาดาวดหลดที่เหมาะสมจึงเป็นส่วนสัาคัยด้วยจ้า 
Takuya_Kimura
AV Highness Honour

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 07:00:35 AM »

เปลืองไฟคับ Grin

ถ้าอยู่ใกรุงเทพจะแพงหน่อย เพราะค่าไฟต่อหน่วยจะแพงกว่าต่างจังหวัด

คอมไม่มีปัญหาคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2010, 07:02:12 AM โดย Sky! Sky! Sky! » บันทึกการเข้า

ยากูซ่าหน้าทะเล้น

หน่วยกล้าตายแห่งกองทัพสาธารณรัฐ AVC

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 09:07:55 AM »

เพื่อนมาเปิดโน้ตบุคโหลดบิตมา 2 ปี ไม่เคยปิด คอมก็ไม่เห็นเสีย หรือมีปัญหาอะไร
ส่วนผมซื้อคอมมือสองยี่ห้อ dell  cpu ความเร็วประมาณ 400-500 ราคา 800 บาท ลงวินโด xp เท่านั้น กับ utorrent เปิดไฟร์วอลหมด เปิดเครื่องมาเกือบปีแล้ว โหลดจนไม่รู้จะโหลดอะไร แต่ก็เปิดให้คนมาดูด..จนเรโช ผมประมาณ 4 - 5 ครับ คอมก็ไม่มีปัญหาอะไร

ถ้าใช้เดสท๊อปโหลดบิตเปิดเครื่องไว้ทั้งวันทั้งคืน เดือนหนึ่งจะเสียค่าไฟประมาณ 600 บาท โน๊ตบุคก็น้อยกว่านั้น

ถ้าต้องการประหยัด ก็หา เราเตอร์ที่โหลดบิตได้ในตัว เอา HDD box มาต่อได้เลย หรือเอาโน๊ตบุคที่ใช้ชิปพวก atom หรือพวกเน็ตบุค มาโหลดก็จะประหยัดไฟได้มากครับ

รักเวปนี้ อยากสนับสนุนเวปนี้ เชิญสมัครเป็นสมาชิก VIP ครับ
ผมรู้คุณก็ดู ~
วุฒิสมาชิกเอวี
**

people=shit

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 02:47:39 PM »

เพื่อนมาเปิดโน้ตบุคโหลดบิตมา 2 ปี ไม่เคยปิด คอมก็ไม่เห็นเสีย หรือมีปัญหาอะไร
ส่วนผมซื้อคอมมือสองยี่ห้อ dell  cpu ความเร็วประมาณ 400-500 ราคา 800 บาท ลงวินโด xp เท่านั้น กับ utorrent เปิดไฟร์วอลหมด เปิดเครื่องมาเกือบปีแล้ว โหลดจนไม่รู้จะโหลดอะไร แต่ก็เปิดให้คนมาดูด..จนเรโช ผมประมาณ 4 - 5 ครับ คอมก็ไม่มีปัญหาอะไร

ถ้าใช้เดสท๊อปโหลดบิตเปิดเครื่องไว้ทั้งวันทั้งคืน เดือนหนึ่งจะเสียค่าไฟประมาณ 600 บาท โน๊ตบุคก็น้อยกว่านั้น

ถ้าต้องการประหยัด ก็หา เราเตอร์ที่โหลดบิตได้ในตัว เอา HDD box มาต่อได้เลย หรือเอาโน๊ตบุคที่ใช้ชิปพวก atom หรือพวกเน็ตบุค มาโหลดก็จะประหยัดไฟได้มากครับ

ใช้โน๊ตบุคเป็นตัวเลือกที่ง่ายที่สุด ถ้าจะเอาไว้โหลดบิทอย่างเดียว
เห็นด้วยกับความเห็นข้างบนทุกประการ

astrife

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 05:25:26 PM »

ขอบคุณ ทุกความเห็น จริง ๆ คับ

ตอนนี้ โหลด bit กับ ใช้ freerapid โหลดได้ทีละไฟล์ คับ
ตอนโหลดบิท จะมีเวลาประมาณ 12 ชั่วโมงแต่เป็นกลางวัน คับ (เลยไม่ค่อยมีใครปล่อยสงสัย)

สงสัยต้องหาโน๊ตบุค ราคาถูก เอามาโหด เพื่อประหยัดไฟ สักเครื่อง(ประหยัดไฟ แต่แพงกับโน๊ตบุค นี่แหละ)
Newborn™AVC
Hentai Seeker & Collectors Professional Rank & Uehara Kasumi Fanclub Leader &
AV Highness Honour

มาช่วยกันรักษาสังคมAVให้ยอดเยี่ยมตลอดไปกันเถอะ

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 08:06:23 PM »

ก็ยังไม่มีปัญหานะครับ

แต่ผมไม่ถึงกับตลอดวันหรอก

แต่เปลืองไฟแน่นอน  เพราะบางทีก็เปิดแอร์ให้คอม

เลยไม่รู้ว่าเปลืองที่คอมหรือแอร์

Doragon
Futanari Fan
AV Publisher
เสนาธิการเอวี

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 01:26:00 AM »

สำหรับคอมปกติ สามารถปล่อยโหลดยาวได้ครับ แต่แนะนำว่า อย่าใช้โน๊ตบุ๊คดีกว่า เพราะมันจะเกิดปัญหากับโน้ตบุ๊คครับ(เพราะโน๊ตบุ๊คระบบระบายความร้อน ไม่ดีเท่าเครื่องคอมปกติ)

Futanari Fan
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์