เมษายน 30, 2024, 02:55:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครรู้จัก Club Asteria มั้ยครับ  (อ่าน 6513 ครั้ง)
Tithdasis
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 09:08:23 AM »

ถ้ า จ ะ ทำ อ ะ ไ ร อ ย่ า ง งี๊   สู้ ไ ป ทำ ธุ ร กิ จ เ ค รื อ ข่ า ย ไ ม่ ดี ก ว่ า ห ร อ   สำ เ ร็ จ ไ ด้ จ ริ ง   

ไ ม่ ต้ อ ง ก ลั ว โ ด น ห ล อ ก   บ ริ ษั ท ถู ก ก ฎ ห ม า ย มี เ ย อ ะ แ ย ะ ค รั บ

yesdamon
AV Columnist
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 02:40:29 PM »

หลอกครับแล้วผมคิดว่าคนตั้งกระทู้ก็ไม่น่าจะตั้งเพื่อถามแต่เพื่อโฆษณา(ถ้าไม่ใช้ขออภัย)
เพราะทุกคนบอกว่าหลอกคุณยังมาตอบตลอดว่าจะเสี่ยงวึ่งผิดวิสัยการเตรียมข้อมูลในการลงทุน
 ถ้าอย่างนั้นผมถามก่อนว่า
1. เขาลงทุนไปทำอะไร
2.ธุรกิจอะไรได้กำไรเกิน100% เพราะผมทำงานธนาคารด้านวิเคราะห์สินเชื่อยังไม่เคยเจอ
3.ผู้ดำเนินธุรกิจมีการจัดตั้งเป็น หจก. หรือ บริษัท ถ้ายังไม่มีการจัดตั้งแสดงว่าธุรกิจพร้อมปิดทุกเมื่อ
4.ถ้ามีการจัดตั้ง งบปีที่แล้วเป็นอย่างไร
**ถ้าตอบคำถามได้หมดค่อยคุยกัน**

ป.ล.ถึงสังคมนี้จะนิยมดูหนังav คลายเครียดแต่เราไม่โง่ Cool Cool

1.ขายของออนไลน์ e-book, program ฯลฯ
2.ผมไม่รู้ว่ากำไรของเค้าเท่าไหร่ แต่ โค้กลิตรขวดละ 20 ต้นทุนแค่ 2-3 บาทครับ อย่างนี้มันกำไรเกิน100%รึป่าวครับ ผมไม่เก่งคำนวน
3.บริษัทมีที่อยู่ชัดเจน เจ้าของมีตัวตนอยู่จริง ในเวบมันมีหลักฐาน (แต่เชื่อถือได้ 100%รึป่าว ผมไม่รู้ เลยมาถามไง)
4.งบปีที่แล้ว ผมไม่รู้ ผมเพิ่งรู้จักเวบนี้ เมื่อสัปดาห์ที่แล้วเอง

ผมไม่ได้โฆษณา ถ้าใครเข้าใจว่าผมโฆษณาก็ขอโทษอย่างยิ่ง
เจตนาผมคือ อยากรู้ ว่ามีใครเคยทำเวบนี้รึป่าว แล้วได้เงินจริงรึไม่
และผมไม่ได้มีส่วนได้เสียอะไรทั้งนั้นกับเวบมัน สมัครผมยังไม่ได้สมัครเลย (แค่ตั้งใจว่าจะลองดู)

เอาเป็นว่า ผมขอโทษละกันครับ
มีคำถามอะไรอีกถามได้นะครับ ผมจะพยายามตอบเท่าที่ผมรู้
และขอย้ำว่า ผมไม่ได้มีเจตนาที่จะโฆษณาอะไรใดๆ
ใครได้ความเดือดร้อนจากกระทู้นี้ ผมต้องขออภัยอย่างยิ่ง

เวบมันอาจจะโกงจริงหรือป่าว ผมไม่รู้ ผมชอบพิสูจน์ด้วยตนเองก่อนจะเชื่อใคร 5555+
ดังนั้น ผมอยากห้ามทุกคนสมัครเวบมันเด็ดขาด รอให้ผมได้รับเงินจากมันก่อน แล้วผมจะมาแจ้ง
ถ้ามันโกง ผมก็จะมาแจ้งเช่นกัน แค่นั้นแหละ

แต่ถ้ากระทู้นี้สร้างปัญหามากมายนักก็รบกวนท่าน ลบทิ้งไปเลยก็ได้ครับ
ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

yesdamon
AV Columnist
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 03:22:58 PM »

ถ้ า จ ะ ทำ อ ะ ไ ร อ ย่ า ง งี๊   สู้ ไ ป ทำ ธุ ร กิ จ เ ค รื อ ข่ า ย ไ ม่ ดี ก ว่ า ห ร อ   สำ เ ร็ จ ไ ด้ จ ริ ง   

ไ ม่ ต้ อ ง ก ลั ว โ ด น ห ล อ ก   บ ริ ษั ท ถู ก ก ฎ ห ม า ย มี เ ย อ ะ แ ย ะ ค รั บ

บริษัทถูกกฎหมายนี่แหละครับที่ผมกลัว เพราะมันหลอกแบบกฎหมายเอาผิดไม่ได้
อย่างเช่นพวกขายตรงทั้งหลายแหล่ที่เปิดตามๆกันมาอ่ะครับ

และอีกอย่างคือ ผมเกลียดการโทรชวนเพื่อน หรือหลอกลวงคนมาฟังเราขายของอ่ะครับ
มันเหมือนเราหากินกับเพื่อน แถมต้องคอยเอาใจคนนู้นคนนี้อีก เบื่อครับ

และคือ งานประจำผมก็มีอยู่แล้วครับ ผมไม่ได้เดือดร้อนเงิน
ผมแค่อยากหาทางทำเงินเพิ่มที่ง่ายๆ ไม่ต้องลงแรง แค่ลงแต่เงินอ่ะครับ
แต่ผมทำเอาสนุกนะครับ ไม่ได้จริงจังถึงขนาดต้องมียศ มีตำแหน่ง มีสายงาน
ได้เงินมาก็ดี ขาดทุนก็เฉยๆอ่ะครับ

ใครมีงานดีกว่านี้ มาเสนอผมก็ได้ครับ ผมชอบลองอะไรใหม่ๆ
แต่พวกขายตรง แอมเวย์ เอ็มสตาร์ กิฟฟารีน ประกันชีวิต อะไรพวกนี้
ไม่เอานะครับ ที่บ้านผมเค้าทำกันหมดแล้ว 555+

clipperboy
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 10:30:10 PM »

ไม่รู้ว่ามันหลอกหรือเปล่าน่ะครับ แต่ผมก็รับเงินอยู่ทุกๆสัปดาห์นะ (ช่วงแรกๆเงินมันได้น้อยมากๆ ไม่พอซื้อลูกชิ้นปิ้งเลยครับ แต่หลังๆค่อยดีหน่อยได้ซื้อก๋วยเี๋ตี๋ยว 3-4 ชาม)

สนใจติดต่อได้นะครับ อิอิ

หน้า: 1 2 [3] พิมพ์