เมษายน 28, 2024, 11:41:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมหาหนังที่ตามหาอยู่เจอแล้วครับ  (อ่าน 12941 ครั้ง)
zino
AV Editor
ผู้ชำนาญการเอวี

« เมื่อ: มีนาคม 22, 2010, 09:47:58 PM »

เป็นเรื่องที่ 2 แนว Science ที่เคยเล่าไปก่อนหน้านี้นะครับ หนังเก่าใช้ได้เลยปี 1993 นะครับ เรื่องคุณภาพความน่าชมไม่ต้องพูดถึงเลยครับ นักแสดงสมัยก่อนรักษาเนื้อตัวได้ดีมาก แถมเธอเล่นตอนอายุ 20 ปีพอดี (เกิด 1973) เป็นหนัง Uncen เป็นเนื้อเรื่อง ดาราโคตระสุดยอด แถมมี Sub Eng อีก ลองชมภาพตัวอย่างได้เลยครับ แต่เล็กหน่อยนะครับ คือ หาภาพประกอบยากมาก (เพิ่งหาได้)

หลังจากที่ค้นหาอยู่นานเป็นสัปดาห์ แทบจะเรียกได้ว่าคุ้ยหาจากค่ายหนังแทบทุกค่ายจนหาดาราเจอ แล้วคุ้ยหาเรื่องที่เธอแสดงอีก สรุปว่าโคตรเหนื่อย แต่พอหาได้แล้วกลับเหนื่อยกว่าเดิมคือ ไม่รู้จะไปโหลดจากไหน

คือ ในเมืองไทยมีขายอยู่ 2 เว๊บด้วยกัน คือ

1. Opore2001 ซึ่งตอนหลังกลายเป็น iamcd2006 และปัจจุบันกลายเป็น showroomcd
ผม Mail ไปถามแล้วเค้าบอกว่าหนังเก่าตั้งแต่เว๊บแรกต้นฉบับชำรุดหมดแล้ว สรุป หมดสิทธิ์

2. 18dvdclub (ตอนนี้ปิดตัวไปแล้ว) แต่เท่าที่หาข้อมูลได้ คนสุดท้ายที่ซื้อไปใช้นามแฝงว่า Southern
ซื้อไปประมาณวันที่ 16 เม.ย. พ.ศ.51 (ตอนนี้ท่าน Jiraiya กำลังช่วยตามหาให้อยู่ ต้องขอขอบคุณมา ณ ที่นี้ด้วย)

อย่างไรก็ตามโอกาสก็มีอยู่ไม่มาก ผมจึงลองหาทางเลือกอื่นสำรองไว้ แต่อาจต้องขอความช่วยเหลือจากเพื่อนสมาชิกด้วย คือ

อาจต้องหาคนกลางสั่งซื้อจากเว๊บต่างประเทศแล้วเอามาแบ่งกัน ซึ่งเท่าที่หาดูมีอยู่ 2 แห่งด้วยกันที่ OK สุด คือ
1. ราคาแผ่นละ 5 US$ ต้องสั่ง 10 เรื่องขึ้นไป (50 US$) ถึงจะส่ง
ค่าส่งมี 8 US$ ธรรมดา, 20 US$ Express, 60 US$ Fedex
อันนี้ถูกสุดแล้วนะครับ (ลองเช็ค Address มันอยู่ Malaysia เองครับ แต่ไม่รู้ว่าแค่ฝาก Server เอาไว้รึเปล่า) บางเว็บไป 7-8 US$ แถมต้องสั่ง 100 US$ ขึ้นไป (ไม่รวม Shipping)

2. มีอีกเว๊บสมัครสมาชิกด้วยบัตร Credit แล้ว Download เอา
45 US$ ต่อเดือน โหลดกี่เรื่องก็ได้

สรุป
1. ใช้งบประมาณ 58 US$ ประมาณ 1,880 บาท (ขึ้นอยู่กับค่า Shippingด้วย) ได้หนังแบบสุดยอด 10 เรื่อง เพราะเท่าที่ดูมีหนังเก่ายอดเยี่ยมช่วงยุค 1990-2000 ด้วย ซึ่งผมสามารถ Recommend ได้เลยภายใต้ Concept สวย Uncen เป็นเนื้อเรื่อง มี Sub (จ่ายด้วย Paypal ได้)
2. ใช้งบประมาณ 45 US$ ประมาณ 1,450 บาท (แต่คนติดต่อต้องเน็ตแรงเพราะต้องโหลดเอง)

ดังนั้น ผมจึงอยาก
1. หาคนกลางที่เคยซื้อหนังหรือของจากต่างประเทศ สั่งซื้อให้แล้วค่อยเอามาหารกัน
2. ระดมทุน (แค่ลงชื่อไว้ก่อน) ว่าใครจะช่วย Share ด้วยจะได้ Distribute ถูก 

ยังไงช่วยกันแสดงความคิดเห็นด้วยนะครับ
ช่วงนี้ท่าน Mudang หรือใครที่เคยเล่น 18dvdclub ถ้าอยากจะช่วยหา จะลอง PM ผม หรือ ท่าน Jiraiya ก็ขอบคุณมากครับ
ถ้าหาในเมืองไทยได้ก็จะง่ายขึ้นเยอะเลยครับเรื่อง Distribution ราคาก็จะกันเอง 

ขอบคุณทุกความช่วยเหลือ
Special Tribute & Thanks ท่าน Jiraiya
zino
AV Editor

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 22, 2010, 09:57:50 PM »

ลืมบอกชื่อเรื่องครับ โทษที

ดารานำ : Ayumi Kurosawa
เรื่อง : Prisoner of Love
SkuLLo
AV Distributor
วุฒิสมาชิกเอวี

รณรงค์งดโพสข้อความ "ไร้สาระ" !!

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 22, 2010, 10:38:47 PM »

ความพยายามเป็นเลิศมากครับขอนับถือเลยเหอะๆ

Jiraiya
AV Columnist
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 22, 2010, 10:44:29 PM »

ดารานำ : Ayumi Kurosawa
เรื่อง : Prisoner of Love

ถ้าเป็นหนังปี 1993 ต้องถูกแปลงจาก VHS แน่เลย นอกจากเป็น Re-launch เหมือนหนังของ Madoka Ozawa
เราไม่มีข้อมูลทั้ง movie code และภาพปกของค่ายหนังให้ search หา มันเหมือนงมเข็มในมหาสมุทรเลยครับ

ผมเจอเรื่องนี้แทนครับ ชื่อเดียวกัน แต่ชื่อนางเอกคนละคน uncen เหมือนกัน
คุณลองดูหน้านางเอก หรือภาพประกอบ เผื่อจะเป็นคนเดียวกัน เอามาทำใหม่ และเปลี่ยนชื่อตัวแสดง

เรื่อง       :  Prisoner of Love
ดารานำ   :  Yuki Takizawa
รหัสหนัง  :  PB-063
ค่าย        :  Pink Puncher &Belle

ถ้าเป็นเรื่องนี้ ผมเคยเห็นปกผ่านตาอยู่ครับ แต่จะใช่ 18dvdClub ที่คุณว่าหรือเปล่า ผมจะไปค้นดูให้
แต่เรื่องนี้ยังไม่ได้ซื้อครับ เพียงแต่เคยเห็นปกใน web ไทยนี่แหละ ไม่ต้องไปซื้อกับ web นอก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 22, 2010, 10:47:53 PM โดย Jiraiya » บันทึกการเข้า
รองประธานAVC รีเทิร์น !!!
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

มาร่วมกันแบ่งปันความเสียว แล้วเอาไปเหนี่ยวกันให้สบายตัวจ้า ^__^

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 04:42:29 AM »

ดีใจด้วยจ้า ความพยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามอยุ่ที่นั่น เอ๊ยความสัาเร็จอยุ่ที่นั่นจ้า 
zino
AV Editor

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 08:45:11 AM »

เรียนท่าน Jiraiya

เท่าที่ดูแล้วไม่ใช่ครับ Yuki Takizawa จะเป็นรุ่นน้อง Ayumi Kurosawa 13 ปีเห็นจะได้ครับ
แต่เนื้อเรื่องอาจมีการ Remake เปลี่ยนคนแสดง อันนี้เป็นไปได้ครับ

ยังไงเดี่ยวผมจะหาปกอัพให้เย็นนี้นะครับ เจอแล้วแต่มัน Save ไม่ได้ เว๊บมัน Block เดี่ยวกลับบ้านแล้วจะไปจัดการภาพในเว๊บแล้วเอามาโพสให้ครับ ขอบคุณครับ ท่าน Jiraiya ที่ช่วยตามหาเป็นธุระให้

ขอบคุณทุกท่านที่ร่วมแสดงความเห็นด้วยครับ
zino
AV Editor

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 06:11:20 PM »

อันนี้ปกครับ

แต่ที่พอจะจำได้คือ สมัยก่อนที่ผมมีไม่ใช่ปกนี้ครับ ถ้าใครเคยซื้อหนังแผ่นสมัยก่อนอาจจะพอจำได้ว่า  เวลาซื้อหนังแผ่นหน้าปกกับเรื่องในแผ่นจะไม่ค่อยตรงกันนะครับ ไม่รู้ทำไมเหมือนกันแต่สมัยก่อนเป็นอย่างงี้จริงๆ

ข้อมูลอีกอันที่นึกได้ คือ ท่าน Jiraiya มี List หนังของ 18dvdclub ไหมครับ ผมอาจนึกอะไรออกบ้าง
โดยส่วนตัวข้อมูลที่หามาได้ว่ามีขายที่ไหน ใครซื้อ มันมาจาก " แคช " ใน Search engine ต่างๆ
รายละเอียดเลยได้เท่าที่เล่าไปก่อนหน้านี้น่ะครับ

Jiraiya
AV Columnist
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 08:28:09 PM »

ปกนี้...ผมได้ดูจาก link ที่คุณให้ไว้แล้ว และได้ search หาจากแผ่น Catalogue 18dvdClub/November2009 ซึ่งเชื่อว่า update มากที่สุด เพราะ web 18dvdClub ปิดตัวเดือนนั้นพอดี

ไม่มีปกที่ท่านต้องการเลยครับ และผมได้ใช้ชื่อ 黒沢歩 Ayumi Kurosawa ไป search จาก avdvd.net ซึ่งเป็น web ที่มีหนังมากที่สุดแห่งหนึ่ง และราคา $4.00 ถูกกว่า link ที่คุณเจอ แต่...ไม่พบข้อมูลนางเอกคนนี้แล้วครับ

คุณคงต้องซื้อจาก link ที่คุณหาได้นั่นล่ะครับ ทำใจกับราคา...ถ้าเราอยากได้

แต่ที่พอจะจำได้คือ สมัยก่อนที่ผมมีไม่ใช่ปกนี้ครับ ถ้าใครเคยซื้อหนังแผ่นสมัยก่อนอาจจะพอจำได้ว่า  เวลาซื้อหนังแผ่นหน้าปกกับเรื่องในแผ่นจะไม่ค่อยตรงกันนะครับ ไม่รู้ทำไมเหมือนกันแต่สมัยก่อนเป็นอย่างงี้จริงๆ

พวกคนขายหนังโป๊เมื่อ...สิบกว่าปี-ยี่สิบปีที่แล้ว มันก็ไม่มีข้อมูลหรือความรู้เรื่องหนังหรอกครับ
แค่เป็นนายทุน หรือพอดีได้แผ่นมาจากเมืองนอก แล้วก็จ้างโรงงานใต้ดิน ปั๊มแผ่นออกมาขาย

แล้วมันก็โดนพ่อค้าแม่ค้าที่เป็นผู้ขายถึงเรา ซึ่งเป็นลูกค้าของมันหักหลัง โดยการไร้ท์แผ่นเองออกมาขายแทน

เรื่องปกที่ไม่ตรงก็เพราะหาภาพดาราในหนังไม่ได้ ไปหาภาพนางแบบ Nude มาใช้แ้ก้ขัด

ผมผ่านเหตุการณ์ "ทำใจวะ อยากได้นี่หว่า" เหมือนกันเกี่ยวกับปกหนังสมัยก่อนที่คุณพูดถึง

คือชอบนางแบบอยู่คนหนึ่งมาก พอมาเจออยู่บนปก vcd ทั้งที่ไม่ได้อยากได้หนัง แต่ก็รีบควักเงินซื้อเลยครับ
23-24 ปีมาแล้ว แต่เราก็ได้ความทรงจำที่เกี่ยวข้องกับสิ่งที่เราชอบ จริงมั๊ยครับ

"...ทำใจ...ถ้าคุณชอบ ..ความสมหวังมีค่ามากกว่าเงินครับ...."
zino
AV Editor

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 09:22:06 PM »

ขอบคุณมากนะครับ ที่อุตสาห์ช่วยหาขนาดนี้  Smiley สงสัยคงต้องควักตังค์แล้วละครับ  Grin
ไม่เคยลองซื้อของจากต่างประเทศเหมือนกันทั้งๆที่ตัวเองก็เคยเรียนอยู่หลายๆที่
คงต้องลองดูแล้วมั่งครับ ยังไงขอบคุณมากนะครับ ไว้อะไรยังไง PM ไปหาแล้วกันครับ
Harajuku
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 11:15:51 PM »

เข้าใจความรู้สึกครับ  ผมเคยเจอหน้าปกหนังที่ชอบ

ก็หาโหลด เจอแต่เวบที่โหลดยาก ก็โหลดจนได้ 2-3วันเลย

ขอไห้เจอนะครับ 
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์