เมษายน 29, 2024, 07:51:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นคนขี้อายไม่กล้าจีบหญิงครับทำไงดี  (อ่าน 12874 ครั้ง)
natasha
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 11:55:39 AM »

คือผมเป็นแบบนี้มา ตั้งแต่วัยรุ่นจนบัดนี้ก็พ้นวัยรุ่นมาแล้ว(ตอนนี้อายุ 22) แต่ยังไม่สามารถละทิ้งอาการนี้ได้ คือผมค่อนข้างขี้อายมากๆเมื่อต้องพูดคุยกับผู้หญิง ยิ่งสวยยิ่งขี้อายเข้าไปอีก คือผมเป็นคนพูดไม่เก่งเอาเสียเลย ปกติก็ไม่ค่อยพูดกับใครอยู่แล้ว คือค่อนข้างจะเป็นคนขาดความั่นใจในตัวเองอ่ะครับ มีหลายครั้งเหมือนกันตอนเป็นวัยรุ่นสาวๆที่ผมชอบพยายามจะทอดสะพานให้เหมือน กัน (เขาก็พอเดาออกว่าผมชอบเขา โดยมองจากอาการเขิน ซึ่งผมเขินเหมือนสาวขี้อายนั้นแหละ ก้มหน้าพูดไม่สบตา พูดตะกุกตะกัก หน้าแดงก็มี)

แต่ผมก็พลาดทุกครั้งเพราะผมไม่รู้จะสานความสัมพันธ์ต่อยังไง หรือรู้แต่ก็ไม่กล้า พอไม่กล้าโอกาสก็หลุดลอยไปแล้วมานั่งเจ็บใจตัวเอง แค้นตัวเอง เกลียดตัวเองที่มีนิสัยอย่างนี้ แต่ต่อมาประวัติศาสตร์ก็ซำรอยอีก ผมไม่รู้จะทำไงเเล้ว

เมื่อ 2 เดือนก่อนผมไปตัดผมที่ร้านที่ผุ้หญิงตัดแห่งหนึ่งในตัวเมืองเชียงใหม่ เขาว่าแฟนไม่มาด้วยเหรอ ผมบอกว่าผมยังไม่มี เค้าตกใจมากว่าเป็นไปได้ไงอายุปูนนี้เเล้ว เขาถามต่อว่าที่ว่าไม่มีคือตอนนี้ไม่มีเเล้วช่ายป่ะ ผมตอบว่า ไม่เคยมีครับ เค้าก็ตกใจกว่าเก่าอีก เค้าคงนึกว่าผมเป็นคนประหลาดหรือเบี่ยงเบนไปมั้ง

แต่ผมชายแท้อ่ะนะแต่ใจมันไม่กล้าเอาเสียเลยกับเรื่องผู้หยิงในขณะที่เรื่อง อันตรายอื่นๆผมไม่ค่อยกลัวหรอก เช่นการมีเรื่อง การต้องชกต่อย หรือกลัวตายผมก็ว่าผมไม่กลัวนะ แต่เรื่องผู้หญิงนี้โครตเลยอ่ะ ประมาณว่าถ้าให้ผมเลือกระหว่างนักเลงรุมสกรัมผมจนข้อต่อแขนหลุดต้องเข้า เฝือกเป็นเดือน กับ ให้เข้าไปคุยและขอเบอร์จากสาวแปลกหน้าคนหนึ่ง ผมยอมเลือกอย่างแรกดีกว่าอ่ะ สาเหตุอีกอย่างหนึ่งคือถ้าผมอายขึ้นมาแล้วเวลาคุยกับผู้หยิงจะเหมือนกับคน เอ๋อ ทึ่ม คนหนึ่ง คือ คือสมองจะตื้อคิดไรไม่ค่อยออก พูดช้า พูดติดอ่าง หน้าแดง ปรับสีหน้าไม่ถูก ผมเป็นแบบนี้มาตลอด ช่วยผมบอกหน่อยนะครับว่าผมต้องทำอย่างไร ไม่งั้นชาตินี้ผมคงไม่มีเมียแน่

แต่ไม่ใช่ว่าผมยังซิงหรือบริสุทธ์หรอกนะ เพราะผมก็เที่ยวผู้หญิงเหมือนกัน แต่ไม่บ่อย ตอนไปเที่ยว เช่นไปนวด ผมไม่เขินนะครับ คือถ้าเราอยาก xxx เราไม่รู้สึกอายนะ จะรู้สึกอาย กับคนที่เรารู้สึกชอบ หรือแอบรัก
nana319
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 02:45:00 PM »

อย่างนี้เค้าเรียก ขี้เอา ป่าวครับ ไม่ใช่ ขี้อาย อิอิ

จิ๋มเทียม จิ๋มกระป๋อง เซ็กทอย ต้องลอง www.jimijung365.com
ยากูซ่าหน้าทะเล้น
AV Dedicator (VIP)
AV Dedicator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

หน่วยกล้าตายแห่งกองทัพสาธารณรัฐ AVC

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 03:09:55 PM »

ปัญหามันอยู่ที่การ "ขาดความมั่นใจ"

ในฐานะที่คุณเป็นสมาชิกเวปนี้ ผมว่าเป็นภาระกิจอันยิ่งใหญ่ ที่เราทุกๆในเวปนี้จะช่วยกันคนละไม้คนล่ะมือ ทำให้คุณมีความมั่นใจกลับมาให้ได้

เรามาช่วยกันครับเพื่อเพื่อนเราคนนี้ ดีใหมครับ

รักเวปนี้ อยากสนับสนุนเวปนี้ เชิญสมัครเป็นสมาชิก VIP ครับ
sexpistols

สวัสดีครับ ผมมาใหม่แนะนำด้วยนะครับ

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 04:21:51 PM »

ขอให้สำเร็จนะครับ

ปล.ส่งการบ้านพร้อมปลากรอบด้วยฮะ  Grin
sompoat
AV Professor
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 04:27:20 PM »

จีบมาทำไมล่ะ ถามตัวเองก่อน แค่อยากมีคู่หรือต้องการมีครอบครัว
เริ่มมองจากคนใกล้ตัวก่อน ผู้หญิงเค้าดูออกหรอกว่าเราสนใจ จากนั้นก็รอดูอาการ ถ้าไฟเขียว ก็คบไปเรื่อยๆ ไม่ต้องประกาศตัว
ของแบบนี้ บางทีเมื่อถึงเวลามันมาเองนะ อย่ากังวล

บางคนรอมาตั้งนาน จนเพื่อนอยู่ใกล้ๆ บอกว่าชั้นรอเธอไม่ไหวแล้วนะ จะไปแต่งงานแล้ว ถึงเพิ่งนึกออกก็มี

มันเป็นเรื่องของ Faith และ Destiny ครับ ถ้าใช่ มันก็ใช่ ถ้าไม่ใช่ ก็ไม่ใช่

บางทีไม่ต้องไปดิ้นรนหรอกครับ ลองสังเกตรอบตัวดีดี อาจอยู่ใกล้ๆ นั่นแหละ คุณไม่เห็นเอง

ผมรู้คุณก็ดู ~
วุฒิสมาชิกเอวี
**

people=shit

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 04:47:53 PM »

เข้ามาศึกษาเพิ่มเติม

เทพบุตร AVC
AV Responder

"การให้ จะเป็นเหตุที่ทำให้ทั้งผู้รับ และผู้ให้ มีความสุข"

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 04:52:36 PM »

อ่านนี่ให้จบคับ ท่านจะบรรลุแน่นอน มั่นใจเข้าไว้

http://www.mediafire.com/?d0wjtrqmmt1

leonheart2
นักล่าขาอ่อน
AV Distributor
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

คนหน้าหัก น่ารักบ่คือ

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 04:57:05 PM »

ผมก็เป็นเหมือนกันนะแหละ

แต่ถ้าแบบไม่ต้องคุยกันมากมายก็ซอยอย่างเดี่ยว

อย่าอ้อนขอ จงไขว่คว้ามา ไม่งั้นก็ไม่มีทางสำเร็จ
JudasPriest01
AV Donator (VIP)

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 04:59:28 PM »

อยากบอกว่าผมเหมือนเจ้า่ของกระทู้เลย ผมก็ขี้อายแล้วก็พูดน้อยเหมือนกัน เป็นอุปสรรคในการจีบหญิงจริงๆ
แต่ก็อยากให้เจ้าของกระทู้ มั่นใจในตัวเองมากขึ้นกว่านี้ครับ สู้ๆ ตอนนี้ผมก็ยังขี้อายอยู่แต่ไม่มากเหมือนเมื่อก่อนละ
เพราะประสบการ์ณมันสอนหลายอย่าง ผมไม่อยากกลับไปนั่งเสียดายกับโอกาสที่มันหลุดลอยไปอีกแล้ว

อยากให้เจ้าของกระทู้เข้มแข็งครับ ทำตามหัวใจตัวเอง  ของยังงี้ต้องฝึกครับ ผมโคตรประหม่าอะเมื่อก่อน มีโอกาสได้อยู่ใกล้ๆกับสาวที่ชอบ2ต่อสอง แต่ตอนนั้นแม่งอึนไปหมดทุกอย่างตื้อไปหมด ไม่รู้จะทำตัวยังไง สุดท้ายก็ไม่ได้พูดไม่ได้คุย ไม่ไ้ดทำอะไรเลย

พยายามมั่นใจในตัวเองมากกว่านี้ครับ คิดซะว่า ก็เหมือนคุยกับเพื่อนผู้ชา่ยน่ะแหละ ไม่ต้องกลัว ไม่ต้องกังวล ลุยไปเลย

fxx
ตะกวดไซเบอร์
*

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 05:18:47 PM »

ผมก็เป็นเหมือนกะท่าน จขกท แหละครับ Embarrassed

แต่ผมแย่กว่าอีก ผม 29  Cryแล้วซิครับ
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์