มิถุนายน 08, 2024, 05:08:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 8 ... 13 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครอยากลองทำ Sub Title แบบแปลเองไหมครับ !! มา มาลองกัน  (อ่าน 21703 ครั้ง)
errorAV
AV DecadonoR++ (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ
*

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2023, 11:04:32 AM »

สงสัยเลือกผิดอันไว้ลองใหม่

รวมซับAVไทยฟรี errorAV (โหวตเรื่องต่อไปได้เลย)
https://bit.ly/3iC6PYf

รับทำซับไทย AV inbox รหัสหนัง ถามก่อนได้
ซับพร้อมส่งดูได้ที่
https://bit.ly/3MQN4YX
zephyr77
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2023, 12:17:41 PM »

ความรู้ใหม่ๆ เดี๋ยวมีเวลาขอลองบ้างครับ
อบเชยเฉยๆ
AV Publisher
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

อบเชยเด็กนครปฐม

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2023, 12:42:13 PM »

เคยลองเล่นมาพักใหญ่แล้ว Engine: const-me ถอดเสียงได้แม่นยำสุด

กำลังลองขอบคุณที่แนะนำครับ

กลุ่ม Telegram แจก Torrent Decensored
งานแก้เซ็นเอวีญี่ปุ่นจากคนจีนของพรี้ Darknight และ WG101
ราคา 49 บาทต่อเดือน ถ้าสนใจติดต่อ PM มาในบอร์ดได้เลย
อยากให้มาลองก่อนสัก 1 เดือน ชอบไม่ชอบค่อยว่ากัน
MON7088
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2023, 01:25:12 PM »

ขอบคุณครับ
อบเชยเฉยๆ

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2023, 01:31:32 PM »

เคยลองเล่นมาพักใหญ่แล้ว Engine: const-me ถอดเสียงได้แม่นยำสุด

ลองตัวกลางมา ทำดีต้นเรื่องกะท้ายเรื่อง ตายตรงกลาง

ลองกะ FSDSS-673 ฉากวงเหล้าคือ AI เอาสุด
แต่จากนั้นดีไปเรื่อยๆ จนถึงฉากนางเอกชวนไอ้จืดนอนเตียง
แม่งไม่จับทำซับซะงั้น

ส่วนเสียงพูดนางเอกกับไอ้จืดตอนห้องน้ำมันก็ใส่มานะ แต่ไม่ได้เช็ดว่าถูกไหม

แล้วก็ใส่เสียงคราง อืม อา คิมูจิ ทุกเสียงเลย
ถ้าใครไม่ชอบ ไม่อยากแปลใส่ไป ก็แค่ลบ

ส่วนตัวอะนี้แหละผมคิดว่า 70-80% ซึ่งในทางเทคนิคเท่ากับ?

แต่กำลังลองตัวใหญ่อยู่

ระยะเวลาที่ใช้โดยประมาณ GPU ล้วนๆ 1050TI

ฉากวงเหล้าสุดในรุ่น สุดกว่านี้ไม่มีอีกละ (แต่กำลังลองตัวใหญ่)

อืม อา คิมูจิ มาหมด แม่งมาเยอะเกินด้วย ถถถถถถถถ

ปล.คลิ๊กขวา open image in new tab ดูรูปใหญ่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 07, 2023, 01:39:55 PM โดย Aobchoey » บันทึกการเข้า

กลุ่ม Telegram แจก Torrent Decensored
งานแก้เซ็นเอวีญี่ปุ่นจากคนจีนของพรี้ Darknight และ WG101
ราคา 49 บาทต่อเดือน ถ้าสนใจติดต่อ PM มาในบอร์ดได้เลย
อยากให้มาลองก่อนสัก 1 เดือน ชอบไม่ชอบค่อยว่ากัน
shared
*

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2023, 01:49:27 PM »

สุดยอดเลยครับ

ลองใน mac (ตัวฟรีอันนี้ https://goodsnooze.gumroad.com/l/macwhisper) คิดว่าน่าจะใช้ AI ตัวเดียวกันกับที่ใช้ใน SubtitleEdit

ซับญี่ปุ่นที่ AI ดึงจากเสียง(ไม่ได้แปลต่อไปภาษาอื่น)ไม่ถึงกับเป๊ะแต่ถ้าดูเพื่อให้รู้ทิศทางของหนังเฉยๆ นี่คือให้ผ่านเลย ถูกประมาณ 70%
เรื่องไทม์มิ่งอาจจะแย่นิดหน่อยแต่ก็ไม่ถึงกับดูไม่ได้

ทำในชิป M1 ไฟล์วิดีโอ 5 นาทีใช้เวลา 30 วิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 07, 2023, 01:57:11 PM โดย shared » บันทึกการเข้า

jakkajee
*

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2023, 02:11:30 PM »

ง่า... ไม่มีเวอร์ชั่นแมค เลยทำเองไม่ได้

ฝากทำซับอังกฤษของ STAR-147 หนังเรื่องที่สองของ Saori Hara หน่อยสิครับ เดี๋ยวผมแปลไทยเอง
(ถ้าไม่มีไฟล์หนัง บอกได้)

ผมมีเป็น version .avi แต่อยู่ HDD ลูกไหนหาไม่เจอละครับ ถ้ากรุณา Up ขึ้น google drive เดี๋ยวผมลองดูให้ครับ
[/quote]

โอ ขอบคุณมากครับ ขอเรื่องที่ 5 STAR-164 อีกเรื่องได้มั้ยครับ? เดี๋ยวผมอัพขึ้น GDrive ทั้งคู่เลย  Grin
ผมขอแค่เป็นไฟล์ซับภาษาอังกฤษที่เครื่องแปลให้เท่านั้น ไม่ต้องลำบากทำไทยให้ผมหรอกครับ ☺️

shared
*

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2023, 02:14:27 PM »

สุดยอดเลยครับ

ลองใน mac (ตัวฟรีอันนี้ https://goodsnooze.gumroad.com/l/macwhisper) คิดว่าน่าจะใช้ AI ตัวเดียวกันกับที่ใช้ใน SubtitleEdit

ซับญี่ปุ่นที่ AI ดึงจากเสียง(ไม่ได้แปลต่อไปภาษาอื่น)ไม่ถึงกับเป๊ะแต่ถ้าดูเพื่อให้รู้ทิศทางของหนังเฉยๆ นี่คือให้ผ่านเลย ถูกประมาณ 70%
เรื่องไทม์มิ่งอาจจะแย่นิดหน่อยแต่ก็ไม่ถึงกับดูไม่ได้

ทำในชิป M1 ไฟล์วิดีโอ 5 นาทีใช้เวลา 30 วิ

แก้เพิ่มเติม

หลังจากลองเอามาทำแบบเต็มเรื่องดู กลายเป็นว่า AI เกิดเพี้ยนแถวๆ ช่วงครึ่งหลังขึ้นมา
ความแม่นยำของ AI ทั้งคำที่ดึงจากเสียง ทั้งไทม์มิ่งรวนไปหมด
สงสัยถ้าจะใช้ให้ดีที่สุดคงต้องตัดคลิปเป็นแบบสั้นๆ

ไฟล์วิดีโอ 2 ชั่วโมง ใช้เวลา 16 นาที

อบเชยเฉยๆ

« ตอบ #58 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2023, 02:35:11 PM »

ลองใช้ตัวใหญ่สุดดู ปรากฏว่าแปลใช้ได้ดีเหมือนเคย ณ ช่วงแรก ส่วนกลางเรื่องรำยะตำบอนเหมือนเดิม

ซึ่งเมื่อเวลาของหนังยังไม่เกิน มันยังจับคำแม่นยำอยู่ คุณภาพการถอดคำใช้ได้

แต่พอเวลาหนังใกล้ๆ 1 ชั่วโมง ความระยำบังเกิด แม่งไม่จับคำแล้ว ถถถถถถถ
คาดว่าตัวกลางก็อารมณ์เดียวกัน

ส่วนตัวคิดว่าต้องหั่นหนังออก สมมุุติหนัง 2 ชั่วโมง ต้องแบ่งเป็น 3 พาร์ทเพื่อจะทำซับ แล้วค่อยๆมาแก้เวลารวมอีกที
จากความแม่นช่วงต้น และคิดแต่ช่วงต้น ผมคิดว่ามันแม่นอยู่ที่ราวๆสัก 90-95% ของโมดูลตัวใหญ่นี้
คิดว่าดีพอที่จะใช้ AI มาช่วยทำซับ มันใช้ได้แล้วแต่ต้องหั่นหนังแยกออก ทำซับ และเอามารวมใหม่

ปล.มันคือคนละตัวกับ Subtitle Edit นะครับ เป็น Const-ME ตามที่ unrevealer แนะนำมา
ปล2 คลิ๊กขวา open image in new tab ดูรูปใหญ่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 07, 2023, 02:39:46 PM โดย Aobchoey » บันทึกการเข้า

หมูดำรำพัน
AV Columnist

โลกสวยด้วยมือเรา..และหนังอีก 6TB!

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2023, 02:44:35 PM »

ง่า... ไม่มีเวอร์ชั่นแมค เลยทำเองไม่ได้

ฝากทำซับอังกฤษของ STAR-147 หนังเรื่องที่สองของ Saori Hara หน่อยสิครับ เดี๋ยวผมแปลไทยเอง
(ถ้าไม่มีไฟล์หนัง บอกได้)

ผมมีเป็น version .avi แต่อยู่ HDD ลูกไหนหาไม่เจอละครับ ถ้ากรุณา Up ขึ้น google drive เดี๋ยวผมลองดูให้ครับ

โอ ขอบคุณมากครับ ขอเรื่องที่ 5 STAR-164 อีกเรื่องได้มั้ยครับ? เดี๋ยวผมอัพขึ้น GDrive ทั้งคู่เลย  Grin
ผมขอแค่เป็นไฟล์ซับภาษาอังกฤษที่เครื่องแปลให้เท่านั้น ไม่ต้องลำบากทำไทยให้ผมหรอกครับ ☺️

[/quote]

มาเลยครับ เรื่องพรรณนี้ เราช่วยกันครับ

หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 8 ... 13 พิมพ์