พฤษภาคม 29, 2024, 02:33:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 3 [4] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้ายขายหนังเอวี ทำไมให้เด็กผู้หญิงเข้าไปดูได้?  (อ่าน 12977 ครั้ง)
Bakuno
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 04:11:32 PM »

ส่วนตัว คิดว่า ร้านเช่า VDO CD มากกว่า เด็กหลงไปในโซน18+ เห็นมุมขวารูปคล้ายๆหนังชุด พ่อแม่ไปไหน  Undecided

เด็กๆ ใส่เสื้อผ้าใหญ่ๆ ไม่แปลกเหรอครับ เด็กๆ โตไว ถ้าเสื้อผ้าพอดีตัว ต้องเปลื่ยนบ่อย ค่าครองชีพเค้าสูง

อีกไม่นานคง กระจายว่อนไปทั่วเน็ต พวกไม่รู้ก็ใส่ไฟ เพื่มลงไป  Grin
กัปตันซึบาสะ
ผู้ครอบครองหนู Airi Suzumura
AV Distinctive (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

ผมรักTsubasa Amami

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 08:18:45 PM »

สนับสนุนความคิดเห็นของท่าน hideto_bee1 ครับ
ผมก็คิดทำนองนั้น และเชื่อว่าน่าจะเป็นเด็ก จากองค์ประกอบหลายๆสิ่งก็เห็นคล้ายๆท่าน

A PinK
sompoat
AV Professor

« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 04:28:48 AM »

พอไปลองหาดูว่าที่อื่นมีความเห็นอย่างไร ก็ขำขำดีครับ
เกือบทุกบอร์ดที่มีคนนำภาพนี้ไปลง ความเห็นส่วนมากจะเชื่อทันที และเริ่มประนามคนที่ถ่ายภาพ ซึ่งเดากันว่าเป็นพ่อเด็กแน่ ....
เพราะคาดกันว่า คงไม่มีแม่คนไหนในโลกนี้ทำแบบนี้ได้

ที่สำคัญคือเชื่อว่าจริง

มีน้อยมากจริงๆ ที่มองจากด้านอื่น เช่น ภาพนี้ไม่ได้ถ่ายในร้านในญี่ปุ่นแน่ น่าจะเป็นใน US มากกว่า เพราะเสรีกว่ากันเยอะ (อันนี้ออกแนวแดกดัน)

ขำสุดจะเป็นเว็บพวกเกาหลีครับ ด่าสาดเสียเทเสียเลย เช่น เด็กอาจเข้าใจผิดว่าเป็นนมข้นที่หกรดหน้าพี่เค้า หรือไม่ก็ด่าวัฒนธรรมญี่ปุ่นไปเลยว่าเอื้อให้เด็กคิดเรื่องแบบนี้ตั้งแต่ยังเด็ก
(ยังสงสัยเลยว่าในอายุขนาดนั้น จะเข้าใจไหมว่าหน้าตาของปก สื่อถึงอะไร การร่วมเพสคืออะไร หรือหนังโป๊คืออะไร)

แต่โดยรวมจะด่าคนถ่ายครับ

แต่ก็มีบางโพสต์ที่บอกว่าเจตนาถ่ายภาพเพื่อดัก เพราะภาพไม่แสดงมือของตัวแบบเลย (มือจะฟ้องได้หมด แม้ว่าหน้าตาจะเด็กก็ตาม โดยบอกว่ามีคนน้อยคนในโลกนี้ที่ยกมือขึ้นแล้ว ปลายแขนเสื้อไม่ตกลง เหมือนเจตนาดึงขึ้นไปปิดปลายมือ)

ส่วนในกระทู้นี้ พวกเราเองก็มีความเห็นไม่ต่างกัน คือ เชื่อว่าเป็นเด็ก....แล้วไงต่อล่ะครับ

วิธีตรวจสอบภาพโดยใช้ Google สั่งค้นหารูปภาพ จากนั้นใช้ Google translate แปลจากภาษาต้นฉบับเป็นภาษาอังกฤษ (อย่าแปลเป็นไทยโดยตรง เพราะจะฮามาก) จากนั้นค่อยแปลอังกฤษเป็นไทยอีกทอดนึง....

อย่าลืมครับ เชื่อไม่เชื่อ ใช่ไม่ใช่ ไม่ได้เป็นประเด็นสำคัญอะไรเลย ที่สำคัญคือ รู้แล้วเอาไปใช้ทำอะไรได้บ้าง....

hideto_bee1
หยุดรัก เมื่อหยุดหายใจ...
AV Dedicator (VIP)
เสนาธิการเอวี

« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 03:42:06 PM »

อย่างที่ผมบอกไปแต่ต้นแล้วว่า ผมไม่สนว่าใครจะคิดมากคิดน้อย โจมตีร้านญีปุ่นคนญีปุ่น หรืออะไร

แต่ผมแค่ไม่ชอบกับการนำเด็กมาเป้นเครื่องมือ หากว่าเป็นการจัดฉาก หรือเด็กบังเอิญเดินมาเห็นและหยิบดู

โดยใครซักคนนึงที่พามาซึ่งทำไมไม่อุ้มหรือดูแลเค้าดี ๆ ตอนอยู่ในร้าน

เด็กเองเค้าคงไม่รู้หรอกครับ ว่ามันคืออะไร ผมเองมีลูกตั้งแต่ยังเรียนอยู่ในมหาลัย

เห็นแล้วก็รู้สึกไม่ดีต่อสิ่งที่เห็น แต่คงไม่ไปด่า ไปว่าอะไร ก็แสดงความคิดเห็นตามที่เห็นกันไป

และแสดงความคิดเห็นในเรื่องของรูปภาพไป

ถ้าถามผมว่ารู้แล้ว เห็นรูปนี้แล้ว เอาไปใช้อะไรได้บ้าง

สำหรับผมนะ วินาทีแรกที่เห็นรูป แทบจะไม่ต้องไปสนว่ามันจริงหรือไม่จริงเลยครับ ผมกับแฟนคงคิดไม่ต่างกันว่า

เดี่ยวนี้เรื่องเพศมันเป็นเรื่องใกล้ตัว สื่อพวกนี้ก็มีมาก อย่างน้อย ๆ เราก็ได้เก็บไปคิดว่าเราจะดูแล และให้ความรู้แก่ลูกยังไง

และไม่ให้เค้าไปเห็นสิ่งพวกนี้ก่อนวัยอันควร อย่างน้อย ๆ มันก็ช่วยย้ำเตือนว่าผมจะต้องดูแลลูกสาวของผมให้มาก ๆ

เพื่อไม่ให้เกิดเหตุการณ์แบบที่อยู่ในรูป ไม่ว่ารูปจะมีสาเหตุจริง ๆ เพราะอะไรก็ตาม แค่นี้ก็มีค่ามากพอแล้วครับสำหรับรูปนี้

sompoat
AV Professor

« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 04:53:29 PM »

อย่างที่ผมบอกไปแต่ต้นแล้วว่า ผมไม่สนว่าใครจะคิดมากคิดน้อย โจมตีร้านญีปุ่นคนญีปุ่น หรืออะไร

แต่ผมแค่ไม่ชอบกับการนำเด็กมาเป้นเครื่องมือ หากว่าเป็นการจัดฉาก หรือเด็กบังเอิญเดินมาเห็นและหยิบดู

โดยใครซักคนนึงที่พามาซึ่งทำไมไม่อุ้มหรือดูแลเค้าดี ๆ ตอนอยู่ในร้าน

เด็กเองเค้าคงไม่รู้หรอกครับ ว่ามันคืออะไร ผมเองมีลูกตั้งแต่ยังเรียนอยู่ในมหาลัย

เห็นแล้วก็รู้สึกไม่ดีต่อสิ่งที่เห็น แต่คงไม่ไปด่า ไปว่าอะไร ก็แสดงความคิดเห็นตามที่เห็นกันไป

และแสดงความคิดเห็นในเรื่องของรูปภาพไป

ถ้าถามผมว่ารู้แล้ว เห็นรูปนี้แล้ว เอาไปใช้อะไรได้บ้าง

สำหรับผมนะ วินาทีแรกที่เห็นรูป แทบจะไม่ต้องไปสนว่ามันจริงหรือไม่จริงเลยครับ ผมกับแฟนคงคิดไม่ต่างกันว่า

เดี่ยวนี้เรื่องเพศมันเป็นเรื่องใกล้ตัว สื่อพวกนี้ก็มีมาก อย่างน้อย ๆ เราก็ได้เก็บไปคิดว่าเราจะดูแล และให้ความรู้แก่ลูกยังไง

และไม่ให้เค้าไปเห็นสิ่งพวกนี้ก่อนวัยอันควร อย่างน้อย ๆ มันก็ช่วยย้ำเตือนว่าผมจะต้องดูแลลูกสาวของผมให้มาก ๆ

เพื่อไม่ให้เกิดเหตุการณ์แบบที่อยู่ในรูป ไม่ว่ารูปจะมีสาเหตุจริง ๆ เพราะอะไรก็ตาม แค่นี้ก็มีค่ามากพอแล้วครับสำหรับรูปนี้

หน้า: 1 2 3 [4] พิมพ์